Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần I

Trạng thái
Thớt đang đóng

iceheart868

Xe hơi
Nếu khám đúng bệnh như thế thì bác cứ a lô em 1 câu trước khi thay nhá! Tội vạ đâu em chịu hết.
Mai e sẽ đi check lại kỹ 1 lần nữa, nh kụ vuahe77 ơi nếu vấn đề là cái van không tải thì khi xuất hiện tiếng xạch xạch này mà tắt điều hòa đi liệu có hết kêu? Vì theo e hiểu cục bù ga này chức năng chính là tăng vòng tua động cơ hỗ trợ lốc điều hòa giúp xe không bị hụt ga rung giật, k biết có đúng k :D

vuahe77

Xe điện
Hụt ga, rung giật là do dây cao áp hoặc là bô bin rồi.

hotien70

Xe tải
Xe em bữa trước cũng bị như xe của cụ ic
em thay cái bù ga là hết
bệnh này nhiều cao thủ ford cũng bó tay ko biết kêu từ đâu, thực sự là cụ ic bị thay mất nhiều thứ cũng phải
cụ ghé tai vào miệng ống lấy gió mà tiếng kêu ở đây là lớn nhất thì đúng là cái bù ga gây ra

iceheart868

Xe hơi
hi... tks các kụ tư vấn, mấy hnay e bận quá vẫn chưa đi check đc, hôm nào thay cái van này xong e sẽ report để các kụ cùng biết rut kinh nghiệm, thực ra 2 cái dây curoa của e cũng nứt vỡ hết rồi, thay cũng đáng lỡ nó đứt phựt dây đàn 1 phát đi 1 dàn cũng k biết thế nào, e vodka các kụ đây :D

camapgia

Xe hơi
Hụt ga, rung giật là do dây cao áp hoặc là bô bin rồi.
Hôm nay gọi cụ nhờ tư vấn mãi ứ được
Xe em từ vài hôm nay thấy giật giật máy. Hôm nay thì giật rõ hơn, vòng tua máy thỉnh thoảng sụt thấp lạ thường. Để ở N có lúc xuống tầm 600rpm rồi lại òa lên 800. Để ở D, giữ phanh thì 800-1000rpm (bt thì tầm 1200)
Không biết có phải do cao áp + mobin không. Xe e đã thay 1 lần lúc 4 vạn +/-, bây giờ đang hơn 8 vạn, chắc là đến tuổi rồi các cụ nhỉ

volga3110

Xe buýt
Móa ơi, cá mập toàn trốn vợ đi chơi hay sao ma nhanh lên 8van thế? Thay thôi, rẻ bèo ý mà! Mang vào hãng vệ sinh các kiểu, chưa được thì thay! Mà sao hay thấy cụ đõ xe ở Trần Phú gần Phùng Hưng thế?

vuahe77

Xe điện
Hê hê chiều anh tư véo rùi ná! Cứ đi 1 vài bữa nữa rùi thay cũng không sao mà, chỉ khó chịu tí thôi.

nolove3274

Xe hơi
Nhất định thế rồi, em còn nhiều thứ cụ chưa để ý như 1 chạm đóng tất cả các cửa, 1 chạm mở tất cả các cửa, nháy nhẹ xi nhan tự nháy 3 lần ....đại loại thế

Xe em mới đi lắp Xenon xong thì tự dưng mất chức năng 1 chạm đóng tất cả các cửa,chỉ còn chức năng mở tất cả các cửa thôi mới buồn,có bác nào bị bệnh này chưa,cho em hướng khắc phục cái ...muốn thay luôn giảm xóc thì mua đâu các bác nhỉ???

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Xe em mới đi lắp Xenon xong thì tự dưng mất chức năng 1 chạm đóng tất cả các cửa,chỉ còn chức năng mở tất cả các cửa thôi mới buồn,có bác nào bị bệnh này chưa,cho em hướng khắc phục cái ...muốn thay luôn giảm xóc thì mua đâu các bác nhỉ???
Chắc lúc lắp Xenon thợ rút ac qui ra rồi nên mới bị cái lỗi 1 chạm đóng cửa, cái này chỉ cần lập trình lại chìa khóa là OK, tự làm cũng được. Mỗi tội em quên cách lập trình rồi, cụ nào nhớ hướng dẫn giúp với.
Thay giảm sóc em cũng toàn thay trong hãng. Trước có lần mua giảm sóc ở ngoài, về lắp thử thấy có một số điểm tỳ lệch so với tiêu chuẩn một tý tẹo. Cộng với một số bài học kinh nghiệm nữa, thế là từ sau cạch mua đồ ở ngoài.

nolove3274

Xe hơi
Cám ơn bác,đúng là nó có tháo Ắc quy ra thật,em cũng ngẫm như bác,1 là do phần mềm,2 là do chìa,nhưng mà lạ 1 cái là chức năng lên kính 1 chạm cũng mất cứ phải giữ cho lên hết điên lắm bác ạ...Bị như bác nói thì may cho em quá...e lại bệnh khác thì toi,lúc mới lắm Acquy lại nhiệt độ còn báo -40°C cơ bác ạ....đi 1 lúc chỉnh chán chê tắt máy thì sáng nay nó tự hết...được cái đèn sáng thì lại thêm cái để lo...tóm lại cũng chỉ vì cái bọn Ford nó làm đèn cos tối om và Bi cầu thì nó lại cho vào pha nên mới khổ cái thân em!

