[Funland] Tại sao hàng xách tay Nhật bán ở VN lại rẻ hơn ở chính quốc?

DHa2015

Xe container
Em được một bạn chuyên bán hàng dạng này mách, sở dĩ rẻ hơn là khi đặt số lượng lớn tại nơi sx (các chủ hàng gom lại với nhau để đặt vài container một lần), các nhà máy của Nhật sẽ làm theo đơn đặt hàng, tiêu chí sản phẩm sẽ tương ứng giá đặt, và vẫn mác made in Japan.
Và hàng xách tay Nhật với nội địa Nhật là có khoảng cách đấy.

Quản Tượng

Xe tăng
Hoặc là xách tay ở nhà đi or ở bên anh Tập về rồi đóng lại mác Nhật, chứ xách tay mà xách ra nhiều thế thì đâu cho xuể các cụ nhỉ

fongbatbinh

Xe tải
E ở Nhật cũng vài năm,để ý thấy có nhiều mặt hàng như bỉm,sữa,mỹ phẩm...quảng cáo là hàng xách tay Nhật bán ở VN còn rẻ hơn là bán ở chính quốc.
Ở chính quốc,không chỉ so với giá ngoài cửa hàng,thậm chí lên mạng đặt hàng giá cũng cao hơn ở VN.
Rõ ràng,về lý thuyết,giá ở VN phải bằng giá đầu vào (bên Nhật)+ship+lãi =tất nhiên là phải cao hơn bên Nhật rồi,thế mà thực tế lại ngược lại.
Cụ nào thông thái vào khai sáng e phát.E trữ sẵn vodka rồi ợ.
Em thấy chả cứ giề xách tay Nhật. Xách tay Hàn cũng thế. Em chệu, chả hiểu nổi!

thtvuf

Xe điện
Em nghĩ cái giá mà cụ cho là đầu vào đó là giá bán lẻ bên đó và đuơng nhiên đắt vì mức sinh hoạt chung rất đắt đỏ. Cái đầu vào của dân buôn hàng xách tay em cho là không phải là cái giá bán lẻ(kể cả bán tại cửa hàng hoặc mua online) bên đó đâu cụ ạ. Về lý thuyết cụ không phải là dân buôn hàng xách tay...Em fun tý :))

Minh Râu 99

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nên nhớ là có một đội uân chuên thu mau đồ ăn cắp ở siêu thị rồi gom lại và chuyển về Việt Nam tiêu thụ nên rẻ hơn nhé

DHa2015

Xe container
Các cụ nên nhớ là có một đội uân chuên thu mau đồ ăn cắp ở siêu thị rồi gom lại và chuyển về Việt Nam tiêu thụ nên rẻ hơn nhé
Đội gì mà mãi ko bị hót, hàng xách tay nhan nhản ra kìa.

baduong

[Tịch thu bằng lái]
em xin lót dép hóng vụ này ạ, em rất tin dùng hàng Nhật, đang ngâm cứu cbi sữa cho F1 nhà em. cụ nào giải thix e vơi

Chuẩn đấy cụ. Năm ngoái bắt hơn 1600 vụ ăn cắp của người Việt tại Nhật :(. Nhà em buôn hàng Nhật em biết, suốt ngày mời chào hàng nhảy số lượng không giới hạn luôn :(

