Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vân Anh Vịt

Đi bộ
E chào a. E muốn hỏi về lệ phí trc bạ và thuế má để ra đc cái biển ý ah. Em sắp lấy xe sprint, giá 71tr8, anh cho e biết cách tính thuế trứoc bạ vs dịch vụ đăng kí tổng hết bn tiền dc ko ah?
Em hỏi bên topcom thì nvien bảo giúp đi làm hộ giấy tờ , giảm dc 500k phí nữa. E kb là nhân viên ở đấy đi làm thì mình giảm dc thật k hay mất thêm mà kb :( em là con gaid lại ko có kinh nghiệm a xem giúp e với ạ:)

quicky

Đi bộ
Chào các bác, số là em mua 1 em GTS Super ở Topcom, trong số bảo hành có ghi là được 3 lần bảo trì miễn phí (dưới 5000km) xe em thì lúc dc 700km đã đi bảo dưỡng lần đầu rồi, giờ đi dc 2000km có nên ra bảo trì không hả các bác? Mà em chả hiểu bảo trì với bảo dưỡng khác nhau như thế nào nữa. Trên web piaggio thì lần 2 phải trên 3000km mới phải ra tiếp, trong số cũng ghi là hẹn 3700km :D

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho em hỏi chút, LX 125ie nhà em nhìn từ dè sau thì bánh sau đổ phải, đi xe rất mỏi tay ga, nguyên nhân là tại sao hả cụ, xe nhà em chưa ngã đổ bao giờ.
Khả năng 2 cái gối cao su giảm chấn của xe bị nát rồi.

Cụ cho e hỏi 1 chút :
1. Con lx125ie của e thỉnh thoảng dừng xe hoặc đang chạy (nhưng về hết tay ga) thì bị tắt máy, để ý kỹ hóa ra là đèn đỏ nhớt nó bật là tắt máy... cụ có biết nguyên nhân tại sao đèn đỏ nhớt đấy nó bị vậy không ạ?
2. Xe e hết sạch xăng (trong bình không có gì), ra đổ 100k là 5l2 ... vạch báo xăng đc 1 nửa bình, cụ cho hỏi vạch báo xăng thế có bị lỗi ko ...
Cảm ơn cụ nhiều
1. Hiện tượng này là lỗi chế độ không tải, cụ cho vào hãng để scan kiểm tra kỹ xem. Nhẹ thì có thể sửa được, nặng thì phải thay bộ MIU (khá đắt).
2. Nếu nó trên nửa bình thì không sao đâu cụ vì bình xăng của cụ nó phải chứa được hơn 3L nữa.

Bác có thể cho em xin cái ảnh chụp chỗ " ốp tròn bưởng côn" bác nói ở trên không ạ? Có phải cái nắp che tròn mạ crome chỗ sau mà có chữ vespa ko ạ?
Đúng cái nắp đó cụ, nhớ là dùng khí nén để xịt nhé (ko dùng nước).

Thế còn tiếng vo vo như tiếng côn hú ở xe số phát ra ở đằng sau phải chăng là do vỡ vòng bi láp hả bác Tân
Cần phải kiểm tra xem nó bị vòng bi bưởng côn hay vòng bi trục láp, tuy nhiên nó chỉ bị mòn chứ ko vỡ được đâu.

E chào a. E muốn hỏi về lệ phí trc bạ và thuế má để ra đc cái biển ý ah. Em sắp lấy xe sprint, giá 71tr8, anh cho e biết cách tính thuế trứoc bạ vs dịch vụ đăng kí tổng hết bn tiền dc ko ah?
Em hỏi bên topcom thì nvien bảo giúp đi làm hộ giấy tờ , giảm dc 500k phí nữa. E kb là nhân viên ở đấy đi làm thì mình giảm dc thật k hay mất thêm mà kb :( em là con gaid lại ko có kinh nghiệm a xem giúp e với ạ:)
Phí trước bạ là 5% giá trị của xe, cộng thêm 4 triệu phí cấp biển nữa. Tiền này là nhà nước thu chứ hãng không thu. Nếu mợ nhờ nhân viên ở đó đăng ký hộ thì mất thêm phí dịch vụ nữa. Bình thường mua xe mợ sẽ được giảm giá thêm vài triệu so với giá niêm yết, nếu mợ mua đúng giá thì họ sẽ đăng ký cho mợ và giảm thêm chút ít như mợ nói.

Chào các bác, số là em mua 1 em GTS Super ở Topcom, trong số bảo hành có ghi là được 3 lần bảo trì miễn phí (dưới 5000km) xe em thì lúc dc 700km đã đi bảo dưỡng lần đầu rồi, giờ đi dc 2000km có nên ra bảo trì không hả các bác? Mà em chả hiểu bảo trì với bảo dưỡng khác nhau như thế nào nữa. Trên web piaggio thì lần 2 phải trên 3000km mới phải ra tiếp, trong số cũng ghi là hẹn 3700km :D
Rõ ràng thế rồi còn gì nữa cụ, bảo trì miễn phí của TC chỉ áp dụng 3 lần cho xe chạy dưới 5000km. Có nghĩa trong thời gian đó cụ mang đến bất cứ lúc nào chứ không như lịch ghi trong sổ của hãng.

Vân Anh Vịt

Đi bộ
Em ra hãng xe thì thỏa thuận dc giảm gần 2 triệu vào giá xe và dc tặng một số phụ kiện đi kèm, miễn phí phí dịch vụ đăng kí:) e muốn kèo thêm vụ phủ nano nữa nhưng kb có dc k:)) mai e đi rước e Sprint về ạ:) he he :) à lúc kiểm tra có cần đặc biệt chú ý phần nào ko a cho e ý kiến với ạ:) à về phủ nano thì có ảnh hửong gì đến chất lượng sơn ko ạ, vì e tính cả phủ và lắp khung lun:) e cảm ơn !

omanhi

Đi bộ
Em chào các cụ !
Các cụ cho em hỏi, xe nhà em Liberty nhập. Sau khi thay ắc quy ngoài hàng sửa xe gần cơ quan (từ tháng 2) thì xe bị hiện tượng đi đc khoảng 1 lúc lâu thì bấm còi ko kêu, lúc đó mà tắt máy là sẽ ko đề lại được, phải để 1-2 tiếng sau mới nổ được (xe ko bị chết máy giữa đường).
Vấn đề thứ 2 là hôm trước xe e ko bật đc pha, đi về nhà thấy 2 bàn tay khét lẹt, ngửi vào 2 tay cầm thấy mùi khét lắm ạ :(
Xe em ít khi đi, 1 tuần chỉ đi 1-2 lần thôi ạ. Xin các cụ tư vấn bắt bệnh giúp em.
Em xin cảm ơn các cụ !

Chỉnh sửa cuối:

Bình Đổ Đốn

Xe đạp
Cụ cho e hỏi 1 chút :
1. Con lx125ie của e thỉnh thoảng dừng xe hoặc đang chạy (nhưng về hết tay ga) thì bị tắt máy, để ý kỹ hóa ra là đèn đỏ nhớt nó bật là tắt máy... cụ có biết nguyên nhân tại sao đèn đỏ nhớt đấy nó bị vậy không ạ?
2. Xe e hết sạch xăng (trong bình không có gì), ra đổ 100k là 5l2 ... vạch báo xăng đc 1 nửa bình, cụ cho hỏi vạch báo xăng thế có bị lỗi ko ...
Cảm ơn cụ nhiều
Cụ Tân ơi ... e mong là lỗi nhẹ, chứ mà thay MIU đến vài củ nữa thì toi ... vì con xe e mua cũ của người quen, chả nhẽ sang ăn thua với ngta.

