Sử dụng cao hổ cốt

Witch

Xe hơi
Tại sao không thể bán bằng cân tây vậy bác?:^) 1 lượng dùng mà bác dùng 3-4 tháng thì bác cắt bằng kính hiển vi à?:21:
Nếu tính LƯỢNG thì 1 LƯỢNG nó nhỏ như 1 lượng vàng ạ?

antheo_noileo

Xe điện
Cao hổ, thuốc phiện, kể cả thuốc bắc (tất nhiên là loại tốt nhất) đều được đong đếm bằng cân tiểu ly đấy ạ:^)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cao hổ, thuốc phiện, kể cả thuốc bắc (tất nhiên là loại tốt nhất) đều được đong đếm bằng cân tiểu ly đấy ạ:^)
Đong đếm bằng cái giề là do người mua và ng bán thoả thuận (nếu là mua bán).
còn làm thuốc thì hồi xưa cân tiểu ly, nhưng giờ không bác ạ, vì cân ki lô mới quốc tế hoá được. Đơn thuốc bây giừo quy định rõ phải kê ra gram, chứ k phải là đồng cân, phân, lượng nữa rồi (cũng có những người cân tiểu ly, vì họ k biết cách quy đổi ra cân kí lô:21: hoặc làm hàng cho nó đẹp mắt thôi)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

chino

Xe tải
Cao hổ được bán theo lạng 1lạng =1/10 kg cái này thì chắc chắn. Nếu uống đều 1lạng cho 30 ngày như cụ trên bảo thì nhẹ nhất là mụn nhọt lở loét đầy người.
Mặc dù đắt nhưng không phải chữa bách bệnh. Lời khuyên là không nên dùng khi không có bệnh về xương khớp

khicon

Xe buýt
cho em hỏi là cao hổ có chống chỉ định dùng cho người cao huyết áp hoặc bị tai biến MMN ko ạ?

xe365vn

Xe container
nghe phong phanh hàng xịn khoảng 25tr/lạng
ngâm với rượu sochu thì coi như hỏng
ngâm với rượu Nga Sơn hay Ngũ Sơn gì đó thì đc
ko uống được rượu thì đưa vào gà tần cũng đc, với đk chín rồi thì mới cắt 1 mẩu cho vào ko nó bay hết hơi (b)

xe365vn

Xe container
nghe phong phanh hàng xịn khoảng 25tr/lạng
ngâm với rượu sochu thì coi như hỏng
ngâm với rượu Nga Sơn hay Ngũ Sơn gì đó thì đc
ko uống được rượu thì đưa vào gà tần cũng đc, với đk chín rồi thì mới cắt 1 mẩu cho vào ko nó bay hết hơi (b)

busycat555

Xe hơi
cụ giải thích hộ vụ sochu coi như hỏng giúp em cái, mấy lạng trước em đều dùng rượu nhẹ để ngâm do được hướng dẫn như vậy

Vulcan V70

Xe trâu
Shochu của hàn xẻng khoảng 22 độ nhẹ quá Kụ ợ, nếu uống rượu thì Kụ ngâm với nếp cái hoa vàng là chuẩn nhất, nên ngâm với rượu khoảng 35 độ thôi.

Phú Ông

Xe container
Kinh nghiệm của cụ Bác sỹ Đỗ Tất Lợi thì thế này ợ (em nhớ thôi, còn muốn chính xác thì em sẽ tìm giúp sách cho bác chủ thớt sau nhá):
- Cao hổ vốn tính cực dương nên thông thường khi nấu đã phải pha thêm 1 số thứ xương khác (để dùng đỡ nguy hiểm) như 1 ít xương sọ khỉ, xương sơn dương...
- Khi đem ra sử dụng, nếu ngâm rượu thì chỉ nên tính toán để hết trong vòng 7 đến 15 ngày (để lâu, 1 số vi chất rất quý sẽ bị mất đi), nếu không uống được rượu nặng thì pha loãng ra (với nước ấm), rượu sẽ "dẫn" tốt hơn, nên uống vào buổi tối, trước khi đi nghủ để cơ thể hấp thu được nhiều và tốt hơn.
Khi dùng cao hổ cốt, nếu người sử dụng lần đầu sẽ bị đau mỏi vài ngày (thậm chí hàng tuần), mặt sẽ thấy nóng bừng bừng, người rất khỏe, uống nhiều có thể nhịn ăn vài ngày không thấy đói.... - do cơ thể hấp thu 1 số vi chất (mà chỉ cao hổ mới có), nó làm thay đổi cơ chế tích lũy can-xi của cơ thể. Vậy nên không phải lo lắng lắm về điều đó.
Tuy nhiên, người bị cao huyết áp khi sử dụng cao hổ thì cẩn thận, cần theo dõi chặt chẽ (do huyết áp có thể sẽ tăng)
... Vưỡn còn ợ!:6:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Các kụ đừng quá kỳ vọng về cao hổ vớinhững tác dụng bổ dương này nọ. Kinh nghiệm nhiều năm dùng cao hổ cốt điều trị cho bệnh nhân (có lẽ là hơn 100 bn) em thấy nó chỉ thật sự có tác dụng rõ ràng với bệnh xương khớp và với người bệnh suy nhược thôi, các công dụng kia em chưa được chứng kiến

sauchi

Xe máy
Như vậy em hiểu là Cao hổ sẽ chứa rất nhiều vi chất, trong đó đặc biệt là Canxi. Cái này sẽ rất bổ cho những người có bệnh (hoặc ko có bệnh) về xương khớp.

