[Funland] Tất tần tật về cấp đổi, cấp lại GPLX

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Ở Trần Phú - Hà Đông ko làm nữa à các cụ?

Ca phê thôi

Xe tăng
Giấy khám sức khỏe + bằng + CCCD foto ( mang bản gốc để check)
Hôm nay vừa đi đổi. Thời gian làm mất khoảng 2 phút. Mất khoảng 30’ ngồi đợi (vì nhiều cò vạc chen ngang). Nói chung là đơn giản, nhanh (nếu tìm hiểu trước khi đổi) chỉ bực là vẫn còn cò vạc chen ngang.

Minhnd

Xe điện
Nên bỏ cái giấy khám sức khoẻ vì chẳng có ý nghĩa gì. Chẳng ai không đủ sức khoẻ lại lái xe cả. Chưa nói đến tiêu cực của việc khám sức khoẻ, chẳng có gì đảm bảo hôm nay đi khám còn đủ sức khoẻ thì 5-10 năm sau vẫn mạnh khoẻ đủ tiêu chuẩn.

pooka

Xe container
Hôm nay vừa đi đổi. Thời gian làm mất khoảng 2 phút. Mất khoảng 30’ ngồi đợi (vì nhiều cò vạc chen ngang). Nói chung là đơn giản, nhanh (nếu tìm hiểu trước khi đổi) chỉ bực là vẫn còn cò vạc chen ngang.
Có đủ giấy tờ rồi thì đi thẳng vào, lơ tít tụi cò đi. Nhưng lỡ thiếu giấy KSK hoặc giấy KSK không đúng thì nhờ tụi cò giải quyết khá nhanh, mỗi tội tốn xèng.
Em đi đổi bằng mà tụi cò đứng gần cửa chỉ hỏi có giấy KSK chưa, em bảo có rồi là tụi nó thôi không hỏi nữa.

NoBored

Xe tải
Có đủ giấy tờ rồi thì đi thẳng vào, lơ tít tụi cò đi. Nhưng lỡ thiếu giấy KSK hoặc giấy KSK không đúng thì nhờ tụi cò giải quyết khá nhanh, mỗi tội tốn xèng.
Em đi đổi bằng mà tụi cò đứng gần cửa chỉ hỏi có giấy KSK chưa, em bảo có rồi là tụi nó thôi không hỏi nữa.
Giấy KSK làm ở viện nào ok cụ nhỉ? Ra viện Thanh Nhàn hay các phòng khám đa khoa của quận có được công nhận k cụ

ubisapro

Xe trâu
E hóng. 2 năm nữa e mới cần đổi :D

pooka

Xe container
Các cụ tra cứu thông tin bằng lái xe ở đây nhé, trang chính thống ( Cẩn thận tra cứu nhầm vào trang khác giả mạo sẽ có kết quả không đúng, đăng ký thông tin vô tác dụng). Chỉ có đúng 1 trang chính thống này thôi:

Trang này của cụ chủ thớt là trang giả mạo đấy nhé :
Chả là em sắp hết hạn GPLX, theo tim hiểu thì thấy trên Cổng DVC có cung cấp việc đổi GPLX cấp độ 4, trong đó có 1 mục là "Số giấy khám sức khỏe điện tử", cc cho e hỏi là hiện ở HN, có cs nào cung cấp khám SK điện tử không ạ. hoặc cụ nào đã làm cái này thì xin chia sẻ :x :x

View attachment 7364936

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Thêm danh sách một số các trang giả mạo, các cụ đừng có vào đăng ký hay tra cứu cho mất công:
Mã:
[LIST]
[*]tracuugplx.com.vn
[*]gplxgov.org.vn
[*]tracuugplx.vn
[*]tracuugplxgov.vn
[*]http://tracuugplx.edu.vn
[*]hosogplx.com
[*]gplxgov.vn
[*]gplxgov.com.vn
[/LIST]

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Giấy KSK làm ở viện nào ok cụ nhỉ? Ra viện Thanh Nhàn hay các phòng khám đa khoa của quận có được công nhận k cụ
Các Bệnh viện quận huyện được phân công khám sk lái xe mà có đủ thăm khám với chụp XQuang, xét nghiệm cơ bản và xét nghiệm ma tuý thì được. Thêm nữa là phải có máy scan giấy khám sức khoẻ để đưa thông tin lên trang chủ của Sở Giao thông vận tải. Em nghĩ là các Bệnh viện quận huyện thì có đủ rồi, chứ các phòng khám thì chỉ một số ít có đủ quyền cấp giấy KSK lái xe ô tô thôi.

asian4you

Xe tải
Các cụ tra cứu thông tin bằng lái xe ở đây nhé, trang chính thống ( Cẩn thận tra cứu nhầm vào trang khác giả mạo sẽ có kết quả không đúng, đăng ký thông tin vô tác dụng). Chỉ có đúng 1 trang chính thống này thôi:

Trang này của cụ chủ thớt là trang giả mạo đấy nhé :
Nó cùng là 1 mà, cái dưới là nó đưa thẳng vào chỗ đổi giấy phép luôn

pooka

Xe container
Thằng dvc4 là subdomain.
Đúng là trang chủ thật.
Em vừa làm thủ tục đổi bằng thứ 6 xong mà vào hai trang này xem đều không thấy thông báo gì. Chắc hai ngày nghỉ họ chưa thèm nhập dữ liệu vào.

Hoangnd1980

Xe buýt
Mang giấy tờ lamd trực tiếp hay phải khai trên mạng trước hả cụ