Tại hãng xe ô tô check được những gì?

laivungcao

Xe hơi
Các cụ cho hỏi nếu đem xe cũ qua chính hãng (HonDa; Toyota; Mitshubishi; For.... nhờ check thì họ check được những gì? ODO mà quay rồi nó có check ra số gốc thật hay không? Mức độ tai nạn thế nào? Bơi lội hay chưa? .... vvv Lệ phí check của mỗi hãng là bao nhiêu?

Kính cụ đi qua cho em được nhận chỉ giáo cảu cụ! Tks!!!!!!!!!

Trungamv

Xe hơi
Check đâm đụng,báo lỗi ,sửa lỗi trên máy nếu có thể,ngập nước mà thay từ con ốc trở đi thì e là khó :D, odd thì theo em biết có xe chích đc có xe thì chịu . Biết mỗi thế,cụ nào làm xưởng hãng lên tiếng cái nhỉ :)

laixesecon

Xì hơi lốp
Thường check cảm biến và ecu, nếu độ hay chạy dây điện zui thì check vui thôi chả tác dụng gì a.. em làm gara cắm check thì trừ khi cảnh báo taplo. Còn bị gầm thì chỉ có chui xuống mà kiểm tra, 4 quả lốp gắn cảm biến thì bit áp suất còn ko thì chỉ cắm bơm mà xem

laivungcao

Xe hơi
Trong OF có Cụ nào làm checker trong hãng nào đó không nhỉ? Hay có cụ nào đã đem vk2 vào hãng check cho biết ý kiến vs ạ!

Cụ đã đưa vk2 đi check chưa nhỉ? Ý cụ sao? :D

Tuanvh39

Xe buýt
Thường check cảm biến và ecu, nếu độ hay chạy dây điện zui thì check vui thôi chả tác dụng gì a.. em làm gara cắm check thì trừ khi cảnh báo taplo. Còn bị gầm thì chỉ có chui xuống mà kiểm tra, 4 quả lốp gắn cảm biến thì bit áp suất còn ko thì chỉ cắm bơm mà xem
Thế này thì mua xe mới cho lành các Cụ à. Tóm lại check cũng không ra hết bệnh được phải không các Cụ.

laixesecon

Xì hơi lốp
check đocj lỗi là check cảm biến, vì ECU của xe là nhận lệnh và thông tin của cảm biến cụ a, xe cũ hay mới cũng vậy quan trọng mua xe nguyên bản chưa lỗi là ok thôi
Thế này thì mua xe mới cho lành các Cụ à. Tóm lại check cũng không ra hết bệnh được phải không các Cụ.

trung cucu

Xe đạp
Trong OF có Cụ nào làm checker trong hãng nào đó không nhỉ? Hay có cụ nào đã đem vk2 vào hãng check cho biết ý kiến vs ạ!

Cụ đã đưa vk2 đi check chưa nhỉ? Ý cụ sao? :D
Các cụ cho hỏi nếu đem xe cũ qua chính hãng (HonDa; Toyota; Mitshubishi; For.... nhờ check thì họ check được những gì? ODO mà quay rồi nó có check ra số gốc thật hay không? Mức độ tai nạn thế nào? Bơi lội hay chưa? .... vvv Lệ phí check của mỗi hãng là bao nhiêu?

Kính cụ đi qua cho em được nhận chỉ giáo cảu cụ! Tks!!!!!!!!!
Theo cách nghĩ của em. Vừa đi vừa nghe thấy hiện tượng lạ thì vào gara quen là hay nhất. Xiền bé đồ thay đảm bảo hơn

phutran120

Xe tải
kiếm thợ ngoài kinh nghiệm hơn, cắm máy vào ko thể biết đc tình trạng xe đâu. Nói thật, trong hãng toàn thợ học việc + non tay mới chui vào hãng làm để đào tạo thêm, cao thủ ra ngoài làm hết rồi

Holi_war

Xe máy
Cứ phải vodka mấy ông thợ cứng ý cụ ạh