[Funland] Tại sao con người ngày càng hung dữ?

billyjone

Xe tăng
đã tìm ra nguyên nhân. Tham nhũng là nguồn gốc của mọi tội ác :D

Jackies

Xe điện
Tôn giáo là 1 công cụ tuyệt vời để quản trị xã hội! Chỉ những thằng ngu mới cấm đoán tôn giáo! TQ và VN có những nét tương đồng chung về vấn bạo lực xã hội và sự thờ ơ của con người với nỗi đau của những người chung quanh
Không phải là quan trọng nhất, chỉ là đk cần thôi=))=))=))
Cơ bản là ta xây nhà không đúng cách, thay vì 3 cột ta chỉ làm một nên nó lung lay như cái ...răng bà cụ
Và cái nữa là mục tiêu phát triển không rõ ràng, không có hình mẫu cụ thể ...nên chả biết đi đến đâu

Lữ Phụng Tiên

[Tịch thu bằng lái]
Mình có nói là quan trọng nhất đâu?! Cụ đọc không kỹ rồi! Nhưng tại sao bọn các nước tiên tiến luôn quan trọng đến vấn đề tôn giáo?!
Không phải là quan trọng nhất, chỉ là đk cần thôi=))=))=))
Cơ bản là ta xây nhà không đúng cách, thay vì 3 cột ta chỉ làm một nên nó lung lay như cái ...răng bà cụ
Và cái nữa là mục tiêu phát triển không rõ ràng, không có hình mẫu cụ thể ...nên chả biết đi đến đâu

jazzzzz

Xe lăn
Quan mà liêm chính thì dân làm sao bất liêm được vì sẽ bị xử nghiêm.
Như em đây đúng chất “kinh doanh liêm chính”, mặc dù chỉ là doanh nghiệp nhỏ nhưng làm đúng ngay từ đầu, thuế, công an, qltt đến chả làm gì đc. Mấy năm đầu bị hành cũng kinh nhưng em quyết không chi, đến cơm trưa cũng chỉ là cơm khách bình thường không rượu bia.
Bây giờ thì ngon chả ai hành nữa.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Giờ dân đen thì đủ đạm + mớ thuốc bvtv nên húng. Các quan to xơi dự án. Đám quan lìu tìu hơn xơi phong bì phong bao. Xxx xơi đủ thứ bẩn thỉu.....
Tuyền những thứ độc hại bẩn thỉu như thế thì bảo sao không thay đổi tính nết. Đến cả trên OF này cũng nhiều cụ đụng đâu cắn đó thì ngoài kia có nhiều thằng mọi rợ cũng là điều dễ hiểu ạ :)):)):))
Đấy, khích mới nói toẹt ra.:))
Cụ nhắc trên OF em mới nhớ cũng nguy hiểm vãi ra.
Hở cái là chửi nhau rồi còn lôi cả tổ tông, dòng họ ra.
Em gặp mấy thớt như thế là trốn nhanh.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Vớ phải mấy thớt như thế là em lượn khẩn trương lão ạ :D

Anhtuancphd

Xe đạp
Tôn giáo là 1 công cụ tuyệt vời để quản trị xã hội! Chỉ những thằng ngu mới cấm đoán tôn giáo! TQ và VN có những nét tương đồng chung về vấn bạo lực xã hội và sự thờ ơ của con người với nỗi đau của những người chung quanh
Em thấy các nước có tỷ lệ tôn giáo cao gần mình như Thái, Cam, Mã rất ổn phải không cụ, tất nhiên chỉ là 1 phần, còn nhiều yếu tố khác nữa.

Jackies

Xe điện
Giờ dân đen thì đủ đạm + mớ thuốc bvtv nên húng. Các quan to xơi dự án. Đám quan lìu tìu hơn xơi phong bì phong bao. Xxx xơi đủ thứ bẩn thỉu.....
Tuyền những thứ độc hại bẩn thỉu như thế thì bảo sao không thay đổi tính nết. Đến cả trên OF này cũng nhiều cụ đụng đâu cắn đó thì ngoài kia có nhiều thằng mọi rợ cũng là điều dễ hiểu ạ :)):)):))
À ra thế=))=))=))
Thấy mọi người tuyên truyền không chén cầy tơ, cứ tưởng ...