Hôm mua xe sáng đi không sao, đến chiều tối thỉnh thoảng đang đi bị tắt máy, đề lại thì đi bt (chứ e không phải tắt mở lại chìa khóa) ... Mấy hôm nay đi thì không còn xảy ra hiện tượng đó nữa, chỉ có ban tối vừa rồi dừng xe đèn đỏ tự dưng lại tắt máy 1 lần ...
Còn vụ xăng e cũng tính thử lại, chắc rơi vào khoảng 3l3~3l5 / 100km, với dòng lx ie thế là tiêu thụ xăng bt đúng không cụ

aucoustic

Đi bộ
Bác cho hỏi 2 gối cao su giảm chấn nằm ở vị trí nào, em kiểm tra mà không biết chỗ.

nirvana888

Xe máy
Em muốn bảo dưỡng lại toàn bộ xe Primavera, chạy được 17 vạn roài. Cụ nhắn em giá rổ với

Congntc

Đi bộ
Hnay qua bác mà nghe bệnh của e nó do bộ hơi phải thay mà buồn quá. Hx

lozyken123

Xe đạp
con liberty ie của e lúc vít lên vận tốc trên 40Km mà máy nó cứ sật sật , k êm tí nào. đây có phải lỗi chung của dòng xe hay có fix được lỗi này k bác ơi

TanPiaggio

Xe buýt
Em ra hãng xe thì thỏa thuận dc giảm gần 2 triệu vào giá xe và dc tặng một số phụ kiện đi kèm, miễn phí phí dịch vụ đăng kí:) e muốn kèo thêm vụ phủ nano nữa nhưng kb có dc k:)) mai e đi rước e Sprint về ạ:) he he :) à lúc kiểm tra có cần đặc biệt chú ý phần nào ko a cho e ý kiến với ạ:) à về phủ nano thì có ảnh hửong gì đến chất lượng sơn ko ạ, vì e tính cả phủ và lắp khung lun:) e cảm ơn !
Phủ nano không ảnh hưởng gì ngoài cái ví của mợ thôi. Chúc mợ hài lòng với sự lựa chọn của mình !

Em chào các cụ !
Các cụ cho em hỏi, xe nhà em Liberty nhập. Sau khi thay ắc quy ngoài hàng sửa xe gần cơ quan (từ tháng 2) thì xe bị hiện tượng đi đc khoảng 1 lúc lâu thì bấm còi ko kêu, lúc đó mà tắt máy là sẽ ko đề lại được, phải để 1-2 tiếng sau mới nổ được (xe ko bị chết máy giữa đường).
Vấn đề thứ 2 là hôm trước xe e ko bật đc pha, đi về nhà thấy 2 bàn tay khét lẹt, ngửi vào 2 tay cầm thấy mùi khét lắm ạ :(
Xe em ít khi đi, 1 tuần chỉ đi 1-2 lần thôi ạ. Xin các cụ tư vấn bắt bệnh giúp em.
Em xin cảm ơn các cụ !
Cụ cần kiểm tra kỹ bộ sạc xem thế nào nhé.

Cụ Tân ơi ... e mong là lỗi nhẹ, chứ mà thay MIU đến vài củ nữa thì toi ... vì con xe e mua cũ của người quen, chả nhẽ sang ăn thua với ngta.

Hôm mua xe sáng đi không sao, đến chiều tối thỉnh thoảng đang đi bị tắt máy, đề lại thì đi bt (chứ e không phải tắt mở lại chìa khóa) ... Mấy hôm nay đi thì không còn xảy ra hiện tượng đó nữa, chỉ có ban tối vừa rồi dừng xe đèn đỏ tự dưng lại tắt máy 1 lần ...
Còn vụ xăng e cũng tính thử lại, chắc rơi vào khoảng 3l3~3l5 / 100km, với dòng lx ie thế là tiêu thụ xăng bt đúng không cụ
Vâng hy vọng lỗi nhẹ, xăng chạy như thế trong phố thì không cao lắm đâu.

Bác cho hỏi 2 gối cao su giảm chấn nằm ở vị trí nào, em kiểm tra mà không biết chỗ.
Nó là bộ phận treo giữa máy và khung xe, cũng hơi khó nhìn một chút.

Em muốn bảo dưỡng lại toàn bộ xe Primavera, chạy được 17 vạn roài. Cụ nhắn em giá rổ với
Nếu cụ qua bên em vào các ngày thứ 3, 4, 5 hàng tuần sẽ được giảm 50% công BDTB, chỉ còn 90K thôi.