Thế nhưng k có khuyến cáo chỉ dùng cho lứa tuổi nào ah? Nếu dùng cho trẻ con (còi xương, thiếu canxi...) thì có được k ah? Còn dùng cho thanh niên khoảng ~30-40 thì có những tác dụng gì ah?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
cho em hỏi là cao hổ có chống chỉ định dùng cho người cao huyết áp hoặc bị tai biến MMN ko ạ?
Em cũng có câu hỏi giống bác, vì ông anh vừa biếu ông cụ nhà em 1 lạng hàng xịn, nhưng ông cụ lại bị cao huyết áp và mới bị tai biến nhẹ nên ko biết có sử dụng được ko? nếu ko em lại phải dùng thì khoẻ quá:D

lix_mak

Xe đạp
mình có 100g ( 2 miếng 50g) vừa đc biếu do người quen nấu để biếu, không phải để buôn bán, xịn 100% check thoải mái. giao dịch tại nhà HN. giá để lại hợp lí 0906228877

dungcarnival

Xe tăng
E thì đựoc chén cao hổ cốt ( chả biết có thật ko) ở Điện Biên, cao hổ này là e uống rượu với con rể của Trưởng đồn biên phòng khu vực Tuần Giáo nhá.

Hôm ấy e được chiêu đãi như này : 1 miếng cao hổ bằng = 1/2 bao diêm Thống Nhất, cho vào bát sứ, lấy nứoc nóng khoảng 1 bát ăn cơm đổ lên, ngoáy cho tan hết. sau đó lại đổ nước nóng đã hòa tan cao hổ vào 1 lít rượu trắng khoảng 40 độ cồn, lại ngoáy đều. Xong, mọi người dùng chén uống rượu thò vào bát hỗn hợp rượu, nước nóng, cao hổ múc uống. E chỉ thấy tác dụng rõ nhất là giải rượu, vì trước đó bọn e uống khá nhiều rượu táo mèo đã thấy biêng biêng rồi, khi uống rượu cao hổ vào thấy người tỉnh táo, chả thấy say gì cả. Hóa ra uống rượu cao hổ vào nó giải rượu khác:)). Xong, về đi ngủ, chả thấy nhó nháy gì cả:)).

À quên, uống xong, e xin 1 miếng về nhưng chú ấy ko cho, bảo đây là đồ thật ko cho được ( do tự săn, tự nấu ), chỉ có pha uống ở đấy thì được, khách quý mới được chiêu đãi món này. Hôm ấy e cảm động mãi, hóa ra mình là khách VIP

Chỉnh sửa cuối:

vnh

Xe máy
Nghe miêu tả về Cao hổ cốt đã thấy người lâng lâng rồi, vậy thì khi uống tác dụng 1 các bác cứ nghĩ nó phải là 10.
Nói chung là không tốt như các cụ nghĩ đâu, dngf hông đúng chỉ định có khi còn tác dụng ngược ấy chứ.
Tuổi trẻ ko nên dùng làm gì nhé ke ke

B.M.W

Xe hơi
Kinh nghiệm của cụ Bác sỹ Đỗ Tất Lợi thì thế này ợ (em nhớ thôi, còn muốn chính xác thì em sẽ tìm giúp sách cho bác chủ thớt sau nhá):
- Cao hổ vốn tính cực dương nên thông thường khi nấu đã phải pha thêm 1 số thứ xương khác (để dùng đỡ nguy hiểm) như 1 ít xương sọ khỉ, xương sơn dương...
- Khi đem ra sử dụng, nếu ngâm rượu thì chỉ nên tính toán để hết trong vòng 7 đến 15 ngày (để lâu, 1 số vi chất rất quý sẽ bị mất đi), nếu không uống được rượu nặng thì pha loãng ra (với nước ấm), rượu sẽ "dẫn" tốt hơn, nên uống vào buổi tối, trước khi đi nghủ để cơ thể hấp thu được nhiều và tốt hơn.
Khi dùng cao hổ cốt, nếu người sử dụng lần đầu sẽ bị đau mỏi vài ngày (thậm chí hàng tuần), mặt sẽ thấy nóng bừng bừng, người rất khỏe, uống nhiều có thể nhịn ăn vài ngày không thấy đói.... - do cơ thể hấp thu 1 số vi chất (mà chỉ cao hổ mới có), nó làm thay đổi cơ chế tích lũy can-xi của cơ thể. Vậy nên không phải lo lắng lắm về điều đó.
Tuy nhiên, người bị cao huyết áp khi sử dụng cao hổ thì cẩn thận, cần theo dõi chặt chẽ (do huyết áp có thể sẽ tăng)
... Vưỡn còn ợ!:6:
Cám ơn cụ, mẹ em cũng bị đau xuơng khớp và uống cao hổ nhưng cứ uống vào một lúc là đau hơn sau đó mới đỡ, em cũng đang nghiien cứu xem thế nào.

congchuatuyet1

Đi bộ
Cao hổ thật em thấy bảo uống xong trèo lên tầng 4 nhảy xuống đất ko làm sao :)
Hehe,nghe lời bác này chắc là toi hết mất..THực ra cao hổ cốt công dụng cũng giới hạn của nó thôi,Dùng không đúng người nhiều khi còn bệnh hơn à..nhưng nói gì thì nói nó cũng là một loại dược liệu quý à.

PS: mình mới vào http://samnamtuhanquoc.com/cay-co-bai-thuoc-hay/cao-hổ-cốt/ mua, thấy ổn phết.

Chỉnh sửa cuối: