Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Canondnn

Đi bộ
1.Lốp: gần đây Piaggio dùng 3 hãng lốp là Vee, Maxxis và Chengsin. Ko dùng Yokohama. Nhưng Yokohama cũng là hãng tốt, thương hiệu Nhật nên ko sao nhé. Mấy hãng kia thì 2 hãng Đài loan, 1 hãng Thái.
2.Dầu: máy 3v ie chính xác là dùng dầu 10w40 hoặc 10w30. Dung tích 1340ml. Khi thay thì đổ tối thiểu 1l2 vì trong cốc lọc luôn có sẵn 120ml rồi. Vậy đổ 1l là thiếu dầu, ko tốt đâu. Dầu láp thì là loại 80w90 Gl4 hoặc 5, dung tích 270ml nhé!
Thông tin mình nắm dc chia sẻ đến các bạn.
VẬY LỐP MÌNH là yokohama người bán bảo là lốp zin mà k phải hả b

xzibit

Xe hơi
1.Lốp: gần đây Piaggio dùng 3 hãng lốp là Vee, Maxxis và Chengsin. Ko dùng Yokohama. Nhưng Yokohama cũng là hãng tốt, thương hiệu Nhật nên ko sao nhé. Mấy hãng kia thì 2 hãng Đài loan, 1 hãng Thái.
2.Dầu: máy 3v ie chính xác là dùng dầu 10w40 hoặc 10w30. Dung tích 1340ml. Khi thay thì đổ tối thiểu 1l2 vì trong cốc lọc luôn có sẵn 120ml rồi. Vậy đổ 1l là thiếu dầu, ko tốt đâu. Dầu láp thì là loại 80w90 Gl4 hoặc 5, dung tích 270ml nhé!
Thông tin mình nắm dc chia sẻ đến các bạn.
VẬY LỐP MÌNH là yokohama người bán bảo là lốp zin mà k phải hả b
từ hồi ra bắt đầu ra Primavera thì piaggio mới bỏ ko dùng lốp yoko nữa còn trc đó vẫn dùng và gần đây là bỏ ko dùng acquy Yuasa nhập (hàng xịn rất ngon) nữa mà chuyển sang dùng acquy Habaco cho 1 số dòng xe (hơi cùi).....Nếu ko nhầm nhà cháu mới đi mua xe thì hiện tại hầu hết xe zin là lắp lốp maxxis, có sprint thì lắp lốp Cheng Shin còn khi nào lốp mòn vào hãng thay lốp thì sẽ có các lựa chọn Pirelli, Maxxis, Michelin, Cheng Shin, Vee Rubber, Yokohama tùy các showroom mà sẽ có tùy từng loại lốp!

xzibit

Xe hơi
Các bác cho em hỏi bảo dưỡng ze Zip ở đâu thì tốt nhỉ? Giá hợp lý mà làm cẩn thận có tâm tý. Em con gái nên chẳng biết nhiều về xe cộ. Bác nào giúo e chứ e đag khổ tâm lắm ạ
số 7 hàng chuối (hãng), ở ngoài thì có Thắng béo 3a Phủ Doãn hoặc Sơn Shark 44a Hoàng Cầu

xzibit

Xe hơi
Cụ chủ cho em hỏi con Li vịt của em cứ thỉnh thoảng đề rất khó nổ, mấy hôm e cứ mang ra hàng sửa thì lại đề rất ngon, nhưng về đến nhà tắt máy đề lại thì lại khó nổ. Thanks cụ
xe bao nhiêu km rồi? cụ thay bugi và vệ sinh lọc gió chưa? Chưa thì cụ làm 2 cái đó xem nào vừa rẻ vừa tiết kiệm lại hiệu qả đấy!

Canondnn

Đi bộ
từ hồi ra bắt đầu ra Primavera thì piaggio mới bỏ ko dùng lốp yoko nữa còn trc đó vẫn dùng và gần đây là bỏ ko dùng acquy Yuasa nhập (hàng xịn rất ngon) nữa mà chuyển sang dùng acquy Habaco cho 1 số dòng xe (hơi cùi).....Nếu ko nhầm nhà cháu mới đi mua xe thì hiện tại hầu hết xe zin là lắp lốp maxxis, có sprint thì lắp lốp Cheng Shin còn khi nào lốp mòn vào hãng thay lốp thì sẽ có các lựa chọn Pirelli, Maxxis, Michelin, Cheng Shin, Vee Rubber, Yokohama tùy các showroom mà sẽ có tùy từng loại lốp!
Nhà cháu tks 2 cụ :D đã có 2 ý kiến trái chiều, k biết cụ nào chính xác đây, các cụ khác cho xin thêm ý kiến ạ

meomatto

Xe buýt
Hi. Chắc bác xzibit nói đúng rồi. Mà đôi lốp nội thì quan trong gì bác? Trừ khi lốp nhập xịn chứ mấy cái kia sàn sàn nhau thôi. Yokohama còn là ngon nhất ý.

