[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Vô lăng ngang

Xe tăng
Em khoe hàng con thứ 2. Cán em tự làm bằng sừng trâu và gỗ hương đỏ. Lưỡi thì tất nhiên là mua rồi :)) . Mời các cụ xem qua và cho em xin vài lời góp ý :)
Cán cụ làm form rât phù hợp với công năng của cây phi-le này, nếu là em thì phần khâu sừng sẽ để dầy lên 2cm nữa.
Hình dáng cây dao của cụ nhắc em nhớ tới ý nghĩa nguyên thủy của dao kéo, loài người là sinh vật quá yếu ớt nên đã tự làm ra móng vuốt cho mình! :)

thinhduybao

Xe điện
Cảm ơn hai cụ đã góp ý. Khâu sừng em tự cắt rồi khoan lỗ bằng mũi 3. Em định làm dầy hơn tí nhưng rất khó khoan phá để đút vừa chuôi dao, có lẽ phải mua thêm cái ê tô nữa :)
Đẹp đấy cụ, nhưng nếu cụ thêm cái khâu sừng hoặc đồng dài hơn thì cán dao sẽ chất hơn.
Cán cụ làm form rât phù hợp với công năng của cây phi-le này, nếu là em thì phần khâu sừng sẽ để dầy lên 2cm nữa.
Hình dáng cây dao của cụ nhắc em nhớ tới ý nghĩa nguyên thủy của dao kéo, loài người là sinh vật quá yếu ớt nên đã tự làm ra móng vuốt cho mình! :)

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cảm ơn hai cụ đã góp ý. Khâu sừng em tự cắt rồi khoan lỗ bằng mũi 3. Em định làm dầy hơn tí nhưng rất khó khoan phá để đút vừa chuôi dao, có lẽ phải mua thêm cái ê tô nữa :)
Cụ nên mua một cái eto nhỏ, rất tiện cho các việc khác nữa trong nhà.
Riêng khâu sừng thì sắm một bộ cưa mỹ thuật nhỏ, khoan lỗ mồi rồi xỏ cái lưỡi cưa qua, bắt vào khung, cưa theo hình dạng tang dao là được. Như bộ dưới em mua có 50k ở chợ giời. Có tới 5 lưỡi nhỏ, dũng mãi chưa hết 1 lưỡi.

thinhduybao

Xe điện
Cụ nên mua một cái eto nhỏ, rất tiện cho các việc khác nữa trong nhà.
Riêng khâu sừng thì sắm một bộ cưa mỹ thuật nhỏ, khoan lỗ mồi rồi xỏ cái lưỡi cưa qua, bắt vào khung, cưa theo hình dạng tang dao là được. Như bộ dưới em mua có 50k ở chợ giời. Có tới 5 lưỡi nhỏ, dũng mãi chưa hết 1 lưỡi.
Cảm ơn bác đã tư vấn . Mai em cũng phải sắm cái cưa giống của bác . :))

Toan HP

Xe buýt
Bunmei, thương hiệu ra đời trước Global, thuộc sở hữu của Yoshikin, em này cổ điển, nhưng cũng đáng sưu tầm, được cái chân dài.

Sau khi mài thì em nó cũng bổ giấy ầm ầm:

NVNWing

Xe máy
Em chưa sờ vào con Kanso nhưng nếu chọn để mua giữa 3 con kanso, classic, premier thì em chọn kanso, trông nó cá tính hơn, hàng tồn kho giờ classic với premier còn đầy cụ có thể mua được giá rẻ hơn kanso một chút, tất nhiên kanso nó cũng ko đắt nhưng bọn kia giá giảm do cầu giờ cũng giảm nhiều.
-Kanso dùng thích lắm, kết hợp với cây liết dao thì khỏi chê. Sơ chế thực phẩm thô ko có gì bàn, hơn nữa lưỡi dao khoẻ không sợ mẻ răm như ông bạn Vg10.

BigBird15cm

Xe tải
Các cụ chú ý là dao Nhật sẽ dễ bị mẻ cạnh hơn dao Đức nhé.

Toan HP

Xe buýt
Em Fuji Nakiri này là em Nakiri đẹp nhất của em, em này về thay thế cho em Hiro Chef's vừa ra đi. Hiện tại em này rất hiếm và giá cũng cao.

Em Fuji Nakiri này là em Nakiri đẹp nhất của em, em này về thay thế cho em Hiro Chef's vừa ra đi. Hiện tại em này rất hiếm và giá cũng cao.

Đẹp thật. Fuji càng nhìn càng đẹp cụ nhỉ.
Em thấy con Nakiri Classic cũng đẹp không kém.
Con Fuji Nakiri mấy hôm nay em thấy trên FB nhiều nhưng đã hết hàng. Nhiều người chơi gom nó quá.

Toan HP

Xe buýt
Đẹp thật. Fuji càng nhìn càng đẹp cụ nhỉ.
Em thấy con Nakiri Classic cũng đẹp không kém.
Con Fuji Nakiri mấy hôm nay em thấy trên FB nhiều nhưng đã hết hàng. Nhiều người chơi gom nó quá.
Chính vì nó đẹp nên em đem Hiro Chef's đi đổi đấy cụ ạ.

Toan HP

Xe buýt
Cặp đôi hoàn hảo. Các cụ thích em nào, Usuba hay Deba?

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cặp đôi hoàn hảo. Các cụ thích em nào, Usuba hay Deba?
Cụ đã làm cá bằng cây deba 2 đó chưa? Em thấy cái cán hãng làm hơi dài đối với một cây chuyên mổ, lọc cá. Để show off thì rất đẹp khi đứng cạnh những cây pro2 khác, nhưng ứng dụng thực tế lại khá vướng víu.

Toan HP

Xe buýt
Cụ đã làm cá bằng cây deba 2 đó chưa? Em thấy cái cán hãng làm hơi dài đối với một cây chuyên mổ, lọc cá. Để show off thì rất đẹp khi đứng cạnh những cây pro2 khác, nhưng ứng dụng thực tế lại khá vướng víu.
Em mua chơi thôi cụ, cá ngừ cá hồi thì bán lát sẵn, cá khác ngoài chợ làm sẵn cho rồi. Ở nhà em có mấy khi vào bếp đâu, thỉnh thoảng test dao thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Toan HP

Xe buýt
Cụ nào thích một em khỏe, chất mà không quá đắt thì Shun Kaji Chef's là một lựa chọn. Riêng em thích em này vì sự khỏe khoắn và đầm tay, không hợp với nữ vì khá nặng.

Chỉnh sửa cuối:

Hong Phong bv

Xe tăng
Cụ nào thích một em khỏe chất mà không quá đắt thì Shun Kaji Chef's là một lựa chọn. Riêng em thích em này vì sự khỏe khoắn và đầm tay, không hợp với nữ vì khá nặng.

Lưỡi em này khoẻ nhưng ko dầy , thái rất ngọt, thịt bò ko dính như dao ta

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cụ nào thích một em khỏe chất mà không quá đắt thì Shun Kaji Chef's là một lựa chọn. Riêng em thích em này vì sự khỏe khoắn và đầm tay, không hợp với nữ vì khá nặng.
Dòng Kaji đang có giá rất hợp lý nếu các cụ muốn chơi thép sg2. Tuy nhiên thiết kế lại mất cân bằng nghiêm trọng. Em chưa cầm thử chef 10 nhưng cây utility 6 thì điểm cân bằng tụt xuống tới đúng vị trí pin số 1 ~X(

Được cái chất thép tuyệt vời. Nếu chỉ dùng cho hoa quả chắc cả năm chưa phải mài lại.