[Funland] Sự "cô đơn" của BKAV đến từ đâu?

duongctt

Xe tăng
Khôn hay ngu em biết đâu được với cụ, ơ kìa? Còn với em thì thà nhập mấy tài khoản email, Google, Facebook, Zalo, Skype... vào con Bphone còn yên tâm hơn là nhập vào Xiaomi, mặc dù em đang dùng Xiaomi Mimax 2 đây.
Khôn hay ngu em biết đâu được với cụ, ơ kìa? Còn với em thì thà nhập mấy tài khoản email, Google, Facebook, Zalo, Skype... vào con Bphone còn yên tâm hơn là nhập vào Xiaomi, mặc dù em đang dùng Xiaomi Mimax 2 đây.
Cụ mua thêm cái Token để ủng hộ Bkav đi. Rồi cụ sẽ thấy sự khốn nạn của chúng nó. Em tin cụ cho cái Token đấy chạy 1 lần thôi, là cụ sẽ từ bỏ ý định cắm BP vào máy tính, là cụ sẽ bỏ ý định nhập thông tin cá nhân vào BP.

bichngoc_1809

Xe đạp
Câu chuyện của Bphone đặt ở TGDĐ không phải là câu chuyện về doanh số, mà nó là câu chuyện về thương hiệu. Việc Bphone được đặt trong chuỗi TGDĐ phần nào giúp người tiêu dùng có cái nhìn tin cậy hơn với phone khôn của BKAV.

Ở phần của TGDĐ, con buôn mà, sẵn sàng bỏ qua cái gọi là trach nhiệm với sản phẩm VN, tinh thần dân tộc cccc? Họ đang là con buôn số 1 đầu ngành, bán lẻ dăm ba cái điện thoại Việt chẳng bõ dính răng, hơn nữa nhận ông BKAV 1 năm giai đoạn đầu là đủ thu được tiếng tăm hỗ trợ sản phẩm việt rồi, xong nhiệm vụ là hết nhiệm kỳ. Vậy thôi.

phongnd130952

Xe máy
Câu chuyện của Bphone đặt ở TGDĐ không phải là câu chuyện về doanh số, mà nó là câu chuyện về thương hiệu. Việc Bphone được đặt trong chuỗi TGDĐ phần nào giúp người tiêu dùng có cái nhìn tin cậy hơn với phone khôn của BKAV.

Ở phần của TGDĐ, con buôn mà, sẵn sàng bỏ qua cái gọi là trach nhiệm với sản phẩm VN, tinh thần dân tộc cccc? Họ đang là con buôn số 1 đầu ngành, bán lẻ dăm ba cái điện thoại Việt chẳng bõ dính răng, hơn nữa nhận ông BKAV 1 năm giai đoạn đầu là đủ thu được tiếng tăm hỗ trợ sản phẩm việt rồi, xong nhiệm vụ là hết nhiệm kỳ. Vậy thôi.
Cụ nói không phải, nền sản xuất Việt đang rất sơ khai, em nghĩ sự hỗ trợ nhau là cần thiết để bền vững, đừng có nói chuyện vì lợi ích, rốt cuộc thì từng hành đông nhỏ lâu dài sẽ đem lại kết quả to lớn.

nguyenthanghn

Xe máy
Website
hyundaitamtrinh3s.com

Nếu nó để a BKAV nằm lỳ trên kệ cỡ thời gian lớn thì chắc cũng bán được ít nhiều nhưng kèo theo đó doanh nghiệp nó làm đơn phá sản, thế lúc đó có ai thương nó ko ?

duongbinh07

Xe điện

TGDD bày tất từ mobii đến itel ..., tin cậy là về bảo hành, và tiện trải nghiệm nọ kia ... thôi.

BK quyết định như vậy để thấy mấy ông TGDD này ăn dày lắm đây.
Một thực tế là B2 khởi đầu bày ở TGDD, kết thúc ở bán kèm hợp đồng với nhà mạng, giá =1/2. Như thế nhà mạng có thiện chí hơn so với TGDD
B3 thì khởi đầu bày ở cửa hàng nhỏ hơn, giá thấp hơn 3 triệu, ... TGDD ăn quá dày mà ... nếu kết hợp nhà mạng B3 có thể xuống mức chỉ tầm trên 3 triệu.

oldfashion

Xe tăng
Đề nghị các cụ tách bạch hẳn bphone với dân tộc.
Nếu vì yêu nước thì thà em mua Samsung vì Samsung thuê mướn nhiều nhân công Việt Nam hơn, nộp thuế cho nhà nước nhiều hơn, sản phẩm đáng tin cậy hơn.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ mua thêm cái Token để ủng hộ Bkav đi. Rồi cụ sẽ thấy sự khốn nạn của chúng nó. Em tin cụ cho cái Token đấy chạy 1 lần thôi, là cụ sẽ từ bỏ ý định cắm BP vào máy tính, là cụ sẽ bỏ ý định nhập thông tin cá nhân vào BP.
Vâng cụ, em hiểu ý cụ rồi, và em cũng chẳng thèm dùng trình diệt virus BKAV từ lâu lắm rồi. Tuy nhiên có mấy vấn đề sau muốn chia sẻ cùng cụ:

- Thứ nhất, em khi mua gì chẳng bao giờ đặt ra chuyện là ủng hộ nọ kia đâu, mua để phục vụ tối ưu nhu cầu sử dụng của bản thân mình thôi, trừ khi anh em bạn bè thân quen thì còn có thể;

- Thứ hai, nếu bác Quảng thấy vì cái token BKAV nó được đánh giá lởm như cụ nói thì nếu sản xuất ra Bphone sẽ chả ai mua, thì chắc chắn bác ấy sẽ không sản xuất Bphone đâu. Vì vậy em nghĩ nhận định của cá nhân mình như hạt cát trong sa mạc thông tin thôi, em không dùng, cụ không dùng sẽ có người khác dùng, minh chứng dễ nhận thấy nhất là BKAV họ vẫn sống nhăn, họ vẫn đủ lực để phát triển thêm các dòng điện thoại mới...

ToaiCB400

Xe máy
Cụ có chắc là họ đặt hàng tại nước ngoài không ạ? Hay cụ chỉ phán đoán?
thế cụ thấy họ sản xuất ở vn ak . ! nói thật nếu họ mà gia công tại vn thì họ làm luôn 1 bô phim tài liệu kể về công lao rồi cụ nhé . Ko có im im vậy đâu

ToaiCB400

Xe máy
Thằng táo nó cũng chỉ thiết kế thôi đấy, thế mà có ai bảo ai phôn ko phải của nó đâu!
lạy hồn giờ vẫn có ng so sánh nó với táo .! giá trị của cái táo không phải ở phần cứng mà là phần mềm bạn hiểu không ?
Nếu so sánh như vậy ý thì cái Bphone giá nó chỉ đạt 1/10 giá trị con táo mẽo thôi vì hệ thống phần mềm tự viết của nó có ji đâu . vì giá trị phần mền là số 0 .

SƠN CƯỚC

Xe điện
Như cụ nói là kiểu kinh doanh cò con, cửa hàng góc phố chứ không phải chuỗi cửa hàng phân phối uy tín của TGDĐ.
Thì tgdd toàn giới thiệu khách mua ip với huawei oppo ... có giới thiệu B đâu. Giờ cứ gửi hàng nghìn shop nhỏ trừ % cao lên thì B bán ngon ngay . Shop họ thấy hàng nào lãi nhiều hơn là họ bán thôi . E làm đ lý thương mại e rành lắm . Hàng tốt mà chính sách kém là e lái khách sang hàng chất lg phù hợp hơn ,giá rẻ hơn, lãi nhiều hơn ... thế thôi

ToaiCB400

Xe máy
Vâng cụ, em hiểu ý cụ rồi, và em cũng chẳng thèm dùng trình diệt virus BKAV từ lâu lắm rồi. Tuy nhiên có mấy vấn đề sau muốn chia sẻ cùng cụ:

- Thứ nhất, em khi mua gì chẳng bao giờ đặt ra chuyện là ủng hộ nọ kia đâu, mua để phục vụ tối ưu nhu cầu sử dụng của bản thân mình thôi, trừ khi anh em bạn bè thân quen thì còn có thể;

- Thứ hai, nếu bác Quảng thấy vì cái token BKAV nó được đánh giá lởm như cụ nói thì nếu sản xuất ra Bphone sẽ chả ai mua, thì chắc chắn bác ấy sẽ không sản xuất Bphone đâu. Vì vậy em nghĩ nhận định của cá nhân mình như hạt cát trong sa mạc thông tin thôi, em không dùng, cụ không dùng sẽ có người khác dùng, minh chứng dễ nhận thấy nhất là BKAV họ vẫn sống nhăn, họ vẫn đủ lực để phát triển thêm các dòng điện thoại mới...
Và bác nghĩ chỉ vì nó sống mà nhận định mảng này của nó có lời .
Nói chung ấy mỗi người một cách suy nghĩ một hướng nhìn nhưng tôi nghĩ có những thứ ng ta làm ra không cần lời . mà chỉ cần có thứ vịn vào để bảo đó tiền tôi làm ra từ đó đó . Chứ không phải tôi an trộm đâu . cững như mưa có thể làm hư đường chẳng hạng

duongbinh07

Xe điện
Em so sánh Bphone với Pizza nhé :
1. Có nhiều loại phone khác ư ? Pizza cũng rất nhiều hãng? Bphone có dùng được ko? Dùng được, ngon, chả kém gì Pizza. Mà Pizza nào cũng ăn được hết ah.
2. Pizza mua Chủ nhật giá Full, ai cần thì mới xơi. Bphone 3 giá 6.99tr, người thích thì họ xơi ngay
3. Người ko thích lắm hoặc hay tính toán về kinh tế: họ hay mua Pizza thứ 3 giá giảm 50% ;
Bphone cũng thế thôi, đợi đợt nữa giảm rồi mua, hoặc đợi kết hợp nhà mạng giá thanh toán còn 50% thì chơi, ko cần vội.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Giả sử bán 1 ip 20tr lãi 2tr . Nếu B bán 9.9 tr lãi 1,8 tr .. thì e sẽ tư vấn gãy lưỡi cho khách mua B . Vì e bỏ vốn 1 nửa so với ip mà lãi gần như nhau . Tội gì ko bán B ... cụ nhể . Cùng 20 tr vốn , e bán đc 2 con B là e lãi gần gấp 2 so với ip ... thế thì em bỏ ra 60 phút thuyết minh cho khách mua B e cũng ok luôn .

