Sửa chữa tổng bơm ABS

Persian

Đi bộ
Kính các cụ,
Trên đây có nhiều cụ thông thạo xin tư vấn giúp em vụ này với: xe em là Cerato2009, bị chảy dầu tổng bơm ABS. Em đã qua hãng kiểm tra và hãng báo hỏng van chia dầu phải thay cả củ ABS giá 13 củ. Em đã yêu cầu kiểm tra lại hết ti-ô, gioăng phớt nhưng ko có vấn đề gì cả. Em chỉ hơi thắc mắc sao cụm ABS có vấn đề mà ko báo lên đèn táp lô. Các cụ cho em tư vấn xem có phải hỏng bơm ABS không và có sửa được không? Nếu sửa được thì sửa ở đâu? (Em đã hỏi cụ gúc gờ thì rất ít trường hợp bị hỏng cụm này và gần như không sửa được). Em thấy giá hơi chát nên nhờ các cụ tư vấn thêm ạ. Thk các cụ!

hai_phuc.autote

Xe tăng
Nó bị hỏng phần cơ của cái bơm,phần điện điều khiển có hỏng đâu mà báo đèn abs cụ.4 con cảm biến ở 4 bánh vẫn ko vấn đề gì thì nó cũng ko báo đèn.

quan_service

Xe buýt
Kính các cụ,
Trên đây có nhiều cụ thông thạo xin tư vấn giúp em vụ này với: xe em là Cerato2009, bị chảy dầu tổng bơm ABS. Em đã qua hãng kiểm tra và hãng báo hỏng van chia dầu phải thay cả củ ABS giá 13 củ. Em đã yêu cầu kiểm tra lại hết ti-ô, gioăng phớt nhưng ko có vấn đề gì cả. Em chỉ hơi thắc mắc sao cụm ABS có vấn đề mà ko báo lên đèn táp lô. Các cụ cho em tư vấn xem có phải hỏng bơm ABS không và có sửa được không? Nếu sửa được thì sửa ở đâu? (Em đã hỏi cụ gúc gờ thì rất ít trường hợp bị hỏng cụm này và gần như không sửa được). Em thấy giá hơi chát nên nhờ các cụ tư vấn thêm ạ. Thk các cụ!

Sửa thì vẫn có thể sửa đc cụ ạ. Nhưng nếu hỏng chắc chắn báo lỗi, còn chảy dầu thì khắc phục cho hết chảy là xong. Quan trọng là cụ đi phanh thấy có khác thường ko?.

phutran120

Xe tải
bơm abs nó ép chứ có bắt ốc đâu mà tháo, bóc ra sửa thì chưa chắc lắm. Hồi gì có người tháo bơm abs của captival ra rồi, và chính cụ ấy nói tháo ra hên sui tùy trình độ người bóc mà

Persian

Đi bộ
Sửa thì vẫn có thể sửa đc cụ ạ. Nhưng nếu hỏng chắc chắn báo lỗi, còn chảy dầu thì khắc phục cho hết chảy là xong. Quan trọng là cụ đi phanh thấy có khác thường ko?.
Nó chảy dầu từ cục đó ra, cạn dầu phanh đương nhiên là không phanh được cụ ạ. Nếu cứ thế hàn bịt vào em thấy có vẻ không ổn vì phải có vấn đề bên trong nó mới phá ra.

Persian

Đi bộ
Nó bị hỏng phần cơ của cái bơm,phần điện điều khiển có hỏng đâu mà báo đèn abs cụ.4 con cảm biến ở 4 bánh vẫn ko vấn đề gì thì nó cũng ko báo đèn.
Thk cụ! Chắc cụ là người mới khám xe em ở hãng ạ?! Hehe dù sao em vẫn muốn hỏi thêm các cụ khác xem thế nào.

quan_service

Xe buýt
Nó chảy dầu từ cục đó ra, cạn dầu phanh đương nhiên là không phanh được cụ ạ. Nếu cứ thế hàn bịt vào em thấy có vẻ không ổn vì phải có vấn đề bên trong nó mới phá ra.
Nó chảy dầu thì xem nó chảy từ đâu ra rồi xử lý, nếu bị nứt thì khó chứ bị ở các ống ty-o thì đơn giản thôi ạ. Đằng nào mà chẳng phải tháo ra để sửa, ko cứu đc thì bắt buộc phải thay mới thôi chứ biết làm thế nào, để vậy cũng có đi đc đâu.

Persian

Đi bộ
Nó chảy dầu thì xem nó chảy từ đâu ra rồi xử lý, nếu bị nứt thì khó chứ bị ở các ống ty-o thì đơn giản thôi ạ. Đằng nào mà chẳng phải tháo ra để sửa, ko cứu đc thì bắt buộc phải thay mới thôi chứ biết làm thế nào, để vậy cũng có đi đc đâu.
Cụ đọc kỹ lại nội dung em viết trên thớt rồi phán giúp em với nhé. Ti ô không sao hết. Em là em cần người chuyên môn có thể tư vấn, xử lý được bơm ABS. Thk cụ.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Sim gioăng tổng bơm abs rất khó để thay thế.nếu có thay đc thì cũng chỉ là tạm thời.hoặc ko có đồ để thay.hoặc giờ cụ ko dùng abs nữa để dùng phanh cơ như các loại xe ko có abs

quan_service

Xe buýt
Em nghĩ cách tốt nhất là bác nên thay mới. Nhưng thay ở ngoài sẻ rẻ hơn nhiều so với hãng. Hoặc cụ quen thân thợ nào bảo họ kiếm thay cho càng tiết kiệm hơn nữa. Chứ sửa ba cái đồ này 50/50 nếu đc ( cũng phải mất vài củ ), nếu chẳng may đc vài hôm lại hỏng sửa đi sửa lại quá tội. Em khuyên thật!

oto16ahn

Xe điện
Cụ chém nhẹ tay thôi , chả có ông thợ nào nhận sửa phần nhạy cảm này cả .
Còn tjeo qdiem em cụ chủ thay đi ạ, tiếc j với mạng sống của mình :D cụ mang đi sửa chỉ để thợ vọc mà cuối cung vẫn pải thay thôi

DiskDriver

Xe tải
đối diện trụ cầu h9-h10 gầm cầu vĩnh tuy, minhkhai
Còn tjeo qdiem em cụ chủ thay đi ạ, tiếc j với mạng sống của mình :D cụ mang đi sửa chỉ để thợ vọc mà cuối cung vẫn pải thay thôi
phi nhanh phanh gấp cho là có ABS tốt vẫn Dea :D

quan_service

Xe buýt
Em bảo có thể sửa đc chứ có bảo chắc chắn sửa đc đâu mà cụ bảo e chém :D, bơm ABS này nhiều con vẫn sửa đc cụ ạ. Tất nhiên sửa thì 50/50, đc thì tốt mà ko đc thì phải thay thôi chứ đằng nào nó chả hỏng rồi, đúng ko cụ!

Persian

Đi bộ
Thks các cụ, ABS của em đã về, dắt cạp quần về hạt dẻ bằng nửa các cụ ạ.

quan_service

Xe buýt
Thks các cụ, ABS của em đã về, dắt cạp quần về hạt dẻ bằng nửa các cụ ạ.

Hi vọng lắp lên nó ngon cụ ạ, nhưng cũng hơi mạo hiểm, đồ này nó nhạy cảm, ko biết đc thế nào, chúc cụ may mắn!

Hungvsp

Đi bộ
Có ai biết giá cụm abs chia dầu xe kia koup 2009 giá bao nhiêu kh ạ