[Funland] Tại sao con người ngày càng hung dữ?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Có nhiều nguyên nhân gây ra tình trạng máu chó,em xin đưa ra vài nguyên nhân sau;
1. Ô nhiễm môi trường,đồ ăn độc hại,thuốc kích thích và tăng trọng cũng là nguyên nhân lớn gây nên tính hung dữ
2.cuộc sống mưu sinh khó khăn,kiếm tiền khó,lại lên FB thấy người ta vừa giầu vừa sướng lại nảy lòng tham,ham muốn như họ và ko đc thì cùng quẫn....
3.nguyên nhân do rượu,chất kích thích này gây ra bao nỗi khổ đau cho những gia đình,hại mình,hại người,gây gổ và tai nạn
4.cách giáo dục ko thực sự chú trọng vào lễ nghĩa mà chỉ tập trung vào văn hoá,học lực
- đồng thời ảnh hưởng của những văn hoá phim ảnh,XHĐ trên mạng( người việt kể cũng lạ,chỉ thích phim liên quan đến XHĐ đen như”người phán xử,quỳnh búp bê”)do đó mà tính bạo lực ăn sâu và nhân rộng ra!đó là ý kiến của riêng em!
Biết thì cũng biết rồi nhưng chúng ta đành khoanh tay đứng nhìn chứ biết làm sao hả Cụ.

xecho rac

Xe điện
Cũng không đúng Cụ ạ.
Con người cách đây vài chục năm hiền lành, thật thà, tương thân tương ái.
Đâu có hỗn tạp như hiện nay.
ăn thực phẩm bẩn nhiều nên nó bẩn tính cụ ạ ,! cụ đã khai cần chưa vậy ? cụ cháu mình cố kiếm ít cá sạch ăn cho nó bớt bẩn tính cụ nỉ ?:))

Ktkalong

Xe hơi
Em nhận thấy người Việt Nam mình ngày càng hung dữ, tàn bạo.
Trong giao tiếp, quan hệ xh...chỉ cần một chút không vừa ý là nhẹ nhất là chửi mắng mạt sát nhau bằng đủ loại ngôn từ dơ bẩn.
Hơn nữa là thượng cẳng chân, hạ cẳng tay nhau đến sứt đầu mẻ trán.
Nguyên nhân là từ đâu vậy các Cụ?
Em có nghe một ông yoga nói về việc tiêu thụ đồ ăn chay và động vật.
Khi ăn động vật thì con vật bị giết sẽ mang nhiều tính hung hăng, cái đó vẫn còn trong thịt, khi người ta tiêu thụ lượng thịt vào cơ thể thì đa phần sẽ hấp thụ.
E để ý cũng thấy những người ăn chay lành tính hơn.
Có vẻ cũng đúng đúng

Big Bang

Xe điện
Hung hăng là một dạng bệnh tấm thần.

ddthoa

Xe tăng
Sai hết.
Tại thằng dân éo dc học cao cấp 9'h chị nhá :))

Nhu An

Xe tải
Thượng bất chính, hạ tắc loạn.
Thiếu lòng tin vào luật pháp, công lý, công bằng, cái thiện trong con người. Luật rừng lên ngôi.
Chỉ cần các quan thật sự một lòng chú tâm học tập và làm theo cho được 1/4 lời Cụ dạy: "Liêm Chính". Khi đất nước thật sự có lãnh đạo - chính quyền Liêm Chính thì xã hội tự nhiên sẽ tốt đẹp trở lại, mọi người sẽ đối xử với nhau bằng những cành hoa.

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Do quy luật sinh tồn,giờ đất chật người đông cuộc sống khó khăn bần hàn kẻ ăn ko hết thằng lần ko ra,kẻ có quyền ức hiếp kẻ yếu gây nên ức chế lâu ngày ko có chỗ xả nên gặp việc ko vừa ý là bùng nổ thôi.

Anhtuancphd

Xe đạp
Theo ý kiến của em thì có 1 phần là thiếu 1 tôn giáo, 1 đức tin thánh thiện ( thấy tôn giáo "không" là nhiều)

doctor76

Xe ba gác
Giờ mà cho sở hữu súng đạn có khi dân số giảm ác liệt, lúc đó cũng sẽ bớt oánh nhau vì anh nào cũng chỉ dám cười nhẹ khi va chạm.
Chúng ta tiếp thu quá nhiều thứ văn hóa Trung Quốc, cả cái xấu luôn.
Em ở Lào thấy người dân hiền lành, chả mấy khi va chạm hay dùng nắm đấm giải -quyết.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
ăn thực phẩm bẩn nhiều nên nó bẩn tính cụ ạ ,! cụ đã khai cần chưa vậy ? cụ cháu mình cố kiếm ít cá sạch ăn cho nó bớt bẩn tính cụ nỉ ?:))
Em khai cần rồi Cụ, cũng được kha khá ạ.
Cá nhỏ nhưng tươi, chiều về resort nướng luôn.
Ra ngắm biển, nghe sóng vỗ tâm hồn thư thái thấy mình hiền lành, dễ thương hẳn ra.:))

