[Funland] Startup với 2 tỉ nhàn rỗi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Thanhvuóng71

Xe điện
Em chỉ cần chia tiền thôi.
1. Kinh doanh em triển khai;
Vốn và hàng hoá do cụ nắm giữ. (lời ăn, lỗ chịu).
2. Em kd và quản lý vốn, lời em ăn, lỗ em chịu. Dĩ nhiên, cụ chỉ là nhà đầu tư hưởng lãi cố định.

Bài toán đầu tư, luôn là bài toán khó. Ai cũng muốn mình được an toàn, nên các mối quan hệ không thân thiết, bơm tiền cho nhau là điều không tưởng.
Phương an 2. Điều kiện đảm bảo vốn

Trục

Xe ba gác
Phương an 2. Điều kiện đảm bảo vốn
Vốn nằm trong hàng tồn kho, hàng đang bán, tài khoản bank, tiền mặt.
Thường thì cụ chỉ theo dõi được hai món là tk bank, và hàng tồn. Và đk đảm bảo vốn chỉ là hàng hoá.
Các cái khác thì khó.
Trừ trường hợp là cổ phần, thì sẽ có báo cáo của kiểm toán độc lập. (cái này thì lại giống p/a 1).

hayate999

Xe máy
:D vậy chốt laii có chơi kèo 1 ăn 10 k chú e ? Đọc lại còm ở # 55 đi :D
Đây có cây nhà người quen dài 7,2m ngang hơn 7m đây . Show hình luôn chứ k fai nói = lời .

Còn muốn tự kd a bầy luôn cho cụ e và các cụ khác vốn ít thu nhanh mà ít phạm pháp

Cứ đến gần các khu đang xd chung cư, mở ra cửa hàng mát xa tẩm quất xanh chín ===> nhớ là xanh chín k dc cho chén ở đó . Quán háy cho nhau nghe ===> k thu phí hát sẽ k fai làm giấy tờ PCCC, ANTT mà thu phí gái ngồi bàn và k ai bắt vvv này đâu, k vi phạm PL đâu.
Rồi sai thằng e nào đó làm đệ rồi bảo đệ phím với thăngd quản lý bảo cho phép nv dc quay tay thổi kèn nhưng tuyệt đối có mặt chủ ở đây k dc làm thế đâu nhé :D
Dân thợ xây công trình thiếu thốn mà , có mà xếp hàng đầy rẫy ===> còn chúng nó muốn rủ nhau đi chịch xoạc ở đâu thì kệ :)
Muốn làm khép kín nữa thì thuê 1 vài cái nhà gần đó làm nhà trọ bình dân chứ đừng làm nhà nghỉ ===> lách bằng cách méo cần giấy tờ tuỳ thân , ra hàng cầm đồ mua lúc cả tập cmnd , khách đến cứ điền vào đó.
Rồi mở 1 hiệu thuốc nằm giữa từ quán mát xa ra đến nhà trọ để bán bao cao su + thuốc đau đầu sổ mũi , nên nhập loại bao bi + gai ý , giá vốn mua buôn khoảng 6-7k , giá bán 20-30k, gây hưng phấn hơn.
Bán thêm ít dụng cụ như cụ Gang nam ý , hay lấy hàng của cụ ý .
Xong bên cạnh nhà nghỉ trọ làm quán nhậu bình dân và hàng ăn đêm ý.
Vd như a đây a chỉ dám mon men mở quán cháo gần nơi bạn a kd mát xa , hát hò nhà nghỉ , tiện vợt khách đi ăn đêm và nv làm xong đi ăn đêm. Sáng ra cho nv bán ăn sáng và ăn trưa
Ù ôi cái vòng tuần hoàn đó thì sợ méo có sức mà thu tiền , có khi 1 năm lợi nhuận tương đối cao.

Khu nào xd chung cư cứ đến thuê làm thời vui xong lại khu mới thuê tiếp
Tầm 2 tỏi đó đầu tư fai mở dc 4-5 khu , vì dân công trình bỗ bã k cần đẹp lịch sự chỉ cần nhiều và rẻ , chém to kho mặn.