Em xin chia sẻ chút kinh nghiệm sau vài năm bán hàng Nhật, sở dĩ hàng Nhật ở VN còn rẻ hơn ở bển là vì một số lý do sau (à hàng nhái thì em không nhắc đến nữa nhé, em chỉ nói đến hàng xịn):
- Người Việt ăn cắp ở Nhật nhiều không đếm xuể, chỉ sau bọn Khựa. Các cụ tra google 1 giây là ra vô số bài báo nói về nạn này. Ở Hà Nội, các shop bán hàng Nhật nhảy cũng cực nhiều (cả quần áo, mỹ phẩm và TPCN), và các shop thường bán trộn hàng nhảy với hàng bill chứ ít shop chỉ bán chuyên hàng nhảy. Nói chung cái này chả ảnh hưởng đến người mua vì vẫn đc dùng hàng xịn đẹp mà giá lại rẻ, còn người bán thì lãi vô cùng vì hàng nhảy nhập giá rẻ mà. Chỉ ảnh hưởng đến xã hội thôi, vì tiêu thụ được nên nạn ăn cắp lại càng phát triển, đừng hỏi vì sao Nhật nó ghét dân Việt.
- Đối với TPCN thì mua số lượng lớn, tại công ty, giá sẽ được chiết khấu so với mua lẻ cũng kha khá, ví dụ như tảo, collagen. Các shop mà vận chuyển đường biển nữa thì càng được rẻ.
- Hàng mỹ phẩm thì mua ở duty free bên Nhật sẽ rẻ hơn hẳn so với store. Ví dụ son Shu ở store bán tính ra tầm hơn 500k, nhưng em từng nhờ anh trai mua ở duty free chỉ khoảng 400k, thỏi son nhẹ hều, về bán 500k ngon ơ :P. Còn mỹ phẩm SKII thì thỉnh thoảng store có chương trình giảm giá đến 30%, con buôn nhằm lúc đó mà mua thôi.
- Đồ quần áo thì các shop như nhà em suốt ngày chỉ căng mắt canh sale. Cái nào web sale rẻ hết cỡ thì phải check out thật nhanh không thì hết :)).
- Còn 1 nguồn hàng xịn cực rẻ nữa là từ các chú hải quan ạ, là hàng bị thu giữ đó. Cái này em chưa trực tiếp thấy, nhưng thằng bạn em có ông anh làm hải quan, từng mời mua cả tạ bộ thể thao thi đấu Uniqlo với giá vài trăm k/bộ :)).
- Sữa thì em không nắm rõ ạ, tại em không buôn sữa.
Kiến thức của em chỉ đến đây, nhớ ra gì em xin bổ sung sau ạ :P

nct3004

Xe tải
Gấu nhà e cũng mua sữa cho F1 sữa atamil hàng xách tay, e thấy trong shop bán >500k mà mua hàng ngoài toàn 700k. chả biết chất lượng thế nào vì không thể kiểm chứng. Đành mua bằng niềm tin thôi !

linhhang12

Xe máy
Thấy bảo mua SLL với mua chỗ giá rẻ nó cũng rẻ theo, bên Nhật bảo giá chênh nhau cũng nhiều lắm

Khoa Béo

Xe buýt
Hàng nhảy ở nước ngoài bán ở VN có được ko các cụ? Có vi phạm gì ko nhỉ?

kienjapan

Xe buýt
em xin lót dép hóng vụ này ạ, em rất tin dùng hàng Nhật, đang ngâm cứu cbi sữa cho F1 nhà em. cụ nào giải thix e vơi
Em đã từng mua hộ ông bạn 2 hộp sữa Meiji, sau khi cho con gái sử dụng có nói lại rằng thấy mùi vị cảm quan hơn hẳn sữa Meiji (xách tay) vẫn mua ở trong nước. Hàng hóa thì đa dạng các sản phẩm, nhưng về sữa thì có thể khẳng định là có sữa hết date, sữa trộn và sữa giả.

newbiess

Tháo bánh
Ko phải hàng ăn cắp đâu. Ăn cắp lấy đâu rs lắm thế và ngnồn hàng ổn định dồi dào hế . Bao nhiêu cũngvcos. Toàn hàng Quảng Châu dân mác Nhật xách tay ạ. Thậm chí hàng Quảng Châu ship từ Nhật về luôn. Uniqlo, mỹ phẩm, sữa vv

Hàng nhảy ở nước ngoài bán ở VN có được ko các cụ? Có vi phạm gì ko nhỉ?
Bán ngon chứ ạ, có điều nếu CATT đến kiểm tra ko có giấy tờ nguồn gốc là bị thu thôi :D. Thường thì chả bị thu bao giờ, đút ít tiền với đưa thêm cho họ 1 ít hàng vớ vẩn để về nộp cho có :D.

baduong

[Tịch thu bằng lái]
thực phẩm giờ mất liềm tin quá bác ah. :( k ăn thì chết mà ăn cũngcheetss

whitewood

Xe buýt
Hàng của ai em không biết, nhưng hàng của em cam kết Nhật, mua bán hợp pháp, date còn dài và không có trò mèo nào, không mua hàng sale nhưng giá vẫn rẻ. Em vẫn bỏ buôn cho các shop online và rất nhiều mợ kinh doanh trên FB. Còn vì sao rẻ thì em không dám bàn. Bí kiếp nghề nghiệp ạ.>:D<

nguoimayman91

Xe đạp
Em xin phép ngoài lề tí ah, hàng Nhật so với hàng Đức thì chất lượng thế nào ah

quynh com

Xe hơi
Đúng là giờ chẳng biết đường nào mà lần cả . Sống thế nào đẩy X_X