[Funland] Sống trên đời phải có tiền và có nhiều tiền thì càng tốt các cụ ạ.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thêm nữa:

Khen xe đẹp, hỏi rổ rá ra biển hết bao nhiêu, mua trước giảm giá hay sau giảm giá ;;).
Cụ này chuẩn. Em vodka rồi 😊
Hôm em đỗ ngang cửa nhà đầu gấu. Cả xóm lo sợ cho em vì ông đó gấu lắm.
Đầu tiên mình vào xum xoe các anh thông cảm cho em, đêm qua em uống nhiều ko dậy đánh xe đi được (thực ra em định đỗ lát mà quên). Các anh cho em xin lỗi abc... Hôm đó lão đấy mát tính bảo sau chú đỗ hẳn ra kia nhé.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nó dành bát cơm của cụ thì chơi đến cùng, còn không thì thôi. Tiền nhiều hay không chả quan trọng trong những trường hợp này.
Mục số 3 nói rồi.
Ở đời nhịn được thì cứ nhịn.
Nhiều khi đi đường mình chả sai gì, nó dí mắt vào điện thoại ấy thế mà nó còn chừng mặt ra chửi m đi đứng kiểu gì.
Thôi ra đường cho chúng nó làm bố cho lành.
Rồi thì lại có thằng bố khác cho nó một trận thôi.
Dạ vâng 2 cụ, em ra đường cứ 1 điều anh 2 điều thưa chị cho em đi nhờ tí dù nhìn trẻ tuổi hơn mình :)), khi người ta được tôn trọng thì việc gì cũng xong, họ có giành giật miếng cơm manh áo của mình đâu. Gặp nhau thoáng qua trong đời sao phải căng với nhau làm gì:P

vharc

Xe tăng
Pháp luật nó như cái đầu ..... quấn rẻ nên khổ vậy, thôi cố mà cày mà đưa con cái ra nước ngoài cho nó sống
Chung sống với lũ mọi không bao giờ dễ dàng, nhẫn nhịn từ khi bước ra khỏi cửa, không thì mất mạng với chúng nó đó cụ à.

Sao cụ ko đưa cái ảnh xe Lux lên đây. Biết đâu của 1 cụ offer nào đó trong này cũng nên kkkk :))
Nếu là ofer thì em cũng chịu
Nói chung là em ngại sống ở làng, dân chúng xử sự với nhau không văn minh.
Ngừơi làng với nhau thò ổn cụ ạ, còn người ngoài thường bị rất ghét.
Cụ chủ bực mình lên đây chia sẻ lại được các thánh phím cho thêm bài học nữa :)
Thôi lần sau bật được thì bật, không thì thôi, chứ đừng mang lên đây rồi lại không dám vào ngó thớt
Em chia sẻ với a cay của của chủ :)
Đâu có đâu, em theo dỗ và trả lời hết các còm mà cụ. Người thông cảm có, người ném đá có, người thông cảm thì cũng hiểu được một phần tâm lý em hoặc cũng có xảy ra sự việc như vậy nên cũng thông cảm cho em. Những cụ ném đá thì có thể ko hiểu câu chuyện, hoặc chưa trải qua sự việc bực mình, hoặc thấy việc em làm chưa đúng thì đưa lời khuyên, em cũng tiếp thu mà cụ.
Cụ nhớ lần sau trước khi hành xử chuyện gì thì nhìn trước ngó sau tí nhé.Cơ mình có to hơn nhưng mình lịch sự hơn thì mọi thứ sẽ thuận thôi.Nhã nhặn thì mọi thứ sẽ ok.
Lúc đó đầu nó nóng cụ ạ
Cụ chủ Hiền nhề, dưng mà thôi có gđ rồi thì bỏ qua cho yên ổn. Ngày xửa còn TN tính Cháu cũng rất nóng, dững thể loại này thích là Xúc luôn éo cần đôi co nhiều, dưng hiện tại quay ngoắt 180 độ rồi, mày thích Hổ báo đôi khi con ủng hộ và khen nữa cơ. :)
Vâng, thế nên em mới nố hôm nay em lớn thêm đựơc tí nữa.
Cụ chủ không chặn xe người ta thì chưa chắc người ta đã thế, em thật.
Còn ông kia chắc xác định ăn sáng xong là cũng đi thôi.
Nói là chặn thì cũng đúng mà cũng ko đúng, hết chố đỗ em phải đỗ vào đó ko thì chắn đường.

Shadow381

Xe điện
Phường với em thì cũng ngồi nhậu với nhau suốt mà cụ, công an phường cách chỗ này có mấy mét thôi, nhưng người làng với nhau cả chả có tác dụng gì đâu.
Em vẫn gọi phường ra xử phạt kiểu đỗ này; dân kêu chẳng ai ko xử lý cả, vừa được bánh vừa giải quyết được kiến nghị của dân.

cadilac30

Xe tăng
Bên xứ giãy chết em thì em không được nói chuyện với chủ xe mà em sẽ gọi đội xe cẩu nếu chỗ ý cấm đậu 🚫⛔nên không ai bị gì ức chế cả

STElectrics

Xe lăn
Xa La nhà em hôm nay có nhà mở tiệc trung thu họ còn oánh hẳn con kia morning quay ngang ra chặn đường cho vợ chồng con cái, bạn bè có chỗ trông giăng đây này.

Mr Hehe

Xe tăng
Suy nghĩ của cụ rất giống em. Lắm lúc rất muốn bem nhưng tính đi tính lại thì rất phiền, lại phải nuốt. Lúc đó mong mình thật gấu chó hoặc cơ to để tự tin phang mấy thằng rác đó :)

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay mưa to quá, em đưa vợ đi làm. Chỗ em để xe với xưởng của em trong một con ngõ 1 ô tô 5 tấn đi vừa. Đầu ngõ em là một khúc cua đường rất rộng, một bên là quán bia và phở ăn sáng, một bên là quán rửa xe. Sáng, thường có xe của một ông cũng có xưởng trong ngõ đỗ, và mấy xe của khách ăn sáng đỗ. Nay đưa vợ đi làm xong về một ông đỗ ngay con Lux SA2.0 giữa đầu ngõ, chắn hoàn toàn ngõ không ra vào được, đầu xe là một con morning khách ăn sáng, giữa xe là một con mẹc của ông cùng ngõ với em, xe máy thì lách bên nhà rửa xe vào được ngõ, xe ô tô thì không vào được vì nhà rửa xe này khá bé. Em tưởng khách của quán ăn sáng nên vào hỏi thì bảo không phải, trên xe không có số điện thoại, hỏi mấy nhà cũng không biết.
Em đi dọc ngõ xem xe của khách nhà ai, vì ngõ này em quen hết và là ngõ cụt, nhưng cũng không phải. Đứng tầm 5 phút thì em tiến xe của em vào sát đuôi xe kia cho đỡ vướng đường và có ý định gọi thằng cu em lấy một con xe tải nữa chèn tiếp vào đầu xe kia vì lúc đó con morning đã đi ra. Bà chủ quán ăn sáng thì cũng không ưa em, ra hỏi mày có đủ trình để đì người ta không mà mày định làm thế. Em nghĩ cũng đúng, tiền thì không có nhiều, quan hệ thì vậy vậy muốn dùng đến, có cái xưởng con con chắc không đu được ai, nhưng muốn nói chuyện với chủ xe xem tại sao lại đỗ xe như thế trong khi không thiếu chỗ đỗ vì đường rất rộng, trong ngõ thì con xe tải của em đang bốc hàng chuẩn bị ra.
Đang nó chuyện với bà chủ quán thì chủ xe ra, mặt đỏ rồi ,dây xích vàng to. Vừa ăn cháo lòng từ quán cách ngõ 5-6 nhà.
- Xe này của anh ạ?
- Ừ, xe tao, làm sao?
- Sao anh lại đỗ chắn ngõ nhà em như thế này ?
- Ngõ nào nhà mày?
- Kho của em trong này, xe của em cũng để trong ngõ này, anh đỗ như thế này thì em vào như thế nào?
- Làm sao? Tao thích đỗ như thế này đấy? Xe mày ra chưa?
- Xe em sắp ra.
- Mày ra đi rồi tao ra, mày thích thì tao đỗ đây cả ngày chơi với mày. Mày đỗ xe chắn đít xe tao để chơi tao đúng không?
- Anh chắn ngõ như thế này, em không đỗ đây thì đỗ đâu?
- ĐM mấy thằng ranh con, chúng mày không đủ tuổi. chúng mày thích chơi tao chiều hết. (Mở cửa lấy điếu thuốc ra đứng hút)
Cái kiểu đỗ xe của mày như thế là muốn chơi tao rồi, tao chơi với mày cả ngày được.
Mấy ông đi cùng với chủ xe ra nói, thôi mày đánh xe ra cho nó ra. Tính em thì rất nóng, nhưng đúng hôm nay em phải nhịn, lên xe đánh xe ra.
Về đến xưởng mà đầu vẫn nóng quá nên lên đây tâm sự vớ các cụ xem vào trường hợp đó thì các cụ xử lý ra sao?
1, Gọi phường ra giải quyết.
Công an phường cách ngõ em 100m, nhưng lúc chủ xe nói chuyện với bà quán phở thì em biết đây là người Làng, em thì người nơi khác đến, ở đây cũng chục năm rồi. Trường hợp này gọi phường chả giải quyết được việc gì, cũng chỉ đứng cho chủ xe chửi thêm mấy câu thì nhục thêm.
2, Đấm nhau
Tương quan lực lượng thì em chơi được, nhưng xong thì quá phiến, vì nếu cần đến đỏ thì em cũng có thể nhờ vả được, đen thì cũng cũ mối quan hệ cả và chủ xe chắc chắn cũng có, xong xuôi hai bên cùng đau rồi lại bắt tay giảng hòa trước mặt đỏ, đen là xong.
3, Chấp nhận thua, nén cục tức vào người, coi như cúi đầu nhận thua vì mình không có tiền để đua, và quyền thì càng không
Đây là cách em lựa chọn. Nên thôi, về xưởng đốc thúc anh em làm việc để kiếm tiền, có nhiều tiền rồi lần sao thằng nào đỗ xe như thế thì bem thẳng vào xe rồi tính tiếp, hết vài trăm nhưng sẽ sướng thằng người và cho những thằng đỗ xe bố láo biết thế nào là lễ độ. Và đây là pha đỗ xe bố láo nhất mà em từng thấy.
Em vẽ ảnh mô phỏng cái ngõ để các cụ bình luận. Lúc em bị chửi là xe Morning đã đi rồi, Lux hoàn toàn có thể đi ra được.

Em vừa tìm được đoạn video trong cam hành trình, đoạn trước bị mất, cam xiaomi hay bị đơ quá. Trong video có biển số và mặt chủ xe nên em không up

Bên trái kia là ngõ vào xưởng em

Đây, nguyên bản nó như thế này đây, lúc em về đầu xe Lux còn một con Morning, nhưng lúc này Morning đã đánh đi rồi, em vẫn phải lùi xe lại để Lux ra.

Đây là đang lùi ra đây.
Khi nào cụ đủ xiền cho em cái địa chỉ để em đỗ xe. Cụ chủ được xướng cái thằng người còn em được vài trăm củ. Win-win

