[Funland] Tất tần tật về chiều cao của F1

quangsot

Racing Boy
Thật đấy cụ. Vẫn biết người VN đang cao dần lên, các cháu em cũng thế. Nhưng cao khủng như F1 nhà các cụ thì quanh em đâu có nhiều.
Lứa học cùng con em cũng có cháu thấp nhưng cũng nhiều cháu sàn sàn như nhau đấy ạ.

brick

Xe buýt
Em 1m78 mà gái Trung nó còn chê thấp :( đau.

vnvodoi

Xe tăng
Số liệu từ bao giờ ấy chứ em thấy lứa ít tuổi hơn em có 10 tuổi mà cno đã cao 1m8 cả rồi ấy
Chiều cao trung bình là tính trung bình của người dân Việt từ cụ già đến thanh niên, nên thấp như vậy không sai .

Bao giờ mà dân Việt chỉ còn toàn người từ thế hệ sinh năm 199x đổ ra thì chiều cao trung bình mới bằng tây được , vì thế hệ 8x đổ về trước sinh ra trong cái thời đói ăn loạn lạc thì cao gì ?

Wakeup

Xe điện
Nhiều cụ phán kiểu như thầy bói xem voi, chỉ nhìn vào 1 nhóm vài cháu ở thành phố to cao cứ tưởng dân số của mình cao lắm :))
Các cụ về nông thôn xem thanh niên, người lớn tuổi ntn, vẫn nhỏ bé lắm.
Xem sinh viên ở các trường đại học, cao đẳng lúc tan trường thì biết, nhiều cháu bé tý tẹo.
Hơn nữa là tính chiều cao trung bình từ 18t trở lên nên chiều cao của dân Việt vẫn thấp so với thế giới nhiều.

tamock

Xe buýt
Có gì mà choáng hả Cụ? Như em 1m80 F1 9x cao 1m90 F1.1 2K thì đang 1m87
Ở một số diễn đàn khác em cũng toàn thấy khoe 1m9, thậm chí 2m; Đọc nhiều cứ tưởng VN thành Bắc Âu hết rồi. Nhưng tiếp xúc với sinh viên VN nhiều em thấy chiều cao của thế hệ sau vẫn hết sức bình thường, có tiến bộ nhưng không đáng kể.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ còn phải xem các bà các mẹ chiều cao như nào, gien ngoại tộc như nào thì mới thống kê được.
Ví dụ gien nội tộc và ngoại tộc nhà em nữ khoảng 1,58 nam 1m70 trừ đội còi xương do bị bệnh đi kiết thì không nói.
F1 nhà em 17 tuổi, chiều cao cũng mới trên 1,7m.
Ngoài việc dinh dưỡng, thì giống chiếm tỉ lệ quyết định chiều cao nhiều hơn.
Gien chiếm 23%, dinh dưỡng 30%, thể thao kéo dãn xương như bóng rổ.... chiếm 20%, còn lại là yếu tố môi trường sống, bệnh tật....
Như vậy nếu dinh dưỡng tốt và thể thao đúng loại thì gien chả là cái gì.
Thực tế : em có ông anh cao 1m65, cao nhất họ nội nhà ông ấy, nhà vợ còn lùn hơn trung bình nữ thời đó.
Ông ấy suốt ngày bảo nhà t cao có như thế thì làm sao con t vượt trội lên được.
Em bảo cứ cho nó uống sữa ăn uống đầy đủ với chơi bóng rổ đi. Em mồi cho thằng bé chơi bóng rổ từ lớp 6, chơi nghiện luôn.
Giờ nó cao 1m78, ông anh mỗi lần nhắc tới cười toét miệng.
Em nghĩ lên chú trọng dinh dưỡng và thể thao hơn.
Ngoài ra nếu em nhớ không nhầm thì đàn ông mới đem lại thể chất còn phụ nữ đem lại trí tuệ.

