[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Rivers

Xe container
Con gì nuôi chả để thịt, em nghe các ọp phơ khen suốt em này em kia ngon mà chả thấy ai phản đối, toàn vào chúc mừng ;))

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn

NgaoDa

Xe buýt
Em đang thắc mắc. Đã là ăn thịt của động vật thì là gánh cái nghiệp sát sinh rồi. Thì con nào mà chả là con. Thế mà các cụ suốt ngày ăn thịt tôm, cá, gà, lợn thì các cụ chả nói gì, mà ăn thịt chó (chứ chưa nói đến thịt người) là các cụ đã gào ầm lên rồi. Sao lại cùng là ăn thịt mà lại phải phân thành trường phái con nào hơn con nào ạ?
Thưa cụ, đó là do:
1) Hội chứng đám đông và niềm tin vào những thứ không có thật.
2) Hệ quy chiếu. Để đơn giản cụ cứ tưởng tượng, bọn nào đó đang làm toán, cụ dịch cái gốc tọa độ đi một chút, tất cả kết quả chúng nó đưa ra đều trở thành sai lè và vô nghĩa.
3) Yếu vía của đám thiểu số.
Không liên quan: Em vẫn thấy nhiều người mang gà, xôi vào chùa đó thôi. Mà cỗ chay họ làm trong chùa, vẫn đủ các món thể hiện cho động vật nhé. Như vậy, sự thèm ăn (có thật) đã được gột rửa bằng niềm tin (không có thật). Thật là biện chứng.

Rượu

Xe buýt
Con người cũng là động vật. Nếu cụ thấy tất cả động vật đều giống nhau thì ko phải bàn.

Acient.cutkit

Xe tăng
Hội chó bao giờ cungx mạnh hơn hội gà hội lợn :))
Cứ ra đường thì thấy, toàn chửi chó chứ gà qué có mấy đâu mà chửi.

Website
www.facebook.com

cun01

Xe container
Hội chó bao giờ cungx mạnh hơn hội gà hội lợn :))
Cứ ra đường thì thấy, toàn chửi chó chứ gà qué có mấy đâu mà chửi.
Tại Bọn CHÓ Nguy hiểm hơn Gà + Lợn thoai :P :P :P
Nó cắn cho, ít nhất là phải đi tiêm phòng Dại.
Tiêm thì hại người mà không tiêm thì nguy cơ quay ra kêu gâu gâu thay vì nói tiếng người rất chi là cao :(

NguoiCamLaiVidai

Xe đạp
em không ăn thịt chó và cũng không phản đối những người ăn thịt chó. Tuy nhiên theo em hiểu thì đa phần chó tại các cửa hàng đều là chó trộm ( điều này em cực lực phản đối ). Chó vốn dĩ đẻ ít, khó nuôi, hay bệnh và chậm lớn, nếu tính chi phí nuôi/ kg thịt thì thịt chó Cực Kì Đắt Tiền nhé. Giá chó rẻ như vậy có lẽ toàn do bắt trộm thôi!!!
Cụ làm như chó trộm nhiều lắm đấy. 1 năm Việt Nam tiêu thụ 5 triệu con chó cụ cứ tính ra xem trung bình 1 ngày bao nhiêu vụ trộm chó ? Chó nó đẻ một lần cũng vài con chứ chả ít, nuôi chó cũng chả khó khăn gì. Đấy là chó thịt, không tính loại chó cảnh.

Acient.cutkit

Xe tăng
Tại Bọn CHÓ Nguy hiểm hơn Gà + Lợn thoai :P :P :P
Nó cắn cho, ít nhất là phải đi tiêm phòng Dại.
Tiêm thì hại người mà không tiêm thì nguy cơ quay ra kêu gâu gâu thay vì nói tiếng người rất chi là cao :(
Em cũng học các cụ ọp, yêu chó , theo đĩa và theo cân :))

cun01

Xe container
Cụ làm như chó trộm nhiều lắm đấy. 1 năm Việt Nam tiêu thụ 5 triệu con chó cụ cứ tính ra xem trung bình 1 ngày bao nhiêu vụ trộm chó ? Chó nó đẻ một lần cũng vài
con chứ chả ít, nuôi chó cũng chả khó khăn gì. Đấy là chó thịt, không tính loại chó cảnh.
Vài gì.
1 lần chó cái nó đẻ ít cũng 4-5 con. Nhiều thì 8-10 con/lứa.
Chó con thì mỗi con mỗi màu chứng tỏ là chúng có nhiều Bố.
Chó Mẹ Khoẻ thật :P :P :P

cun01

Xe container
Thượng toạ Thích Chân Quang , trụ trì chùa Phật Quang, Bà Rịa Vũng Tàu cũng có quan điểm giống như vậy trong bài giảng Bệnh ung thư và cách chữa trị