Bạn a mở mấy cái mát xa trườn kèn trống thoải mái rủ a rủ rơi rủ vãi a k tham gia, bạn a lại mới khai truơng cái mát xa to tổ bố ở bên quận Thanh Xuân và Hà Đông ( thôi k tiện nói tên )

Cụ có thể giải nghĩa dùm em

mát xa tẩm quất xanh chín >>> xanh chín là gì ạ ?
Quán háy cho nhau nghe ===> k thu phí hát >>>> ko thu phí hát , tức là bán nước bia bọt, hoặc món ăn. ca hát free, có micro , thích nhảy lên ca ??

dpl

Xe lăn
Cá e vẫn nuôi ạ - e cũng vẫn bán cá to bt ạ :) . Năm nay bận quá k làm cá kho phục vụ cccm dc ạ. Cá nhỏ thì bán buôn ạ

E cứ show ng thật việc thật đây ạ
Nhà hàng thì cũng tàm tạm ổn đang phát triển thêm ạ
Có rì cụ qua những nơi này ủng hộ + góp ý ak

Tát nước theo mưa QC là phụ chém gió là chính ạ :D
Tuần này khai trương cf Kafa ở Trung Yên E có chương trình khuyến mại đó ạ
Cụ qua ủng hộ + góp ý ạ

Ôi cụ lo rì cụ thích mua hàng rì khoán cháu - cụ cứ xem trên wed TQ , cháu đảm bảo mua rẻ hơn cho cụ .
Tiền nào của đó ===> hàng xịn cao cấp như hãng cũng có ạ
Cụ cứ cọc 30% phần còn lại hàng ship tận nhà cụ tt nốt :) .
Ps : k nhận đánh hàng theo công như ngày xưa đâu ạ. Mấy lần bị đền vỡ alo vì Liên ngành của bộ đi đột xuất rồi ạ

Đấy kèo đấy cụ e . Nhà thì chẳng bê đi dc mà a nợ NH, xe sẵn sàng a đem đến nộp ngay :D
Show thẳng người thật việc thật luôn
1 ăn 10 luôn còn rì ?

Cụ ơi có rì đâu phải chạy ăn
Cháu bầy cụ và các cụ khác công khai luôn vv vốn k đến 2 củ chỉ cần chịu khó ngày 5 tiếng , chí ít cũng kiếm dc 200-500k/ ngày . K fai làm phạm pháp nhá . Chủ yếu có nghĩ ra và có muốn làm hay k thôi ạ.
Trước cháu còn xấu tính là đi xin điểm còn cắt phế ăn tiền chỗ ngồi. Sau thấy mình nh

E sản xuất đang phải bị mua hàng bù lỗ của nhà khác để đủ đáp ứng hợp đồng đã ký đây này cụ này ===> Nghệ An mưa dầm 3 tuần nay ván bóc ra k có chỗ phơi, đầu tư mấy sấy thì quá tội , nên chấp nhận đi mua của nhà máy khác bù vào còn hơn là loay hoay tìm mua dàn sấy ạ :((

Ha ha , xưa mấy thằng e nó bảo : a xem chỗ nào có cho vay 20-50k/1t/1 ngày e cũng vay , hoặc ai cho bốc họ 10 ăn 5 e cũng bốc chưa ạ :D
Sau e bầy chúng nó đi đánh để 2 đầu :D có thằng h thì nên người có thằng thì chết rũ xác , ở BN mới bắt 15 tiệm cho vay là thằng cu e đấy ạ.
Món đó e rút từ 2010 ạ
Mở điểm mới tại Trung Yên 3 cụ rỗi qua đó ủng hộ và góp ý ạ.
E cũng chỉ thêo cô e vừa là sếp e ở 1 cty lại vừa là nv e ở 1 cty lại là đồng nghiệp của e ở 1 cty ạ.

Mở điểm mới tại Trung Yên 3 cụ rỗi qua đó ủng hộ và góp ý ạ.
E cũng chỉ thêo cô e vừa là sếp e ở 1 cty lại vừa là nv e ở 1 cty lại là đồng nghiệp của e ở 1 cty ạ.

Cụ gặp e nhá . Tài sản đứng tên cụ , điểm kinh doanh đứng tên cụ , thương hiệu bên e . Cụ thu về 20% /1 năm , hơn 20% e hưởng .e và cụ cùng kiểm soát doanh thu + hoạt động từ xa ===> toàn bộ bằng công nghệ cập nhấ

Đừng chơi cụ ạ , làm sẽ ra , lúc e bí bách quá k có tiền còn rủ nhau dựng xới , ăn phế và xấu tính đến mức độ k có tiền nhưng phím nhau mở bát ạ
Dc thì ăn thua thì thằng nọ chửi thằng kia :D . Trên đầu e còn 2 cái sẹo vì cả cái đĩa phi vào đầu và cả cái bát úp vào đầu ạ :D
K những thế còn bị bắt đi làm hồ lỳ trả nợ cơ ạ :D
Nhiều cái nhục vc