Hnay qua bác mà nghe bệnh của e nó do bộ hơi phải thay mà buồn quá. Hx
Xe cụ là xe Li đúng không, nếu vậy thì còn nhiều thứ nữa cũng bắt đầu nát rồi đấy.

con liberty ie của e lúc vít lên vận tốc trên 40Km mà máy nó cứ sật sật , k êm tí nào. đây có phải lỗi chung của dòng xe hay có fix được lỗi này k bác ơi
Em cần phải chạy thử để xem nó sật sật thế nào thì mới bốc thuốc được cho cụ.

lozyken123

Xe đạp
cụ cho e hỏi luôn là li việt thì nên thay dầu láp vs dầu máy loại nào & lịch thay dầu định kì nên như thế nạo ạ

dogiatoan1989

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút.
Em đang đi con GTS 125 3Vie. Xe em thì mới mua đc tầm 3 tháng, chạy đc 2000km, đã thay dầu máy và lọc dầu.
Từ lúc mới mua về xe em bị hiện tượng hụt ga. Ví dụ: e đi qua vật cản, phải giảm ga để đỡ xóc, khi qua được rồi để tăng ga lại, thì xe bị hụt ga, kéo nửa ga thì xe nó giật giật rồi mới lên được. Có lúc nó còn bị chết máy. Em tưởng chưa thay dầu thì vậy, nhưng thay dầu rồi vẫn ko được.
Em mang ra Service Piaggio, người ta kiểm tra, báo lỗi cái gì đó. Rồi bên đó lấy đồ thay luôn cho cái bị lỗi ở xe em. Nhưng từ khi thay xong đến giờ, hiện tượng hụt ga chỉ đỡ hơn 1 chút ( độ trễ khi kéo ga ngắn hơn), chứ ko khắc phục được hoàn toàn.
** Các cụ tư vấn cho em phải làm gì. Chứ ngta vừa thay cho em xong, giờ em lại mang ra để bảo hành thì ngại quá. Không mang không được, mà mang cũng thành....
Haiz, trăm sự nhờ các cụ ạ !:-??

nhatlongcamera

Xe tải
cụ cho em hỏi cụm xi nhan sau của liberty việt giá bao tiền, em chỉ bị vỡ tí xíu nhưng ra hãng người ta bảo chỉ thay cả cụm, giá 580k, em đang tìm chỗ rẻ hơn

hanoi2868

Xe buýt
Ở hà nội , khu hoàn kiếm , ba đình ,

* mua phụ tùng Honda wave , SH nói chung ở đâu giá chuẩn , ngon bổ rẻ các cụ chỉ giúp cháu ạ
* sữa chữa nói chung ở đâu giá chuẩn , ngon bổ rẻ các cụ chỉ giúp cháu ạ
cháu ở quê mới lên ,bán ít thóc , mới tậu được con xe ghẻ

cháu vào chỗ bác son shark hoàng cầu , mục đích vá lốp ko săm ,, tình trạng xe vẫn chạy , lốp còn hơi , chạy vô tư ,, ko phải dắt bộ ,,
* định thay lốp nhưng ko thay nữa ,, chỉ vá ,, được anh thợ cho vài cái nhìn trìu mến với thái độ úi dùi ơi
* được tư vấn thay má phanh sau nhưng cháu ko thay vì vẫn ngon , cái này thái độ làm mình khó chịu
* van hơi lốp sau cháu vẫn tự tay bơm , định kỳ , thử nước bọt đầu van , ko sao ,,,, nhưng thợ cho hay bị gỉ hơi từ van ,, nên phải thay van , thay hạt gạo ko hết được ,,
* xe ga côn sau có tiếng lạch cạch nhỏ , được tư vấn thay dây cua roa , cháu chả biết đúng hay sai nữa ,, nói chung là cứ thấy thay là bà con sợ nắm