Lữ Phụng Tiên

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ! Tất cả các tôn giáo chính thống đều có 1 mục đích chung là giúp con người hướng thiện. Những vấn đề tâm linh sẽ giúp con người có 1 niềm tin để hy vọng và sống tốt đẹp hơn! Xã hội nhờ đó mà được ổn định, ít bao lực và tội phạm
Em thấy các nước có tỷ lệ tôn giáo cao gần mình như Thái, Cam, Mã rất ổn phải không cụ, tất nhiên chỉ là 1 phần, còn nhiều yếu tố khác nữa.

Lữ Phụng Tiên

[Tịch thu bằng lái]
Đồng quan điểm với cụ ợ! Cái mà anh râu rậm viết ra, thực chất là ... :))
5 hình thái ktxh, đầu tiên là nguyên thủy, nô lệ, phong kiến, tư bản ... Sau đó lại quay lại nguyên thủy nhưng cao hơn... Hoang dã và hung dữ theo luật rừng.

Ta đã xây dựng được nền văn hóa đặc trưng, tiên tiến, đậm đà bản sắc dân tộc rồi. Các cụ hãy mừng cho oảng đi nào.:))

Anhtuancphd

Xe đạp
Chuẩn cụ! Tất cả các tôn giáo chính thống đều có 1 mục đích chung là giúp con người hướng thiện. Những vấn đề tâm linh sẽ giúp con người có 1 niềm tin để hy vọng và sống tốt đẹp hơn! Xã hội nhờ đó mà được ổn định, ít bao lực và tội phạm
Lịch sử huy hoàng đã lùi về thế kỷ trước, khi tất cả đồng bào trọn niềm tin vào ông Cụ. Em chỉ ví dụ về sức mạnh của 1 niềm tin mạnh mẽ.

Jackies

Xe điện
Cái đội vô văn hoá, mất vệ sinh trên đây toàn 47 cả đấy=))=))=))
Tuyên truyền không đúng cách, lấy cái vô văn hoá để tôn vinh thực tế yếu kém nên tác dụng ngược

Au79 Dragon

Xe điện
Em nhận thấy người Việt Nam mình ngày càng hung dữ, tàn bạo.
Trong giao tiếp, quan hệ xh...chỉ cần một chút không vừa ý là nhẹ nhất là chửi mắng mạt sát nhau bằng đủ loại ngôn từ dơ bẩn.
Hơn nữa là thượng cẳng chân, hạ cẳng tay nhau đến sứt đầu mẻ trán.
Nguyên nhân là từ đâu vậy các Cụ?
Chỉ 1 chữ: Tiền!

TSTA

Xe container
Nguyên nhân là do từ nhỏ đã bị áp đặt quan điểm, phủ nhận nhiều góc nhìn, suy nghĩ cá nhân, bởi những ng xung quanh.

1 là ức chế.
2 là đem đó thành ki h nghiệm đi áp đặt xỉ vả ng khác.
3 sinh ra ghét đồng bào. Ng V ko yêu và tôn trọng ng V nữa.

nguyenhuy2210

Xe điện
Chắc cụ đọc nhiều, cao siêu quá nên em không hiểu được còm này của cụ.:D
Về việc sức khỏe tâm thần của xã hội và cá nhân trong đó. Khi các vụ trọng án xảy ra lẻ tẻ thì không bàn nhưng một khi tần suất nhiều hơn và dã man hơn thì nguyên do không chỉ ở cá nhân hung thủ mà còn cả xã hội sau đó. Chắc có vấn đề gì đó khi xã hội phát triển quá nóng

radiogaga

Xe điện
Em nhận thấy người Việt Nam mình ngày càng hung dữ, tàn bạo.
Trong giao tiếp, quan hệ xh...chỉ cần một chút không vừa ý là nhẹ nhất là chửi mắng mạt sát nhau bằng đủ loại ngôn từ dơ bẩn.
Hơn nữa là thượng cẳng chân, hạ cẳng tay nhau đến sứt đầu mẻ trán.
Nguyên nhân là từ đâu vậy các Cụ?
Tất cả là tại "cái tôi lớn quá" nên họ làm lớn chuyện lên thôi