[Funland] Tai nạn tàu siêu tốc ở khu du lịch

L.C.D

Xe container
Trò tàu lượn này là kinh dị nhất vì mình bị treo trong tư thế sấp mặt xuống đất. Nó đẩy lên cao tít xong vật ngửa 1 phát rơi xuống. Nói chung là kinh dị. Nhưng em thấy cơ cấu ngàm khoá vào ray của họ nhìn rất an toàn. Đây là em chơi bên Nhật. Chơi xong em hoàn hồn mới ra chụp và quay clip đội khác chơi, các con giời hét inh ỏi vì sợ

ceconam

Xe điện
Nếu là dân kỹ thuật thì chắc nhiều người thấy rất-rất nhiều bản vẽ; thì cũng chỉ có ghi là bulon M bao nhiêu, dài bao nhiêu.

Khá nhiều ông kỹ sư cơ khí hẳn hoi; khi được hỏi kiểu bulon cuar mây mấy chấm là còn ngơ ra ý.

hề hề.... Bulon là để gắn hai hoặc nhiều chi tiết với nhau mà; cái quan trọng là vặn vừa; không bị chờn đúng không ạ
Theo e còn cường độ của bulon nữa chứ, mấy cái fi, M chỉ để lắp đặt thôi

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ lẫn lộn 2 việc:
Trò chơi mạo hiểm và mạo hiểm khi ngồi lên đồ hàng gióng.

Trò chơi mạo hiểm vẫn có tai nạn nhưng nếu tính tai nạn /lượt chơi thì chắc rất ít nếu hàng chuẩn đc kiểm định định kỳ.

Còn hàng gióng thì chạy chậm thì vẫn ghê. Các cụ xem chính cái tàu lượn tai nạn này cách đây 6 tháng sẽ thấy chất lg gióng ntn.
Lắc lư rung bần bật, thấy ko có sự ổn định.
Các rào có vẻ sát quá nhỉ, liệu người ngồi trên đó mà giang tay ra chắc què tay ?

Chu An

Xe điện
Em đặc biệt mê các trò này, nhất là bungee. Rất tiếc cái trò đó không có ở VN. Hôm vừa rồi đi xe trượt ở máng trượt dài nhất châu Á (2.4km) trên Đà Lạt phê quá. Em và f1 làm 3 quệt liền tù tì.

vieteuro

Xe container
E ko bỏ sót trò mạo hiểm nào trong khu vui chơi này
May quá chưa sao

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều cụ lẫn lộn 2 việc:
Trò chơi mạo hiểm và mạo hiểm khi ngồi lên đồ hàng gióng.

Trò chơi mạo hiểm vẫn có tai nạn nhưng nếu tính tai nạn /lượt chơi thì chắc rất ít nếu hàng chuẩn đc kiểm định định kỳ.

Còn hàng gióng thì chạy chậm thì vẫn ghê. Các cụ xem chính cái tàu lượn tai nạn này cách đây 6 tháng sẽ thấy chất lg gióng ntn.
Lắc lư rung bần bật, thấy ko có sự ổn định.
Em nghĩ do vật liệu chất liệu kém hay do duy tu bảo trì ko đảm bảo thôi, vấn đề tính toán hay thiết kế ko có vấn đề.

Mss AN TÂM

Xe điện
Mấy cái trò cảm giác mạnh cũng kinh lắm, thôi từ giờ e cũng k cho con tham gia

G811

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ do vật liệu chất liệu kém hay do duy tu bảo trì ko đảm bảo thôi, vấn đề tính toán hay thiết kế ko có vấn đề.
Bác có biết cái bánh nó kẹp vào cái ray kiểu gì không? Tải trọng bao nhiêu, vận tốc bao nhiêu, lực ly tâm bao nhiêu không.....mà bảo nó không có vấn đề. =))

Kiểu ống nhôm dưng công nghệ xanh ga bo đấy, chả vấn đề gì đâu. =))

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cho con đi cái tàu hoả chạy điện, có lượn lượn tí nhưng bằng phằng trong Thủ Lệ còn phải ngồi cạnh con, kèm như kèm kem mà mình còn dè chừng.
Con mợ 16, 17 tuổi, đi tàu lượn mợ có ngồi kè kè, kèm như kèm kem không ?

