Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần I

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Ặc, tội này là tội thay ac qui ở Hai Bà Trưng rồi. Lần sau thay ac qui nhớ phải nối song song thêm cái ac qui phụ vào trong lúc thay để nó duy trì nguồn điện nhá.
Mịe, chủ quan. Mở cốp ra đíu thấy cái tem in code đâu cả.
Đáng lẽ việc đấy phải làm trước khi thay acquy.
Thế mới có chuyện để chém :))

coty

Xe tăng
Mịe, chủ quan. Mở cốp ra đíu thấy cái tem in code đâu cả.
Đáng lẽ việc đấy phải làm trước khi thay acquy.
Thế mới có chuyện để chém :))
Cụ mở thớt bên kia xem kìa, nhà tiến sỹ TA gì gì tìm được code cho cụ rồi kìa, hình như là 8427 đấy. Voka người ta hậu vào cụ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
vuahe77;! :D[/QUOTE nói:
em hỏi cụ cái. Mon đời cuối 2004 form 2005. chạy hơn 6 vạn mà sao tiếng máy to hơn mức bình thường là có bệnh gì không cụ?

vuahe77

Xe điện
Ơ em cứ tưởng nó kêu to là cái kụ khoái chứ nhể...Máy V6 cơ mà...

satphelieu

Xe buýt
Ặc, tội này là tội thay ac qui ở Hai Bà Trưng rồi. Lần sau thay ac qui nhớ phải nối song song thêm cái ac qui phụ vào trong lúc thay để nó duy trì nguồn điện nhá.
Khi thay ac quy cứ để máy nổ là ok rồi, cần gì phải ac quy phụ làm gì cho phức tạp.

zeromanvp

Xe tăng
em hỏi cụ cái. Mon đời cuối 2004 form 2005. chạy hơn 6 vạn mà sao tiếng máy to hơn mức bình thường là có bệnh gì không cụ?
Thường là do quạt giàn nóng cụ ạ. Cái này khác với tiếng máy nổ

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Thường là do quạt giàn nóng cụ ạ. Cái này khác với tiếng máy nổ
vậy có ảnh hưởng đến máy không cụ? vì dùng lâu . mà sao cái đèn báo túi khí xe Ford hay báo sáng thế nhỉ. em thấy mấy con bị ròi 1 vạch lẫn 2 vạch. có ảnh hưởng gì không ạ?

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Ơ em cứ tưởng nó kêu to là cái kụ khoái chứ nhể...Máy V6 cơ mà...
Cụ Hề mua xe mới chưa ạ ? chiều nay cụ rảnh không em mời cà phê cho em hóng tí. Hôm trước off em về sớm cụ đến sau nên ko gặp:D

vuahe77

Xe điện
Thứ 7 đẹp giời có người rủ đi cà phê chém gió mà em lại phải về quê vợ cả ăn giỗ tiếc quá! Em đành hẹn bác cuối tuần sau vậy nhá! Cám ơn bác.

zeromanvp

Xe tăng
vậy có ảnh hưởng đến máy không cụ? vì dùng lâu . mà sao cái đèn báo túi khí xe Ford hay báo sáng thế nhỉ. em thấy mấy con bị ròi 1 vạch lẫn 2 vạch. có ảnh hưởng gì không ạ?
Quạt kêu thì mang đi vệ sinh, tra dầu mỡ thì cũng đỡ to mồm hơn. Xe em dạo này mồm cũng cứ ngoạc ra mà chưa có thời gian đi bảo dưỡng. Đèn túi khí báo thì cụ phải vào hãng kiểm tra xem có phải bị lỗi không hay là do lỏng jack cắm. Em nghĩ túi khí là thiết bị an toàn cực kỳ quan trong, nên không thể xem thường được

bes

Xe lăn
Thứ 7 đẹp giời có người rủ đi cà phê chém gió mà em lại phải về quê vợ cả ăn giỗ tiếc quá! Em đành hẹn bác cuối tuần sau vậy nhá! Cám ơn bác.
Hôm nay cũng đẹp giời, nhà Sắt nó rủ anh đi cafe lúc 10h30 PM mới đau chứ :((
Hic hic, giờ đó còn bận về đi ngủ ...với vợ :))

Pet_HUT

Xe container
Các chiên za cho em hỏi: Xe em hum trước đi tự dưng nghe tiếng kêu ộp ộp ở trong khoang máy, ra gara check thì thợ nó bẩu là bị chít quả van không tải. Thợ nóa thay cho 1 con tương tự vào, chạy đc 2 hôm lại bị tiếp! Các cụ nào đã bị bệnh này chưa, hướng khắc phục như nào ợ! Thay mới hình như <1 củ thì phải

bes

Xe lăn
Các chiên za cho em hỏi: Xe em hum trước đi tự dưng nghe tiếng kêu ộp ộp ở trong khoang máy, ra gara check thì thợ nó bẩu là bị chít quả van không tải. Thợ nóa thay cho 1 con tương tự vào, chạy đc 2 hôm lại bị tiếp! Các cụ nào đã bị bệnh này chưa, hướng khắc phục như nào ợ! Thay mới hình như <1 củ thì phải
Thế thì bị nó lùa cho cái van không tải cũ của ông nào tháo ra rồi.
Giá mới 1tr2 chưa có công xá, bị hỏng nó kêu tu tu tu chứ không ộp oạp đâu.
Cụ tìm kỹ, có khi có con ếch trong khoang máy.

PS : Hôm thứ 7 đíu thấy ra sân, con Mèo Bửn xuống oánh tưng bừng :))

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Quạt kêu thì mang đi vệ sinh, tra dầu mỡ thì cũng đỡ to mồm hơn. Xe em dạo này mồm cũng cứ ngoạc ra mà chưa có thời gian đi bảo dưỡng. Đèn túi khí báo thì cụ phải vào hãng kiểm tra xem có phải bị lỗi không hay là do lỏng jack cắm. Em nghĩ túi khí là thiết bị an toàn cực kỳ quan trong, nên không thể xem thường được
Vâng Cám ơn kụ! em sẽ check lại.

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
ok bác! Cuối tuần sau em gọi bác trước nhé. em xin tí kinh nghiệm mua xe hi hi hi :D

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Cho em hỏi các kụ với. xe Mon đời 2005. Lúc đề nổ em nghe có tiếng xịt . và khi đạp ga cũng có tiếng xịt hay phụt gì đó rồi vẫn lên ga là bị thế nào ạ. có giống hỏng van không tải khong ạ?

bes

Xe lăn
Cho em hỏi các kụ với. xe Mon đời 2005. Lúc đề nổ em nghe có tiếng xịt . và khi đạp ga cũng có tiếng xịt hay phụt gì đó rồi vẫn lên ga là bị thế nào ạ. có giống hỏng van không tải khong ạ?
Cái này giống bệnh van không tải, cứ kệ nó kêu cho đỡ buồn ngủ, thay làm gì :))
Xe em thay acquy rồi vẫn xịt, mai mang đi kiểm tra, khả năng phải thay máy phát.
Nhà Sắt sáng mai rỗi chạy ra xưởng Mr.Hùng chơi nhé.

satphelieu

Xe buýt
Cái này giống bệnh van không tải, cứ kệ nó kêu cho đỡ buồn ngủ, thay làm gì :))
Xe em thay acquy rồi vẫn xịt, mai mang đi kiểm tra, khả năng phải thay máy phát.
Nhà Sắt sáng mai rỗi chạy ra xưởng Mr.Hùng chơi nhé.
Hỏng máy phát thì làm sao bác chạy ra đấy được?

Trạng thái
Thớt đang đóng