pandakiss

Xe buýt
Em nhận thấy người Việt Nam mình ngày càng hung dữ, tàn bạo.
Trong giao tiếp, quan hệ xh...chỉ cần một chút không vừa ý là nhẹ nhất là chửi mắng mạt sát nhau bằng đủ loại ngôn từ dơ bẩn.
Hơn nữa là thượng cẳng chân, hạ cẳng tay nhau đến sứt đầu mẻ trán.
Nguyên nhân là từ đâu vậy các Cụ?
5 hình thái ktxh, đầu tiên là nguyên thủy, nô lệ, phong kiến, tư bản ... Sau đó lại quay lại nguyên thủy nhưng cao hơn... Hoang dã và hung dữ theo luật rừng.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em có nghe một ông yoga nói về việc tiêu thụ đồ ăn chay và động vật.
Khi ăn động vật thì con vật bị giết sẽ mang nhiều tính hung hăng, cái đó vẫn còn trong thịt, khi người ta tiêu thụ lượng thịt vào cơ thể thì đa phần sẽ hấp thụ.
E để ý cũng thấy những người ăn chay lành tính hơn.
Có vẻ cũng đúng đúng
Em nghĩ chỉ đúng một phần thôi Cụ ạ.
Đầy những người ăn chay đi chùa những cũng hung dữ lắm ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Hê hê, có ng đổ cho dân nào quan nấy kìa. Cái xh mà chủ thớt đề cập đến có công lớn của cụ rồi đấy
Cũng một phần đấy cụ, khi dân đen khôn lỏi và ích kỷ, hở tý là đấm tiền.
Chỗ nào càng đấm tiền càng trở thành miếng bánh béo bở, càng ngon càng phải chi nhiều để vào đc. Khi vào đc rồi thì thu hồi vốn nên lại gây khó dễ để kiếm.
Nếu dân tuân thủ và liêm chính thì quan móm.

jazzzzz

Xe lăn
Chỉ cần các quan thật sự một lòng chú tâm học tập và làm theo cho được 1/4 lời Cụ dạy: "Liêm Chính". Khi đất nước thật sự có lãnh đạo - chính quyền Liêm Chính thì xã hội tự nhiên sẽ tốt đẹp trở lại, mọi người sẽ đối xử với nhau bằng những cành hoa.
Từ “liêm chính” phải cho cả quan và dân cụ ạh.

anhkhoihn

Xe tăng
do cuộc sống áp lực quá.
xưa sinh ra là có mảnh ruộng mảnh vườn, chả cần xin ai cũng có gạo, rau, gà để ăn.
giờ công việc thì khó, nhu cầu quần áo đẹp,
đồng gồ xịn, xe máy đẹp, điện thoại to , tiêu pha nhiều... nên thèm khát nhiều, căng thẳng nhiều, dễ sinh trộm cắp .

con đường ngắn nhất để hạnh phúc là Diệt dục. không còn thèm khát thì không còn áp lực.
chính vì thế nà dân Nepan, Myanma... ít chém nhau hơn

Thế thì vào chùa ở cụ nhỉ, nếu con người mà không còn bất cứ ham muốn gì thì thành Phật rồi.

Cụ nói đúng phần nào, con người VN ngày càng tàn ác hơn vì áp lực cuộc sống. Nhưng yếu tố chính phải là do người VN đã quá lâu sống không tín ngưỡng. Niềm tin tôn giáo sẽ hướng thiện và răn dạy con người sống tốt hơn, tử tế hơn, hướng thiện hơn

Lịch sử đã chứng minh chỉ có những kẻ vô thần là tàn sát đồng loại mình kinh hoàng nhất có phải không các Cụ......

xecho rac

Xe điện
Em khai cần rồi Cụ, cũng được kha khá ạ.
Cá nhỏ nhưng tươi, chiều về resort nướng luôn.
Ra ngắm biển, nghe sóng vỗ tâm hồn thư thái thấy mình hiền lành, dễ thương hẳn ra.:))

chúc cụ và gia đình năm mới mạnh khoẻ , để còn đi câu được nhiều hơn !
em đi làm mai mới nghỉ cụ ạ , và sẽ khai cần luôn thèm quá rồi cụ ơi !

samoclan

Xe điện
Rượu bia vào thì ko nói còn lại là do đang bị áp lực công việc và ....ăn nhiều thịt cũng có thể tăng hung dữ. Hjhjhj

ddthoa

Xe tăng
Em nghĩ chỉ đúng một phần thôi Cụ ạ.
Đầy những người ăn chay đi chùa những cũng hung dữ lắm ạ.
Ko có nền tảng cơ sở khoa học vững đâu cụ. Nếu ăn thịt nhiều mà hung hãn thì tây lông nó ở cửa trên của ta.

Jackies

Xe điện
Em đọc kỹ và kết còm này của Cụ ạ.
Thêm nữa em nghĩ giáo dục nên chú trọng dạy con người ta nên người.
Đừng nên chạy theo thành tích nữa.
Do hệ thống hành pháp là chính, nếu làm tốt nghiêm minh còn góp phần tích cực cho XH đấy=))=))=))
Tệ quá nên nó phá vỡ các chuẩn mực XH, chuẩn mực đạo đức ...đẩy XH theo hướng tiêu cực
Đa số các nước PL không nghiêm con người có ý thức rất kém