[Funland] Tại sao mẫu giáo công lập không lắp camera?

bber

Xe tải
F1 nhà em học trường tư từ 18 tháng. Nchung là ổn. Có cam từng phòng để phụ huynh theo dõi.

Bé sắp 3 tuổi, cũng cứng cáp lên nhiều. Em dự định cho sang trường công. Em khảo sát tất cả những trường công trên khu ba đình tây hồ đều ko lắp cam.

Tại sao lại thế ạ? Do quy định của Bộ hay do nhà trường ạ? Lắp cam là điều tốt để quản lý con em mình chứ ạ, nhất là ở độ tuổi mẫu giáo, có rất nhiều sự vụ trong quá khứ đáng tiếc xảy ra với trẻ nhỏ rồi.

Các cụ lý giải giúp em với.

xuantien_mobis

Xe lăn
Trường công muốn như trường tư e là khó lắm, tiếp tục trường tư đi Mợ

matizvan2009

Xe ba gác
nói vậy chứ nếu cụ làm việc (không phải là làm việc với khách hàng) mà có cái cam nó chiếu vào gáy thì cũng khó chịu lắm

NNS

Xe ngựa
học phí vài trăm thì sao đòi nó như học phí vài củ đc

hanghieu

Xe buýt
Lắp cũng mấy khi xem đâu

Đức Phạm 8x

Xe điện
Đòi nhiều dịch vụ thì học phí sẽ tăng lên.

Học phí vài củ thì lắp vô tư không cần phải ý kiến

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Trường tư bé nhà mình học, học phí 5M/tháng mà quan điểm của trường là chỉ lắp cam để người quản lý trường theo dõi tập trung, và xem lại khi có phụ huynh khiếu nại gì đấy, chứ không cho phụ huynh xem online.

Quan điểm của mình là, kể cả cho phụ huynh xem online, một khi giáo viên họ muốn đánh con mình thì họ vẫn có những góc khuất để làm mà không bị cam soi.

Phụ huynh cứ xem cam online rồi đòi can thiệp vào việc giáo dục của cô là không nên. Người dạy mà có cảm giác lúc nào cũng có người soi thì sẽ không thoải mái, và có thể họ giả bộ chiều lòng phụ huynh mà chưa chắc đã tốt cho các bé.

Ngo Rung

Xe lăn
F1 nhà em học trường tư từ 18 tháng. Nchung là ổn. Có cam từng phòng để phụ huynh theo dõi.

Bé sắp 3 tuổi, cũng cứng cáp lên nhiều. Em dự định cho sang trường công. Em khảo sát tất cả những trường công trên khu ba đình tây hồ đều ko lắp cam.

Tại sao lại thế ạ? Do quy định của Bộ hay do nhà trường ạ? Lắp cam là điều tốt để quản lý con em mình chứ ạ, nhất là ở độ tuổi mẫu giáo, có rất nhiều sự vụ trong quá khứ đáng tiếc xảy ra với trẻ nhỏ rồi.

Các cụ lý giải giúp em với.
Vấn đề là xiền? Ai chi :D

shiluo

Xe container
Cụ nên nghiên cứu xem có quy định phải lắp hay không, nếu không bắt buộc phải lắp thì họ không lắp là chuyện bình thường
Em gửi tư mà cũng không bao giờ nghĩ đến chuyện xem camera, mình đi làm thằng khác nó chĩa máy quay vào soi 24/7 thì em cũng nghỉ

motthoidongbim

Xe điện
Trường tư bé nhà mình học, học phí 5M/tháng mà quan điểm của trường là chỉ lắp cam để người quản lý trường theo dõi tập trung, và xem lại khi có phụ huynh khiếu nại gì đấy, chứ không cho phụ huynh xem online.

Quan điểm của mình là, kể cả cho phụ huynh xem online, một khi giáo viên họ muốn đánh con mình thì họ vẫn có những góc khuất để làm mà không bị cam soi.

Phụ huynh cứ xem cam online rồi đòi can thiệp vào việc giáo dục của cô là không nên. Người dạy mà có cảm giác lúc nào cũng có người soi thì sẽ không thoải mái, và có thể họ giả bộ chiều lòng phụ huynh mà chưa chắc đã tốt cho các bé.
Xác định công thì ở đâu cũng không có cam đâu.
trường f1- trường tư xem ol bình thường. Em không can thiệp vào việc giáo dục của cô. Thi thoảng xem để biết có ai đón chưa ... còn biết là cam có góc khuất or bị lôi vào nhà vs để tẩn. Kể cả việc cô tẩn, phạtem đều ủng hộ nhưng bảo cô đừng oánh chỗ hiểm thôi.

VCHDHN

Xe container
Em nghĩ vấn đề ở đây ko phải chuyện xiền như cụ và các cụ ở trên bảo. Lắp 1 dàn cam ko phải quá tốn kém và 1 khi đã muốn lắp thì ko thiếu gì cách để huy động tiền từ phụ huynh. Nhà trường thì quá giỏi việc này r mà cụ :))
Mùa hè nóng đến 40 độ, phòng học máy chục cháu mà bảo đóng góp lắp điều hoà khối ông bà còn chả đồng ý, vật vã chán cô giáo bỏ mịa nó tiền túi ra lắp. Chuyện có thật ở trường công đấy.

M.Duy Nguyễn

Xe máy
xưa lâu lâu em cũng vào cam để ngắm cô giáo :P

xukixuka

Xe tải

Tất nhiên là có góc khuất, nhưng có cam thì giáo viên muốn làm gì của phải e dè , cụ không thấy rất nhiều vụ bạo hành được phát hiện nhờ có cam à

Khanh.Uticom

Xe hơi
Quay để các trường tư ăn cắp hết bí kíp dạy học à :))
Ko được đâu nhé ;

theway

Xe tải
Lắp cam dùng cho mục đích giám sát nội bộ và trích xuất video khi có vụ việc mà phụ huynh yêu cầu thôi. Lắp cam để cho tất cả phụ huynh xem công khai là phạm luật rồi.

Thắng Formosa

Xe tăng
Cậu ấm cô chiêu của các bác là cành vàng lá ngọc nên có xem giáo viên ra gì đâu.
Không tin tưởng vào nhà trường, giáo viên thì đừng nên cho con tới trường. Xin cảm ơn !

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Thế ạ. Vậy nếu có sự cố đặc biệt xảy ra. Phụ huynh yêu cầu trích xuất camera nguyên gốc được ko cụ? và phải là nguyên gốc, ko cắt gọt?
Em cũng không biết vì chưa xảy ra cái gì bao giờ. Còn như hồi nhà em mới cho bé đi gửi thì mẹ nó lên ngồi ở phòng giáo vụ xem Cam mấy buổi đầu cho yên tâm thì trường cho xem thoải mái.
Tất nhiên là có góc khuất, nhưng có cam thì giáo viên muốn làm gì của phải e dè , cụ không thấy rất nhiều vụ bạo hành được phát hiện nhờ có cam à
Cái này thì do quan điểm từng người thôi ợ. Trong khu chung cư em ở có đến 7 cái trường tư, học phí toàn từ 5M trở lên, thì thấy trường cu con em học là đông học sinh nhất. Chắc do học phí rẻ nhất :D