Yeuaibaygio

Xe container
Em nghĩ lên chú trọng dinh dưỡng và thể thao hơn.
Em cũng hy vọng thế nhưng chả đúng với nhà em.
F1 em và cháu em đều là nữ, 12 tuổi. Dinh dưỡng và sinh hoạt gần như nhau vì học cùng và ở cùng nhau nhiều.
F1 em có bố 1m71, mẹ 1m55
Cháu em có bố 1m66, mẹ 1m64.
F1 em cho tập tành từ bé: múa (4-6 tuổi), dancesport (7-9 tuổi), cầu lông (từ 8 tuổi đến giờ). Hè thì bơi + đạp xe.
Cháu em rất lười, rủ nó đi tập cùng F1 nhà em nhưng nó đi tập cầu lông dăm bữa là nghỉ, còn chưa biết bơi.
Thế mà giờ F1 em 1m60 và đã chững lại, cháu em 1m66 và đang cao nhanh.

kamikaze1281

Xe điện
Em đọc ở OF thấy choáng cụ ạ, toàn F1 nữ trên 1m7, nam trên 1m8.
Cứ đứng cổng vài trường cấp 3, ĐH lúc tan trường mới rõ mặt bằng cụ ạ.
Mợ cho con uống sữa đầy đủ, mỗi ngày được một hộp thì tốt, bữa ăn cố gắng tăng nhiều thịt cá, ít rau. Thịt bò được nhiều thì tốt. Nó phải ham ăn chút chứ lười ăn cũng bằng thừa.
Đặc biệt là phải chọn một môn thể thao kéo giãn xương phù hợp với các cháu nhu bóng rổ nam nữ đều chơi được. Phải chơi đều, nghiện chơi.
Em đảm bảo sẽ F1 nhà mợ sẽ cao bất ngờ. Em đã từng khuyên bạn bè anh em, mợ yên tâm.

xukthal.

Xe lăn
Giờ bọn HS cấp 3 con trai cao trên m75, con gái cao trên m6 là bình thường rồi ;;)

kamikaze1281

Xe điện
Em cũng hy vọng thế nhưng chả đúng với nhà em.
F1 em và cháu em đều là nữ, 12 tuổi. Dinh dưỡng và sinh hoạt gần như nhau vì học cùng và ở cùng nhau nhiều.
F1 em có bố 1m71, mẹ 1m55
Cháu em có bố 1m66, mẹ 1m64.
F1 em cho tập tành từ bé: múa (4-6 tuổi), dancesport (7-9 tuổi), cầu lông (từ 8 tuổi đến giờ). Hè thì bơi + đạp xe.
Cháu em rất lười, rủ nó đi tập cùng F1 nhà em nhưng nó đi tập cầu lông dăm bữa là nghỉ, còn chưa biết bơi.
Thế mà giờ F1 em 1m60 và đã chững lại, cháu em 1m66 và đang cao nhanh.
Không phải môn thể thao nào cũng làm tăng chiều cao đâu. Phải các môn có độ bật nhảy nhiều.
Không phải ngẫu nhiên Nhật Bản nó đưa môn bóng rổ vào từ cấp 2 đâu.
Bây giờ các trường Việt Nam cũng đưa môn bóng rổ vào rồi nhưng phong trào chưa mạnh như tụi nước ngoài.
Bọn nó phải chơi điên cuồng ấy mợ, đi học về có thể xếp đội chơi luôn chứ không phải đợi đến hè mới cho chơi chút thì chả tác dụng gì và kinh nghiệm của em là các môn thể thao nó gây ham hơn các môn thể dục.

rgbhis

Xe tăng
Ở một số diễn đàn khác em cũng toàn thấy khoe 1m9, thậm chí 2m; Đọc nhiều cứ tưởng VN thành Bắc Âu hết rồi. Nhưng tiếp xúc với sinh viên VN nhiều em thấy chiều cao của thế hệ sau vẫn hết sức bình thường, có tiến bộ nhưng không đáng kể.
Những cụ có con cháu cao thì mới khoe mà cụ. E thì ko cần F1 cao lắm, nam 175, nữ 165 là đẹp rồi. Trừ khi theo con đường thể thao thì mới cần chiều cao vượt trội so với mức trung bình.