Canondnn

Đi bộ
Hi. Chắc bác xzibit nói đúng rồi. Mà đôi lốp nội thì quan trong gì bác? Trừ khi lốp nhập xịn chứ mấy cái kia sàn sàn nhau thôi. Yokohama còn là ngon nhất ý.
Ah ý mình k phải quan trọng lốp cụ ah, mà mình muốn kiểm chứng xem thằng bạn mới quen có uy tín hay k thôi

tuantran_007

Đi bộ
Con gts nhà em phanh đĩa bánh sau khi dắt nó cứ kêu ken két (lúc chạy thì ko nghe thấy). Ko cần mang ra hãng, ở nhà nhà mình tự khắc phục cho nó hết kêu đc ko cụ ơi?

TanPiaggio

Xe buýt
liberty viet 2011 vơiz ạ. Với cả khóa xe e bị mất chìa đen, giờ sờ đến cái chìa nâu nó bị rỉ cắm vào mở khóa ko nhận code giờ fai làm sao bác tư vấn giúp e phương án và chi phí với a. Thx cụ trước. Sđt của em:0983101983
Chìa nâu mà không nhận code thì chỉ có mất chíp thôi cụ, rảnh cụ gọi cho em theo số hotline xem hiện tượng thế nào nhé.

xe em vespa 3vie 2013 mua xe đã sử dụng khoảng 20000km, về chạy mấy bửa thì bị giật giật và tắt máy, đậu một chút đề máy thì được nhưng chạy chút thì cũng bị như zậy, có đem lại hãng kiểm tra thì được thợ ở đó kiểm tra phần mềm và xóa bộ nhớ gì đó, xong chạy về bình thường nhưng mấy hôm sau cũng bị như zậy nữa, mình đọc trên diễn đàn thì nhiều người bị như zậy quá, làm sao để hết tình trạng như zậy hả anh?
Cụ thử thay con rơle bơm xăng xem có hết không ?

Các bác cho mình hỏi là mình mới lấy con lx việt 125 3vie của thằng bạn (k thân lắm) đi đc 4000km, nhưng đi lâu lâu hay bị hụt ga ( đang đi nhanh mà hạ ga rồi lên ga lại thì bị hụt rồi tắt máy, hay dừng đèn đỏ rồi lên ga cũng hụt và tắt máy khi đề lên lại thì rất khó nổ máy, phải đề 3.4 lần mới nổ, trung bình đi 10 lần thì mới bị 1 lần gặp sự cố như vậy) k biết do xe hay là do hãng này xe nào cũng như vậy, và cho mình hỏi thêm là tại sao lốp xe mình là của hãng "yokohama" trong khi mình biết lốp zin của xe vespa là "maxxis", mình có hỏi thằng bạn thì nó đảm bảo lốp nó là zin. K biết hãng piago này có dùng cả 2 loại lốp hay chỉ 1 loại maxxis thôi các bác. Lốp nào thì cũng ok thôi nhưng chỗ bạn bè nên mình muốn hỏi lại các bác coi thằng b mình có uy tín k tại mới quen nó, tks các b
Cụ nên cho vào hãng để nâng cấp phần mềm chạy cho ổn định. Còn lốp thì có cả hai loại Yokohama và Chenshìng Maxxis nhé, bạn cụ ko sai đâu.

Cụ cho e hỏi dầu máy vespa S 3vie là 1L hay 1L3 vậy à. Nhiều ng bảo 3vie 1L3 mới đủ. Bt e toàn đổ 1L có sao k ạ?
Bình thường thay dầu chỉ 1L là đủ, trừ trường hợp bổ máy ra thì phải thêm một chút nữa.

Cụ chủ cho em hỏi con Li vịt của em cứ thỉnh thoảng đề rất khó nổ, mấy hôm e cứ mang ra hàng sửa thì lại đề rất ngon, nhưng về đến nhà tắt máy đề lại thì lại khó nổ. Thanks cụ
Không rõ cụ mang ra hàng thợ nó làm những gì, rảnh cụ mang qua bọn em kiểm tra lại cho.

Các bác cho em hỏi bảo dưỡng ze Zip ở đâu thì tốt nhỉ? Giá hợp lý mà làm cẩn thận có tâm tý. Em con gái nên chẳng biết nhiều về xe cộ. Bác nào giúo e chứ e đag khổ tâm lắm ạ
Mợ đã post ở đây thì thử mang qua bên em xem thế nào. Ít ra cũng còn chỗ để phản hồi khi chưa hài lòng ạ.

Con gts nhà em phanh đĩa bánh sau khi dắt nó cứ kêu ken két (lúc chạy thì ko nghe thấy). Ko cần mang ra hãng, ở nhà nhà mình tự khắc phục cho nó hết kêu đc ko cụ ơi?
Chắc chỉ tại cái má phanh thôi, cụ kiểm tra kỹ chỗ đấy xem.

xe_hetxang

Xe hơi
cụ Tân ơi, em đi Li việt, tuần trước có qua chỗ cụ bảo dưỡng thay dầu + thay bộ chống rung, mà mấy hôm nay đi lại có tiếng loẹt xoẹt ở bánh trước. em nghi phanh đĩa vướng cái gì hoặc bị cát bụi vào. Lỗi này mang ra cụ thì chi phí ước chừng như nào ạ

Canondnn

Đi bộ
Chìa nâu mà không nhận code thì chỉ có mất chíp thôi cụ, rảnh cụ gọi cho em theo số hotline xem hiện tượng thế nào nhé.

Cụ thử thay con rơle bơm xăng xem có hết không ?

Cụ nên cho vào hãng để nâng cấp phần mềm chạy cho ổn định. Còn lốp thì có cả hai loại Yokohama và Chenshìng Maxxis nhé, bạn cụ ko sai đâu.

Bình thường thay dầu chỉ 1L là đủ, trừ trường hợp bổ máy ra thì phải thêm một chút nữa.

Không rõ cụ mang ra hàng thợ nó làm những gì, rảnh cụ mang qua bọn em kiểm tra lại cho.

Mợ đã post ở đây thì thử mang qua bên em xem thế nào. Ít ra cũng còn chỗ để phản hồi khi chưa hài lòng ạ.

Chắc chỉ tại cái má phanh thôi, cụ kiểm tra kỹ chỗ đấy xem.
Tks bác tân nhé, mình đã làm theo bác mang xe ra hãng nâng cấp phần mềm (xe mình phần mềm cũ) thì h đi thấy ok hẵn, k biết vài bữa nữa có trở chứng lại hay k thôi :D

baovy

Đi bộ
Sáng thứ 7 cuối tuần vừa rồi, e vừa mang con li già ra anh reset lại... hôm nay đi vẫn hiện tượng cũ :(( chắc phải thay ecu như anh bảo rồi, sang tuần rảnh e lại mang nó qua anh ạ

TanPiaggio

Xe buýt
cụ Tân ơi, em đi Li việt, tuần trước có qua chỗ cụ bảo dưỡng thay dầu + thay bộ chống rung, mà mấy hôm nay đi lại có tiếng loẹt xoẹt ở bánh trước. em nghi phanh đĩa vướng cái gì hoặc bị cát bụi vào. Lỗi này mang ra cụ thì chi phí ước chừng như nào ạ
Nếu bị cát bui thì chỉ vs miễn phí cho cụ, nhưng kiểm tra mòn má phanh thì phải thay rồi (vẫn giảm 10% đấy ạ).

Tks bác tân nhé, mình đã làm theo bác mang xe ra hãng nâng cấp phần mềm (xe mình phần mềm cũ) thì h đi thấy ok hẵn, k biết vài bữa nữa có trở chứng lại hay k thôi :D
Vâng, hy vọng xe của cụ chạy ngon lành !

Sáng thứ 7 cuối tuần vừa rồi, e vừa mang con li già ra anh reset lại... hôm nay đi vẫn hiện tượng cũ :(( chắc phải thay ecu như anh bảo rồi, sang tuần rảnh e lại mang nó qua anh ạ
Vâng rảnh mợ mang qua nhé ! @};-

DauDenMan

Xe máy
Hôm trước mới ra bảo ddưỡn cVesesVesspa S chỗ a Tấn. . .chất lượng và dịch vụ rất OK mặc dù trời mưa gió :)

alpharemeo

Xe hơi
anh @TanPiaggio:
Cuối tuần em mang xe Zip của vợ sang bên anh nhé, nhờ anh kiểm tra hộ ạ, thấy kêu đợt này nó ì ì với bị nóng, mà e mới mang đi thay dầu đc tầm 1 tháng, xe đấy cũng chả đi đâu mấy (Đợt trc em vẫn định kỳ mang con Zip bảo dưỡng thay dầu bên Topcom LD, nên e nghi do dầu lắm)

Quangnghialxag

Đi bộ
Các cụ giúp em tý !
Xe em dán keo nay gần ... 2 năm chưa thay,
giờ nó khô cứng bể ra từng mảng,
phải lột hết keo thế nào mà 0 tróc sơn xe đây các cụ ơi huhu :(

0962226789

Xe container
Nếu bị cát bui thì chỉ vs miễn phí cho cụ, nhưng kiểm tra mòn má phanh thì phải thay rồi (vẫn giảm 10% đấy ạ).

Vâng, hy vọng xe của cụ chạy ngon lành !

Vâng rảnh mợ mang qua nhé ! @};-
Cụ cho em hỏi dòng 3v có hay bị gãy tăng cam không ? Xe e bị gãy tăng cam , đứt xích cam xong làm xong xupap. Vào Topcom Thanh xuân họ không bảo hành ! Cái tăng cam bằng nhựa đen mỏng manh.

alpharemeo

Xe hơi
anh @TanPiaggio:
Cuối tuần em mang xe Zip của vợ sang bên anh nhé, nhờ anh kiểm tra hộ ạ, thấy kêu đợt này nó ì ì với bị nóng, mà e mới mang đi thay dầu đc tầm 1 tháng, xe đấy cũng chả đi đâu mấy (Đợt trc em vẫn định kỳ mang con Zip bảo dưỡng thay dầu bên Topcom LD, nên e nghi do dầu lắm)
Hnay a TanPiaggio bảo dưỡng cho xe xong, lại mượt mà ngon nghẻ rồi ạ :-bd

Trạng thái
Thớt đang đóng