Chi hội Tài khoản từ thiện HNC

vietrade

Xe tải
Xem ra thớt này im ắng quá, em lại khởi động bằng cách tự chuyển khoản cho mình 2 tr vậy

SW1.5

Xe buýt
Xem ra thớt này im ắng quá, em lại khởi động bằng cách tự chuyển khoản cho mình 2 tr vậy
Thớt "im ắng" theo e là vì 2 vấn đề chính:
1. Chủ tài khoản ko phải là hot girl (mà a e trong HNC thì đại đa phần là boy cả nên chỉ thấy có hơi hot girl cái là sẽ phi vào ầm ầm)8-x
2. Thiếu phép lịch sự tối thiểu cần có của 01 Quỹ từ thiện (tất cả các quỹ từ thiện khi nhận đc tiền ủng hộ từ thiện dù ít hay nhiều của bất kỳ 01 tổ chức hay cá nhân nào có ghi danh thì đều phải có lời cảm ơn và xác minh lại số tiền đã ủng hộ ngay sau khi nhận đc tiền ủng hộ từ thiện tới cá nhân hay tổ chức ủng hộ quỹ từ thiện đó, cái này rất tiếc là quỹ từ thiện HNC chưa làm đc)x-(
E góp ý trên tinh thần thẳng thắn để xây dựng, nếu sai thì e xin lỗi (và các cụ/mợ cứ ném đá thoải mái), nếu đúng thì e đề nghị Ban chủ tịch có nhời xin lỗi vì đã chưa cảm ơn kịp thời tới các a e đã ủng hộ quỹ từ thiện (các cụ/mợ khác thì nhớ rót vodka mời e với nhá), keke...:-bd
TB: E đội mũ bảo hiểm ngồi chờ các cụ/mợ phản pháo roài ợ!:-<

tit&bean

Xe hơi
1. Chủ tài khoản ko phải là hot girl (mà a e trong HNC thì đại đa phần là boy cả nên chỉ thấy có hơi hot girl cái là sẽ phi vào ầm ầm)8-x
2. Thiếu phép lịch sự tối thiểu cần có của 01 Quỹ từ thiện (tất cả các quỹ từ thiện khi nhận đc tiền ủng hộ từ thiện dù ít hay nhiều của bất kỳ 01 tổ chức hay cá nhân nào có ghi danh thì đều phải có lời cảm ơn và xác minh lại số tiền đã ủng hộ ngay sau khi nhận đc tiền ủng hộ từ thiện tới cá nhân hay tổ chức ủng hộ quỹ từ thiện đó, cái này rất tiếc là quỹ từ thiện HNC chưa làm đc)x-(
E góp ý trên tinh thần thẳng thắn để xây dựng, nếu sai thì e xin lỗi (và các cụ/mợ cứ ném đá thoải mái), nếu đúng thì e đề nghị Ban chủ tịch có nhời xin lỗi vì đã chưa cảm ơn kịp thời tới các a e đã ủng hộ quỹ từ thiện (các cụ/mợ khác thì nhớ rót vodka mời e với nhá), keke...:-bd
Có 2 mục cụ S.W nêu ra em có mấy nhời nhận xét như sau:
Mục 1: Đề nghị 2 Mợ thư kí giúp việc cho Chủ tịch luôn có ý kiến phát động thay chủ tịch vụ này, mỳ chính cánh mà.
Mục 2: Góp ý có thẳng thắn, nhưng chém hơi mạnh, sẽ ngon lành cành đào hơn nếu Cụ S.W send cho Chủ tịch 1 cái SMS về việc này thì em đảm bảo Cụ chủ tịch sẽ miếng ngon nhớ lâu, nhưng đằng này cụ S.W lại chọn phương pháp đòn đau nhớ mãi. và vì Chủ tịch chưa hoàn thiện HS mở TK (cũng như mọi người cả là ai cung bận việc của mình) nên số dư TK khi có thay đổi thì chưa được báo về máy ĐT của Chủ tịch nên chưa biết được thay đổi và hiện có bao nhiêu ==> Chủ tịch bố trí hoàn thiện ngay việc này nhé.
Mong các bác cùng chung tay xây cái này lên và góp ý thẳng thắn trên quan điểm lựa nhời mà tán cho vừa lòng nhau.
Kính các cụ, và chúc các Cụ đầu tuần làm việc hiệu quả, lái xe an toàn ạ