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
E ko biết cái tác phong, cái dáng đi dáng đứng nó được quyết định bởi cái gì các cụ nhỉ ^^

Em thấy nước ngoài thanh niên hoi cũng đầy. Nhưng thanh niên nhà ta, nhìn phát em nhận ra ngay. Tài tài là 😍

Cái dáng đi lê chân lẹt phẹt, bước chân ngắn chủn ko dứt khoát. Lòng khòng, vai rụt cổ thụt nhưng lại rất thích tỏ ra khệnh khạng. Chưa nói đến cái dáng đi vòng kiềng (ko biết là do bẩm sinh hay cố tình) làm hai mũi bàn chân cứ là phải chĩa sang hai bên.. thế mới là oai?

Xin các cụ đừng tự ái. Cao thấp nhiều khi còn do gen, nhưng cái dáng đứng dáng ngồi, nếp ăn nếp ở là do dạy dỗ.

Cao thêm được thì tốt nhưng trước mắt chưa cao đc thì cứ thẳng cái lưng lên đã.
Chưa nói đến tác phong, thẳng đc cái lưng là cũng thêm đc mấy phân rồi, là thêm đc mấy chân kính đấy 😍

Yeuaibaygio

Xe container
Không phải môn thể thao nào cũng làm tăng chiều cao đâu. Phải các môn có độ bật nhảy nhiều.
Không phải ngẫu nhiên Nhật Bản nó đưa môn bóng rổ vào từ cấp 2 đâu.
Bây giờ các trường Việt Nam cũng đưa môn bóng rổ vào rồi nhưng phong trào chưa mạnh như tụi nước ngoài.
Bọn nó phải chơi điên cuồng ấy mợ, đi học về có thể xếp đội chơi luôn chứ không phải đợi đến hè mới cho chơi chút thì chả tác dụng gì và kinh nghiệm của em là các môn thể thao nó gây ham hơn các môn thể dục.
Vâng cụ, em cũng biết bóng rổ là môn thể thao có tiếng về tác dụng tăng chiều cao, nhưng F1 nhà em không theo môn này vì nhiều lý do.
Tuy nhiên em cũng cho F1 chơi cầu lông (học bài bản) và theo tập luyện đều đặn quanh năm, trừ lúc nghỉ dịch covid. Môn cầu lông cũng bật nhảy nhiều đấy cụ. Một buổi tập vắt áo ra nước chứ không chơi chơi đâu. Bơi thì chỉ mùa hè.
Phần màu xanh thì rất đúng với em. Em trước tập yoga cũng khá nhưng thấy chán, sau chuyển sang cầu lông thì nghiện luôn.
Em cũng rất đồng ý với cụ lemlim về phần dáng dấp. Cao mà lòng khòng, gù, cũng xấu. Tầm thước mà cân đối, lưng thẳng, vai mở, cổ cao, chân thẳng cũng vẫn nhìn được.

tamock

Xe buýt
E cao 1m88.5 cm còn vợ cao 1m72 tương lai f1 cũng không thể dưới m8 được vì gen nhà e trai toàn từ 1m82 đổ lên rồi.Còn bảng này xem vui vui
Làm thế nào để có được cái 0,5cm vậy cụ? em đo buổi sáng chiều cao đã khác buổi chiều rồi.

Làm em nhớ một thằng bạn, lúc nào thông báo chiều cao cũng tao "mét 585" ;)

tunglam28062009

Xe tăng
Có phải diễn đàn mang tên " thành trì cuối cùng chửi 3d bóng chúa làng gốm ở vn " đúng ko cụ 😂