[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

ntdz27

Xe tải
Loại này nếu dùng cái bật lửa khò dí vào mõm nó có nhả ra không nhỉ.

Kia_fote

Xe điện
Em cứ thấy thằng nào nuôi loại này là né trước cho lành, chó thì dữ, mà chủ chó thường cũng éo phải dạng vừa.
Cụ né là đúng, con chó cầm xích còn nguy hiểm hơn con bị xích, vì người ta không đề phòng loại Pitbull đội lốt người, như thằng Hải trong bào báo kia!

mn2t

Xe điện
về cơ bản thì quy định về nuôi chó có cả rồi, nhưng có vẻ pháp luật đặt ra cho vui. Buổi tối ra công viên thì cả đám chó không rọ dắt người chạy lung tung phóng uế bừa bãi. Quy định đặt ngay tại cổng công viên nhưng chẳng ai thực hiện.
Rồi còn cái thú vui tao nhã mang chó vào quán ăn???? quán ăn là cho người chứ không phải cho động vật, nhưng nhiều đứa nâng chó lên ngang tầm người hay hạ người xuống ngang tầm chó vẫn tung hô cho cái Cẩu quyền, cho chó được phép đối đãi như người. Em đã từng nhắc nhở 1 quán là đừng cho chó vào vì rất mất vệ sinh, nhưng có vẻ sợ mất khách nên vẫn chả giải quyết. Tất nhiên là em không quay lại quán đó nữa.
Em cũng từng nuôi chó, hiếm khi đánh chó và rất chiều (vì mình kỷ luật rất tốt, không bao giờ để nhờn), nhưng quan điểm nó chỉ là động vật, không thể lẫn lộn với người được.

Kia_fote

Xe điện
Yếu trâu hơn khỏe bò cụ nhá.
Thú ăn thịt nó là khắc tinh của chó rồi. Nghe hơi là tự khắc dúm tứ túc ngay =))
Không phải đâu cụ, nghe đồn thôi :)). Phụ thuộc cân lạng hết. Nếu = cân nhau, chả con nào sợ con nào!

Nhân văn Dân

Xe tăng
Em đi suốt ngày, ông bà thì tiếc của nên cái gì thừa là tống cho nó. Khi nó bị em cũng không có kinh nghiệm, để nặng rồi mới chữa nên không cứu được.

Không biết có đúng không nhưng trên gr chó nhiều khi chó cỏ nhỏ nhỏ em thấy chủ yếu cho cơm không là chính, chắc trộn loanh quanh ít nước gì đó thôi.
Cơm, gan , phổi, cổ gà cụ ạ.

vihali

Xe container
Cụ nói phét vừa thôi, bão bây giờ. Con Pitbull tầm 20kg thôi, nó quất 1 nhát vô chân hay tay cụ là xong phim, ở đó mà sút với đấm :)). Giống này cơ bắp cực khỏe, hàm có khớp khóa, khi đã cắn và khóa hàm chỉ có đứt thịt! Con trong bài báo là 60kg, đủ sức cân báo hoa mai!
Em thắc mắc chút ở chỗ khớp khóa. Bình thường con chó phải nhả ra há vào thoải mái chứ cụ? Hay là nếu há thẳng thì ko được mà phải đưa hàm sang 1 chút thì mới há đc ra. Nhờ cụ giải thích cơ chế hàm răng của tụi này với.

Em thì đang khổ với con chó nhà em, hở ko có người là ông phi lên chỗ sạch để tè.

winnghiepdu

Xe điện
Em nuôi con này khoảng dc 3 tháng rồi. Chủ yếu nhốt trong chuồng. Móng dài quá mà cắt cậu ta không chịu cho cắt.
Nhờ các cụ thông tướng chó xem giúp em. Thêm nữa quả lẹo ngay mắt nữa
Đây là con phốc lai chó ta, con này cứ cho chạy công viên nhiều nó khôn

HI_CLASS

Xe điện
Kinh nhất là mấy ông nhà mặt đường nhưng lại thả chó rông. Nhiều con còn đuổi theo cắn ng đi đường, cực nguy hiểm.

Kia_fote

Xe điện
Cụ ko nuôi chó, cụ lại ko hiểu gì về giống chó rồi. Kể cả sói, nếu nuôi từ nhỏ thì nó cũng như chó nhà, nhưng khác về cách biểu hiện & quyết liệt hơn chó nhà....:)
Hiểu chó thì chắc cụ ko bằng ngài Cesar Milan :)). Và ông ý nói là sói nuôi từ nhỏ cũng ko như chó nhà đâu, bản chất nó vẫn hoang dã và đa nghi, cảnh giác. Duy nhất người nuôi có thể tiếp cận thôi, người khác vớ vẩn là nó đợp liền, chứ không thân thiện như chó nhà đã thuần hóa hàng ngàn năm!

