[Funland] Tất cả về dao làm bếp

NgocDmax

Xe tăng
Thế là cụ đã đạt cảnh giới rồi tối thượng rồi.
Dao nào cũng là dao.
Đá nào cũng là đá.
Dao mài sắc là được.
Đá mài được dao là được.
Chả như mấy cái ông ở đây, sân si cõi đời bao giờ thoát ra được như cụ :)
Cụ khen làm em phái.....=((=((
Nói thật em cứ cuối tuần lại mang dao ra mài, không cùn quá thì cũng mài cho hết dầu mỡ bám trên dao.
Gấu thấy e mang dao đi mài là khoái, mỗi con bé lớn không cho mài con dao cắt trái cây vì mấy lần đứt tay... (Mài dao em cũng lên thớt này học hỏi đấy cụ ạ)
Cũng không có điều kiện chơi dao mấy củ như các cụ trên này, con đắt nhất trong đống đấy cũng chỉ hơn 300k, rẻ nhất là 15k/cặp (cặp nằm liền nhau trong ảnh đấy_bà cụ mua, lỡ mang ra vườn cắt rau mà bỏ quên là không tiếc, mà nó sắc thôi rồi luôn nhé_chỉ hơi nhanh cùn và gỉ).

Tuan Can

Xe container
Cụ khen làm em phái.....=((=((
Nói thật em cứ cuối tuần lại mang dao ra mài, không cùn quá thì cũng mài cho hết dầu mỡ bám trên dao.
Gấu thấy e mang dao đi mài là khoái, mỗi con bé lớn không cho mài con dao cắt trái cây vì mấy lần đứt tay... (Mài dao em cũng lên thớt này học hỏi đấy cụ ạ)
Cũng không có điều kiện chơi dao mấy củ như các cụ trên này, con đắt nhất trong đống đấy cũng chỉ hơn 300k, rẻ nhất là 15k/cặp (cặp nằm liền nhau trong ảnh đấy_bà cụ mua, lỡ mang ra vườn cắt rau mà bỏ quên là không tiếc, mà nó sắc thôi rồi luôn nhé_chỉ hơi nhanh cùn và gỉ).
Nhất cụ luôn. Tâm cụ tĩnh không vướng bụi trần nên không tham. Như nhà em cả tháng chả con nào cùn. Sỏi đá cũng buồn. Có những hôm mang dao đi mài, ném hòn đá vào nước thấy nó sủi tăm. Thế mới thấy lâu lắm nó không được dùng.

Linhnguyen107

Xe tải
Thế là cụ đã đạt cảnh giới rồi tối thượng rồi.
Dao nào cũng là dao.
Đá nào cũng là đá.
Dao mài sắc là được.
Đá mài được dao là được.
Chả như mấy cái ông ở đây, sân si cõi đời bao giờ thoát ra được như cụ :)
Nhất cụ luôn. Tâm cụ tĩnh không vướng bụi trần nên không tham. Như nhà em cả tháng chả con nào cùn. Sỏi đá cũng buồn. Có những hôm mang dao đi mài, ném hòn đá vào nước thấy nó sủi tăm. Thế mới thấy lâu lắm nó không được dùng.
Cụ NgocDmax ơi, cụ cẩn thận đang sạch tinh tươm không vướng bụi trần mà nói chuyện với mấy ông này, mấy ông khen thêm 1 lúc nữa là kéo cụ lao xuống hố dao này luôn đấy, đau thương lắm =))

NgocDmax

Xe tăng
Cụ NgocDmax ơi, cụ cẩn thận đang sạch tinh tươm không vướng bụi trần mà nói chuyện với mấy ông này, mấy ông khen thêm 1 lúc nữa là kéo cụ lao xuống hố dao này luôn đấy, đau thương lắm =))
Cẩn thận, cẩn thận, cảm ơn cụ nhắc nhở...
Cháu bị rớt hố vôi vụ âm thanh....chưa leo lên được đây, giờ mà rớt hố dao nữa chắc chết :-&

Tuananhhau

Xe điện
Cháu bị rớt hố vôi vụ âm thanh....chưa leo lên được đây, giờ mà rớt hố dao nữa chắc chết :-&
Nhạc rảnh mới nghe, dao thì dùng hàng ngày mà cụ lại ko đầu tư thì cứ sai sai. Nhất là khi nóc nhà cụ thích dao sắc. Mua dao tốt, mài dao sắc là thể hiện tình yêu với nóc. Còn loa đài để thoả mãn đam mê cá nhân là ích kỷ cụ ah :D.

hungeverest

Xe điện
Cứ phải bản lĩnh như cụ mới đúng, e vào đây xong cũng chỉ mua đủ dùng rồi dừng thôi, rồi vào thớt đọc, học hỏi cho mở mang kiến thức thôi.

Linhnguyen107

Xe tải
Nhạc rảnh mới nghe, dao thì dùng hàng ngày mà cụ lại ko đầu tư thì cứ sai sai. Nhất là khi nóc nhà cụ thích dao sắc. Mua dao tốt, mài dao sắc là thể hiện tình yêu với nóc. Còn loa đài để thoả mãn đam mê cá nhân là ích kỷ cụ ah :D.
Vua đẩy hố đã xuất hiện >:)

NgocDmax

Xe tăng
Nóc nhà em thích dao sắc, nhưng không thích chi cụ ạ.
Thế mới đau.
Nên em lo dao sắc là ngon rồi, mua con mấy củ nó mang ra chặt củi thì toi, mẻ nó lại đè mình ra chửi lại nhục

Linhnguyen107

Xe tải
Có cụ gì lao hố kato rồi lặn mất tăm nhỉ. Còn saji, fujiwara … em còn chưa kịp đẩy :(.
cụ đấy bị cả box hò nhau đẩy, tốc độ lao hố của cụ ấy cũng nhanh chóng mặt, mua Zuiun rồi bán luôn, chắc ngợp quá, cạch mặt ae rồi cụ ạ

Tướng cướp

Xe điện
Bẩm cụ ngang! Em nghe lời cụ ko chế cái lưỡi kia thành con Kramer vì chiều ngang bị thiếu mà chiều dày lại dày quá (gần 4li) vì vậy em chau chuốt nó một tý và mài hạ lưỡi một chút, cầm sướng phết, lõi cacbon ốp không gỉ vân damascus cụ ạ. Nghe đồn nó được sx từ năm 1945!

Tuan Can

Xe container
Bẩm cụ ngang! Em nghe lời cụ ko chế cái lưỡi kia thành con Kramer vì chiều ngang bị thiếu mà chiều dày lại dày quá (gần 4li) vì vậy em chau chuốt nó một tý và mài hạ lưỡi một chút, cầm sướng phết, lõi cacbon ốp không gỉ vân damascus cụ ạ. Nghe đồn nó được sx từ năm 1945!
Dày 4mm mà anh hạ ngần kia là ae nể anh quá. Chắc nó nặng lắm anh nhể

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Đâu dám đâu dám. Hôm nào HN được tụ họp, mời các cụ đến ngồi cafe với anh em, cho em được học hỏi.
Tiện tay thử dao thử đá, đàm đạo cho vui ạ!
Xong cụ tự xuống hố, chứ đời nào đẩy được cụ. 😜

Vô lăng ngang

Xe tăng
Ơ, thế lại thành bunka à. Nhìn con triện bầu rượu nằm nghiêng kia là cổ, kỳ lắm. Tiếc cụ nhể, cái phôi này rộng tí nữa thì...
Em lại mang kramer xanh ngọc ra nhem nhem... hí hí

NgocDmax

Xe tăng
cụ đấy bị cả box hò nhau đẩy, tốc độ lao hố của cụ ấy cũng nhanh chóng mặt, mua Zuiun rồi bán luôn, chắc ngợp quá, cạch mặt ae rồi cụ ạ
Ai chơi kỳ thế, mất tình ae huynh đệ hết…oánh hội đồng thì chết nhanh là đúng rồi.
E vào thớt ngắm và học mài dao là đủ rồi.
Vào đây em mới biết ngâm đá trước khi mài đấy, trước cứ thế lôi ra nhúng nước là mài thôi, đá mà hơ hơ
Mỗi tội em mài sao tốn đá kinh, hay do dao đểu?

nhanchauchau

Xe buýt
Ai chơi kỳ thế, mất tình ae huynh đệ hết…oánh hội đồng thì chết nhanh là đúng rồi.
Vào đây em mới biết ngâm đá trước khi mài đấy, trước cứ thế lôi ra nhúng nước là mài thôi, đá mà hơ hơ
Tùy đá mới phải ngâm nhé cụ.
Viên nào cụ cũng ngâm thì có ngày mang bột đá ra mài dao.

hungeverest

Xe điện
Cụ dùng đá gì mà lại tốn nhỉ, mấy lão trên này e thấy có loại chỉ tốn thép thôi, chứ đá đi mấy đâu.