Dị đoan. Phản khoa học.
Luận điểm này không biết sẽ được đánh giá ra sao khi đem lên trình bày ở 138 Giảng võ ???

xeruavang

Xe tải
Thế là thằng ăn lợn chê con ăn chó. Trước năm 2000 em thấy đớp hết. Đói xanh xương. Giờ no béo chê chó.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Trong kinh cụ ạ, ví dụ 1 kinh hơi hơi nguyên thủy là Trung A Hàm thì cụ đọc sẽ thấy, ngoài ra thì còn nhiều nữa, ví dụ: cùng là xúc phạm đến người, nhưng nếu xúc phạm phải
người có mức độ tâm linh cao thì nghiệp nặng hơn người thấp, hoặc xúc phạm người thiện thì nặng hơn xúc phạm người ác.....
Đi đêm lắm có ngày gặp ma, là thế.
Thì dụ xúc phạm hàng trăm người, qua nhiều ngày. Nhưng chỉ 1 lần xúc phạm phải 1 thánh nhân (vỏ ngoài vẫn là người như bao người, ko ai nhận ra) thì chỉ 1 lần đó phải chịu nghiệp rất lớn. Nên tốt nhất cứ thận trọng.
Vậy thánh nhân đó cũng quyền cao đức trọng, sân hận nên lỡ xúc phạm vs thánh nhân thì thánh cho ăn đủ cụ nhỉ, e tưởng lên đến " thánh nhân" thì giận dỗi gì nữa .

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thánh nhân đó cũng quyền cao đức trọng, sân hận nên lỡ xúc phạm vs thánh nhân thì thánh cho ăn đủ cụ nhỉ, e tưởng lên đến " thánh nhân" thì giận dỗi gì nữa .
Thánh nhân không giận khi bị xúc phạm (đương nhiên).
Nhưng trong kinh nói đó, xúc phạm thánh nhân bị quả báo nặng hơn, vì đó là nhân quả.
Xúc phạm bậc thánh (dù bậc thánh không còn sân hận ta), ta vẫn bị quả báo nặng.

Bạn B sau khi xúc phạm ông A (cứ tưởng ông A là thường nhân). Sau một thời gian mới biết được ô A là thánh nhân, bạn B sợ hãi và hối hận kinh khủng luôn đấy. Ông A là thánh nhân, đương nhiên không còn giận bạn B. Nhưng bạn B vẫn phải chịu quả báo nặng nề.

Chỉnh sửa cuối:

cun01

Xe container
Vậy thánh nhân đó cũng quyền cao đức trọng, sân hận nên lỡ xúc phạm vs thánh nhân thì thánh cho ăn đủ cụ nhỉ, e tưởng lên đến " thánh nhân" thì giận dỗi gì nữa
.
Té ra Thánh cũng Hèn bcm :)) :)) :))

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Sao không ăn thử thịt người xem :D

Vie.ABC

Xe điện
Em đang thắc mắc. Đã là ăn thịt của động vật thì là gánh cái nghiệp sát sinh rồi. Thì con nào mà chả là con. Thế mà các cụ suốt ngày ăn thịt tôm, cá, gà, lợn thì các cụ chả nói gì, mà ăn thịt chó (chứ chưa nói đến thịt người) là các cụ đã gào ầm lên rồi. Sao lại cùng là ăn thịt mà lại phải phân thành trường phái con nào hơn con nào ạ?
Chó là một LINH VẬT dùng để TRẤN YỂM thường đặt ở các CỔNG CHÙA , ĐỀN ,PHỦ vv,vv ... Người theo thờ ĐẠO MẪU thì TUYỆT ĐỐI KIÊNG . Em mới biết đến thế !... Mời cụ dưới