@all:có bác nào biết thay loa cho Mon ở đâu ngon mà nghe hay ko,em đang định thay JBL giá khoảng 85 Đô 1 chiếc có chát quá ko ạ???

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cám ơn bác,đúng là nó có tháo Ắc quy ra thật,em cũng ngẫm như bác,1 là do phần mềm,2 là do chìa,nhưng mà lạ 1 cái là chức năng lên kính 1 chạm cũng mất cứ phải giữ cho lên hết điên lắm bác ạ...Bị như bác nói thì may cho em quá...e lại bệnh khác thì toi,lúc mới lắm Acquy lại nhiệt độ còn báo -40°C cơ bác ạ....đi 1 lúc chỉnh chán chê tắt máy thì sáng nay nó tự hết...được cái đèn sáng thì lại thêm cái để lo...tóm lại cũng chỉ vì cái bọn Ford nó làm đèn cos tối om và Bi cầu thì nó lại cho vào pha nên mới khổ cái thân em!
@all:có bác nào biết thay loa cho Mon ở đâu ngon mà nghe hay ko,em đang định thay JBL giá khoảng 85 Đô 1 chiếc có chát quá ko ạ???
Ặc, thôi cụ nên lượn qua hãng cho nó cắm máy vào tét 1 phát đi cho nó yên tâm.
Loa cũng nên dùng loa theo xe thôi, lắp loa khác vào khéo lại lởm hơn đấy. Riêng loa của Mondeo 2.5 thì rất nhiều người phải choáng vì không biết tại sao nó lại hay thế.

camapgia

Xe hơi
Móa ơi, cá mập toàn trốn vợ đi chơi hay sao ma nhanh lên 8van thế? Thay thôi, rẻ bèo ý mà! Mang vào hãng vệ sinh các kiểu, chưa được thì thay! Mà sao hay thấy cụ đõ xe ở Trần Phú gần Phùng Hưng thế?
Dạ nhà em ở đúng cái chỗ đỗ xe đấy ạ. Em mà trốn vợ đi chơi thì chỉ tốn tiền taxi chứ hết thế nào đc 8 vạn

Hê hê chiều anh tư véo rùi ná! Cứ đi 1 vài bữa nữa rùi thay cũng không sao mà, chỉ khó chịu tí thôi.
Vâng cụ, lúc nào cụ lên Tokin hú em nhé, em chuyển về ngay đấy rồi

rongdensisi

Xe tải
Híc, đen quá các kụ à, cháu mới bị gãy cái lẫy chốt cửa bên trong (mặc dù đã biết lúc nào cũng phải nhẹ nhàng với em nó nhưng...) thế là mấy bữa nay muốn chui ra là phải hạ kính xuống --> thò tay ra ngoài mở --> bất tiện vô cùng. Kụ nào có biết giá khoảng bao nhiêu và mua ở đâu ko ạ? Cháu cám ơn.

Tdthang1234

Xe buýt
Híc, đen quá các kụ à, cháu mới bị gãy cái lẫy chốt cửa bên trong (mặc dù đã biết lúc nào cũng phải nhẹ nhàng với em nó nhưng...) thế là mấy bữa nay muốn chui ra là phải hạ kính xuống --> thò tay ra ngoài mở --> bất tiện vô cùng. Kụ nào có biết giá khoảng bao nhiêu và mua ở đâu ko ạ? Cháu cám ơn.
kính cụ! tổng là 600k e vừa thay xong hôm trước. ngon choét

rongdensisi

Xe tải
Kụ Hề ơi, bữa trước alo cho kụ hỏi về cái cảm biến nhiệt độ nhưng tìm mãi mà chắng thấy cái jack như kụ nói nó ở đâu cả nên vợ cháu lúc nóng lúc lạnh bất thường lắm, kụ chỉ dùm lại cho cháu cái.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
kính cụ! tổng là 600k e vừa thay xong hôm trước. ngon choét
Trước em sửa hết 50k ạ (xe 3 màn hình).

vuahe77

Xe điện
sửa thì hết 50k, thay thì mất 6-8 lít...Ơ mà cái bài xin tư vấn giá xe của em đâu mất rồi mod ơi... #-o

dungla

Xe buýt
Các cụ ơi em đang muốn tắm táp lại cho vợ 2 nhà em, mông má cho bóng đẹp thơm tho. Làm ở chỗ nào bây giờ các cụ nhỉ?

Em cũng muốn vệ sinh cái dàn lạnh luôn cho nó thoáng :D

vuahe77

Xe điện
Nhất về dịch vụ tốt và giá cả cao thì lên SONAX Xuân Diệu đường vào Phủ. Không thì ra Lý Quì hay Báo Đỏ vậy bác nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng