Thảo luận Sportage 2022 đáng đồng tiền

xamaccat

Xe máy
Nếu mà đặt nội thất của em Sp 2022 vào Sorento hiện tại. Có lẽ là cái xe hoàn mỹ nhất ..........và không có đối thủ
Hoàn mỹ thì lấy đâu ra hả cụ. Xe hàn vẫn có nhược điểm chung là lái chán, vô lăng nhẹ... Độ bền của nội ngoại thất còn cần dduwwocj kiểm chứng

Speed_demon

Xe tải
Sportage Signature 2.0 G và Signature 2.0 G X-Line khác nhau ở chỗ nào mà bản X-Line lại rẻ hơn bản kia 10 triệu hả các cụ?

hienpvglc

Đi bộ
Hoàn mỹ thì lấy đâu ra hả cụ. Xe hàn vẫn có nhược điểm chung là lái chán, vô lăng nhẹ... Độ bền của nội ngoại thất còn cần dduwwocj kiểm chứng
Đồng ý ! là độ bền và cảm giác lái còn phải....nói nhiều. Nhưng nếu cảm giác lái mà như Poscher ...độ bền mà giống Lexus thì giá của nó là bao nhiêu cụ. ...?

caisua

Xe lăn
Đồng ý ! là độ bền và cảm giác lái còn phải....nói nhiều. Nhưng nếu cảm giác lái mà như Poscher ...độ bền mà giống Lexus thì giá của nó là bao nhiêu cụ. ...?
Độ bền em thấy rất ổn. Xe em 15 tuổi gần 24 vạn, ngoài những thứ định kỳ thì mới thay hết tầm 80tr: thước lái, lốc điều hòa, chân máy, giảm xóc trước, côn + bánh đà, cảm biến khí thải, các đăng lái, 5 rotuyn, bi moay ơ trước, láp phải, trục trung gian, ống nước làm mát. Mà em toàn thay lúc hơi yếu chứ chưa hỏng. Em thấy chạy Toy chưa chắc đã tiết kiệm hơn

hencua

Xe buýt
Website
meettomy.site
Độ bền em thấy rất ổn. Xe em 15 tuổi gần 24 vạn, ngoài những thứ định kỳ thì mới thay hết tầm 80tr: thước lái, lốc điều hòa, chân máy, giảm xóc trước, côn + bánh đà, cảm biến khí thải, các đăng lái, 5 rotuyn, bi moay ơ trước, láp phải, trục trung gian, ống nước làm mát. Mà em toàn thay lúc hơi yếu chứ chưa hỏng. Em thấy chạy Toy chưa chắc đã tiết kiệm hơn
xe đẹp và sạch, chứng tỏ cụ chủ rất yêu xe

phamthoaibk

Xe buýt
Cụ so với xe gì mới được. Độ bền mà giờ cụ vẫn còn cần kiểm chứng ạ? Xe Hàn chạy tà tã ngoài đường cả hơn chục năm nay đầy ra kia cụ. Sắp sang năm 2023 rồ đó cụ, xe Hàn giờ khác xưa nhiều rồi.

xamaccat

Xe máy
Cụ so với xe gì mới được. Độ bền mà giờ cụ vẫn còn cần kiểm chứng ạ? Xe Hàn chạy tà tã ngoài đường cả hơn chục năm nay đầy ra kia cụ. Sắp sang năm 2023 rồ đó cụ, xe Hàn giờ khác xưa nhiều rồi.
Đầy đường vì nó hợp với thị hiếu của người Việt, chứ không phải là nó hoàn mỹ. Những nhược điểm của nó thì vẫn thế, chưa ông nào lái xe Hàn kêu lái ngon hơn xe Nhật cả ( cùng tầm tiền). Bù lại xe Hàn sẽ được nhiều thứ option tiện dụng cho người dùng hơn. Và các option này được ưu chuộng ở Vn

phamthoaibk

Xe buýt
Đầy đường vì nó hợp với thị hiếu của người Việt, chứ không phải là nó hoàn mỹ. Những nhược điểm của nó thì vẫn thế, chưa ông nào lái xe Hàn kêu lái ngon hơn xe Nhật cả ( cùng tầm tiền). Bù lại xe Hàn sẽ được nhiều thứ option tiện dụng cho người dùng hơn. Và các option này được ưu chuộng ở Vn
Thế từ hoàn mỹ có dùng cho xe Nhật không? Ngoài dqmtrieu ra thì chẳng ai dùng từ đó cho xe Nhật bình dân cả. Em cũng không nói xe Hàn nó hoàn mỹ. Xe nào nó cũng có nhược điểm, có thể nó lái không hay bằng xe Nhật cùng tầm tiền theo lời cụ nói, thế cụ nghĩ xe Nhật nó không có nhược điểm?

