[Funland] Tại sao Vinhomes Metropolis đắt thế mà lắm người mua vậy?

Vo_thuong

Xe điện
Thằng Vinhome Metroplis nó đắt cũng có thể một phần ở vị thể "kẻ dẫn đầu". Như trên sàn chứng khoán, cùng một ngành nghề nhưng cổ phiếu dẫn đầu bao giờ cũng gấp vài lần đứa thứ hai ( chẳng hạn như VCB trong Ngân hàng).
Thực ra hồi đầu mở bán Metropolis nó cũng chỉ chào tầm 60 triệu/m2 thôi, em nhớ hồi đó đang cãi nhau với một ông trong cơ quan là chỗ nào đẹp hơn - ông ấy cứ nói Giảng võ đẹp hơn nhưng em bảo Giảng võ tuổi gì so với Liễu giai - Kim Mã. Có thế thôi mà cũng nổ vang trời mới vui.
Còn hộ khẩu Ba đình hay Hoàn Kiếm quả cũng có hơn các quận khác một tẹo vì nó là Trung tâm chính trị (Bđ) và trung tâm Kinh tế của HN. ở Ba đình thì di chuyển đến các chỗ khác ở HN cũng khá tiện nhưng chỉ hơn 1 chút thôi.

bubu08

Xe tăng
E thấy đâu có đắt.
Vị trí đó nếu mà ở Saigon thì giá có khi gấp đôi. Thị trường HN bão hòa rồi thì mới có giá đó, nhìn chung 10 năm trước thì HN đắt hơn Saigon nhiều, nhưng 5 năm gần đây thì HN bão hòa, cung quá nhiều mà cầu thì không tăng mấy. Còn Saigon thì tăng nhanh, giá vượt HN tuy CSHT vẫn thay đổi chậm hơn HN xa.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em mặt phố Ngọc Hà Quận BĐ đây. Có méo gì mà tự hào,chẳng qua mấy ông ở tỉnh đến HN thì nghĩ vậy. Ở đâu mà nghèo đều khổ hết
Cụ giống em. Hộ khẩu Ba Đình to quá cơ, mà em cũng bỏ luôn :)) .

tieunhupha

Xe điện
Em thấy người nhiều tiền họ có góc nhìn khác với người tiền vừa phải đến ko có tiền. Vậy nên họ ko ở biệt thự, liền kề ở xa xa mà nhất quyết chui vào trung tâm là cũng có lý do. Em chưa được leo lên tòa này nhưng đứng bên hồ Tây thấy nó rất rõ nên có thể cái view hồ Tây là giá trị lớn mà mấy ông đang bị tắc đường ngay dưới Kim Mã- Đào Tấn ko thể hiểu được.

DIT

Xe điện
Vin làm thương hiệu BĐS quá tốt, căn bản cũng vì ngoài Bắc chả ai hơn.
Chứ vào SG thì không lại.
Nó làm khu ở quận 9, khỉ ho cò gáy bán giá 35 triệu/m2 vẫn bán hết, (giờ nó xây khu mới gần đó 55 triệu/m2 mà vẫn bán dc), đắt gấp đôi so với nhà đất xung quanh. Theo cụ trong SG có thằng nào làm đc như nó

Anita Emi

Xe điện
Em từng được đào tạo để bán dự án này đây. Theo các sếp đào tạo thì nó đắt vì mua sẽ “có hộ khẩu Ba Đình”, khách hàng mục tiêu là các quan chức ở tỉnh hay lên Ba Đình công tác, mua nhà để nghỉ ngơi gần cho tiện đồng thời... nuôi thêm mấy em sugar ba bi như kiểu chó trông nhà í. Xong sếp đào tạo còn khoái trá hỏi em “chú có thích có hộ khẩu Ba Đình không”. Em chỉ cười nhạt “Em không bao giờ từ bỏ gốc gác Quảng Ninh của mình”. Tuỳ mỗi người một quan điểm thôi.
Cho nên các cụ đừng hỏi sao nó đắt thế, đắt với các cụ nhưng rẻ với mấy ông quan chức, đặc biệt khi đó là tiền bẩn kiếm được dễ dàng.
Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Hộ khẩu Ba Đình thì được cái gì nhỉ?

Em có cái hộ khẩu Ba Đình bỏ xó bao năm nay, muốn cắt khẩu vì chuyển đi lâu rồi nhưng ngại thủ tục lằng nhằng nên cứ vứt đấy, haizzz.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chắc sếp cụ dạy chém gió chứ khẩu BĐ là cái gì đâu. Cả nhà cháu khẩu BĐ, có thấy gì hay đâu. Xin lỗi chứ kể cả nguyên quán HN, sống hay thì người ta nể, sống chó thì XH vẫn khinh như thường.
Khẩu BĐ nhưng với quan chức nó lại khác cụ ạ, chứ dân thường thì nói làm gì =))

tieunhupha

Xe điện
Nhà em mặt phố Ngọc Hà Quận BĐ đây. Có méo gì mà tự hào,chẳng qua mấy ông ở tỉnh đến HN thì nghĩ vậy. Ở đâu mà nghèo đều khổ hết
Em cũng chả tự hào vì cái khẩu HK cho đến khi bọn trẻ con nhà em bắt đầu đi học mới thấy giá trị của nó thôi cụ ạ. Em vợ em (con chú ruột) cũng phải nhập khẩu về TX để cho các cháu học trường công nên nếu các cụ ko có nhu cầu cho còn học trường công thì thôi còn ko thì cũng mất gần chục năm cho đến khi các cháu tự lực thi được vào chuyên.

dpl

Xe lăn
Chung cư cao cấp bình thường tầm 40tr/m2
Dự án này của Vin + thêm lại là 2 mặt đường hot
Vẫn bán hết còn gì ạ
E sửa 1 căn cho khách là cốp căn gần 10 tỉ nhg là xuất ngoại giao 9 tỉ

Skoda_Favorit

Xe container
Chả hay đâu. In ra nhiều tiền quá, cái gì giá cũng bong bóng. Cứ tưởng là giàu lên nhưng chả phải. Giàu lên là kiếm nhiều nhưng giá hàng hóa thấp. Nhưng đây kiếm được 7_8% năm nhưng mất giá tầm 9_10%. E thấy một bong bóng.
Cụ cẩn thận khi nói "IN RA NHIỀU TIỀN QUÁ"! Có thể bị phiền toái!

Em từng được đào tạo để bán dự án này đây. Theo các sếp đào tạo thì nó đắt vì mua sẽ “có hộ khẩu Ba Đình”, khách hàng mục tiêu là các quan chức ở tỉnh hay lên Ba Đình công tác, mua nhà để nghỉ ngơi gần cho tiện đồng thời... nuôi thêm mấy em sugar ba bi như kiểu chó trông nhà í. Xong sếp đào tạo còn khoái trá hỏi em “chú có thích có hộ khẩu Ba Đình không”. Em chỉ cười nhạt “Em không bao giờ từ bỏ gốc gác Quảng Ninh của mình”. Tuỳ mỗi người một quan điểm thôi.
Cho nên các cụ đừng hỏi sao nó đắt thế, đắt với các cụ nhưng rẻ với mấy ông quan chức, đặc biệt khi đó là tiền bẩn kiếm được dễ dàng.
Ô giờ cháu mới biết hộ khẩu Ba Đình có giá thế. Vậy mà em định đổi hộ khẩu phường Liễu Giai sang Bồ Đề Long Biên ở. Thế thôi nghe cụ nói e ko chuyển nữa vậy

24AnTrạch

Xe buýt

Mr. Toàn

Xe điện
Em chịu cụ ạ. Nhưng ở Ba Đình thì an ninh tốt, hàng xóm trông bề ngoài cùi cùi nhưng có khi mấy năm trước vẫn đang làm thứ bộ trưởng gì đấy cũng nên. Đa phần quan chức trung ương đều ở Ba Đình để gần nơi công tác mà.

Em trước ở Đội Cấn suốt. Chả cảm thấy gì cụ ạ

24AnTrạch

Xe buýt
Ba Đình thì phường Vĩnh Phúc cũng thuộc Ba Đình có gì ghê gớm đâu cụ?
Hình như Cả phường thành công nữa cụ ơi, mà phường thành công có cả khu tt cũ kỹ nữa gấu e hộ khẩu đấy mà chả thấy hơn cái vẹo gì

UFA

Xe điện
Ba Đình thì phường Vĩnh Phúc cũng thuộc Ba Đình có gì ghê gớm đâu cụ?
Em ở P Vĩnh Phúc đây ah, dân cũ thì cũng làm ruộng, dân mới thì cũng lôm côm lắm, trước đi sb về nói cho a về Vĩnh Phúc phát mấy ô tài xế mừng lắm, sau phải nói rõ về phường Vĩnh Phúc he he, dau này toàn nói khu 7,2 ha cho nhanh

arcobaleno87

Xe tải
Nói chung được cái vị trí với marketing , chứ thật vào khu của Vin thấy chất lượng xây dựng và tư duy thiết kế thua xa chủ đầu tư Sing.

ducvt8x

Xe tăng
Sáng ra đi làm đến nhục :(