[Funland] Tại sao biết là sẽ tạch mà vẫn sẵn sàng chiến đấu?

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Lợi ích họ là gì? Chẳng nhẽ họ có gene gì đó giống Pitbull, chỉ có chiến đấu mới là thú vui để tồn tại?

Như các trận đánh nhau trong chiến tranh (chân trâu cảng) biết là 1 phần sống, 9 phần tạch mà họ vẫn sẵn sàng lao lên đánh để bỏ mạng?

Thấy báo nói về các chiến binh dù bị tra tấn cũng quyết không khai. Nhưng tôi thấy, nó dọ dúi cho cái dùi cui thì biết bao nhiêu thì cũng phọt hết luôn quá. Sợ đau bỏ xừ đi được.

Là các cụ Ofers đã trải mùi đời, các cụ có còn sợ bị tra tấn, sẵn sàng giữ kín bí mật dù bị tra tấn, đánh đập không?

ps/ Đây là họ chủ động đi đánh thằng khác trước theo sự hô hào của thằng chỉ huy, còn gia đình họ bình thường mà các cụ. Chứ ko phải là bị đánh trước.

Chỉnh sửa cuối:

emgrand

Xe đạp
Trong chiến tranh, khai ra là chết cả lũ anh em, bạn bè mình, cụ có khai không?

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Lợi ích họ là gì? Chẳng nhẽ họ có gene gì đó giống Pitbull, chỉ có chiến đấu mới là thú vui để tồn tại?

Như các trận đánh nhau trong chiến tranh (chân trâu cảng) biết là 1 phần sống, 9 phần tạch mà họ vẫn sẵn sàng lao lên đánh để bỏ mạng?

Thấy báo nói về các chiến binh dù bị tra tấn cũng quyết không khai. Nhưng tôi thấy, nó dọ dúi cho cái dùi cui thì biết bao nhiêu thì cũng phọt hết luôn quá. Sợ đau bỏ xừ đi được.

Là các cụ Ofers đã trải mùi đời, các cụ có còn sợ bị tra tấn, sẵn sàng giữ kín bí mật dù bị tra tấn, đánh đập không?

Trên phim và đời thực, khác xa nhau đấy cụ.
Cụ nên tham khảo thế hệ đi bộ đội những năm 1988 trở về trước, cụ sẽ biết vì sao biết chết mà vẫn phải lên

Hieumos

Xe container
Hội lái tàu bay cảm tử này, không nghĩ đến cuộc sống của bản thân mà phải nghĩ đến cuộc sống của gia đình.

Không khai thì cả nhà còn sống, được trợ cấp nuôi dưỡng. Khai thì tru di cả họ, cụ chủ thớt chọn phương án nào?

xbadboyz

Xe điện
Xem cái phim ông bắn tỉa Liên Xô, Emeny at the gates trân Leningrad, 2 thằng 1 súng xông lên thì quân địch, quay lưng thì lãnh đạo :D

demax

Xe tăng
Cụ thớt có bao giờ nghe đến khái niệm lý tưởng không? Nó cũng là 1 dạng như tôn giáo vậy. Lý tưởng là cái mà họ hướng đến như 1 cái đích. Tiêu diệt kẻ địch, bảo vệ đất nước... cũng là lý tưởng của 1 cá nhân, 1 tổ chức, hay là của cả 1 quốc gia.

Lý tưởng có thể thay đổi theo thời cuộc, thời đại bây giờ thì cụ thớt đặt câu hỏi thế nhưng nếu đúng lúc đúng hoàn cảnh thì câu hỏi của cụ rất thừa.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Nói chung lính cũng có người này người kia. Có ông ko chịu nổi thì cũng phải khai. Cũng có người thì càng bị tra tấn càng thấy căm thù, quyết ko hé nửa lời.
Như lính Việt thời đánh Pot thì ai cũng thủ 1 quả lựu đạn, hoặc bắn chưa hết băng đạn là vẫn đổi băng khác luôn chứ ko để tình trạng bắn hết đạn rồi mới thay băng, để đề phòng lúc Pot nó lên đông quá ko kịp thay thì vẫn còn đạn để dành cho mình. Vì để bị bắt là nó tra tấn cho đến chết, khai hay ko khai thì kết cục vẫn vậy.
Với lại nhiều khi cụ đang ngồi yên ổn thì thấy sợ những hành động như cảm tử quân. Chứ lúc hăng máu lên rồi thì thấy nó bình thường. Em cũng từng rơi vào trường hợp gần gần với tra tấn, mới bị dọa vài câu, ăn vài cái tát là lúc ý em đã ước có quả lựu ở đây là em sẵn sàng chết chùm với chúng nó luôn.

TNLak

Xe điện
Tuổi trẻ khác hẳn so với lứa tuổi đã qua 30, lứa tuổi này dễ bị tuyên truyền, giáo huấn nên sẵn sàng hi sinh cho cái gọi là lí tưởng.
Bảo sao lãnh đạo toàn cao tuổi Cụ nhì

namphong12

Xe container
Họ chiến đấu vì lý tưởng vì chân lý. Và khi "máu chó dồn lên não" rồi thì bất chấp.

Cuongnh5256

Xe điện
Khai cũng chết mà chết vẫn ảnh hưởng đến gia đình, anh em, đồng đội thì cụ chọn cách nào.

kienvinh

Tháo bánh
Tuổi trẻ khác hẳn so với lứa tuổi đã qua 30, lứa tuổi này dễ bị tuyên truyền, giáo huấn nên sẵn sàng hi sinh cho cái gọi là lí tưởng.
Hồi trước trẻ trâu bị trẻ con khu khác bắt nạt về gọi hội, trẻ cả xóm kéo đi oánh nhau như mở hội :))

Chắc lứa cụ cũng thế.

A97

Xe buýt
Hội lái tàu bay cảm tử này, không nghĩ đến cuộc sống của bản thân mà phải nghĩ đến cuộc sống của gia đình.

Không khai thì cả nhà còn sống, được trợ cấp nuôi dưỡng. Khai thì tru di cả họ, cụ chủ thớt chọn phương án nào?
Ở trận Trân Châu cảng, Nhật chưa tuyệt vọng đến độ phải dùng kamikaze cụ ạ. Kamikaze là giai đoạn sau, khi ưu thế ban đầu của Nhật không còn.

Hieumos

Xe container
Ở trận Trân Châu cảng, Nhật chưa tuyệt vọng đến độ phải dùng kamikaze cụ ạ. Kamikaze là giai đoạn sau, khi ưu thế ban đầu của Nhật không còn.
Em xem phim Trân Châu cảng thì thấy toàn kamikaze mà, chắc phim khác ngoài đời thật.

A97

Xe buýt
Xem cái phim ông bắn tỉa Liên Xô, Emeny at the gates trân Leningrad, 2 thằng 1 súng xông lên thì quân địch, quay lưng thì lãnh đạo :D
Mấy cái phim Mỹ ấy cụ cũng tin vừa thôi! Toàn huyền thoại để bôi nhọ cả mà. Cụ lên net mà search xem, Mỹ vẫn bảo nhau quân VN xích xạ thủ vào súng máy đấy.

Pumzen

Xe ba gác
Hồi trước trẻ trâu bị trẻ con khu khác bắt nạt về gọi hội, trẻ cả xóm kéo đi oánh nhau như mở hội :))

Chắc lứa cụ cũng thế.
Vâng, sôi máu lên là sẵn sàng chiến ngay. Lúc đi lính nhà cháu được 1 ông anh trưởng p tổ chức ở cơ quan, cựu chiến binh chiến trường phía Nam và K khuyên nhủ " cục sắt muốn thành thép thì phải vào lò", nghe xong câu này nhà cháu hăng hái quyết tâm lên hẳn. :D

A97

Xe buýt
Em xem phim Trân Châu cảng thì thấy toàn kamikaze mà, chắc phim khác ngoài đời thật.
Chuyện đâm vào tàu Mỹ ở Trân Châu Cảng thì có, nhưng là khi phi công xác định không thể trở về cụ ạ. Chỉ về sau, khi ưu thế không còn nó mới trở thành mục đích xuất kích.