quangkhunglong

Xe tăng
Sáng nay mưa to quá, em đưa vợ đi làm. Chỗ em để xe với xưởng của em trong một con ngõ 1 ô tô 5 tấn đi vừa. Đầu ngõ em là một khúc cua đường rất rộng, một bên là quán bia và phở ăn sáng, một bên là quán rửa xe. Sáng, thường có xe của một ông cũng có xưởng trong ngõ đỗ, và mấy xe của khách ăn sáng đỗ. Nay đưa vợ đi làm xong về một ông đỗ ngay con Lux SA2.0 giữa đầu ngõ, chắn hoàn toàn ngõ không ra vào được, đầu xe là một con morning khách ăn sáng, giữa xe là một con mẹc của ông cùng ngõ với em, xe máy thì lách bên nhà rửa xe vào được ngõ, xe ô tô thì không vào được vì nhà rửa xe này khá bé. Em tưởng khách của quán ăn sáng nên vào hỏi thì bảo không phải, trên xe không có số điện thoại, hỏi mấy nhà cũng không biết.
Em đi dọc ngõ xem xe của khách nhà ai, vì ngõ này em quen hết và là ngõ cụt, nhưng cũng không phải. Đứng tầm 5 phút thì em tiến xe của em vào sát đuôi xe kia cho đỡ vướng đường và có ý định gọi thằng cu em lấy một con xe tải nữa chèn tiếp vào đầu xe kia vì lúc đó con morning đã đi ra. Bà chủ quán ăn sáng thì cũng không ưa em, ra hỏi mày có đủ trình để đì người ta không mà mày định làm thế. Em nghĩ cũng đúng, tiền thì không có nhiều, quan hệ thì vậy vậy muốn dùng đến, có cái xưởng con con chắc không đu được ai, nhưng muốn nói chuyện với chủ xe xem tại sao lại đỗ xe như thế trong khi không thiếu chỗ đỗ vì đường rất rộng, trong ngõ thì con xe tải của em đang bốc hàng chuẩn bị ra.
Đang nó chuyện với bà chủ quán thì chủ xe ra, mặt đỏ rồi ,dây xích vàng to. Vừa ăn cháo lòng từ quán cách ngõ 5-6 nhà.
- Xe này của anh ạ?
- Ừ, xe tao, làm sao?
- Sao anh lại đỗ chắn ngõ nhà em như thế này ?
- Ngõ nào nhà mày?
- Kho của em trong này, xe của em cũng để trong ngõ này, anh đỗ như thế này thì em vào như thế nào?
- Làm sao? Tao thích đỗ như thế này đấy? Xe mày ra chưa?
- Xe em sắp ra.
- Mày ra đi rồi tao ra, mày thích thì tao đỗ đây cả ngày chơi với mày. Mày đỗ xe chắn đít xe tao để chơi tao đúng không?
- Anh chắn ngõ như thế này, em không đỗ đây thì đỗ đâu?
- ĐM mấy thằng ranh con, chúng mày không đủ tuổi. chúng mày thích chơi tao chiều hết. (Mở cửa lấy điếu thuốc ra đứng hút)
Cái kiểu đỗ xe của mày như thế là muốn chơi tao rồi, tao chơi với mày cả ngày được.
Mấy ông đi cùng với chủ xe ra nói, thôi mày đánh xe ra cho nó ra. Tính em thì rất nóng, nhưng đúng hôm nay em phải nhịn, lên xe đánh xe ra.
Về đến xưởng mà đầu vẫn nóng quá nên lên đây tâm sự vớ các cụ xem vào trường hợp đó thì các cụ xử lý ra sao?
1, Gọi phường ra giải quyết.
Công an phường cách ngõ em 100m, nhưng lúc chủ xe nói chuyện với bà quán phở thì em biết đây là người Làng, em thì người nơi khác đến, ở đây cũng chục năm rồi. Trường hợp này gọi phường chả giải quyết được việc gì, cũng chỉ đứng cho chủ xe chửi thêm mấy câu thì nhục thêm.
2, Đấm nhau
Tương quan lực lượng thì em chơi được, nhưng xong thì quá phiến, vì nếu cần đến đỏ thì em cũng có thể nhờ vả được, đen thì cũng cũ mối quan hệ cả và chủ xe chắc chắn cũng có, xong xuôi hai bên cùng đau rồi lại bắt tay giảng hòa trước mặt đỏ, đen là xong.
3, Chấp nhận thua, nén cục tức vào người, coi như cúi đầu nhận thua vì mình không có tiền để đua, và quyền thì càng không
Đây là cách em lựa chọn. Nên thôi, về xưởng đốc thúc anh em làm việc để kiếm tiền, có nhiều tiền rồi lần sao thằng nào đỗ xe như thế thì bem thẳng vào xe rồi tính tiếp, hết vài trăm nhưng sẽ sướng thằng người và cho những thằng đỗ xe bố láo biết thế nào là lễ độ. Và đây là pha đỗ xe bố láo nhất mà em từng thấy.
Em vẽ ảnh mô phỏng cái ngõ để các cụ bình luận. Lúc em bị chửi là xe Morning đã đi rồi, Lux hoàn toàn có thể đi ra được.