SW1.5

Xe buýt
Có 2 mục cụ S.W nêu ra em có mấy nhời nhận xét như sau:
Mục 1: Đề nghị 2 Mợ thư kí giúp việc cho Chủ tịch luôn có ý kiến phát động thay chủ tịch vụ này, mỳ chính cánh mà.
Mục 2: Góp ý có thẳng thắn, nhưng chém hơi mạnh, sẽ ngon lành cành đào hơn nếu Cụ S.W send cho Chủ tịch 1 cái SMS về việc này thì em đảm bảo Cụ chủ tịch sẽ miếng ngon nhớ lâu, nhưng đằng này cụ S.W lại chọn phương pháp đòn đau nhớ mãi. và vì Chủ tịch chưa hoàn thiện HS mở TK (cũng như mọi người cả là ai cung bận việc của mình) nên số dư TK khi có thay đổi thì chưa được báo về máy ĐT của Chủ tịch nên chưa biết được thay đổi và hiện có bao nhiêu ==> Chủ tịch bố trí hoàn thiện ngay việc này nhé.
Mong các bác cùng chung tay xây cái này lên và góp ý thẳng thắn trên quan điểm lựa nhời mà tán cho vừa lòng nhau.
Kính các cụ, và chúc các Cụ đầu tuần làm việc hiệu quả, lái xe an toàn ạ
Ô hay, thế mừ e cứ tưởng Chủ tịch ăn lương cao là để anh em ném đá thoải mái cơ mừ??? nếu ko phải vậy thì e sorry nhá!
Còn vụ mở tài khoản thì e cũng phải nói thật là thời buổi khoa học hiện đại dư bây giờ mà các cụ xử lý cái vụ này chậm quá (hơn nửa tháng trời mà vưỡn chưa hoàn tất), e ra ngân hàng 15p xong lun, xiền đến xiền đi cái là mobile kêu chí choé báo ngay, chưa kể vô net phát biết liền, e thề e nói thật!8-}

phuongeptc

Xe tải
E đồng ý với ý kiến thứ 1 của anh SW 1.5 .khía khía .Chủ tài khoản là hot girl mà xem.............

dtdong

Xe hơi
Em thấy các bác có vẻ ném đá nhiều về việc cụ chủ tịch là chủ tài khoản nhỉ? Theo em cụ chủ tịch hay là ai đó giữ không phải vấn đề lớn. Vấn đề lớn là làm sao để quỹ hoạt động hiệu quả, minh bạch và thu hút được nhiều người tham gia.
Em đồng ý với ý kiến của bác SW1.5 về việc, chủ quỹ cần xác nhận lại xem số tiền mà các thành viên đã đóng góp đã về đến tài khoản hay chưa? Nếu được thì cho các thành viên đóng góp xin vài ly vodka.

phuongeptc

Xe tải
Các cụ ơi, em tìm rá địa chỉ để chúng ta đi từ thiện rồi...
Địa chỉ : Ngõ 38 - Đại Từ - Đại Kim - Quận Hoàng Mai - TP Hà Nội
( Nhà em ) - Kính mời các cụ đến từ thiện - Xin mời

Báo cáo cụ chủ tịch em cũng vừa chuyển khoản 1 triệu, cụ check giúp em nhé. @all: Các cụ đừng tranh luận về vấn đề này nữa. Hôm nào quỹ từ thiện nhiều một chút chúng ta sẽ tổ chức một chương trình cụ thể và đàng hoàng. Cụ nào có tấm lòng xin tiếp tục đóng góp. Em thay mặt HNC cảm ơn các cụ đã và sẽ đóng góp cho CLB. Tất cả các đóng góp của các cụ sẽ được thông báo và vinh danh đàng hoàng các cụ ợ. Trân trọng!