Chỉnh sửa cuối:

hanoi2868

Xe buýt
cụ cho em hỏi cụm xi nhan sau của liberty việt giá bao tiền, em chỉ bị vỡ tí xíu nhưng ra hãng người ta bảo chỉ thay cả cụm, giá 580k, em đang tìm chỗ rẻ hơn
cái này cụ ra Piaggio Cúc Thiện 153 Phố Huế , 04.38212758 hà nội Tỉnh nhé

lozyken123

Xe đạp
liberty ie của e cảm thấy đi ăn xăng hơn bt, kb bị sao

dungmaruko1712

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi thay lốp trước xe li 3vie thì thay loại nào tốt, thay ở đâu, giá tầm bn nữa ạ. Thanks

Duymaster8

Xe tải
Cụ Tấn cho em hỏi nguyên nhân tại sao xe Liberty 3V của em dạo này đổ xăng đầy bình thì xăng chảy ra rất nhiều. Lúc trước em nhớ là ống xả xăng dư thiết kế khá cao, em đổ đầy thì chỉ chảy ra một chút chứ không nhiều như hiện nay ạ. Trộm vía chả nhẽ bình xăng của em bị thủng?@@

TanPiaggio

Xe buýt
cụ cho e hỏi luôn là li việt thì nên thay dầu láp vs dầu máy loại nào & lịch thay dầu định kì nên như thế nạo ạ
Cụ nên thay loại dầu máy tổng hợp 5W-40 chạy khoảng 3000km, dầu láp thì vài ba lần thay dầu máy mới phải thay. Tuy nhiên nếu xe cụ lội nước thì phải kiểm tra dầu láp, thấy có màu trắng sữa thì phải thay ngay lập tức.

Các cụ cho em hỏi chút.
Em đang đi con GTS 125 3Vie. Xe em thì mới mua đc tầm 3 tháng, chạy đc 2000km, đã thay dầu máy và lọc dầu.
Từ lúc mới mua về xe em bị hiện tượng hụt ga. Ví dụ: e đi qua vật cản, phải giảm ga để đỡ xóc, khi qua được rồi để tăng ga lại, thì xe bị hụt ga, kéo nửa ga thì xe nó giật giật rồi mới lên được. Có lúc nó còn bị chết máy. Em tưởng chưa thay dầu thì vậy, nhưng thay dầu rồi vẫn ko được.
Em mang ra Service Piaggio, người ta kiểm tra, báo lỗi cái gì đó. Rồi bên đó lấy đồ thay luôn cho cái bị lỗi ở xe em. Nhưng từ khi thay xong đến giờ, hiện tượng hụt ga chỉ đỡ hơn 1 chút ( độ trễ khi kéo ga ngắn hơn), chứ ko khắc phục được hoàn toàn.
** Các cụ tư vấn cho em phải làm gì. Chứ ngta vừa thay cho em xong, giờ em lại mang ra để bảo hành thì ngại quá. Không mang không được, mà mang cũng thành....
Haiz, trăm sự nhờ các cụ ạ !:-??
Cụ chả phải làm gì cả ngoài việc mang xe đến đại lý để họ xử lý lỗi cho cụ đến khi nào hết thì thôi.

Trong hãng thì giá cả cũng không chênh lệch nhau là mấy. Tuy nhiên nếu cụ vào chỗ em sẽ được giảm thêm 10% là thành viên OF.

liberty ie của e cảm thấy đi ăn xăng hơn bt, kb bị sao
Cụ thử cho xe đi BDTB xem thế nào.

Các cụ cho em hỏi thay lốp trước xe li 3vie thì thay loại nào tốt, thay ở đâu, giá tầm bn nữa ạ. Thanks
Lốp Maxxis là ổn nhất bây giờ.

Cụ Tấn cho em hỏi nguyên nhân tại sao xe Liberty 3V của em dạo này đổ xăng đầy bình thì xăng chảy ra rất nhiều. Lúc trước em nhớ là ống xả xăng dư thiết kế khá cao, em đổ đầy thì chỉ chảy ra một chút chứ không nhiều như hiện nay ạ. Trộm vía chả nhẽ bình xăng của em bị thủng?@@
Cụ thử kiểm tra chỗ nắp gắn phao xăng xem có bị nứt không nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng