Sorento Trường Hải hay Sorento Limited nhập?

AnhNB

Xe buýt
Xe ngon quá! Hic...

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
các bác tha hồ mở rộng tầm nhìn nhá,,,

Tuan_HCV

Xe hơi
Bác này đi xem và mua xe theo kiểu '' Thầy bói xem voi " Chán.
Em ít viết bài nhưng thấy bác hỏi lan man , linh tinh quá nên có lời với bác vậy. bác bỏ qóa cho em .

quatao

Xe tải
Các bác tập trung vào chủ đề chính hộ em với, em thấy vẫn chưa ai tư vấn được cho em cả

nobitta

Xe tải
Các bác tập trung vào chủ đề chính hộ em với, em thấy vẫn chưa ai tư vấn được cho em cả
Thế AE đã tư vấn từ đầu đến h đấy thôi....bác cho em hỏi ngân sách của bác bao nhiêu ợ...nếu chỉ đến 900tr là max thì mua So TH k phải lăn tăn...còn nếu cố thêm tí nữa hơn 1 tỷ thì mua So nhập....về vấn đề bảo hành thì bác k phải lo...chạy đến mùa quýt năm sau cũng k hỏng đâu....

Winstorm07

Xe container
Em đang lăn tăn giữa Sorento máy dầu 1 cầu số AT và bản nhập Full.
Hai chú này chênh nhau hơn 130 củ làm em lăn tăn quá. Xe thì em định đăng kí tên công ty nên sẽ được khấu trừ VAT , TH họ xuất hóa đơn đủ còn xe nhập chỉ xuất hóa đơn có 550 triệu thôi, riêng khoản này nếu mua xe nhập đã bị thiệt tầm 42 triệu.
Gắng mua xe nhập thì em cũng gắng được nhưng có đáng hi sinh hơn 130 củ không các bác? Chất lượng xe nếu so sánh thì như thế nào? các bác cho em bảng so sánh option nữa nhé, em chỉ nắm được sơ sơ là bản nhập hơn TH nhiều thứ ( nhưng mà có những thứ không cần thiết)
Em quyết tâm gia nhập hội SO trong tháng này nên các bác tư vấn em nhanh với
Về mặt giá tiền, qua thống kê và so sánh thì em nghĩ bác đã có thể tự đánh giá được. Phần lớn chúng em ở đây mua đứng tên cá nhân nên kô quan trọng việc có được hoàn thuế hay không!!!!
Nếu đứng ở góc độ về tiện nghi sử dụng thì em khuyên bác nên mua xe nhập nội địa từ HQ hơn là xe nhập từ TH.
Ngoài ra em nghĩ bác cũng nên tham khảo thật kỹ xem xe thực tế cả 2 loại. Cần xem kỹ hơn bác có thể hẹn gặp anh em trong hội So Hà Nội hoặc Sài gòn để đến gặp trực tiếp, xem trực tiếp... Như thế bác sẽ có cái nhìn toàn diện và đầy đủ hơn.

nthau8x

Xe tải
theo em là nên mua sorento nhập, bản full vì con sorento này ưu điểm của nó là tiện nghi đầy đủ, bác đi mua bản trong nước, cắt giảm gần hết thì hóa ra bằng thừa

hungKC

Xe máy
mình đã từng lăn tăn như bạn quatao nhưng cuối cùng mình đã quyết định mua bản của THACO . Đã 1 tháng sử dụng mình thấy rất hài lòng: - Bản THACO vẫn là bản nhập khẩu (hàng xuất không phải nội địa) nên toàn bộ hướng dẫn bằng tiếng Anh còn bản nội địa sử dụng tiếng HÀN kể cả trên màn hình DVD rất khó chịu, nếu muốn trang bị thêm hiện nay đã có hàng For Sorento khoảng 11 triệu màn hình lớn hơn nhiều sử dụng tiếng Anh có GPS vietmap - mình đã gắn thêm 10 loa DLS hàng HI-END + ampli 4 kênh giá 1.100USD hơn hẳn bản FULL nội địa nhiều (âm thanh JBL rẻ tiền).
Kết luận bản THACO họ nhập về có cắt nhiều thứ nhưng bạn có cần không? khi cần bạn gắn thêm tuy có hạn chế nhưng sử dụng ngôn ngữ ANH nhìn sẻ dễ chịu hơn - đại lý của THACO có mặt trên toàn quốc nên chế độ bảo hành sẽ tốt hơn còn các cửa hàng mua đâu bảo hành ở đó - Xe của mình mua đứng tên công ty về phần VAT được 170 triệu

nakata8688

Xe máy
Website
enbac.com
nhanh nhanh mua xe nhệp đi bác

hungKC

Xe máy
So với bản Full Ltd nhập, Thaco cắt những gì hả bác?
trả lời cuộc gọi trên vô lăng nếu như đang chở vợ cả mà bồ nhí gọi ĐT nhấn ok là chết chắc - hổ trợ đổ đèo, lên dốc - loa JBL (loại thường) - cảnh báo áp suất lốp (có thể gắn thêm) - Camera lùi tích hợp GPS (có thể gắn thêm+Blutool+GPS việt map tiếng việt o phải tiếng hàn) - túi khí hai bên cửa (o thể gắn thêm) - những gì có thể gắn thêm khoảng 35 triệu đồ sẽ pro hơn nhiều

Audioto

Xe tăng
trả lời cuộc gọi trên vô lăng nếu như đang chở vợ cả mà bồ nhí gọi ĐT nhấn ok là chết chắc - hổ trợ đổ đèo, lên dốc - loa JBL (loại thường) - cảnh báo áp suất lốp (có thể gắn thêm) - Camera lùi tích hợp GPS (có thể gắn thêm+Blutool+GPS việt map tiếng việt o phải tiếng hàn) - túi khí hai bên cửa (o thể gắn thêm) - những gì có thể gắn thêm khoảng 35 triệu đồ sẽ pro hơn nhiều
Cái chỗ bôi đậm này theo em là quan trọng nhất, chắc không gắn thêm được :))

quatao

Xe tải
Hình như TH không có bản máy dầu số AT phải không các bác nhỉ.
Em cũng rất quan tâm là option THACO cắt những cái gì so với bản nội địa?

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
bác Winstorm07 và bác Nobita mua Sorento nhập khẩu hay mua qua Trường Hải vậy ạ ?

ở TH và Thaco cắt Option vậy là ko có bản full nhỉ ? mua về gặp Pro như bác Win và bác nobita thì đi độ được chứ cụ nào dân tộc thì hơi khó khăn vì ko rành vụ này đới ạ hehe
http://otofun.net/member.php?u=13886

SmallRiver

Xe điện
Em cũng đang lăn tăn bản xăng và dầu đây ạ. Bản xăng có full không các cụ nhỉ?

present

Xe điện
Cứ do TH nhập thì chắc chắn là không full roài.
Có chăng chỉ là full theo chuẩn của TH đặt ra thôi.
Em là em cứ nghiến răng cố gắng làm em xe nhập cho chắc ạ.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
xe Nhập gặp tiếng Hàn, toàn chữ giun với dòi, đọc sao nổi ? sao mà chỉnh được trên taplo nhỉ ^:)^

thật đáng buồn là cái mẫu xe Kia k7 em rất là thích cũng tiếng Hàn trên màn hình nên hơi bị thất vọng.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
bác chọn loại nào rồi ?

present

Xe điện
Chắc là Sorento nhập qua TH :))