[Funland] Tai nạn khi tự oder hàng từ nước ngoài về VN

piston

Xe container
Như cụ chủ nói thì họ chỉ vận chuyện chứ ko bóc, nghe hơi nhạc nhiên vì thế thì chuyển hàng cấm dễ quá.
Đúng đấy, nhưng thử mua hàng cấm thì tù ngay, Ai hơi đâu ngồi bóc từng gói hàng hả Cụ, Bởi vậy nên thỉnh thoảng đọc báo có mấy kiện hàng vô chủ :))

Mraaa

Xe tăng
Laptop thì ít khi về mà nguyên đai nguyên kiện, trừ khi Cụ là công ty lớn nhập số lượng nhiều.
Nhập cá nhân thì HQ sẽ mở ra test xem trong đó có chứ nội dung gì hay không...
Còn Cụ mua laptop mà về đây không có lại có mấy tấm nhựa thì đúng là tai nạn rồi.
Cụ kiểm tra bên ng bán xem sao.
Mà lúc mở hàng có ng của bên dịch vụ thì Cụ chụp hình xong trả lại họ.
Không ký nhận gì hết.
Cụ ký nhận coi chừg Cụ thua đó.
Em không nghĩ HQ rảnh thế đâu, nội dung số nó gửi qua internet cho nhàn chứ nó lại lưu vào máy tính rồi gửi chuyển phát nhanh cho HQ test nữa :))

cairong_2011

Xe container
Em hay mua đồ chơi tầm 100-300$ qua eBay, web và nhờ bên ship chuyển cho về VN. Em chưa thấy cái kiện hàng Tây gửi bị mở bao giờ. Vẫn y nguyên. Hay do hàng em là đồ chơi nên HQ ko thèm kiểm tra ? Mà em nghĩ các công ty ship kiểu này là có đường dây rồi chứ. Cái gì HQ cũng yêu cầu mở ra kiểm tra thì có mà móm hết ?

Tuấn VTB

Xe tải
Hóng cụ chủ xem trường hợp này xử lý như thế nào. Em cũng hay order đồ US nhưng toàn là mua của Amazon, seller uy tín được Amazon đảm bảo bán hoặc web chính hãng nên chưa bị như cụ chủ. Tuy nhiên đồ em mua cùng lắm là đến 500$ chứ chưa dám mua gì to hơn do sợ bị tráo. Bên vận chuyển thì em thấy nhiều bên rất vô trách nhiệm, từ khâu chăm sóc khách hàng, báo hàng đến cả nhận hàng luôn ý. Em mua cái đồng hồ Tissot, khi nhận lại từ bên vận chuyển thì hộp đã bị mở, đồng hồ không còn lớp seal ở mặt, đồng hồ đã chạy, hơi bị xước mặt rồi lại còn rời ra khỏi cái khuôn đựng đồng hồ. Em thắc mắc với bên vận chuyển, họ giải thích gọn lỏn là do hải quan kiểm tra, họ không có lỗi, không chịu trách nhiệm về xây xước. Em cạch luôn bên này. À, bên đó là Navina các bác nhé, để các bác đỡ hỏi.
Em đang làm loạn bọn Ebay , Paypal lên rổi, mấy hôm có kết quả thì ra trách nhiệm bên vận chuyển hay bên nào ra ngay

GiangNH3011

Xe tải
Em đang làm loạn bọn Ebay , Paypal lên rổi, mấy hôm có kết quả thì ra trách nhiệm bên vận chuyển hay bên nào ra ngay
Vâng, có gì cụ nhớ update cho mọi người cùng hóng mà nếu sau này lỗi là do bên vận chuyển, cụ cho mọi người cái tên để block. Càng ngày em càng thấy dịch vụ vận chuyển đi xuống, cứ được 1 vài đơn ổn là lại có vấn đề.

langtoilangtoi

Xe điện
E cũng dính vụ vừa rồi, hơi bực seller và bên mua hộ. E mua 2 món thì họ giao nhầm hàng 1 món cho bên mua hộ, rất may bên mua hộ thấy ko đúng ảnh trên site nên gửi lại nhưng cũng chả mua lại giúp em món nhầm kia mà cancel luôn 1 món và hoàn tiền.
Hơi chán, đành phải oder nơi khác mà đúng đợt dịch căng thẳng nên hàng mãi chả về.

muoibaconcho

Xe điện
Sao lại thế này nhỉ? Thường thì bên giao nhận sẽ giao cho người nhận nguyên đai nguyện kiện.
Hoặc làm như nguyên đai nguyên kiện để giao cho người nhận.
Em mua ebay cũng mấy lần bị tháo ra, hỏi thì họ bảo hải quan kiểm tra. Ơn giời chưa bị mất cái gì.

