[Funland] Tất cả về dao làm bếp

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
em chào các cụ.
Em là newbie muốn tìm con dao deba và dao almaza serbian để làm bếp hàng ngày. Tiêu chí hàng dễ bảo quản, dùng bền, dễ mài, giá cả phải chăng.
Các cụ giới thiệu giúp em với ạ. Em tìm google mà nhiều nơi nhiều giá nhiều loại quá.
Em cám ơn!
Muốn dễ bảo quản lại dễ mài thì cụ mua deba không ghỉ.
Ngân sách của cụ là bao nhiêu chứ giá phải chăng thì hơi khó.
VD: Giá bán 800 nhưng dao mới có 1 củ. So với giá 1,5 củ nhưng giá mới 3 củ! thì cái nào là phải chăng :D
Almaza serbian nghe quảng cáo thì hay thôi. Nó thiên về băm chặt, đem thái thịt xào thì khóc thét.... dao nào nước đấy dùng!

Tuananhhau

Xe điện
em chào các cụ.
Em là newbie muốn tìm con dao deba và dao almaza serbian để làm bếp hàng ngày. Tiêu chí hàng dễ bảo quản, dùng bền, dễ mài, giá cả phải chăng.
Các cụ giới thiệu giúp em với ạ. Em tìm google mà nhiều nơi nhiều giá nhiều loại quá.
Em cám ơn!
Dao dùng hàng ngày mà cụ vác 2 con này về thì lại hối hận sớm :D. Hàng ngày thì cứ santo, nakiri, gyuto; thêm con chặt hàng Việt nữa là ok.

ptmptmptm

Xe đạp
Dao dùng hàng ngày mà cụ vác 2 con này về thì lại hối hận sớm :D. Hàng ngày thì cứ santo, nakiri, gyuto; thêm con chặt hàng Việt nữa là ok.
Vâng, em nghe cụ.
Em có con dao chặt rồi. Con dao thái bị mẻ. Giờ đi kiếm dao đây ạ.
Chọn con santoku, deba với nakiri thì mua đâu được cụ nhỉ? Cụ chỉ em với

Tuananhhau

Xe điện
Vâng, em nghe cụ.
Cụ đầu tư ở mức độ nào. Dao rỉ hay dao ko rỉ. Thêm nữa là cụ phải biết mài dao + đá tốt chút. Dao thì ở đây các cụ trong nhóm thừa cả đống nên cụ cứ yên tâm là giá nào cũng có dao xài :D

NgocDmax

Xe tăng
Vâng, em nghe cụ.

Cụ đầu tư ở mức độ nào. Dao rỉ hay dao ko rỉ. Thêm nữa là cụ phải biết mài dao + đá tốt chút. Dao thì ở đây các cụ trong nhóm thừa cả đống nên cụ cứ yên tâm là giá nào cũng có dao xài :D
Đã khuyên dừng rồi vẫn quyết tâm nhảy hố🤭
Đến khổ, cơ mà cụ ptmptmptm có nhu cầu thì các cụ trên đây giúp được, kể cả cung cấp thông tin hay là hàng 😜

cuduc

Xe tải
Các cụ có đánh giá con dao dùng chém chân ở vụ hôm vừa rồi thế nào nhỉ, không biết xuất xứ ở đâu. Cái chân to tướng toàn gân, da, xương ống đồng, không cần thớt kê mà khẽ đưa cái là rời ra luôn. Lò nào rèn được cái đao ấy không cần quảng cáo cũng đông khách.

nhanchauchau

Xe tăng
Các cụ có đánh giá con dao dùng chém chân ở vụ hôm vừa rồi thế nào nhỉ, không biết xuất xứ ở đâu. Cái chân to tướng toàn gân, da, xương ống đồng, không cần thớt kê mà khẽ đưa cái là rời ra luôn. Lò nào rèn được cái đao ấy không cần quảng cáo cũng đông khách.
Chịu, em k xem.
Với em, dao để làm bếp chứ k phải hung khí.

luyenok

Xe điện
Mấy cái máy mài dao có hiệu quả ko các cụ, món này em ko khéo tay nên chắc ko mài đá được rồi. E muốn tìm cái nào mài đc cho mấy dao bộ Zwilling của Đức. Như cái bên dưới có ổn ko?

Chỉnh sửa cuối:

Tuan Can

Xe container
Mấy cái máy mài dao có hiệu quả ko các cụ, món này em ko khéo tay nên chắc ko mài đá được rồi. E muốn tìm cái nào mài đc cho mấy dao bộ Zwilling của Đức. Như cái bên dưới có ổn ko?

Đó là cụ chưa có đá và chưa tập mài.
Nếu có đồ và có nghề thì cái máy kia là bullshit.

Khiêm0406

Xe đạp
Có cụ nào test độ giữ bén của một số loại dao nhật chưa, review cho e tham khảo với

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Có cụ nào test độ giữ bén của một số loại dao nhật chưa, review cho e tham khảo với
Có cụ Tuấn tét khả năng uốn dẻo của Sugi rồi. Còn các ông khác ba phải lắm dùng rồi phán như thánh, chả ông nào thực nghiệm so cả 🤣
Cụ Tuan Can vào đánh giá khả năng uốn dẻo của Sugimoto cái nào 😁

Tuan Can

Xe container
Có cụ Tuấn tét khả năng uốn dẻo của Sugi rồi. Còn các ông khác ba phải lắm dùng rồi phán như thánh, chả ông nào thực nghiệm so cả 🤣
Cụ Tuan Can vào đánh giá khả năng uốn dẻo của Sugimoto cái nào 😁
cụ í hỏi về độ bền bén. Lạc đề quá.

Vô lăng ngang

Xe tăng
Đã bao giờ được con nào lung linh đâu cụ, con này là chăm mài rồi đới
Có nên ném đá không các cụ?
Nhìn form, chữ nghĩa đẹp đấy nhỉ, nhưng sao không mài cho nó lung linh hẵng khoe,
Hình như răng sún :P
thị phi phết nhỉ. :))
Chờ em xào xong đĩa mực rồi ném đá cùng các cụ nhá ;))

Girl lai oto

Xe tải

Em tìm trong nhà có con dao gỉ sét cũ. Các cụ tư vấn giúp em con này có cải tạo lại đẹp được không ạ, em chà qua thì thấy lâu sáng lại.