[Funland] Tại sao báo chí lại ưu ái cho MU đến thế?

Happykiss

Xe buýt
Quá khứ huy hoàng của MU là điều đẹp đẽ và đáng trân trọng. Tuy nhiên, báo chí nhà ta cứ cố tình đưa quá nhiều bài viết về MU trong khi gom cả vài chục bài báo lại thì cũng chỉ có 1 vài thông tin đáng chú ý. Các bài cứ xào đi xáo lại.

- Các cầu thủ MU nhuộm đỏ thành Manchester???? Ko lẽ là Liverpool

- MU đánh mất công thức chiến thắng - Ý nói Ra pho và Po Ba bị đau chân hok đá được. Hic

- "Tôi may mắn", nhà vô địch World Cup (Po Ba) nói thêm. "Tôi rất vui khi được chơi bóng đá. Đó là điều tôi tâm niệm mỗi khi ra sân.

Tôi chơi cho Man Utd và mọi người sẽ luôn bàn tán. Nhưng người đầu tiên chỉ trích tôi chính là tôi."
OMG - hổng hiểu gì luôn

Thực ra các nhà báo ta rất quái, họ biết MU dang có quá nhiều fan hâm mộ cũng như vô số antifan. Cho nên ko cần biết tốt xấu, cứ đăng tin về MU là kiểu gì cũng có lượt comment ngút trời và kèm theo đó là những tranh cãi ko bao h có hồi kết.

Còn em, em ko thích MU chút nào cả. Em yêu Chelsea. Thời gian yêu từ năm 1997 đến giờ ^^

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em cũng thấy mọi người có vẻ quan tâm quá đáng tới MU...:))

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Vậy cụ tìm bài về chè mà đọc thôi.
Thường những club nào đang hot thì báo đưa nhiều hơn, đấy cũng là cách để câu view độc giả, hơn nữa lượng fan của Mu thì chiếm đa số.
Vậy đấy!

Happykiss

Xe buýt
Em cũng thấy mọi người có vẻ quan tâm quá đáng tới MU...:))
Fan cuồng (trên VNexpress) kiểu này thì bảo sao ngta chả ghét cho: Nếu MU ko vào được Top 4 mùa này thì thật sự đó là thất bại của NHA. Bàn thắng phút 95++ là quá đen. Phong độ sau dịch thật sự tuyệt vời, và đội hình đã vào form. Nếu có 1 giải đấu vòng tròn giữa MU - Leicester - Chelsea thì chắc chức vô địch sớm trao cho MU. Không thể nói 2 đội kia ko hay, nhưng chắc chắn thời điểm này là ko xứng đáng bằng.

=))

hxduong

Xe lăn
Báo chí, thường đc ví với lũ kền kền. Thấy chỗ nào có miếng thì đến thôi cụ!

Hikari

Xe buýt
Quá khứ huy hoàng của MU là điều đẹp đẽ và đáng trân trọng. Tuy nhiên, báo chí nhà ta cứ cố tình đưa quá nhiều bài viết về MU trong khi gom cả vài chục bài báo lại thì cũng chỉ có 1 vài thông tin đáng chú ý. Các bài cứ xào đi xáo lại.

- MU đánh mất công thức chiến thắng - Ý nói Ra pho và Po Ba bị đau chân hok đá được. Hic

- "Tôi may mắn", nhà vô địch World Cup (Po Ba) nói thêm. "Tôi rất vui khi được chơi bóng đá. Đó là điều tôi tâm niệm mỗi khi ra sân.

Tôi chơi cho Man Utd và mọi người sẽ luôn bàn tán. Nhưng người đầu tiên chỉ trích tôi chính là tôi."
OMG - hổng hiểu gì luôn

Thực ra các nhà báo ta rất quái, họ biết MU dang có quá nhiều fan hâm mộ cũng như vô số antifan. Cho nên ko cần biết tốt xấu, cứ đăng tin về MU là kiểu gì cũng có lượt comment ngút trời và kèm theo đó là những tranh cãi ko bao h có hồi kết.