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác có biết cái bánh nó kẹp vào cái ray kiểu gì không? Tải trọng bao nhiêu, vận tốc bao nhiêu, lực ly tâm bao nhiêu không.....mà bảo nó không có vấn đề. =))

Kiểu ống nhôm dưng công nghệ xanh ga bo đấy, chả vấn đề gì đâu. =))
Tính toán mấy cái cụ bảo thì sinh viên mấy trường học kỹ thuật họ cũng tính được mà. Nếu do thiết kế sai thì nó ko chạy nghiệm thu nổi đâu. Còn do vật liệu hay bảo trì kém, thì sau một thời gian vật liệu mới bị hao mòn, thiết bị mới hư hao, xuống cấp dẫn đến mất an toàn.

Không nên nghĩ là người Việt Nam không làm nổi cái gì, tính toán là thế mạnh của người Việt Nam đấy, nhưng chế tạo thì liên quan đến vật liệu, chả thế mà các trường kỹ thuật đều dạy môn sức bền vật liệu đó thôi. Làm cẩn thận và đúng thì tất nhiên ko có sai sót, vì khi tính toán người ta còn tính hệ số dư cơ, có khi gấp đôi trọng lượng thực tế để đảm bảo an toàn.

Còn làm ẩu thì tất nhiên tai nạn có nhiều. Không phải mỗi chỗ này. Nó thuộc về đạo đức nghề nghiệp cụ ạ.

Dan du an

Xe cút kít
Em đặc biệt mê các trò này, nhất là bungee. Rất tiếc cái trò đó không có ở VN. Hôm vừa rồi đi xe trượt ở máng trượt dài nhất châu Á (2.4km) trên Đà Lạt phê quá. Em và f1 làm 3 quệt liền tù tì.
Em cũng thích nhưng đợt đi ở Nha Trang bị trường hợp như thế này nên sau chả dám đi nữa. Thằng đằng trước nó phanh lại dừng làm mình phải đi chậm hẳn lại trong khi thằng phía sau cứ lao như điên đâm vào mình. Đau ra phết nên em không thích chơi nữa vì cảm giác không an toàn

Bocui

Xe buýt
Tây hay ta em cũng ko bg cả bản thân hay con cái đi mấy cái thứ này, nhất là trẻ con.

G811

[Tịch thu bằng lái]
Tính toán mấy cái cụ bảo thì sinh viên mấy trường học kỹ thuật họ cũng tính được mà. Nếu do thiết kế sai thì nó ko chạy nghiệm thu nổi đâu. Còn do vật liệu hay bảo trì kém, thì sau một thời gian vật liệu mới bị hao mòn, thiết bị mới hư hao, xuống cấp dẫn đến mất an toàn.

Không nên nghĩ là người Việt Nam không làm nổi cái gì, tính toán là thế mạnh của người Việt Nam đấy, nhưng chế tạo thì liên quan đến vật liệu, chả thế mà các trường kỹ thuật đều dạy môn sức bền vật liệu đó thôi. Làm cẩn thận và đúng thì tất nhiên ko có sai sót, vì khi tính toán người ta còn tính hệ số dư cơ, có khi gấp đôi trọng lượng thực tế để đảm bảo an toàn.

Còn làm ẩu thì tất nhiên tai nạn có nhiều. Không phải mỗi chỗ này. Nó thuộc về đạo đức nghề nghiệp cụ ạ.
Thôi, em ạ bác.
Mấy cái thằng bán đồ chơi trẻ em ở cái xứ này là gian thương số 2. Mấy thằng đầu tư hút máu trẻ em ở cái xứ này là số 1. ;))

Đến nhà sx bên Tầu nó còn ạ hai cái thành phần này bác ạ. =))

Bác đừng lôi dân tộc vào để mãnh liệt, dân tộc này sinh ra nông dân chân chất chứ đâu có sinh ra mấy cái loại tinh hoa ý. =))