Canphaidinh01

Xe tăng
Em hay lọ mọ tự mua đồ từ Ebay, Amazon về và chuyển hàng qua 1 cty trung gian chuyên nhận chuyển hàng từ US về VN. Em cũng theo chỉ bảo của những người kinh nghiệm là luôn chọn những seller uy tín , ko mua những món có giá rẻ bất thường :D chẳng hạn. Ơn zời ! là trong nhiều năm em chưa bị dính phốt nào cả ( mất hàng , tráo hàng )
Nhưng lần này thì khác. Em mua 1 chiếc laptop từ ebay và chuyển về địa chỉ bên US của 1 cty chuyên vận chuyển hàng US về ( trụ sở cty này ở Trần Duy Hưng) Em sẽ đưa thông tin lên sau khi vụ việc được làm rõ.
Khi cty giao hàng thì trong hộp là những miếng nhựa biển quảng cáo , thay vì là chiếc máy tính( không rõ quy trình của cty này khi nhận hàng bên US có ktra không, nhưng về tới VN họ luôn bóc ra kiểm tra nên khi mình nhận ko còn nguyên đai nguyên kiện nữa)
Điều này em khá ngạc nhiên bở seller bán hàng rất uy tín, ko hề có phốt nào cả. Nhiều khả năng loại trừ họ cố tình gửi những tấm nhựa thay vì laptop. Em đã khiếu nại paypal và ebay, họ đang điều tra.
Cty vận chuyển thì rất vô trách nhiệm, họ nói kiểu như chỉ nhận hàng và chuyển về VN.
Cụ đo kích thước cái hộp xem có vừa món hàng của cụ ko? Em thấy nó cứ be bé cho một cái mtxt nguyên hộp.

Canphaidinh01

Xe tăng
Nó là hộp cho laptop mà Cụ
Thì em nói máy tính xách tay còn gì. Cụ đo chiều cao cân nặng xem nó có tương thích với món hàng của mình không để nhằm loại trừ dần các khả năng.

Tiện em hỏi ké. Em đang dính 1 phát đơn hàng Ali, bên vc nó báo "đã nhận hàng" trong khi e còn chưa thấy mặt mũi chúng nó dư lào. Có cụ nào biết bên "SF Express" nó ở đâu hay làm cách nào liên lạc ko ạ?

Qualcomaptx

Xe tăng
Có thể đây là sp khác của shop.Vì đơn hàng có kích thước giống nhau nên người bán nhầm bill

long46lh

Xe hơi
Thôi mất tiền rồi cụ ơi

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
trước cũng mua 1 cái máy tính từ Mỹ, dùng dịch vụ mua hộ và ship về VN. riêng tiền ship và mua hộ mất 300$, giao tận giường các cụ ạ. Bóc ra ok mới rút tiền trả hết (đặt cọc trước 1/2). Đắt 1 tí nhưng an toàn phết

GiangNH3011

Xe tải
trước cũng mua 1 cái máy tính từ Mỹ, dùng dịch vụ mua hộ và ship về VN. riêng tiền ship và mua hộ mất 300$, giao tận giường các cụ ạ. Bóc ra ok mới rút tiền trả hết (đặt cọc trước 1/2). Đắt 1 tí nhưng an toàn phết
Ù, đắt hơn 300$ với giá mua mà vẫn rẻ hơn mua tại Việt Nam hả cụ? Riêng đồ điện tử như máy tính, điện thoại thì em chọn mua mấy chỗ to to ở Việt Nam, nắm tóc nó dễ hơn.

Wayway

Xe hơi
nếu seller uy tín thì cụ cứ khiếu nại xem kq ntn ạ

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ chủ nói thì họ chỉ vận chuyện chứ ko bóc, nghe hơi nhạc nhiên vì thế thì chuyển hàng cấm dễ quá.
Đúng rồi cụ. Mai thuý gửi post đầy, có soi ra không thôi.>-)