vietrade

Xe tải
Kụ không cần đội mũ đâu để em ném cái đã. 2 câu của cụ em xin phép được phúc đáp như sau:
1. Kụ luôn đúng nếu có hotgirl, nhưng quả thật toàn girl không phải là nhân viên của em nên ko giao việc được (mợ Hoài đang xin bàn giao quỹ đấy, còn mợ Ly em thấy ít giao lưu quá chắc cũng bận bịu con cái) Em xin thỉnh giáo kụ nếu kụ tác động mợ Ly đảm đương thì cá nhân em lại hậu tạ kụ một chầu.
2. Về việc xác minh tiền chuyển thì nói thật nếu kụ chuyển mà sai tên TK hoặc chủ TK thì kụ chắc chắn nhận lại tiền của mình chỉ sau 1 ngày thôi ạ (việc này ngân hàng tự làm em ko có cơ hội).
Em nợ các kụ lời cảm ơn (rất khách sáo) nhưng cho phép em được thay mặt quỹ gửi lời cảm ơn theo từng tháng 1 trong đó em sẽ nêu rõ gồm những kụ nào, mợ nào đã đóng góp, chứ ai chuyển em cũng phải cảm ơn xem ra tốn dung lượng quá.
Nhân đây em cũng kêu gọi, kụ mợ nào có thể chia sẻ công việc được với em thì ới một tiếng cho hoạt động của HNC được tốt hơn nữa.
Em sẽ không đội mũ đứng giữa đường cho các kụ ném đá đấy ạ

SW1.5

Xe buýt
Cụ chủ tịch đã chỉ giáo thế thì e từ lay trở ra e ứ dám có ý kiến ý cò rì đâu nữa ợ, e xem lại quy định và biết e sai roài:
Điều 1: Mọi điều sếp nói đều đúng
Điều 2: Nếu sếp sai thì xem lại Điều 1

E xin phép e dọt lun và ngay ợ!:-<

Các cụ không thể chuyển quỹ hoạt động của hội vào quỹ từ thiện được, hai việc này khác nhau. Quỹ để phục vụ hoạt động của hội, đem lại lợi ích thành viên cho hội như việc in logo, in thẻ VIP, chi phí thông tin liên lạc, dự phòng.... Còn việc share chỉ là khi ăn uống. Đề nghị các cụ không lan man việc này gây ra nhiều ý kiến không hay.
Việc cụ chủ tịch đồng ý đứng tên tài khoản cùng cụ Tit& Bean là có bàn bạc kỹ với em rồi vì số tiền đóng góp từ thiện có thể có những lúc lên tới vài chục hoặc cả trăm triệu đồng. Đây là một vấn đề nhạy cảm. Cho nên đó là lý do phải có 2 người đừng tên chủ tài khoản mới được rút là như vậy. Em tin là chẳng ai muốn đứng ra gánh vác những việc công theo dạng như vậy. Đề nghị các cụ tự ứng cử xem cụ nào đứng ra làm chủ tài khoản và đảm bảo được sự tin tưởng của tất cả các thành viên của CLB. Em cũng rất mong rút được việc nào hay việc đó để nhàn cho cụ chủ tịch lo việc khác.
Việc mợ Hoài xin rút chân thư ký do thai nghén, em mong có cụ nào đứng ra nhận hộ việc này và thường xuyên có mặt cùng anh em để xử lý mọi công việc của CLB. Điều quan trọng nhất đó là ghi chép và thông báo đầy đủ, để công khai minh bạch rõ ràng như đợt vừa rồi mợ Hoài làm. Em chờ các cụ xung phong nhé.
Em hy vọng các cụ tiếp tục đóng góp quỹ từ thiện chứ không mổ xẻ vấn đề này nữa không hay. Từ thiện không chờ lời cảm ơn. Hãy luôn nhớ chúng ta làm việc tốt không để lấy một lời cảm ơn.
Việc triển khai làm từ thiện ai cũng muốn làm ngay, nhưng không phải cứ cố đi tìm một địa chỉ để làm từ thiện. Nếu cứ để đi tìm thì em tin rằng chỉ cần gõ trên mạng một chữ là ra ngay hàng trăm hàng ngàn địa chỉ. Nếu cứ đi để làm từ thiện cho tất cả các địa chỉ đó thì chúng ta chưa đủ sức để làm.
Em nói nhiều nhưng các cụ cũng hiểu cho, tất cả mọi việc từ trước đến nay chúng ta đều làm rất cẩn thận và chu đáo. Việc sử dụng quỹ cho ai, địa chỉ nào thì sẽ có những lần họp tới để bàn việc đó.
Các cụ chém nhiều quá, đến em cũng nản đừng nói cụ chủ tịch. x-(
Kính các cụ!

SW1.5

Xe buýt
E còn nản hơn các cụ nhiều, e thấy mới có ném đá tí mà các cụ đã cố tình hiểu sai ý để nhảy dựng lên roài, chán chả buồn nói nữa! Thôi, có lẽ e xin về hưu để ở ẩn ợ! Chúc HNC luôn phát triển mạnh mẽ và bền vững nhá!
Thân!

Loidaveco

Xe tải
E còn nản hơn các cụ nhiều, e thấy mới có ném đá tí mà các cụ đã cố tình hiểu sai ý để nhảy dựng lên roài, chán chả buồn nói nữa! Thôi, có lẽ e xin về hưu để ở ẩn ợ! Chúc HNC luôn phát triển mạnh mẽ và bền vững nhá!
Thân!
Ấy ấy cụ đừng thế cụ mà thế em thấy cụ nản đầu tiên đấy.

Còn vụ quỹ từ thiện chúng ta đừng tranh luận nữa buồn cười lắm, mà các cụ thống nhất làm tùy tâm cơ mà, theo em nghĩ quỹ có đến đâu thì đến còn khi có địa chỉ cụ thể chúng ta sẽ quyên góp nghĩ mọi người sẽ đóng góp nhiệt tình ạ.

Cụ chánh và cụ chủ tịch nên tập trung cho hoatk động HNC thì tốt hơn, vì từ thiện cũng chỉ là hoạt động nhỏ của HNC, hơn nữa cụ cần tin tưởng mọi người hơn cụ ko tin người, cụ ko tin người khác thì sao người khác tin cụ đươc.

lylk

Xe hơi
Em chào các cụ. Đợt vừa rồi em bận quá nên không vào OF j cả. Mi' lại cái trang web như dở hơi, suốt ngày báo lỗi, chưa kể là không truy cập từ BB được, vớ vẩn thật. Mà em thì phần lớn thời gian em check từ BB cho nhanh.

Tóm lại nếu cụ Chủ tịch có việc gì cần giao thì cứ ới em một câu, hoặc PM cho em, em sẽ xử lí ngay ạ. SMS cho em hoặc PM hoặc email cũng được ạ :)

Hoạt động từ thiện thì em nghĩ chắc phải có target cụ thể, chứ cứ contribute khơi khơi có vẻ mọi người sẽ không nhiệt tình lắm đâu.

Ý kiến ý cò đủ cả, mời cụ chủ tịch vào cho ý kiến phán quyết cuối cùng về công việc để anh em cùng làm. Em đọc lại thì thấy cụ chủ tịch nợ cụ S.W 1.5 một chầu vì mợ Lylk đã tham gia nhận trách nhiệm cùng CLB. @Cụ S.W 1.5: Cụ ko nên nản vì cụ mà nản thì hơi buồn. Mí lại cụ ném một viên, anh em ném lại một viên mà cụ đã xin kiếu thì sau này ai dám ném nhau nữa hả cụ..

phuongeptc

Xe tải
E thì nhỏ tuổi trong hội ,cho em xin ý kiến là : Đúng như cụ Chánh đã nói HNC từ xưa đến nay làm việc rất cụ thể và chu đáo đến từng centimet, thế nên việc từ thiện này là việc tốt, do tấm lòng của mỗi cá nhân. Thế nên chúng ta đã gia nhập HNC, có quỹ riêng rồi thì thôi không bàn làm gì nhiều như thế cả, cũng không đáng là bao nhiêu... Chủ Tịch và Chánh Tổng đã vất vả đứng ra làm thì chúng ta nộp là nộp...Mọi việc dùng đến quỹ đó để làm những việc gì thì Các cụ Ban Tổ Chức sẽ thông báo và hỏi ý kiến của mọi người hết .tất cả mọi người đều có quyền lợi chung và riêng. Mọi người yên tâm tuyệt đối ợ.
E tuổi bé ,xin các cụ nhẹ tay chém ạ...Kính các Cụ

vietrade

Xe tải
Để công khai quỹ từ thiện em sẽ post sổ phụ tài khoản 1 tháng 1 lần (nếu chưa làm từ thiện) trong trường hợp có tổ chức làm từ thiện em sẽ cập nhật chi tiết sổ phụ trước và sau khi rút quỹ.