Kia_fote

Xe điện
Em thắc mắc chút ở chỗ khớp khóa. Bình thường con chó phải nhả ra há vào thoải mái chứ cụ? Hay là nếu há thẳng thì ko được mà phải đưa hàm sang 1 chút thì mới há đc ra. Nhờ cụ giải thích cơ chế hàm răng của tụi này với.
Em thì đang khổ với con chó nhà em, hở ko có người là ông phi lên chỗ sạch để tè.
Thực ra thì hàm nó không có khớp khóa vật lý. Nhưng vì là chó chọi, cơ hàm cực khỏe và giống này có đặc tính đã cắn là không nhả. Cụ xem clips nó cắn lốp cao su treo trên cao, toàn thân nó lủng lẳng mà nó ko nhả. Bởi vậy người ta nghĩ nó như có khóa khớp hàm :))

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
Cụ nói phét vừa thôi, bão bây giờ. Con Pitbull tầm 20kg thôi, nó quất 1 nhát vô chân hay tay cụ là xong phim, ở đó mà sút với đấm :)). Giống này cơ bắp cực khỏe, hàm có khớp khóa, khi đã cắn và khóa hàm chỉ có đứt thịt! Con trong bài báo là 60kg, đủ sức cân báo hoa mai!
Chuẩn cụ, giống đó bt vẫn đủ sức cân dc cả chó sói, nên ai chém bảo đấm vào đầu vs đá vào họng thì nghe hư cấu quá.
Nếu lỡ bị nó cắn thì cố chọc vào mắt nó cháu nghĩ khả thì hơn.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Dm.
Cũng vì chó mà e với nhà hàng xóm ghét nhau như xúc c .. đổ đi.
Mà thực ra là nó ghét em. Chứ e xong rồi thì thôi.
Nhà nó nuôi chó bầy, con to hơn 2 yến. Thả rông, lùa người đớp.
E có góp ý mấy lần, vì em, vợ con em đều bị.
Thế mà nó vẫn thả rông, nhiều người bị nó lùa, đớp cả 1 cụ già mà nó bảo đel làm sao.
Hôm e đang đi xe qua, chở con nhỏ chưa đc 2 tuổi, nó trong ngõ phi ra, bữa đó e ko phòng, bố con em tái dại cả người.
Máu cho e lên. E dùng xe lại, dỗ cồn bé nín, gửi nó lên nhà bên, e quay ra, cứ gậy, gạch, ...e lùa.
Thế là con chó chạy mất dạng, mấy hôm sau nhà nó cứ lượn lờ qua cửa em. E thấy kệ cmn nó. Một hôm vợ chồng nó chộp được e. Thằng chồng nó bảo sao ông đánh cho nhà tôi, làm nó chạy mất, còn chó ngoan, trông nhà cho cả xóm, đm cười i ả ra quần, rồi thế này thế kia..
Em bảo tôi góp ý với ông rồi.
Nó cãi, chó nhà nó đel cắn người. Em bảo thế mới cắm bà già kia là gì. Nó bảo cắn nhưng ko sao. VCD.
Thế mà con vợ nói xuôi 2 thằng con gặp em đel chào hỏi, rủa cho e thế này thế kia

E đel chấp.
Chồng là phó tổng giám đốc.
Con vợ là cán bộ phường, đm. Cả xóm gét. Đục khoét như ma.
Cụ thật là quá đáng, người ta đang sống bầy đàn vui vẻ với nhau, CỤ làm thất lạc mất 1 đồng chí nó chả ghét CỤ là đúng rồi

samoclan

Xe điện
Hai thằng cãi nhau thì chó bênh chủ, cắn thằng kia, ko bit thằng chủ ức lên có xuỵch chó cắn ko, sau chủ can thì chó đợp cả chủ. Xx đang chờ chủ tỉnh để truy tố tội vô ý làm chết người

tridaulau

Xe tăng
  • Vodka
Reactions: ITI

Kia_fote

Xe điện
Chuẩn cụ, giống đó bt vẫn đủ sức cân dc cả chó sói, nên ai chém bảo đấm vào đầu vs đá vào họng thì nghe hư cấu quá.
Nếu lỡ bị nó cắn thì cố chọc vào mắt nó cháu nghĩ khả thì hơn.
Chuẩn cụ, chọc mắt là hiệu quả nhất, nhưng mấy ai làm được. Bài chọc mắt nếu bình tĩnh, có thể áp dụng cho tất cả mọi đối thủ (cướp, cá sấu, cá mập, hổ báo, chó dữ....) nhưng vấn đề là rất khó, vì hoảng loạn vcđ rồi cụ ạ =))

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em ko phản đối những người nuôi chó nhưng cho ra đường mà ko đeo rọ mõm thì rất nguy hiểm cho cộng đồng.

TsarPutin

Xe tăng
nên cấm hoặc cấp phép đặc biệt của bên thú y đối với các giống chó dữ ngoại lai như Béc Giê Pitbull vv
chứ như mấy con chó ta nhà e, hiền như cục đất, trộm vào nhà nó còn sợ quá k dám sủa =)) làm hại dc ai đâu :))

Kia_fote

Xe điện
Chắc ảnh vui đùa chứ nhìn quả tay con hổ kia nó vả nhẹ phát thì con chó ko nằm mới lạ :D
Thì đúng rồi cụ. Ý em là ko phải cứ chó là sợ hổ. Mà vì hổ khỏe hơn thôi, nên chó sợ. Xem Natgeo chanel, thấy sói với linh cẩu có sợ sư tử đâu, nếu nó đi theo bầy. 1 chọi 1 thì nó chạy, nếu đối thủ là sư tử trưởng thành, nhưng sư tử con là chết với nó ngay. Phụ thuộc cân lạng hết thôi, khỏe thì ăn. Gấu to nó đuổi hổ chạy vcd :))