[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

toyennha

Xe lăn
Cứ đổ lỗi cho "phụ huynh đồng ý", giờ đề nghị xin ý kiến phụ huynh về các khoản đóng góp theo dạng bỏ khiếu kín xem kết quả ra sao.
Bỉ phiếu kín nhưng ẩn danh nha cụ. Đích đanh là đứa con bị đì 3 năm học............ 1 lớp

matizvan2009

Xe ba gác
Con em lớp 8 lên 9. Học thêm để có kiến thức thi lớp chọn. 6 suất học thêm. Tháng tiền học cỡ 5t không tính tiền đưa đón của em. Trường công, nộp quỹ 620k 1 học kỳ.
Nếu trường gợi ý máy lạnh, máy chiếu thì em đồng ý chi 5t 1 học kỳ.
Trường 'quốc tế' quê em cơ sở vật chất rất tốt thì tiền cỡ 15t 1 tháng.
Trường công đóng ít tiền mà.

ngoc_phuong

Xe lăn
Vụ đóng 10 triệu quỹ phụ huynh: Phê bình hiệu trưởng, kiểm điểm giáo viên, yêu cầu trả lại tiền.

toyennha

Xe lăn
Lý do bên dưới biết thằng cố tình làm biết. Sếp to đầu nhất 3 đời không Biết? Vô tình hay cố tình không biết

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Lý do bên dưới biết thằng cố tình làm biết. Sếp to đầu nhất 3 đời không Biết? Vô tình hay cố tình không biết
cụ thật là.. phải quan hệ giữ ghế chứ... thế phí tổn quan hệ lấy ở đâu nào ??? chả lấy từ HS thì bỏ tiền túi ra à . thằng quan trên sao chúng kg rõ

VCHDHN

Xe container
Thu gì mà bảo hiệu trưởng không biết thì em e là rất lạ. Họ thiếu gì kênh để thu thập thông tin. Họ không có động thái gì thì việc này là đương nhiên. Còn phụ huynh họ làm sao mà dám để con mình đối mặt với rủi ro nếu phản đối hoặc không đóng. Giáo viên cũng có con đi học, chính họ cũng chả dám phản đối nói gì phụ huynh là người ngoài ngành.
Thu bao nhiêu đã có họp hành thống nhất mức và quán triệt GVCN rồi ban p/h mà.

Email123

Xe hơi
Có ai biết dòng tiền đó đi đâu không?

Có ai biết được là giáo viên trực tiếp được bao nhiêu tiền từ nguồn đó không?

Cậu có trả lời được không?
Tôi ko quan tâm đến chi tiết quá tiểu tiết như thế! Xác định gửi gắm con là phải có 1 niềm tin nhất định. Tôi chỉ quan tâm tổng hoà giữa chi phí và lợi ích. Thấy ok là ok. Thấy ko ok sẽ có tiếng nói đóng góp.

poiuy

Xe cút kít
Nói thẳng luôn là đa phần các trường loại này phụ huynh phải chạy đua để vào vì vậy đương nhiên phải chấp nhận. Còn nếu phản đối thì mời sang các trường hoặc các lớp dạy đúng tiêu chuẩn Nhà nước, mức độ quan tâm không có, kiến thức trung bình, bạn cùng lớp thuộc tầng lớp đáy XH.

Tv1912

Xe tải
Nhiều cụ biện minh cho việc kinh doanh dậy học là để tăng đãi ngộ cho giáo viên cái này là không chính xác! Cách đây chừng vài năm việc được vào biên chế nghành giáo dục các thầy cô giáo trẻ phải bỏ ra vài trăm triệu là rất phổ biến, nghĩa là tính chi ly ra họ chấp nhận làm không lương 5~6 năm để được đứng lớp chính thức! :D Đó là tính ưu việt của chế độ, tại sao những lãnh đạo trưởng thành từ nền giáo dục miễn phí lại không biết tận dụng để có môi trường giáo dục chất lượng với chi phí thấp cho con em tầng lớp bình dân?!