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Và bác nghĩ chỉ vì nó sống mà nhận định mảng này của nó có lời .
Nói chung ấy mỗi người một cách suy nghĩ một hướng nhìn nhưng tôi nghĩ có những thứ ng ta làm ra không cần lời . mà chỉ cần có thứ vịn vào để bảo đó tiền tôi làm ra từ đó đó . Chứ không phải tôi an trộm đâu . cững như mưa có thể làm hư đường chẳng hạng
Em thấy nó sống nhăn thôi, còn lời lỗ thế nào em chịu, mà em cũng chả quan tâm.
thế cụ thấy họ sản xuất ở vn ak . ! nói thật nếu họ mà gia công tại vn thì họ làm luôn 1 bô phim tài liệu kể về công lao rồi cụ nhé . Ko có im im vậy đâu
Có thể là do cụ chưa biết, mời cụ:
http://m.genk.vn/cong-ty-nhat-ban-se-lap-rap-smartphone-bphone-3-20180725100148882.chn

nicholas1618

Xe điện
Chiến lược là lấy thị phần và chứng minh chất lượng chứ không phải bán để có lời mới là bước đi đúng đắn với 1 thương hiệu mới ra đời đặc biệt trong TG công nghệ hiện nay.

Một con máy sx ở VN, chất lượng ngon (có thể ngon hơn) các thương hiệu quốc tế, thiết kế tạm OK mà giá thì vô cùng hợp lý chắc không có người VN nào nỡ nói không.

Họ có thể chưa có nhu cầu nhưng sẽ dành những tình cảm đặc biệt hoặc tự hào khi giới thiệu cho bạn bè nước ngoài.

Chỉnh sửa cuối:

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ đơn giản là thay đổi kênh phân phối để kỳ vọng một doanh số bán hàng tốt hơn. Bất kỳ nhà sản xuất nào cũng sẽ làm vậy, không riêng gì BKAV, đừng xen vào đó lòng yêu nước, tinh thần người Việt nọ kia làm gì cho nó phức tạp hóa vấn đề.
Chuẩn cụ ạ. Thay đổi kênh phân phối để chủ động và hiệu quả hơn cho việc tiếp cận khách hàng thôi, câu chuyện chưa chắc đã phải là ko có sự ủng hộ, tương trợ của doanh nghiệp Việt với nhau.
Nói chung Bphone có nhiều đánh giá nhìn nhận khác nhau
-Dưới góc nhìn của giới kinh doanh công nghệ thì Bphone 3 đang đi đúng hướng, có tiềm năng.
-Dưới góc nhìn của giới am hiểu công nghê, Bphone 3 lần này cũng được ghi nhận đánh giá cao
Nhưng dưới góc nhìn của những Anti thì Bphone 3 cũng chỉ vẫn là một thứ để trút giận , xả sì trét cho những thất bại, buồn bực trong cuộc sống mà thôi :D

sonvtc2

Xe điện
Sự cô đơn của BKAV đến từ đâu ư! Theo quan điểm cá nhân, thì nó đến từ một số nguyên nhân chính, đó là sự ĐỐ KỴ, GANH GHÉT, KHÔNG THỪA NHẬN CÓ NGƯỜI KHÁC GIỎI HƠN MÌNH,...
Còn chuyện mua hay ko mua sản phẩm BPhone là quyền của mỗi người, bản thân em cũng chưa sở hữu một cái BPhone nào, nhưng vẫn ủng hộ và dõi theo sự phát triển của họ trong lĩnh vực R&D
Hy vọng, sau BPhone thì BKAV và một số doanh nghiệp cntt khác sẽ tiến tới làm chủ các thiết bị, công nghệ để phục vụ cho sự ổn định của các hệ thống viễn thông, cntt của đất nước

VIKO L

Xe điện
lạy hồn giờ vẫn có ng so sánh nó với táo .! giá trị của cái táo không phải ở phần cứng mà là phần mềm bạn hiểu không ?
Nếu so sánh như vậy ý thì cái Bphone giá nó chỉ đạt 1/10 giá trị con táo mẽo thôi vì hệ thống phần mềm tự viết của nó có ji đâu . vì giá trị phần mền là số 0 .
Cụ lạy gì, tôi trả lời ý cụ kia chứ ko nói đến những cái cụ đề cập. Trước khi nói thì phải nghĩ cho kỹ đã.

dell2dell

Xe buýt
Cụ google ra video đầy họ làm ở Việt Nam đấy!