[Funland] Tác hại của rượu bia!

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Chắc bệnh khác thôi bác, chứ uống đều đặn không quá đà như bác kế thì ảnh hưởng tới sức khỏe không lớn đến mức ra đi sớm thế đâu bác
Vâng thì tất nhiên từ rượu bia, thuốc lá với ít vận động thì sẽ thêm 1 đống bệnh mà bác. Nhưng đi khám bác sĩ bảo chủ yếu do rượu bia nên ảnh hưởng tới tim mạch nhiều, bắt phải kiêng rồi nhưng ông ấy cũng không bỏ hẳn được
Lúc buồn lại lôi chai rượu ra. Mà bác thừa biết cái tâm trạng không vui thì uống rượu nó như nào rồi

huyvq83

Xe tải
Vâng, cũng là một bài học để mọi người chiêm nghiệm. RIP anh trai cụ

doquocbinh

Xe buýt
Ngồi quán nghe thấy thấy toàn uống thằng này chết, thằng kia nằm, văn hóa rượu việt nam sắp vào ghi net đến nơi rồi. Khách mà không chết, chủ nhà có lỗi nhớn

BMW R60

Xe tăng
Rượu bia không có hại cụ ơi, thậm chí còn có lợi nếu kiểm soát tốt. Vấn đề của anh cụ là lười vận động, thể đục thể thao
Mỗi ngày 1 lon bia hoặc 1 chén diệu tốt cho tiêu hóa, em ngày nào cũng 1 lon hoặc 1 chén:)
Về bản chất, rượu là thứ kích thích tinh thần. Uống chừng mực và đúng cách thì giúp con người ta thăng hoa.
Nếu nát rượu, thì thực sự quá hại.
Em thì vẫn uống đều trong phạm vi.
Thôi bỏ mợ.ngày nào em cũng uốn,không ngồi ở quán thì về nhà ăn cơm cũng phải làm 2,3 lon
Em giống cụ. Từ hàng chục năm nay ngày nào em cũng làm 1lon khi ăn nhưng hàng ngày thể dục thể thao đều đặn. Những người uống kiểu vô độ mới chết
Vâng uống điều độ thêm môn chống đẩy thường xuyên thì chắc còn khoẻ hơn ấy chứ ạ
"Người không uống không biết
Tác dụng đồ uống này.
Người uống nhiều không biết
Tác hại đồ uống này"

Cháu thì giống các cụ! Chiều về chạy bộ, tập thể dục cho toát mồ hôi. Xong cơm tối cứ phải làm 1 lon bia. Mùa đông hoặc mát giời thì làm một hai chén rượu ngâm củ, quả.

Matizcoi

Xe cút kít
Nói về uống rượu thì thể tạng chúng ta sao so được với mấy anh Tây lông mũi lõ râu ngô cao một mét chín? Bọn í vào bar gọi ziệu ra bú vã nhé, toàn uýt ki trên 40 độ, uống say mềm thì ra đường ngủ vạ vật sáng sau tỉnh như sáo. Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe chứ ko hẳn gây ung thư phổi vì đa phần các ông hút thuốc lá chết vì già ;))
Tóm gọn lại cái gì "QUÁ" cũng không tốt :P

dpl

Xe lăn
Trên báo đài thì em cũng nghe nói nhiều đến tác hại của rượu bia rồi nhưng gần nhất chứng kiến người thân của mình là nạn nhân thì em mới sợ thật sự
Chuyện là ông anh họ vợ em sinh năm 80, từ những năm 20 tuổi đã có thói quen bữa nào cũng phải làm cốc rượu hoặc vài lon bia đều như vắt chanh. Tính ông anh rất thoải mái, lại là dân lái xe đường dài nên gần như thành thói quen khó bỏ. Mỗi lần về quê mấy anh em uống cũng vui, em không uống được nên chỉ cầm chừng
Cũng vì bia rượu thuốc lá nhiều, ít vận động mà ông anh thời điểm cao nhất nặng gần 90kg, thuốc hút không nhiều. Năm ngoái đi khám phát hiện ra bị tim, bác sĩ bảo sức khoẻ yếu nên phải thôi rượu bia thuốc lá. Đúng đợt 2 vợ chồng lại đang có chuyện nên ông anh thỉnh thoảng vẫn uống, cũng đi khám rồi uống thuốc.
Thế mà đùng cái hôm trước, ông anh quét nhà xong bảo vào giường nằm tí, đến lúc người nhà gọi dậy ăn cơm thì vào xem đã tím tái hết người. Đưa vào viện nhưng không cứu được.
Ông anh em tuy rượu bia nhưng rất tốt tính, tính thoải mái ai cũng quí. Nhưng chỉ vì rượu bia không kiểm soát được. Mới hơn 40 tuổi mà sức khoẻ đã bị ảnh hưởng quá nhiều rồi
Lần này chắc em cũng cai rượu bia thôi, dù bình thường cũng chả uống mấy rồi. Sĩ cái gì chứ sĩ cái rượu bia này thì không bổ béo gì thật, đằng nào mình cũng chả làm Sếp được.
Nghĩ chuyện vừa xảy ra, thêm việc ông ấy còn 3 đứa con nhỏ mà cũng thương quá.
Hjx ngày xưa e 1 tuần đá 2,3 trận bóng ngon ơ.
3 năm nay cổ đông mở quán bia suốt ngày nhậu nên giờ yếu như sên :((
Thôi chắc bỏ dần dần vậy ạ

bút hêt mực

Xe tăng
Ngày nào cũng cốc rượu hay mấy lon bia thì cơ thể nào chịu được, trẻ phá sức về già bệnh nó mới bung ra.