Em vừa tìm được đoạn video trong cam hành trình, đoạn trước bị mất, cam xiaomi hay bị đơ quá. Trong video có biển số và mặt chủ xe nên em không up

Bên trái kia là ngõ vào xưởng em

Đây, nguyên bản nó như thế này đây, lúc em về đầu xe Lux còn một con Morning, nhưng lúc này Morning đã đánh đi rồi, em vẫn phải lùi xe lại để Lux ra.

Đây là đang lùi ra đây.
Em đọc thấy cụ vẽ cả sơ đồ, up cả ảnh, em biết cụ cực kỳ bức xúc. Em cũng là dân xã hội, nhưng em xin chia sẻ sự khó chịu với cụ. Nếu chưa đến mức thiệt hại sức khỏe hay tiền bạc thì mong cụ chịu khó nhịn, dù rất tức trong lòng. Chục năm trước em đã gặp chuyện na ná như cụ, nhưng là xe máy khóa cổ chắn cửa nhà mình rồi cậy đông cà khịa. Em gọi người đánh nó và bạn nó nhừ tử, hôm sau nó thuê người đánh trộm nhưng nhầm vào thằng cháu trông cửa hàng cho nhà em. Em tìm đến tận nhà nó thì nó trốn, cả nhà nó thì lạy lục. Chửi bới một lúc đang ngồi thở thì thằng con nó bé tí đi đâu chơi về "chào chú ạ" rất ngoan. Em ngẩn người ra rồi bỏ qua. Em nghĩ nó hổ báo thì hỏng thằng con ngoan của nó đầu tiên. Mình vớ vẩn con mình cũng thế. Từ đó đến nay em cố nhịn, dù nhiều lúc tức lộn. Em chân thành mong cụ sớm quên chuyện này đi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bà chủ quán tốt bụng quá. Thuốc đắng giã tật.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em đọc thấy cụ vẽ cả sơ đồ, up cả ảnh, em biết cụ cực kỳ bức xúc. Em cũng là dân xã hội, nhưng em xin chia sẻ sự khó chịu với cụ. Nếu chưa đến mức thiệt hại sức khỏe hay tiền bạc thì mong cụ chịu khó nhịn, dù rất tức trong lòng. Chục năm trước em đã gặp chuyện na ná như cụ, nhưng là xe máy khóa cổ chắn cửa nhà mình rồi cậy đông cà khịa. Em gọi người đánh nó và bạn nó nhừ tử, hôm sau nó thuê người đánh trộm nhưng nhầm vào thằng cháu trông cửa hàng cho nhà em. Em tìm đến tận nhà nó thì nó trốn, cả nhà nó thì lạy lục. Chửi bới một lúc đang ngồi thở thì thằng con nó bé tí đi đâu chơi về "chào chú ạ" rất ngoan. Em ngẩn người ra rồi bỏ qua. Em nghĩ nó hổ báo thì hỏng thằng con ngoan của nó đầu tiên. Mình vớ vẩn con mình cũng thế. Từ đó đến nay em cố nhịn, dù nhiều lúc tức lộn. Em chân thành mong cụ sớm quên chuyện này đi.
Câu chuyện của cụ thật đáng suy ngẫm. Họ nhà em so với họ gốc trong làng thì là thiểu số, hồi nhỏ hay bị trêu chọc, chèn ép, nên em cũng sô lô với thanh niên trong làng vài trận khá ồn ào. Sau đó, mình cũng được chấp nhận như là một thành viên "người làng", và không bị bắt nạt nữa.
Giờ thì em nhịn hẳn nếu có xảy ra cãi cọ, cũng cố nhịn, vì có căng thẳng cũng chả giải quyết được gì.

Dark_Man

Xe buýt
Cái này là ý thức chứ tiền nong gì cụ chủ :(

tkt6868

Xe máy
Người bình thường thì ko ai đỗ kiểu đấy, đỗ kiểu đấy đoán được là dạng không bình thường, mình nơi khác đến còn làm ăn, gia đình, chơi lại sao thành phần đấy được, chỉ thiệt thân.
Mà cũng 49 gặp 50, cụ tưởng gặp thằng bình thường để xỉ vả nó, ai ngờ gặp ông cựa cứng hơn bị nó phản dame, a cay là phải, tự mình gây rắc rối cho mình.

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Một điều nhịn là 9 điều lành cụ ạ, đường hay ngõ là để lưu thông nên cũng chẳng phải của riêng nhà ai! Bác kia đỗ ngang vậy quả là ko hợp lý nhưng
Cụ nhẹ nhàng nói với bác kia sao cho đc việc là văn minh nhất ! Ng ta nghe ra sẽ tự xấu hổ với bản thân cụ à

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Như em chạy vào hỏi anh nào chủ xe Lux rồi tươi cười nói nhỏ anh ơi anh đánh giúp em con xe để em cho xe vào xưởng với ạ. DM nói thì thế thì đến bố thằng xăm trổ đầu gấu nó cũng phải nghe.

Chứ ra nói chuyện thái độ hằm hằm : xe anh phải không? Sao anh đỗ ngang ngõ?...thì nó chả chửi cho tát nước vào mặt.

Càng có tiền càng ngại va chạm nhé cụ thớt.
Cứ nhẹ nhàng như Cụ Long này là chuẩn nhất, tức thì cũng tức thật nhưng thôi tránh bớt đi chứ suốt ngày oánh nhau thời gian đâu mà kiếm tiền, mà thằng kia nó cũng có muốn oánh nhau đâu

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa va chạm bao giờ cái đầu dễ nóng nên gặp ca này sém chút nữa rách việc.
Cụ ý định chèn xe họ cũng là đã bị mất kiểm soát rồi.
Chỉ đánh thằng tự dưng bắt nạt mình khi cấp thiết thôi, những trường hợp này chưa cháy nhà thì có gì mà phải bốc hỏa ngay.
Bản chất vấn đề nó vô tình đậu xe ở đó, nhưng việc cụ chậm ra vào trong ngõ 15-30 phút cũng chưa chết ai. Hàng cụ vẫn bốc, mà có ra chậm 30p cũng không chết. Nên lẽ ra chỉ cần nói:
- Bác đậu xe thế này chết em.
Rồi Đôi bên: thì bên xin lỗi bên cho qua.. vui vẻ.
Chứ bảo ngõ nhà mình nó vặc cho: ngõ nào của mày cũng đúng.
Công an ra cũng chẳng biết xử sao vì hành vi cũng chưa tới mức gây nguy hại.
Đánh nhau: Đôi bên đều thiệt. Đánh nhau kiểu lý do lãng nhách này xong chán cực.
Nó ra thấy cụ lèm bèm nó đánh cụ thì khác.
QUan điểm mơ ước có tiền để đập phá đồ thằng khác cũng sai rồi cụ.
Thôi, hít thở sâu, giữ cái đầu cho mát.

Chỉnh sửa cuối:

xuanmanhnguyen

Xe điện
Trobg xe em luc nào cung có tờ giấy gi sdt liên lạc khi cần. Nếu đỗ xe chắn xe khác thì đặt lên taplo xe khi cần thì Alô thế là xong. E ko cổ súy cho văn minh phương tây nhưng chúng ta phải học họ nhiều lắm. Đó là cách e học dc khi lái xe ở các nc phương tây.