Trường tư phải 15~20tr/tháng mới có thầy cô chất lượng, trong khi trường công chỉ cần 50% con số đó, vì nhiều người còn sẵn sàng dậy không lương cơ mà? Người tâm huyết với nền giáo dục còn rất nhiều, nếu quá sân si tiền bạc hẳn họ đã chẳng chọn việc làm thầy cô! Nhưng cái cơ chế quái dị làm những thầy cô này buộc phải "tự chuyển hoá" hoặc bị đào thải khỏi cuộc chơi! Môi trường giáo dục đáng ra phải là nơi đáng kính nhất, văn minh nhất, giầu lòng nhân ái nhất cái xã hội này. Nhưng xem ra miếng bánh từ dịch vụ dạy học to quá chả quan giáo dục nào muốn bỏ! :D

sắt con

Xe điện
Toàn là các khoản “tự nguyện” ; “tự giác”; “tình nguyện” chứ có ai bắt ép đâu mà🤭🤭🤭🤭

redcode

Xe điện
Nhiều cụ biện minh cho việc kinh doanh dậy học là để tăng đãi ngộ cho giáo viên cái này là không chính xác! Cách đây chừng vài năm việc được vào biên chế nghành giáo dục các thầy cô giáo trẻ phải bỏ ra vài trăm triệu là rất phổ biến, nghĩa là tính chi ly ra họ chấp nhận làm không lương 5~6 năm để được đứng lớp chính thức! :D Đó là tính ưu việt của chế độ, tại sao những lãnh đạo trưởng thành từ nền giáo dục miễn phí lại không biết tận dụng để có môi trường giáo dục chất lượng với chi phí thấp cho con em tầng lớp bình dân?!

Trường tư phải 15~20tr/tháng mới có thầy cô chất lượng, trong khi trường công chỉ cần 50% con số đó, vì nhiều người còn sẵn sàng dậy không lương cơ mà? Người tâm huyết với nền giáo dục còn rất nhiều, nếu quá sân si tiền bạc hẳn họ đã chẳng chọn việc làm thầy cô! Nhưng cái cơ chế quái dị làm những thầy cô này buộc phải "tự chuyển hoá" hoặc bị đào thải khỏi cuộc chơi! Môi trường giáo dục đáng ra phải là nơi đáng kính nhất, văn minh nhất, giầu lòng nhân ái nhất cái xã hội này. Nhưng xem ra miếng bánh từ dịch vụ dạy học to quá chả quan giáo dục nào muốn bỏ! :D
Giáo viên phần lớn họ cũng áp lực lắm. Họ ko đc nhiều như mọi ng vẫn nghĩ đâu ạ. Chính là đám sân sau của bọn ở trên rồi đến chủ trường.

haivina

Xe điện
em khác hoàn toàn nhé
em có 2 thằng con . thằng lớn thì ngay từ năm cấp 2 em đầu tư khá nhiều và kỳ vọng vào hắn ta . cũng học thêm nếm đủ thứ và khá lục tốn . đến khi thi vào cấp 3 , em ra chỉ tiêu rõ ràng : nếu thi đậu trường công ( trường công loại 2 thôi cũng được ) thì con sẽ có xe gắn máy đi học. còn phải vào ha vớt hướng nghiệp ( cũng là trường công nhưng thuộc dạng bét rem , nói trắng ra là kiểu trường bổ túc văn hóa . tuy vẫn là cấp 3) thì con xác định ngay và luôn là 3 năm đạp xe đạp cho xong . ok con đồng ý..và cứ việc đạp xe đạp đủ 3 năm cấp 3
thằng thứ 2 thì trình học chả ra gì. em xác định luôn là khỏi học thêm . các khoản đóng góp cho nhà trường đều xem xét kỹ lơ mơ là em hoặc vợ em phản đối luôn . chứ kg có chuyện ậm ừ cho qua cả. vì đằng nào thằng con mình học cũng ngu rồi
cô giáo dậy toán đt nói với em là..con học ngu lắm cần học thêm . em nói toẹt luôn là: nó mà lưu ban thì anh thấy bt chứ nó mà lên lớp anh còn ngạc nhiên đấy ..cô giáo dậy toán tắt đèn luôn ( đương nhiên khỏi học thêm và hắn ta vẫn lên lớp )
đầu năm học mới 2023 . nhà trường có thông báo các học sinh ai học thêm ( toán - văn - ngoại ngữ ) thì đăng ký ( có văn tự gửi về nhà ) em cho con nghỉ học thêm luôn..cô giáo chủ nhiệm phải đích thân năn nỉ em cho con học thêm vì đây là chủ trương của nhà trường . em nói luôn: con anh học ngu anh kg cần cho nó học thêm nữa
họp phụ huynh cô giáo đọc các khoản danh sách đóng góp . có mục ( quỹ hội cha mẹ hs ) em đứng lên luôn và nói: chúng tôi chỉ đóng góp quỹ lo cho con em hs chứ tôi kg đóng cái quỹ hội cha mẹ hs vì tôi kg có thời gian để gặp gỡ mọi phụ huynh để uống bia và giao lưu với họ... nhà trường kg thích cứ cho con tôi lưu ban đi tôi cảm ơn lắm lắm..thế rồi cái quỹ đó khỏi đóng góp luôn
lơ mơ em lên thằng ban giám hiệu nhà trường ngay tắp lự..đằng nào thằng con em cũng học ngu rồi . em chả sợ quoái gì
Chuẩn bác.
Cuộc đời mình, con mình mà lại cứ bảo nhà nước với bộ, sở,... phải vào cuộc. Họp phụ huynh thấy không ổn thì toàn thầm thì với khều người ngồi cạnh: anh/chị ý kiến đi, trong khi mình sợ chả dám nói gì. Họp xong ra ngoài chém gió phản đối với các phụ huynh khác cứ oang oang.