Xedap4banh2

Xe tăng
Bà ngoại em uống rượu từ ngày còn trẻ, bữa nào cụ cũng uống nửa cốc liên xô rượu trắng, mà thời đó không có rượu xịn đâu. Cụ uống cho đến khi mất là tròn 100 tuổi. Ngoài rượu cụ còn nghiện trầu thuốc.
Em cho là do thể trạng của mỗi người, với những người bị nhiễm virus viêm gan A B C mà không biết uống rượu rất có hại.
hi, giống ô nội e, rượu với thuốc lào đến tận lúc mất, tròn 100 :) chả bệnh gì

Wakeup

Xe điện
Nhân có câu chuyện về bia rươu.
Em vào ngó xem có lão nào hô hào ọp không nhỉ? :D
Hehe, em nhớ cách đây chục năm trước thì trên OF có phong trào offline nhiều lắm.
Hội Civic, hội Mazda, hội này, hội kia,... nhậu tứ lử suốt ngày :))

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Rượu bia không có hại cụ ơi, thậm chí còn có lợi nếu kiểm soát tốt. Vấn đề của anh cụ là lười vận động, thể đục thể thao
Có bệnh nền rồi thì chỉ có hại k có lợi cụ nhé! Kiêng được là kiêng tuyệt đối

Joker Tiger

Xe tăng
Có bệnh nền rồi thì chỉ có hại k có lợi cụ nhé! Kiêng được là kiêng tuyệt đối
Bệnh nền là bệnh gì cụ? Chỉ những bệnh về gan mới phải kiêng thôi, chứ vài ly vang hay ly cuốc lủi thì lại tốt cho sức khỏe đấy chứ

xuanthanhh

Xe máy
bữa cơm có lon bia hoặc 1,2 chén rượu thì đưa cơm dễ tiêu hơn ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em 110kg, thể dục thể thao như hùm, đá bóng tùm tũm nhé, nên mới chủ quan, uống rượu cũng như uống nước, vừa mất xong, để lại vợ trẻ và 2 đứa con, thương lắm ấy. Người chết đã chết, người ở lại đau khổ mãi ko nguôi.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em 110kg, thể dục thể thao như hùm, đá bóng tùm tũm nhé, nên mới chủ quan, uống rượu cũng như uống nước, vừa mất xong, để lại vợ trẻ và 2 đứa con, thương lắm ấy. Người chết đã chết, người ở lại đau khổ mãi ko nguôi.
Vâng hôm trước nhìn 3 đứa trẻ con mà cũng xót. Thường thì em thấy ông nào uống tốt cũng to béo
Nhưng đến lúc phát bệnh thì yếu đi cực nhanh cũng vì cơ thể như vậy mà bảo đi tập TDTT thì khó

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, em nhớ cách đây chục năm trước thì trên OF có phong trào offline nhiều lắm.
Hội Civic, hội Mazda, hội này, hội kia,... nhậu tứ lử suốt ngày :))
Từ ngày thổi nồng độ cồn chắc các hội nhóm ít off hơn. Chứ không em dự vẫn đều như vắt chanh

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Bà ngoại em uống rượu từ ngày còn trẻ, bữa nào cụ cũng uống nửa cốc liên xô rượu trắng, mà thời đó không có rượu xịn đâu. Cụ uống cho đến khi mất là tròn 100 tuổi. Ngoài rượu cụ còn nghiện trầu thuốc.
Em cho là do thể trạng của mỗi người, với những người bị nhiễm virus viêm gan A B C mà không biết uống rượu rất có hại.
Sao viêm gan mà lại phải uống rượu bác. Chắc bác nhầm chứ.

Tac ke

Xe buýt
Lúc uống thì vui, lúc say thì mêt. E sợ cái cảm giác mệt mói khi say nên đang hạn chế dần rượu bia.

Nhật Hạ

Xe tải
Cảm ơn cụ đã cảnh báo, em bỏ bia rượu rồi. Thi thoảng làm vài choén hoặc lon bia thôi.
Cả cái Tết hết nửa thùng bia.Cho hết rồi.
Và em cũng cai cả BRL được mấy năm rồi... 😂😂😂

xukthal

Xe lăn
Em thì nghiện bia hơi từ thời ra trường và bắt đầu đi làm, rượu cũng uống khá nhiều...hậu quả là bị Gout. Nhưng kể từ khi có nghị định 100 là em cương quyết ko nhấp môi, viện cớ bị phạt nhiều tiền :D từ hồi đó đến giờ bạn bè ít hẳn :))

xukthal

Xe lăn
Sao viêm gan mà lại phải uống rượu bác. Chắc bác nhầm chứ.
cụ hiểu nhầm, cụ kia nói là nếu bị viêm gan và ko biết là bị viêm, cứ uống rượu thì rất hại (hại hơn người ko bị viêm gan) :))