BMW7

Xe hơi
em rất thích dáng của em này

RAVA

Xe ba gác
-Thấy bác so xe Hàn với xe Toy thì e vác xe e ra để bác làm cái đối chứng nhé:
-Xe e Rav4-2007, đk th4/2008 chắc cũng ngang ngửa đời xe bác, chạy đc 11v km, đến giờ ngoài những thứ phải bd và thay thế theo định kỳ ra (như các loại dung dịch như dầu máy, dầu hộp số, dầu phanh, nc làm mát, các loại lọc, 4c buzi, 1 bộ lốp, 2 bộ cao su gạt nc trc và sau, 1 bộ má phanh trc và 1 bộ má phanh sau, 4 đôi còi sên, 1/5c cảm biến áp suất lốp…) thì mới chỉ phải thay có 4 cái giảm xóc (do đỗ lâu 1 chỗ ít đi), 1/2 cái máy phát (startor), 4 cái nẹp chân kính, 2 rô tuyn trục đứng phía trc, 2 cái gioăng nắp máy, 2 lần đóng lại bạc thước lái (chắc là sắp phải thay?), 1 mắt đọc CD, 4 bóng đèn pha cốt do đen đầu chứ chưa cháy, 4 nắp chụp nhựa đầu thanh giá nóc do lão hoá, ngoài những thứ này ra thì chưa phải đụng chạm tới bất cứ thứ gì, điều hoà vẫn mát rượi, máy móc chưa buồn rung 1 tý nào, tiền sửa xe thì mới có 4 lần mất >10 củ tý, trong đó có 2 lần bd cấp 4 và 8v km, 1 lần do thay 2 giảm xóc trc và 1 lần thay startor (đồ e toàn thay trong hãng nên chắc là giá cũng hơi cao). Ko biết nv thì đã đc coi là…bền chưa? :D

hienpvglc

Đi bộ
-Thấy bác so xe Hàn với xe Toy thì e vác xe e ra để bác làm cái đối chứng nhé:
-Xe e Rav4-2007, đk th4/2008 chắc cũng ngang ngửa đời xe bác, chạy đc 11v km, đến giờ ngoài những thứ phải bd và thay thế theo định kỳ ra (như các loại dung dịch như dầu máy, dầu hộp số, dầu phanh, nc làm mát, các loại lọc, 4c buzi, 1 bộ lốp, 2 bộ cao su gạt nc trc và sau, 1 bộ má phanh trc và 1 bộ má phanh sau, 4 đôi còi sên, 1/5c cảm biến áp suất lốp…) thì mới chỉ phải thay có 4 cái giảm xóc (do đỗ lâu 1 chỗ ít đi), 1/2 cái máy phát (startor), 4 cái nẹp chân kính, 2 rô tuyn trục đứng phía trc, 2 cái gioăng nắp máy, 2 lần đóng lại bạc thước lái (chắc là sắp phải thay?), 1 mắt đọc CD, 4 bóng đèn pha cốt do đen đầu chứ chưa cháy, 4 nắp chụp nhựa đầu thanh giá nóc do lão hoá, ngoài những thứ này ra thì chưa phải đụng chạm tới bất cứ thứ gì, điều hoà vẫn mát rượi, máy móc chưa buồn rung 1 tý nào, tiền sửa xe thì mới có 4 lần mất >10 củ tý, trong đó có 2 lần bd cấp 4 và 8v km, 1 lần do thay 2 giảm xóc trc và 1 lần thay startor (đồ e toàn thay trong hãng nên chắc là giá cũng hơi cao). Ko biết nv thì đã đc coi là…bền chưa? :D
ạ cụ
cụ so Rav4 Mỹ thì so Spoetage Mỹ ( ông so Rav4 Mỹ giá Việt hiện tại là hơn 2 tỷ

Ti_Teo

Xe buýt
Kia mà lái chán, vô lăng nhẹ ...
Xin hỏi cụ đã đc lái bao nhiêu loại xe, bao nhiêu hãng xe rồi ...
Cảm nhận phản hồi phanh, ga, hệ thống lái của cụ ở tầm nào?!?
🤣🤣🤣

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em thì ít khi so sánh vì mọi thứ đều khập khiễng nếu k cùng hệ quy chiếu, nhưng với em thì mua xe là nó phục vụ cuộc sống của mình nên cái nào mình cảm thấy phù hợp (tài chính, hình thức, tiện nghi..........) với mình là mình cảm thấy ok, còn thì mỗi người cảm nhận khác nhau. Em đã từng đi mua xe năm 2009 ra chọn TOY altis nhưng nhân viên đòi đặt cọc rồi tiền chênh 1500$ so với giá niêm yết và phải chờ 1 tháng còn k chênh thì chờ 2 tháng, thế là em ra phang luôn con Cerato nhập Trung Đông đi và thấy vui, thích....thế là em ưng. Sau đó em lại chén Sportage và giờ vẫn đang đi, bao nhiêu người nói sao k mua TOY hay Honda,.......nhưng quan trọng là em thích em đi thử các loại và em chọn nó. KKK. Vậy nên các cụ nên dừng việc so sánh mà nên kể sự cảm nhận của mình đối với sản phẩm (nói chung) mà mình đang sở hữu :)

daogialinh

Xe hơi
Mọi so sánh đều khập khiễng, e đi xe hàn từ morning 2007, forte 2011, CRV 2015 và giờ là sprotage 2022mỗi xe e đi từ 4 đến 5 năm cảm nhận cá nhân là như nhau hết. E đã thử CRV 2022 và sprorage 2022 e thấy CRV ồn hơn nhiều.

K3.HP.KH

Xe hơi
đẹp quá các cụ ơi

No Fear

Xe điện
Con này đẹp và ổn.

pisces_hn

Xe container
Tuỳ nhu cầu, với em cứ xe AT ăn ít xăng, sửa chữa rẻ là được, có thêm tiền em mua thêm cái nữa nhà có 1 cái xe lắm lúc hơi bí. Option thì ai cũng thích nhưng nếu đắt là em chịu k chơi.