[Funland] Sống trên đời phải có tiền và có nhiều tiền thì càng tốt các cụ ạ.

Khi nào cụ đủ xiền cho em cái địa chỉ để em đỗ xe. Cụ chủ được xướng cái thằng người còn em được vài trăm củ. Win-win
Làm gì có ai được gì đâu cụ? Giả dụ như vậy thì em mất tiền, cụ mất thời gian và cả hai đều mua bực vào người. Em cũng mong ko có nhiều người đỗ xe ý thức kém như vậy cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ chưa va chạm bao giờ cái đầu dễ nóng nên gặp ca này sém chút nữa rách việc.
Cụ ý định chèn xe họ cũng là đã bị mất kiểm soát rồi.
Chỉ đánh thằng tự dưng bắt nạt mình khi cấp thiết thôi, những trường hợp này chưa cháy nhà thì có gì mà phải bốc hỏa ngay.
Bản chất vấn đề nó vô tình đậu xe ở đó, nhưng việc cụ chậm ra vào trong ngõ 15-30 phút cũng chưa chết ai. Hàng cụ vẫn bốc, mà có ra chậm 30p cũng không chết. Nên lẽ ra chỉ cần nói:
- Bác đậu xe thế này chết em.
Rồi Đôi bên: thì bên xin lỗi bên cho qua.. vui vẻ.
Chứ bảo ngõ nhà mình nó vặc cho: ngõ nào của mày cũng đúng.
Công an ra cũng chẳng biết xử sao vì hành vi cũng chưa tới mức gây nguy hại.
Đánh nhau: Đôi bên đều thiệt. Đánh nhau kiểu lý do lãng nhách này xong chán cực.
Nó ra thấy cụ lèm bèm nó đánh cụ thì khác.
QUan điểm mơ ước có tiền để đập phá đồ thằng khác cũng sai rồi cụ.
Thôi, hít thở sâu, giữ cái đầu cho mát.
Va chạm thì cuộc sống ko tránh được mà cụ. Nhưng từ trước đến nay em chưa thấy pha đỗ xe nào như thế cả. Hôm qua em ko có nhà thì mấy nhà trong ngõ cũng sẽ có nhà dính vào việc này vì đang có việc mà xe đỗ ngang ngõ, tìm thì ko thấy chủ xe đâu. Còn xử lý nhẹ nhàng tất nhiên là họ phải đi thôi, nhưng do tính em nó nóng, đến lúc đó là ko kìm chế được cụ ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Rất cảm thông với nối bức xúc của chủ thớt. Xã hội ta còn nhiều người có tiền nhưng thiếu văn hóa như trường hợp này đây. Tuy nhiên cũng rất mừng vì cụ chủ thớt đã giữ được cái đầu lạnh thể hiện ở chỗ cụ vẫn bình tĩnh vẽ lại được sơ đồ sự vụ rồi lên đây tâm sự với các ofer. Chúc cụ sớm tìm lại được niềm vui.
Cũng nóng chứ lạnh gì, ko xơi được đối nên bán than và từ nóng chuyển sang lạnh thôy ;))

Trobg xe em luc nào cung có tờ giấy gi sdt liên lạc khi cần. Nếu đỗ xe chắn xe khác thì đặt lên taplo xe khi cần thì Alô thế là xong. E ko cổ súy cho văn minh phương tây nhưng chúng ta phải học họ nhiều lắm. Đó là cách e học dc khi lái xe ở các nc phương tây.
Cái này em nghĩ ko cần học đâu cụ ạ, rất nhiều khi mình phải đỗ xe chèn vào cửa nhà hay chèn vào đầu xe khác, nên xe em cũng vậy, lúc nào cũng có số điện thoại để neéu xe mình có chắn họ đều có thể liên lạc được.

Em đọc thấy cụ vẽ cả sơ đồ, up cả ảnh, em biết cụ cực kỳ bức xúc. Em cũng là dân xã hội, nhưng em xin chia sẻ sự khó chịu với cụ. Nếu chưa đến mức thiệt hại sức khỏe hay tiền bạc thì mong cụ chịu khó nhịn, dù rất tức trong lòng. Chục năm trước em đã gặp chuyện na ná như cụ, nhưng là xe máy khóa cổ chắn cửa nhà mình rồi cậy đông cà khịa. Em gọi người đánh nó và bạn nó nhừ tử, hôm sau nó thuê người đánh trộm nhưng nhầm vào thằng cháu trông cửa hàng cho nhà em. Em tìm đến tận nhà nó thì nó trốn, cả nhà nó thì lạy lục. Chửi bới một lúc đang ngồi thở thì thằng con nó bé tí đi đâu chơi về "chào chú ạ" rất ngoan. Em ngẩn người ra rồi bỏ qua. Em nghĩ nó hổ báo thì hỏng thằng con ngoan của nó đầu tiên. Mình vớ vẩn con mình cũng thế. Từ đó đến nay em cố nhịn, dù nhiều lúc tức lộn. Em chân thành mong cụ sớm quên chuyện này đi.
Cảm ơn cụ! Em tham gia trên diễn đàn và mấy nhóm trên facebook, đã thấy có rất nhiều pha đỗ xe chắn lối ngang ngược, nhưng đây là trường hợp đầu tiên em thấy một xe đỗ chắn nguyên cả ngõ đến xe máy ko đi được như thế này.

Cũng nóng chứ lạnh gì, ko xơi được đối nên bán than và từ nóng chuyển sang lạnh thôy ;))
Cụ nói đúng đấy,nhưng lạnh lúc đó là lạnh ngoài mặt thôi, chứ trong đầu thì đang nóng lắm cụ ạ.

Người bình thường thì ko ai đỗ kiểu đấy, đỗ kiểu đấy đoán được là dạng không bình thường, mình nơi khác đến còn làm ăn, gia đình, chơi lại sao thành phần đấy được, chỉ thiệt thân.
Mà cũng 49 gặp 50, cụ tưởng gặp thằng bình thường để xỉ vả nó, ai ngờ gặp ông cựa cứng hơn bị nó phản dame, a cay là phải, tự mình gây rắc rối cho mình.
Mặt mũi sáng sủa, đi xe đẹp, có bạn đi cùng, em ko hiểu tại sao lại đỗ xe như thế.

provtc

Xe container
Trước ở khu của em có ông gấu lắm cũng dân xã hội đỗ xe ngang ngược mà toàn đi công việc 5-6 ngày mới về, sau cái đợt nhà ông ấy có việc cả khu ra giúp đỡ, có lần đỗ xe chềnh ềnh ra đang định gọi chửi vì không nhịn được thì ông ấy bảo anh xin lỗi a đỗ xe xong phải ra sân bay luôn chìa khóa anh giấu dưới đôi dép nhà chú, chú cứ đánh ra vào hộ anh. haiz nên từ lần đấy cái xe của ông ấy cả xóm truyền tay đánh ra đánh vào hộ, hehe cũng tình cảm, đi đâu về nào là mực,cua ghẹ, hoặc đồ nhắm về làm quà. Giờ lão ấy sang Đức cũng vài năm rồi, nên a e cứ tình cảm nói trước sau thì không ai như thế được.

Trước ở khu của em có ông gấu lắm cũng dân xã hội đỗ xe ngang ngược mà toàn đi công việc 5-6 ngày mới về, sau cái đợt nhà ông ấy có việc cả khu ra giúp đỡ, có lần đỗ xe chềnh ềnh ra đang định gọi chửi vì không nhịn được thì ông ấy bảo anh xin lỗi a đỗ xe xong phải ra sân bay luôn chìa khóa anh giấu dưới đôi dép nhà chú, chú cứ đánh ra vào hộ anh. haiz nên từ lần đấy cái xe của ông ấy cả xóm truyền tay đánh ra đánh vào hộ, hehe cũng tình cảm, đi đâu về nào là mực,cua ghẹ, hoặc đồ nhắm về làm quà. Giờ lão ấy sang Đức cũng vài năm rồi, nên a e cứ tình cảm nói trước sau thì không ai như thế được.
Nếu em tìm được chủ xe thì cũng không nên cơ sự cụ ạ. Đây lúc đó đầu nó nóng lên rồi mới thấy mặt chủ xe cụ ạ.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng 2 cụ, em ra đường cứ 1 điều anh 2 điều thưa chị cho em đi nhờ tí dù nhìn trẻ tuổi hơn mình :)), khi người ta được tôn trọng thì việc gì cũng xong, họ có giành giật miếng cơm manh áo của mình đâu. Gặp nhau thoáng qua trong đời sao phải căng với nhau làm gì:P
Cũng chả phải nó không dành giật gì đâu.
Có lần em đi gặp hai vợ chồng nó đỗ xe giữa đường vào mua quần áo, nó đỗ thế thì chả ai đi được.
Cũng đành phải xuống nói nhờ vả chứ trong lòng rất nóng mắt rồi.
Gặp phải e mà là thằng bố khác thì chắc cũng có đánh nhau rồi.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Một điều nhịn là 9 điều lành cụ ạ, đường hay ngõ là để lưu thông nên cũng chẳng phải của riêng nhà ai! Bác kia đỗ ngang vậy quả là ko hợp lý nhưng
Cụ nhẹ nhàng nói với bác kia sao cho đc việc là văn minh nhất ! Ng ta nghe ra sẽ tự xấu hổ với bản thân cụ à
người mà văn minh không ai đỗ xe như vậy cả.
toàn bố đời hay kiểu m biết bố m là ai không thôi.
bọn này nó càng ngang ngược lại kiểu như thể hiện ấy.

