SSD Ngon, Bổ, Rẻ Part 1

catpv

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

catpv

Xe điện
Hôm nay thay SSD cho một cụ có con Probook 4051s, đặc biệt ở chỗ không cần vặn con Vít nào cũng tháo được đáy máy ra để thay SSD.

tranmanhha

Xe điện
Hôm nay thay SSD cho một cụ có con Probook 4051s, đặc biệt ở chỗ không cần vặn con Vít nào cũng tháo được đáy máy ra để thay SSD.
Cụ cho xin giá cực đẹp của 1 em SSD khoảng 128Gb để lắp vào em Dell E 4310 ạ.

catpv

Xe điện
Cụ cho xin giá cực đẹp của 1 em SSD khoảng 128Gb để lắp vào em Dell E 4310 ạ.
Theo em cụ không nên dùng hàng hiệu năng cao, vì tốc độ mang lại không khác biệt dòng hiệu năng thường. Bởi vì cấu hình máy không đủ mạnh để phát huy hết sức mạnh dòng hiệu năng cao.

Với dòng hiệu năng thường em nghĩ Sandisk 64Gb với giá thì trường loanh quanh từ 1.150k đến 1350k là sự lựa chọn kinh tế nhất. Bởi vì cụ chỉ cần 64gb là thoải mái cài đặt rồi, còn thêm cái Bay nữa để chuyển SSD sang là ổn ạ.

Ngo Rung

Xe lăn
Em đang dùng SSD 3D NOW Kingston đời ơ kìa, được 5 năm roài, vưỡn chạy ngon, mỗi tội dung lượng thấp quá, 64G => dữ liệu toàn phải quăng vào HDD box :D.
Chạy ở SSD thì cần bỏ chế độ bộ nhớ tạm trên ổ cứng thì ổ mới bền, tuy nhiên phải trạng bị Ram to to một chút thì mới không bị khóc "low memory...." lúc chạy các tác vụ ngốn Ram...he he :D
Từ ngày thay SSD tốc độ máy và pin cải thiện hẳn..he he.
Của em máy Dell E6400, thay quả pin to (hình như 9 cell), đến giờ pin dùng gần 2 năm rồi mà vẫn được 3 giờ (để màn hình sáng trung bình), ban đêm mà trùm chăn lướt web, chỉnh tối màn hình được gần 5 tiếng...hê hê.
Ngày mới thay quả pin mà chạy đêm là 8 tiếng luôn, thử bật nghe nhạc và không tắt màn hình từ đêm đến sáng luôn..:D

Chỉnh sửa cuối:

catpv

Xe điện
Em đang dùng SSD 3D NOW Kingston đời ơ kìa, được 5 năm roài, vưỡn chạy ngon, mỗi tội dung lượng thấp quá, 64G => dữ liệu toàn phải quăng vào HDD box :D.
Chạy ở SSD thì cần bỏ chế độ bộ nhớ tạm trên ổ cứng thì ổ mới bền, tuy nhiên phải trạng bị Ram to to một chút thì mới không bị khóc "low memory...." lúc chạy các tác vụ ngốn Ram...he he :D
Của em máy Dell E6400, thay quả pin to (hình như 9 cell), đến giờ pin dùng gần 2 năm rồi mà vẫn được 3 giờ (để màn hình sáng trung bình), ban đêm mà trùm chăn lướt web, chỉnh tối màn hình được gần 5 tiếng...hê hê.
Ngày mới thay quả pin mà chạy đêm là 8 tiếng luôn, thử bật nghe nhạc và không tắt màn hình từ đêm đến sáng luôn..:D
Cụ nếu đang chạy Win 7-8-8.1 thì cụ vào thư mục User xem cái Account của cụ là gì thì sẽ có một thư mục tương ứng. Cụ mở nó ra, Cut hết toàn bộ các thư mục trong đó sang một thư mục tương tự ở HDD là ngon. Không bao giờ báo thiếu dung lượng SSD nữa cụ nhé. Con hàng King của cụ thuộc loại lởm nhất đấy ạ, tuy nhiên nó cũng vẫn đủ bền cụ ạ.

