[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

thaiha85

Xe hơi
Em thấy cụ ngụy biện bỏ mợ. Bên Sing đi bộ vì họ xài pt công cộng chứ chả liên quan gì chỗ đỗ xe oto. Diện tích Càng chật lại càng phải làm hầm để xe.
Đã làm chung cư ở ngoại ô, đất thừa mứa ra mà còn bắt dân gửi xe xa tít mù, đi bộ rõ xa.
Sao chung cư nội đô có đủ chỗ làm hầm mà ngoại ô lại không? Ngụy biện, tất cả vì vì đỡ tốn chi phí, lợi nhuận cao hơn.
Làm hầm chi phí xây dựng cao là 1 / hỏa hoạn lũ lụt tránh đc là 2 .

cattrang130390

Xe tăng
E đoán Vin nó nhiều tiền, ông nào xả nó ôm để giữ giá cao, còn để bán khu Hưng Yên
E đoán họ tăng giá bán. Hàng tồn vẫn tăng tạo tâm lý còn lên nữa để ng đang cầm ko muốn bán sớm.
Cùng với tâm lý mua bt vin x2 x3 thì chuẩn bị mở bán vin HY toàn biệt thự để các cụ các mợ còn tranh nhau mua

aveo_kia

Xe tăng
E đoán họ tăng giá bán. Hàng tồn vẫn tăng tạo tâm lý còn lên nữa để ng đang cầm ko muốn bán sớm.
Cùng với tâm lý mua bt vin x2 x3 thì chuẩn bị mở bán vin HY toàn biệt thự để các cụ các mợ còn tranh nhau mua
Người nhiều tiền họ cũng khác mình lắm

illidandh

Xe tải
có cụ nào ở oceanpark mà không gửi xe ô tô không ạ, em làm ở đây cần nhờ cụ nào giúp hộ slot gửi bãi nổi vé tháng, chứ gửi vé ngay 10k/giờ thì tiền cày không đủ tiền gửi ạ :((

taplai2012

Xe ngựa
có cụ nào ở oceanpark mà không gửi xe ô tô không ạ, em làm ở đây cần nhờ cụ nào giúp hộ slot gửi bãi nổi vé tháng, chứ gửi vé ngay 10k/giờ thì tiền cày không đủ tiền gửi ạ :((
Căng cụ nhỉ. Ngày 240k. Cụ làm ở đấy hay ntn ạ?

prado2012

Xe điện
Cụ có biết họ lái giá kiểu gì không? Lập group zalo tầm 500 khách thân thiết cho giá discount đặc biệt để kiểu gì mua xong cũng lãi ra 1 ít. Tầm đôi chục group như vậy để tạo sóng, tạo khan hàng vì càng cầm càng lên. Những nhóm này xuất hiện từ các dự án mới ra như ocean để ra hàng, tạo mức giá mới cho Vin Hưng yên. Vin riverside mốc meo cầm cả chục năm không lên cũng đc kéo theo làm bà con bỡ ngỡ.

illidandh

Xe tải
Căng cụ nhỉ. Ngày 240k. Cụ làm ở đấy hay ntn ạ?
Em làm ở vin cụ ạ, họ chỉ cho xe vinfast gửi miễn phí, em xe ngoài chịu mất tiền gửi họ cũng không cho ạ, không biết em có chịu đến lúc đớp được cái bánh chưng khônng ạ.

Được gửi từ iPhone 13 Pro Gold Max Full Option Limited Edition - Otofun

Amigo

Xe buýt
giá ảo thôi, ở xa lắc tận trâu quỳ nên dân không về ở, như mấy thành phố ma bên TQ.
Shophouse TMDV vẫn đang ế không bán được nhưng chủ đầu tư Vin vẫn tăng giá bán để lùa gà
Ảo đâu mà ảo cụ ơi, cụ ra Koi Cafe, tụ điểm đặt cọc thấp tầng VOP hiện tại đấy.

ducmnm

Xe máy
Tốt nhất là cứ thuê rồi ở đó để tự mình trải nghiệm bác à! Người khác thì cũng chỉ là để tham khảo thôi!

Duchai101

Xe đạp
Có gì lăn tăn cứ thuê thử 1 tháng ở là biết nhau ngay ấy mà cụ

ducmnm

Xe máy
Mình đi vào OCP nhiều nên thấy là khu chung cư, dân cư đông đúc, dịch vụ nhiều thì nó mang tính thực tế cao vì giá hợp lý, phù hợp với túi tiền người dân hơn là khu nhà lô, biệt thự, giá cao, người mua chắc để đầu tư chứ ra đó ở cũng chưa hợp lý lắm. Những người có tiền thường gắn với công việc trong nội đô.

newmtc

Xe tăng
bọn đầu cơ ôm hàng đu đỉnh nên tự sướng như vậy chứ giá cao như thế thì làm gì có ai mua. trên mạng shophouse thấp tầng hàng chủ đầu tư quảng cáo kèm theo đủ loại voucher mà còn không thoát được hàng.
dịch bệnh làm ăn kém, không đủ lãi ngân hàng thì sẽ phải cắt lỗ thôi.
Đấy là chưa kể sắp tới hàng vạn căn thấp tầng ở vin hưng yên còn mở bán: cung nhiều hơn cầu thì giá sẽ giảm sâu.
Ocean park bây giờ như thành phố ma bên TQ: nhà bỏ hoang không có người ở, đăng rao bán nhưng không có khách mua
chỉ cần thêm 1 dự án nữa mạn này là thị trường sẽ loãng, chưa kể đất bên này còn đủ làm cả chục dự án cớ VOP nữa!

newmtc

Xe tăng
ngoại thành đất rộng người thưa : giá 1m2 vin gia lâm bằng 1/2 m2 nhà ngõ nội thành là hợp lý.
chứ giá ocean park bây giờ là tăng ảo do bơm thổi chứ ko có giao dịch, vì nhu cầu thật không có: toàn là nhà hoang: không ai dọn về ở: bán cắt lỗ cũng ko có khách nên ai trót ngu dại mua rồi thì cứ rao cao cho sướng mồm,
chưa kể cho thuê bên này gần như cũng chỉ làm kho chứ làm Vp hay dịch vụ rất khó! mấy ông bạn bên Long Biên muốn sửa cái laptop cũng phải chạy sang bên này, sợ thợ bên kia sông chọc ngoáy lại hỏng

Lavander

Xe tải
giá ảo bơm thổi thôi cụ ơi: cả khu biệt thự không mấy ai về ở: vằng tanh như thành phố ma : chứng tỏ nhu cầu thật không có.
Ai ôm hàng chắc đang đu đỉnh nên đăng giá cao lên cho oai
Đó la do cụ chả biêt gì thực tế nên chém, chứ hàng còn chả có mà bán í cụ ơi, ngồi đấy mà ế

bing-bing

Xe buýt
1. Không khí sạch, cảnh quan đẹp phê người.
2. Quán xá ít, đc cái vinmart và mấy quán cafe. Cần gì là hơi phiền.
3. Xa quá, phù hợp với các cụ nghỉ hưu và mấy bạn trẻ thất nghiệp, hoặc có công vc ngồi nhà như thổi nến.
4. Về đầu tư: chung cư oẳng, biệt thự tăng giá ầm ầm. Nhưng tôi chưa hiểu khi tăng giá như vậy rồi lúc cần bán ai sẽ là người mua. Kể cả khi bán rẻ đi 50 giá.

không sợ gì

Xe tải
Đó la do cụ chả biêt gì thực tế nên chém, chứ hàng còn chả có mà bán í cụ ơi, ngồi đấy mà ế
em ruột bà xã ở toà chung cư saphia nhìn thằng sang khu biệt thự: toàn nhà bỏ hoang, ế không ai mua về ở: chưa đến 1% sáng đèn : vậy ko phải là khu biệt thự ma thì là cái gì?

@xichlo@

Xe điện
Khu này sắp về 15tr/m2 rồi :T vẫn có lãi

Lavander

Xe tải
em ruột bà xã ở toà chung cư saphia nhìn thằng sang khu biệt thự: toàn nhà bỏ hoang, ế không ai mua về ở: chưa đến 1% sáng đèn : vậy ko phải là khu biệt thự ma thì là cái gì?
Cụ cứ thử có 1 căn ơ đây va chào bán đi sẽ thấy nhé, còn ở thi co nhà ở có nha ho thưa tiền ho mua để chơi sinh lời theo time, nha cua Vin thi sợ gì hoang hoá hả cụ, vẫn được cham soc cây cối xanh tươi đường sá sạch sẽ an ninh đảm bảo. Còn muốn các nha về o đông vui thi cũng cân có thơi gian, khu nào chả vậy. Rảnh em hầu cụ tí chuyện cho dzui thôi, chào cụ.