[Funland] Tại sao người VN thích bấm còi thế nhỉ?

poiuy

Xe cút kít
Nhiều ông đi xe máy chạy cứ loạng quạng không hiểu vì mơ ngủ hay là gì, một số thì cắm mặt vào ĐT, 1 số thì lấn sang đường ô tô trong khi bên trong rộng thênh thang, nhưng trường hợp đó phải bấm còi cho người ta tỉnh.

Kiabuoisang

Xe container
Oh đùa, cụ có đọc kỹ chưa đấy? Còn nếu cụ ko đọc, auto comment thì cụ đúng là thằng dỗi hơi đầu đất
Biết ngay là kiểu gì cũng sẽ bị auto chửi:T; tôi đọc rất kĩ là khác; nếu không muốn người khác comment thì ghi chú rõ vào.

boyboy1990

Xe điện
Đường xá chật chội, xe đông người đông, ý thức tham gia giao thông thì như con tườu, ko còi thì đi kiểu gì? Đâm đè lên người ta mà đi à?
Ông nào bảo ko xài đến còi trên xe tháo ra tôi mua cho, còi Denso đang bán 260-290k/ cặp, tôi mua cho các ông 300k luôn. Mang đến gặp tôi, miễn còi đang lắp trên xe, đang kêu bt, tháo ra tôi mua hết.
Sinh ra cái còi trên xe là để còi khi cần, và cần là khi nào thì tuỳ từng người lái. Các ông ko muốn nghe thì khi ra đuờng nhét bông vào tai ấy, có ai dí súng vào đầu bắt các ông phải nghe đâu?
Hãm nhồn, sống Việt Nam sờ sờ cứ mang nước ngoài ra so làm gì. Thay vì chửi hãy học cách chung sống với nó, ko chung sống đc thì lên rừng mà ở. Chờ vài chục năm nữa ý thức toàn dân tốt lên thì hãy xuống núi cũng chưa muộn.

Có mỗi cụ còm khách quan nhất trong thớt này.

Đây mới là thằng đầu đất này, chặn mịa nick luôn cho đỡ gặp lần sau.
Đi phố thì ít khi phải bấm còi, trừ khi bị xe máy áp sát, còn đi tỉnh, đi cao tốc em phải bấm liên tọi, em mắc cái bệnh cứ vượt xe máy là phải bíp nhẹ 1 cái trước cho chắc, vượt xe tải trên cao tốc cũng thế vì nhiều lần em chỉ nháy đèn nhưng lúc vượt lên thấy ông xe tải đang cắm mặt vào smartphone @-)@-)@-)

nissanlover

Xe tải
Biết ngay là kiểu gì cũng sẽ bị auto chửi:T; tôi đọc rất kĩ là khác; nếu không muốn người khác comment thì ghi chú rõ vào.
Nếu cụ đọc rồi thì cụ ko thấy đoạn em nép vào lề phải nhường đường cho nó à? Nhường xong nó vẫn bấm còi, còn em đi trong TP chỉ đi dưới 50km, đúng chuẩn, cụ đọc mà ko hiểu thì ok, coi như cụ ko biết chữ hoặc mắt đọc mà đầu ko có não.

haivanphe

Xe container
Mọe, 11h tối hôm qua, em chạy 4B trên đường, có ông grabbike đi nghênh ngang chầm chậm giữa đường, vừa đi vừa xem điện thoại, nháy pha các kiểu mà ko có phản ứng gì. Ko bấm còi thì chả nhẽ kéo kính xuống chửi chắc?

Kiabuoisang

Xe container
Nếu cụ đọc rồi thì cụ ko thấy đoạn em nép vào lề phải nhường đường cho nó à? Nhường xong nó vẫn bấm còi, còn em đi trong TP chỉ đi dưới 50km, đúng chuẩn, cụ đọc mà ko hiểu thì ok, coi như cụ ko biết chữ hoặc mắt đọc mà đầu ko có não.
Thế comment của tôi nói cụ à? Dễ động lòng vậy?

IZ Bank

Xe đạp
Hơi lạc chủ đề thớt chút nhưng em ức chế cả hai LOẠI như nhau: còi vô văn hóa và đi vô tâm ích kỷ chỉ biết mình. Càng ngày càng gặp nhiều thể loại, đường thoáng, đi như ị ra đường nhưng cứ bám land trái, kệ mẹ đằng sau rồng rắn nối đuôi.