catpv

Xe điện

duypq

Xe tăng
Cụ @catpv ơi, e down cái IDM về mà bước add hosts file ko để ý nó thành .txt nên bị IDM phát hiện và thông báo fake serial cụ ạ, có cách nào kíu ko cụ?
E đã đổi ten cái IDMHplr gì rồi vẫn ko đc ạ
Nghe cụ có vẻ vất vả với IDM quá, nhà e có cái bản IDM cứ cài là chạy (thấy nó ghi là silent install), em thấy hay lưu nó lại từ mấy năm trước.
Giờ cài vào các máy chạy vẫn ngon, e vẫn đang chạy, máy a/e trong VP cài bản khác bị lỗi e cài thử bản này cũng ok.
Cụ lấy e gửi cho nha, biết đâu lại được.

catpv

Xe điện
Nghe cụ có vẻ vất vả với IDM quá, nhà e có cái bản IDM cứ cài là chạy (thấy nó ghi là silent install), em thấy hay lưu nó lại từ mấy năm trước.
Giờ cài vào các máy chạy vẫn ngon, e vẫn đang chạy, máy a/e trong VP cài bản khác bị lỗi e cài thử bản này cũng ok.
Cụ lấy e gửi cho nha, biết đâu lại được.
Cụ cẩn thận cái bản đó có Virus đó cụ nhé.

chuotdong

Xe điện
Như vậy ổ SSD có ưu điểm là tiết kiệm pin đáng kể nhỉ

duypq

Xe tăng
Cụ cẩn thận cái bản đó có Virus đó cụ nhé.
Vâng chơi với crack thì phải đối diện với nguy cơ virus, em chạy mấy năm qua bao nhiêu bản win ko thấy vấn đề, hoặc nó phá hoại nhẹ quá e ko biết :D>

Ngo Rung

Xe lăn
Như vậy ổ SSD có ưu điểm là tiết kiệm pin đáng kể nhỉ
Đúng đấy cụ. Chú HDD thường thì cái mô tơ quay đĩa ăn pin cũng ác liệt đấy, loại ổ mà tốc độ quay càng cao thì càng tốn điện!

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ nếu đang chạy Win 7-8-8.1 thì cụ vào thư mục User xem cái Account của cụ là gì thì sẽ có một thư mục tương ứng. Cụ mở nó ra, Cut hết toàn bộ các thư mục trong đó sang một thư mục tương tự ở HDD là ngon. Không bao giờ báo thiếu dung lượng SSD nữa cụ nhé. Con hàng King của cụ thuộc loại lởm nhất đấy ạ, tuy nhiên nó cũng vẫn đủ bền cụ ạ.
Máy của em dùng win7 và cho công việc nên em ném hết các cái hiệu ứng linh tinh, thầm chí hình nền em cũng ném...em chỉ dùng các phần mềm cơ bản và mấy phần mềm mô phỏng và lập trình công nghiệp...thôi. Chạy mô phỏng thì ăn pin khủng khiếp luôn, lúc này là phải cắm adaptor, dùng pin khoảng <1 giờ là tèo.

chuotdong

Xe điện
Cut sang D thế thì có làm giảm tốc độ truy suất của win dựa vào SSD không ?

catpv

Xe điện

tranmanhha

Xe điện
Theo em cụ không nên dùng hàng hiệu năng cao, vì tốc độ mang lại không khác biệt dòng hiệu năng thường. Bởi vì cấu hình máy không đủ mạnh để phát huy hết sức mạnh dòng hiệu năng cao.

Với dòng hiệu năng thường em nghĩ Sandisk 64Gb với giá thì trường loanh quanh từ 1.150k đến 1350k là sự lựa chọn kinh tế nhất. Bởi vì cụ chỉ cần 64gb là thoải mái cài đặt rồi, còn thêm cái Bay nữa để chuyển SSD sang là ổn ạ.
Em thích 1 cái 128Gb để dùng thay cả HDD luôn. Chứ dùng Bay ngại lắm, và lại bị mất CD, thỉnh thoảng còn ghi nhạc chứ. Cụ xem xét cho xin 1 cái giá đẹp đi.