XPQ

Xe lăn
Vụ này em tưởng không liên quan chi đến tiền mà chỉ liên quan đến thằng cháo lòng. Nó kinh doanh ở đấy phải có trách nhiệm với cư dân quanh đấy.

supersanhdieu

Xe buýt
Nhịn cho lành thôi cụ. E cũng phải nhường một thằng (kiểu hai con dê qua cầu) mặc dù xe e vào trc và có nháy đèn nhưng nó vẫn phi vào.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
tức làm gì hả cụ :)) càng có tiền (nhiều tiền) và quyền (quyền to) thì người ta càng thua (đúng hơn là không thèm thắng) mấy chuyện như này cụ ạ
Cụ nói chuẩn rồi , mấy thành phần ăn thua kiểu này thì đa số dỗi hơi , khả năng xe chưa chắc đa phải của họ, xe đang gửi giấy tờ ở ngân hàng nào đó :).

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Sáng nay mưa to quá, em đưa vợ đi làm. Chỗ em để xe với xưởng của em trong một con ngõ 1 ô tô 5 tấn đi vừa. Đầu ngõ em là một khúc cua đường rất rộng, một bên là quán bia và phở ăn sáng, một bên là quán rửa xe. Sáng, thường có xe của một ông cũng có xưởng trong ngõ đỗ, và mấy xe của khách ăn sáng đỗ. Nay đưa vợ đi làm xong về một ông đỗ ngay con Lux SA2.0 giữa đầu ngõ, chắn hoàn toàn ngõ không ra vào được, đầu xe là một con morning khách ăn sáng, giữa xe là một con mẹc của ông cùng ngõ với em, xe máy thì lách bên nhà rửa xe vào được ngõ, xe ô tô thì không vào được vì nhà rửa xe này khá bé. Em tưởng khách của quán ăn sáng nên vào hỏi thì bảo không phải, trên xe không có số điện thoại, hỏi mấy nhà cũng không biết.
Em đi dọc ngõ xem xe của khách nhà ai, vì ngõ này em quen hết và là ngõ cụt, nhưng cũng không phải. Đứng tầm 5 phút thì em tiến xe của em vào sát đuôi xe kia cho đỡ vướng đường và có ý định gọi thằng cu em lấy một con xe tải nữa chèn tiếp vào đầu xe kia vì lúc đó con morning đã đi ra. Bà chủ quán ăn sáng thì cũng không ưa em, ra hỏi mày có đủ trình để đì người ta không mà mày định làm thế. Em nghĩ cũng đúng, tiền thì không có nhiều, quan hệ thì vậy vậy muốn dùng đến, có cái xưởng con con chắc không đu được ai, nhưng muốn nói chuyện với chủ xe xem tại sao lại đỗ xe như thế trong khi không thiếu chỗ đỗ vì đường rất rộng, trong ngõ thì con xe tải của em đang bốc hàng chuẩn bị ra.
Đang nó chuyện với bà chủ quán thì chủ xe ra, mặt đỏ rồi ,dây xích vàng to. Vừa ăn cháo lòng từ quán cách ngõ 5-6 nhà.
- Xe này của anh ạ?
- Ừ, xe tao, làm sao?
- Sao anh lại đỗ chắn ngõ nhà em như thế này ?
- Ngõ nào nhà mày?
- Kho của em trong này, xe của em cũng để trong ngõ này, anh đỗ như thế này thì em vào như thế nào?
- Làm sao? Tao thích đỗ như thế này đấy? Xe mày ra chưa?
- Xe em sắp ra.
- Mày ra đi rồi tao ra, mày thích thì tao đỗ đây cả ngày chơi với mày. Mày đỗ xe chắn đít xe tao để chơi tao đúng không?
- Anh chắn ngõ như thế này, em không đỗ đây thì đỗ đâu?
- ĐM mấy thằng ranh con, chúng mày không đủ tuổi. chúng mày thích chơi tao chiều hết. (Mở cửa lấy điếu thuốc ra đứng hút)
Cái kiểu đỗ xe của mày như thế là muốn chơi tao rồi, tao chơi với mày cả ngày được.
Mấy ông đi cùng với chủ xe ra nói, thôi mày đánh xe ra cho nó ra. Tính em thì rất nóng, nhưng đúng hôm nay em phải nhịn, lên xe đánh xe ra.
Về đến xưởng mà đầu vẫn nóng quá nên lên đây tâm sự vớ các cụ xem vào trường hợp đó thì các cụ xử lý ra sao?
1, Gọi phường ra giải quyết.
Công an phường cách ngõ em 100m, nhưng lúc chủ xe nói chuyện với bà quán phở thì em biết đây là người Làng, em thì người nơi khác đến, ở đây cũng chục năm rồi. Trường hợp này gọi phường chả giải quyết được việc gì, cũng chỉ đứng cho chủ xe chửi thêm mấy câu thì nhục thêm.
2, Đấm nhau
Tương quan lực lượng thì em chơi được, nhưng xong thì quá phiến, vì nếu cần đến đỏ thì em cũng có thể nhờ vả được, đen thì cũng cũ mối quan hệ cả và chủ xe chắc chắn cũng có, xong xuôi hai bên cùng đau rồi lại bắt tay giảng hòa trước mặt đỏ, đen là xong.
3, Chấp nhận thua, nén cục tức vào người, coi như cúi đầu nhận thua vì mình không có tiền để đua, và quyền thì càng không
Đây là cách em lựa chọn. Nên thôi, về xưởng đốc thúc anh em làm việc để kiếm tiền, có nhiều tiền rồi lần sao thằng nào đỗ xe như thế thì bem thẳng vào xe rồi tính tiếp, hết vài trăm nhưng sẽ sướng thằng người và cho những thằng đỗ xe bố láo biết thế nào là lễ độ. Và đây là pha đỗ xe bố láo nhất mà em từng thấy.
Em vẽ ảnh mô phỏng cái ngõ để các cụ bình luận. Lúc em bị chửi là xe Morning đã đi rồi, Lux hoàn toàn có thể đi ra được.

Em vừa tìm được đoạn video trong cam hành trình, đoạn trước bị mất, cam xiaomi hay bị đơ quá. Trong video có biển số và mặt chủ xe nên em không up

Bên trái kia là ngõ vào xưởng em

Đây, nguyên bản nó như thế này đây, lúc em về đầu xe Lux còn một con Morning, nhưng lúc này Morning đã đánh đi rồi, em vẫn phải lùi xe lại để Lux ra.

Đây là đang lùi ra đây.
1. là cụ cho qua , nói chuyện tử tế để người ta đánh xe ra . Đối với những thằng mất dạy như này thì mình càng tử tế nó càng câm họng
2. Nếu muốn chơi theo kiểu bẩn, chơi chí phèo hẳn thì cho mấy anh em thợ đi xe máy qua làm vài đường chìa khóa vào thân xe :)
Em khuyến cáo không nên dùng cách thứ 2 vì rất mất tư cách và nguy hiểm :)

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Nó là thằng mất dạy nhưng cụ sai trong cách bài binh bố trận rồi! Cụ muốn ăn nó nhưng k lượng trước tình hình thành ra chuốc bực vào người :)) Đã xác định là nuốt sống được thì hẵng chơi k thì bỏ luôn chứ ai lại ra ú ớ xong chuột rút thế :)) Chơi thẳng: chặn thêm đầu rồi chuẩn bị lực lượng để chờ nhận câu xin lỗi hoặc lúc cãi nhau xác định xanh chín luôn! Chơi mềm: hỏi nó nhẹ nhàng và nhờ nó rời đi. Cũng cay nhưng còn đỡ hơn tình huống cụ gặp! :)) Nhưng thành thật mà nói thì đúng là khó thật, đm cái xã hội vô thiên vô pháp này, đẩy cả người đúng vào tình thế phải sai 🤬
Cụ nói theo kiểu cái gì cũng đúng. Phút cuối nhịn được như cụ chủ là thành công rồi , người ngoài cũng nể những người nhịn được chứ ai khen ông hổ báo đâu.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tuỳ từng trường hợp mà mợ, đâu cứ phải húng chó to mồm mà xong việc đâu, case này thì nên nhẫn mợ ạ.
Thì VN ko có thượng tôn pháp luật, đều xử lý theo kiểu dĩ hòa vi quý, nên mới thế :(
Thật ko biết bao giờ mới phát triển, mới văn minh...

caisua

Xe lăn
Cho em biển con SA đi, em ko có tiền nhưng con công nông nhà em thích hôn mông vìnafast

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Thì VN ko có thượng tôn pháp luật, đều xử lý theo kiểu dĩ hòa vi quý, nên mới thế :(
Thật ko biết bao giờ mới phát triển, mới văn minh...
Vâng nếu mợ gặp cảnh 2 bác kia , mợ có sẵn sàng xuống xe giúp cho cbhur thớt chống lại cái sai không ạ? hay mợ lại nghĩ " thôi chẳng phải việc của mình "

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng nếu mợ gặp cảnh 2 bác kia , mợ có sẵn sàng xuống xe giúp cho cbhur thớt chống lại cái sai không ạ? hay mợ lại nghĩ " thôi chẳng phải việc của mình "
Thì em ko nghĩ thế, nhưng cũng chả làm được như cụ nói thế :P