Cùi Bắp 555

Xe tải
Dư âm đi bão AFF thôi mà bác, hôm ấy em cũng vừa bấm vừa hú hú hú...

jafwm

Xe điện
Còi to không lo tắc đường...!

jang

Xe tăng
Ở VN đi mà không còi thì oto, xe máy, xe đạp, người đi bộ tạt đầu cho liên tọi. Bên Tây họ đi đúng luật, đúng làn thì không mấy khi phải còi. Người Việt sang bên đó đi chắc cũng chả phải còi nhiều. Nếu không còi là văn minh thì nhà sản xuất nó cắt luôn đi chứ còn để đấy làm gì. Quan trọng là dùng đúng lúc, đúng chỗ thôi. Đừng cái gì cũng hỏi tại sao người Việt thế này, thế kia nghe ngẫn bỏ mẹ. Các cụ không phải người Việt à?

otothanglong

Xe điện
Sáng nay em bị 1 vụ ức chế, đi suốt 2km trên đường Nhật Tân về bị thằng đằng sau bấm còi liên thọi mà cái kiểu còi như còi hú cứu hỏa ấy, lúc đầu em tưởng nó xin đường nghĩ cũng bực nhưng cứ táp sang bên phải cho nó vượt, nó vượt lên vẫn cứ bấm còi loạn xạ.
Giờ vào khu đô thị ở Cầu giấy ngồi cafe cũng nghe inh ỏi tiếng còi. Đau hết cả đầu, sao người VN chúng ta thích bấm còi thế ạ? Chúng ta không có ý thức về việc ô nhiễm tiếng ồn?
Cái thằng cụ gặp nó chỉ là 1 cá thể, vậy mà cụ giật tít vơ cả đám người Việt vào, vậy cụ nên tự hiểu tại sao lại vậy nhé. Ở xứ này khác với các xứ khác cả 100 năm nên các cụ đừng so sánh khập khiễng, xứ này mà không có còi thì hàng ngày phải bố trí xe hốt xác có khi còn nhiều hơn xe hót rác. Chạy ngang chạy dọc ngược xuôi tứ tung, đi xe nhiều người vẫn cắm mặt vào điện thoại rồi bao nhiêu ninra bịt kín ra đường chạy như cảm tử. Nói chung hãy nói bóp còi có ý thức, cái Còi cần được tôn vinh ở xứ này cụ nhé.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Nhiều lúc cháu cũng dùng còi để chưởi những thằng đi mất dậy, kể cả hai bánh!

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Sáng nay em bị 1 vụ ức chế, đi suốt 2km trên đường Nhật Tân về bị thằng đằng sau bấm còi liên thọi mà cái kiểu còi như còi hú cứu hỏa ấy, lúc đầu em tưởng nó xin đường nghĩ cũng bực nhưng cứ táp sang bên phải cho nó vượt, nó vượt lên vẫn cứ bấm còi loạn xạ.
Giờ vào khu đô thị ở Cầu giấy ngồi cafe cũng nghe inh ỏi tiếng còi. Đau hết cả đầu, sao người VN chúng ta thích bấm còi thế ạ? Chúng ta không có ý thức về việc ô nhiễm tiếng ồn?
vô học cầm vô lăng ở khắp mọi nơi, mệ chúng nó nghĩ là ngồi lên cái xe là bố là mẹ thiên hạ vậy, haiza

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
tùy văn hóa giao thông mỗi nước cụ ợ. bên Ấn đụ thì tụi nó còn đòi đi sau phải còi to lên :-??, cũng còi ủm tỏi điếc tai như ta
Vâng cụ ạ, vì em sang Lào, Thái Lan, Phillipines chả có ai bấm còi, cái bấm còi này không người Việt thì có con chó nào bấm đâu

Matizcoi

Xe cút kít
Còi mà hỏng thì mệt phết đấy :))

ahatuananh

Xe máy
Các cụ đã lên chém được ở diễn đàn thì đa phần là Còi “ đúng lúc cả, cái hội nó ko chém ở đây thì mới bạ đâu còi đấy, với e chỉ còi khi
- mấy ông 2b mắt mũi cứ dí vào phone
- mấy cô đèn xanh rồi nhưng vẫn vô tư ngắm vuốt qua gương xe máy
- Mấy anh 4b 2 chân xoè luôn 2 làn e đi sau chả biết ổng muốn đi hướng nào
- về đường quê thì dùng nhiều hơn...nhiều lối ngõ quá,
....v.vv
phương châm an toàn là trên hết, trước có ông xe nhà nc còi loạn e cho vượt, đi 1 hồi lại thấy ổng đang sau lưng ha ha

cobra77

Xe buýt
Em hạn chế sử dụng còi. Tuy nhiên có những trường hợp bắt buộc phải dùng, về nông thôn có những ngõ ngang đi chậm vẫn phải còi không ăn đòn ngay. Hoặc vừa rồi trời hơi lạnh chút, lắm ông kễnh con 1 tay đút túi quần/áo 1 tay lx đi chậm nghênh ngang giữa đường là phải còi nhiệt tình.

trung10banh

Xe đạp
Không phải là người Việt nào cũng vậy cụ ạ! Mà quan trọng bấm còi trong trường hợp nào, có cần thiết hay không.

SkyBay

Xe tải
Em đi hầu như kg mấy khi bấm còi trừ những lúc thấy thật sự cần thiết. Đối với em, những thằng hay bấm còi lung tung là những thằng văn hóa lùn. Mk, đường tắc phía trước mà thằng đằng sau vẫn bấm còi liên tục để xin đường thì em cũng đến chịu với nó!