Còn em, em ko thích MU chút nào cả. Em yêu Chelsea. Thời gian yêu từ năm 1997 đến giờ ^^

View attachment 4835709
Báo chí không ưu ái cụ ạ. Họ viết bài dựa trên thị hiếu thị trường thôi. Vì trước nay số lượng fan MU, cả anti fan MU cũng rất đông, nên những bài báo có từ khoá MU luôn có lượng view cao nhất định.

E là fan MU, nhưng thực sự có nhiều bài viết chỉ bú fame là chính. Nhiều bài chẳng liên quan quái gì cũng cho MU vào để câu view. Nên giờ e ít khí đọc.

Lonestar

Xe điện
Đơn giản vì Tổng biên tập các báo này là Fan MU như em

NNS

Xe ngựa
Fan MU đông thì báo nó phải tìm món nào đông khứa chứ sao

Gagarose

Xe điện
Fan cuồng (trên VNexpress) kiểu này thì bảo sao ngta chả ghét cho: Nếu MU ko vào được Top 4 mùa này thì thật sự đó là thất bại của NHA. Bàn thắng phút 95++ là quá đen. Phong độ sau dịch thật sự tuyệt vời, và đội hình đã vào form. Nếu có 1 giải đấu vòng tròn giữa MU - Leicester - Chelsea thì chắc chức vô địch sớm trao cho MU. Không thể nói 2 đội kia ko hay, nhưng chắc chắn thời điểm này là ko xứng đáng bằng.

=))
Nhiều khi nó lại là bọn anti fan Mu cụ ạ, nó tạo comment để lôi kéo thêm antifan.
Thời đại này nhập nhằng chả biết sao mà lần
Những fan MU từ 30 năm trước họ rất điềm đạm

Gagarose

Xe điện

OMG - hổng hiểu gì luôn

View attachment 4835709
Báo nó quan tâm đến view, thằng nào nhiều fan thì nó sẽ đánh vào thị trường đó để ăn quảng cáo

vietbamboo

Xe điện
Cháu nghĩ do fan MU là người Việt quá đông.
Bai về MU tương tác nhiều hơn.
Tròn trường hợp này pải gọi là ăn theo, đánh đu MU mới pải chứ ko pải ưu ái

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng lấy MU để câu view ah?

NQHU

Xe điện
câu view mà! Lượng người quan tâm đến tin tức của MU quá đông! Không chỉ mỗi báo chí VN, báo chí bên Anh cũng thế!
Liv vô địch được 1, 2 bài sau toàn bài về MU! hài vl =)) =)) =))

123 Uốn

Xe điện
Cụ hay ngay cả mợ ai mà chả thích Mờ u MU? cụ hỏi thừa.

Hikari

Xe buýt
Nhiều khi nó lại là bọn anti fan Mu cụ ạ, nó tạo comment để lôi kéo thêm antifan.
Thời đại này nhập nhằng chả biết sao mà lần
Những fan MU từ 30 năm trước họ rất điềm đạm
Cái này cũng không hẳn fan và antifan đâu cụ ạ. Còn có một số thành phần chuyên cà khịa, đi đâu cũng tạo các bài đả kích cầu thủ lẫn CLB với mục đích làm cho fan và antifan cãi nhau để tăng lượt view và comment.

Chym Chích Bông

[Tịch thu bằng lái]
Phải nói là MU hót thật. Dã man luôn.
E hay xem mấy kênh trực tuyến bóng đá. Hôm nào MU dad lượng người xem vượt trội phải gấp cả chục lần các đội khác. Các cmt ko kể hết đc.
Tin về mu thì cả fan với anti đều đọc nên quá đông.
Thị trường báo chí phải theo thị hiếu chứ theo ý số ít có mà bốc cám à