[TNGT] Sự thờ ơ của xã hội

Hoan hô mợ chủ. Giá như xã hội có thật nhiều người như mợ thì tốt biết bao

nhiemha

Xe tải
Càng ngày càng vô cảm, rồi thì giống Trung Quốc hết thôi.
Em nhớ 1 kỉ niệm của em hồi xưa, cách đây khoảng 5 năm. Sang cửa hàng nhà bà chị chơi. Đang lon ton chơi với cháu ở vỉa hè thì thấy 1 ông cụ bị xe máy quyệt phair , cụ bị ngã chảy máu đầu. Em mới chạy sang bế cụ vào vỉa hè rồi lấy áo bịt đầu cụ vào. May sao nhà cụ gần đấy, người nhà ra đưa đi viện luôn.
Xong em về bị bao nhiêu hàng xóm chửi, cả bà chị cũng mắng. Em bất ngờ quá, chả biết nói j :)
chắc mọi người sợ cụ bị phạt vạ :(

nhiemha

Xe tải
Cũng muốn, nhưng làm người tốt không dễ mợ ạ.

Dù sao cũng ủng hộ tinh thần mợ, volka cho mợ !
cảm ơn cụ, xã hội nguy hiểm nhiều khi cần phải tỉnh, k bị phạt và cũng khổ lắm

born2go

Xe điện
Khổ nỗi là bây giờ muốn làm người tốt cũng khó, anh Chí trước đây đã phải hét lên "Ai cho tao làm người lương thiện" :(
Nhưng vẫn vote cụ chủ :)

nhiemha

Xe tải
Khổ nỗi là bây giờ muốn làm người tốt cũng khó, anh Chí trước đây đã phải hét lên "Ai cho tao làm người lương thiện" :(
Nhưng vẫn vote cụ chủ :)
cụ sợ bị phạt vạ chứ gì :(

slaz8

Xe ba gác
Càng ngày càng vô cảm, rồi thì giống Trung Quốc hết thôi.
Em nhớ 1 kỉ niệm của em hồi xưa, cách đây khoảng 5 năm. Sang cửa hàng nhà bà chị chơi. Đang lon ton chơi với cháu ở vỉa hè thì thấy 1 ông cụ bị xe máy quyệt phair , cụ bị ngã chảy máu đầu. Em mới chạy sang bế cụ vào vỉa hè rồi lấy áo bịt đầu cụ vào. May sao nhà cụ gần đấy, người nhà ra đưa đi viện luôn.
Xong em về bị bao nhiêu hàng xóm chửi, cả bà chị cũng mắng. Em bất ngờ quá, chả biết nói j :)
Làm ơn nhưng phải biết chấp nhận rủi ro do sự việc đó mang lại mới thấy đỡ bất công

nttiep1985

Xe hơi
vốt cụ 1 chén, chúc người tốt như cụ luôn gặp nhiều may mắn!!!!!!

CuChuoi12g

Xe điện
một tấm lòng vàng, mong cm hay p[hát huy nhé voka.

congngo

Xe điện
Mợ là nữ giới nên cũng đỡ bị phiền hơn mấy anh nam giới, cứ trải qua vài vụ giúp người bị hại xong bị người nhà tẩn là lại chùng xuống :(
Em cũng hai lần chở người bị tai nạn đi viện rồi, lần đầu thì người bị nạn tỉnh, không sao, lần hai thì bất tỉnh, em bị bệnh viện giữ lại, sau đó cùng công an quay lại điểm nạn nhân bị tai nạn xác minh em vô can, mất gần buổi sáng.

nhiemha

Xe tải
Em cũng hai lần chở người bị tai nạn đi viện rồi, lần đầu thì người bị nạn tỉnh, không sao, lần hai thì bất tỉnh, em bị bệnh viện giữ lại, sau đó cùng công an quay lại điểm nạn nhân bị tai nạn xác minh em vô can, mất gần buổi sáng.
giúp đc người cứ giúp cơ mà phải tỉnh cụ ạ. nhìn ngta đau thương lắm, chỉ sợ sự chậm chễ của mình mà người bị nạn có gì bất chắc áy náy chết :(

yakcafe!

Xe tải
Sao ở xã hội này lại có sự thật vô lý đến vậy!

catcx

Xe tải
Cụ là người tốt, e cảm kích trước tấm lòng của cụ.

nhiemha

Xe tải
Cụ là người tốt, e cảm kích trước tấm lòng của cụ.
chúng ta ra đường ắt lúc này lúc kia cụ ai, mình tôt rồi lại có người tốt với mình mà, nhân quả thui cụ ạ

dantri10

Xe hơi
Hnay e đi ship hàng cho đứa bạn, lúc về đi qua cầu vượt chỗ KCN bắc tlong hướng đi sang gia lâm, có 1 ông cụ chừng trên dưới 60t nằm gục trên 1 chiếc xe Dream ( áng trừng hơn 1h đồng hồ nhưng k có ai hỏi thăm. Cụ nói cụ nhà ở quận hoàng mai mà lúc e định đưa cụ đi lên Bv nhiệt đới trung ương gần đó thì con zai cụ tới) từ Giáp bát lên trên bắc thăng long này áng chừng cũng ngót ngét 1 tiếng, giữa trưa nắng mà thấy cụ già nằm gục như vậy mà không ai hỏi han 1 câu. Máu chảy ròng ròng từ đầu gối xuống, tay thì tự băng bằng 1 cái áo sơ mi thấm đầy máu, nghe cụ kể trong sắc mặt nhợt nhạt vì mất nhiều máu là bị 1 thanh niên đi ngược chiều đi sát trong lúc chánh va chạm với thanh niên đó cụ tay yếu vị văng vào thành cầu ( may là cụ không bị rơi xuống) thanh niên kia nhanh chân bỏ trốn. Theo chẩn đoán sơ bộ của e thì cụ bị vỡ đầu gối, E dẫn đường cho con zai cụ vào bvien nhiệt đới trung ương gần đó rồi tiếp tục về để đi ship tiếp, chưa rõ cụ thương tích cụ thế nào, chả may có cụ nào mà hnay có lỡ gây tay nạn cho cụ trên này mà sợ quá trốn luôn thì e cảnh tỉnh cụ là bỏ đi như vậy nhỡ cụ có mệnh hệ gì thì không đơn giản chỉ là 1 vụ va quyệt nhẹ đâu, mà là án mạng đấy! Ecũng mong các cụ khi lưu thông thấy gì bất thường vui lòng chú ý 1 chút. 1 chú ý nho nhỏ của chúng ta có thể sẽ giúp ích nhiều cho xã hội và nhiều người đấy ạ
Cuộc sống bây giờ nó vậy đó bạn. May là cụ ấy k làm sao. Chứ án mạng xảy ra chắc thằng kia mệt đòn.

ducanhtian

Xe hơi
Sống chậm lại tí thì sẽ thấy có rất nhiều người cần mình giúp, cảm ơn đời vẫn còn có những người như cụ.