Cụ đọc lại còm 128 còn hay hơn ý ạ :D

Mịa ngồi làm việc cứ thấy tiền là chém ạ :D
Nhà e cạnh nhất cháo xã đàn mà chưa có dịp sang ăn :D

Cùng 3.000+ anh em Môi giới tại: Congtytuan123.com
Website
congtytuan123.com
xây chung cư mini cho thuê cũng kiếm mà cụ. e xây 6 tầng 90m2 hết 2 tỏi. tiền nhà,điện nước hàng tháng cũng ~45 củ. tính ra cũng 25% chứ ít gì.
Cụ xây ở đâu vậy ạ? Tính tiền đất chưa? Với giá XD như cụ nói em đoán 1 là ở Huyện ngoại thành, 2 là ở ngoại tỉnh. Chứ trong nội thành HN làm gì được cao vậy

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Cụ có thể giải nghĩa dùm em

mát xa tẩm quất xanh chín >>> xanh chín là gì ạ ?
Quán háy cho nhau nghe ===> k thu phí hát >>>> ko thu phí hát , tức là bán nước bia bọt, hoặc món ăn. ca hát free, có micro , thích nhảy lên ca ??
Cụ hỏi câu nào khó hơn dc k ạ ? :D

Nhà e cạnh nhất cháo xã đàn mà chưa có dịp sang ăn :D

Có rì cụ qua ủng hộ + góp ý cho chúng cháu ạ

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Kiê
Kiểu như mua pháo cho người khác đốt hộ nhỉ.
Tự mình tìm chỗ treo pháo tự mình đốt tự mình rủ người đến xem pháo tự mình rủ người đến nhặt pháo
Bọn e đang lo nhập thêm máy về ạ. Chứ xã hội h công khai minh bạch rõ ràng còn k ăn ai nữa là làm kiểu đó ===> ở quê e người ta đuổi hết đi khỏi làng rồi ạ :D

trọng_nhân

Xe điện
Tự mình tìm chỗ treo pháo tự mình đốt tự mình rủ người đến xem pháo tự mình rủ người đến nhặt pháo
Bọn e đang lo nhập thêm máy về ạ. Chứ xã hội h công khai minh bạch rõ ràng còn k ăn ai nữa là làm kiểu đó ===> ở quê e người ta đuổi hết đi khỏi làng rồi ạ :D
máy gì mà bí ẩn thế cụ :D hay là máy bắn cá đấy :P em fun

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Em xin tên dự án thôi chứ em cũng ko tập trung và đủ lực để làm đại lý cấp 1 được ạ :D nếu ok em làm đại lý cấp 3 cấp 4 kiếm thêm tí thôi ạ :D
Cụ yên tâm sau cụ sẽ là chủ của chúng e, chúng e chỉ đi làm thuê thôi ạ :) chứ đại lý làm rì làm hẳn chủ ạ
Máy này tích hợp vs cả ví điện tử và tk ngân hàng ạ. ( nhờ xin mãi mới được ạ )
Yên tâm là hợp pháp + thiết thực á
Chứ cần tiền e quay lại làm game bài hay cá độ cũng kiếm dc kha khá .

duytrong

Xe lăn
Cứ tưởng toàn mấy ông thất nghiệp,lái xe thuê,ai ngờ...giàu phết.

nesta_vn84

Xe buýt
nhanh thì cứ việt lót mà dã thôi ợ

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em đoán chắc là cái máy bán cà phê tự động như thế này, nếu đúng thì khó nhằn ở thị trường VN đấy, vì dân mình không có thói quen uống cafe take away như bọn nước ngoài.

tên dự án của cụ là gì vậy ạ , e quan tâm e ở SG ạ
Em xin tên dự án thôi chứ em cũng ko tập trung và đủ lực để làm đại lý cấp 1 được ạ :D nếu ok em làm đại lý cấp 3 cấp 4 kiếm thêm tí thôi ạ :D
Cụ yên tâm sau cụ sẽ là chủ của chúng e, chúng e chỉ đi làm thuê thôi ạ :) chứ đại lý làm rì làm hẳn chủ ạ
Máy này tích hợp vs cả ví điện tử và tk ngân hàng ạ. ( nhờ xin mãi mới được ạ )
Yên tâm là hợp pháp + thiết thực á
Chứ cần tiền e quay lại làm game bài hay cá độ cũng kiếm dc kha khá .

arsenal7

Xe tăng
Món của a tulai24h e biết rồi, cũng hay tương lai sẽ phổ cập nhiều hơn nữa, e cũng biết thằng sb của mr Q nó kinh doanh mô hình giống của a nhưng trc a nhiều gần như là thằng đầu tiên của VN luôn, cũng định tham gia góp vốn cùng nó nhưng thôi vì đầu tư kiểu này nhàn quá chả phải làm j cũng chán. Mà tối qua vừa chat bán than với a tulai24h xong keke.

meotamthe

Xe cút kít
Em chỉ cần chia tiền thôi.
1. Kinh doanh em triển khai;
Vốn và hàng hoá do cụ nắm giữ. (lời ăn, lỗ chịu).
2. Em kd và quản lý vốn, lời em ăn, lỗ em chịu. Dĩ nhiên, cụ chỉ là nhà đầu tư hưởng lãi cố định.

Bài toán đầu tư, luôn là bài toán khó. Ai cũng muốn mình được an toàn, nên các mối quan hệ không thân thiết, bơm tiền cho nhau là điều không tưởng.
Em cũng nghĩ như cụ, 2 tỷ vừa to (với người ít) vừa nhỏ (với người nhiều), khó quá thì tốt nhất gửi ngân hàng cho nhẹ đầu cụ nhỉ :D

ruounephanoi

Xe buýt
Bẩm các cụ OF. Em đang dư riêng 2 tỉ nhàn rỗi để ngân hàng (tiền mặt) không tính bất động sản, tài sản chung với ba mẹ và gia đình.
Các cụ cao nhân tư vấn em với xem đầu tư cái gì hợp với số tiền đó trong vòng 1 năm? Em cứ tính ăn chắc mặc bền và tầm 1 năm sau lãi ra cao gấp đôi lãi suất ngân hàng ta đang vay có tài sản thế chấp (10-12%) tức là (24% trở lên). Nếu đầu tư trung hạn (2-5 năm) mà lãi dòng (15-30%)/năm cũng tốt.
Em kính mong các cụ ai có kế sách nào hay tư vấn em nghiêm túc, em rót rượu sẵn>:D<em xin các cụ không funny nhé:))
Em không đầu tư mạo hiểm (chứng khoán, cho vay nặng lãi...), không buôn lậu, không phạm pháp, không làm những việc trái lương tâm...
Thời gian em hiện tại cũng hơi bận chút nhưng người nhà em thì có nhiều ace ruột thịt có thể chung sức giúp em.
Em đội ơn các cụ đã đọc=D>=D>=D>=D>=D>[/QUOTE
Lãi suất như
Bẩm các cụ OF. Em đang dư riêng 2 tỉ nhàn rỗi để ngân hàng (tiền mặt) không tính bất động sản, tài sản chung với ba mẹ và gia đình.
Các cụ cao nhân tư vấn em với xem đầu tư cái gì hợp với số tiền đó trong vòng 1 năm? Em cứ tính ăn chắc mặc bền và tầm 1 năm sau lãi ra cao gấp đôi lãi suất ngân hàng ta đang vay có tài sản thế chấp (10-12%) tức là (24% trở lên). Nếu đầu tư trung hạn (2-5 năm) mà lãi dòng (15-30%)/năm cũng tốt.
Em kính mong các cụ ai có kế sách nào hay tư vấn em nghiêm túc, em rót rượu sẵn>:D<em xin các cụ không funny nhé:))
Em không đầu tư mạo hiểm (chứng khoán, cho vay nặng lãi...), không buôn lậu, không phạm pháp, không làm những việc trái lương tâm...
Thời gian em hiện tại cũng hơi bận chút nhưng người nhà em thì có nhiều ace ruột thịt có thể chung sức giúp em.
Em đội ơn các cụ đã đọc=D>=D>=D>=D>=D>
Lãi suất như kỳ vọng của cụ thì tham gia đa cấp.

Trục

Xe ba gác
Em cũng nghĩ như cụ, 2 tỷ vừa to (với người ít) vừa nhỏ (với người nhiều), khó quá thì tốt nhất gửi ngân hàng cho nhẹ đầu cụ nhỉ :D
Làm ăn nhỏ lãi to;
Làm ăn to thì lãi nhỏ;
Thêm vốn -> doanh thu tăng -> chi phí tăng -> lợi nhuận/vốn giảm -> Hoặc lỗ, hoặc lãi.
Các bác nghĩ lợi nhuận tỉ lệ thuận với vốn đầu tư -> quên đi. Đôi khi nó tỉ lệ nghịch nếu mất cân bằng đó ạ. :))