hieupv16

Xe tải
Mấy cái khoản mục vớ vẩn kiểu: Sách tiếng anh liên kết, quỹ hội phụ huynh trường ... đã là gì so với vụ ở HN trường cài luôn bảo hiểm MB 100k, cái này là tự nguyện nhưng mặc định có trong họp phụ huynh nên mọi người cứ nhắm mắt ký đóng chứ cần biết nó là gì đâu, hình thức bán chéo bảo hiểm qua trường học chứ còn gì nữa.

New car 2023

Xe điện
lơ mơ em lên thằng ban giám hiệu nhà trường ngay tắp lự..đằng nào thằng con em cũng học ngu rồi . em chả sợ quoái gì
Chúc mừng bác. Bác có quả chống lưng khá tốt, là cái sự học không giỏi của ông con.

Thế không may, trộm vía, đồng chí con bác học hơi doi dỏi, thì bác sẽ làm răng?
Bác có sợ gì đó không?

zinhaicau

Xe điện
Phụ huynh họ im lặng ngoài sự sợ đụng chạm còn có việc là nếu dưới 12 tuổi mà chỉ học 1 buổi trưa về nhà ai đón rồi cơm nước… vv chiều cháu nó tự giác ở nhà học bài không khi bố mẹ còn phải cày cuốc kiếm ăn???Lớn chút nữa thì cũng vậy, thêm cái muốn cho con có đk về tâm lý yên thân yên tâm phần nào nên họ im lặng ráng kiếm xèng để bù thôi! Em và vợ là công nhân chứ không phải Gv nhé!
Quê em thì dạy thêm 1 buổi chiều hết 18.000d, bố mẹ bận đi làm, có GV quản lý, tổ chức hoạt động học tập. An tâm làm việc. Em ủng hộ mỗi tháng 360k học thêm.

xitruman

Xe buýt
Trường con gái em học thì thấy ổn mà các bác. Bạn nào học thêm thì học, kg thì thôi, cô giáo vẫn yêu thương như bình thường.
Còn về quỹ phụ huynh, em cũng trong ban phụ huynh lớp của con gái lớp 3. Nói thật với các cụ, phụ huynh nào mà ý kiến thì em mời luôn lên mà làm. Mệt voãi ra ấy các bác ạ. Lo cho các hoạt động của các con chả đơn giản tí nào cả. Cân đong đo đếm, tiết kiệm tiền, rồi lo an toàn, lo đủ thứ ấy ạ.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn bác.
Cuộc đời mình, con mình mà lại cứ bảo nhà nước với bộ, sở,... phải vào cuộc. Họp phụ huynh thấy không ổn thì toàn thầm thì với khều người ngồi cạnh: anh/chị ý kiến đi, trong khi mình sợ chả dám nói gì. Họp xong ra ngoài chém gió phản đối với các phụ huynh khác cứ oang oang.
họ sợ nhà trường với cô gíao trù con họ thôi. chứ em nắm được thóp họ rồi.. lên lớp hết thôi.. cô giáo nào để học sinh lưu ban thì GV đó trình độ kém dậy kg ra gì làm mất thi đua của trường . em là cứ quỹ gì mà bất hợp lý là em phản đối luôn . em kể chuyện này mới hài : hồi lớp 1 em thấy có mục : hao hụt bát ăn trưa cho các cháu ( bát ăn làm bằng Inox nhé chứ kg phải bát gốm hay sứ đâu) em gặp GV hỏi sao có mục này ? cô giáo nói ..các cháu ăn hay làm vỡ bát ????? vãi thật bát Inox mà vỡ . em nói luôn . thế là mục đó gạch luôn

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em nói thật là có cái nên đóng đấy. Chứ với ngân sách rót của nhà nc, lương giáo viên theo bậc thì dạy ko ra gì đâu.
Ai kêu ra trường tư mà học, đóng phát allin hết việc.