Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

BimBupBon

Xe hơi
Ra bãi đất trống trước nhà bật hết đèn của em nó ngắm ... chuột cho đỡ buồn:

Pha

Cos

brake

Xe buýt
Lên để các cụ chia sẻ thông tin bổ ích

babom's

Đi bộ
Website
sanco24h.vn
Các cụ ơi, XLS 2.2 AT nghe nhạc qua bluetooth kết nối với điện thoại đc ko nhỉ? Các cụ hướng dẫn e phát, e toàn cắm vào cổng AUX

Nva057

Xe buýt
Một chi tiết nhỏ này bây giờ mới để ý dù đã đi xe hơn 2 tháng:
2 dây bảo hiểm hàng ghế trước có thể thay đổi độ cao thấp các cụ nhé!
Càng thêm lý do để yêu em nó!

Cái này thì đa số các xe đều có cụ nhé :D

Nva057

Xe buýt
Cho em hỏi ngồi ghế sau con Ranger này khi đi đường dài thì có thoải mái không các cụ? Cái lưng ghế sau không ngã được có phải là hạn chế hay trở ngại gì không? Em cảm ơn các cụ
Em có bà bác. Nhà bà ấy có mer c, wildtrak và 1 con land rover
Bà ấy bảo đi wildtrak lên hà giang sướng hơn đi mer. Chắc bà ấy thích ngồi ghế đứng lưng

honda acura

Xe điện
Mà cài thế nào để khi về P chốt cửa mở nhỉ
Em làm mãi chả được, autolock và autounlock đều tích vào rồi

landrover9999

Xe máy
Các bác cho em hỏi WT 3.2 2 kính chiếu hậu 2 bên hình như có chức năng sửi kính phải không nhỉ?

ttvn

Xe tải
Sau một thời gian loanh quanh nghe ngóng các cụ về việc độ đèn cho wildtrak em quyết định chọn cho mình phương án độ như sau.
- Phần Cos em độ xenon (thay bóng và lắp ballast). Trên thị trường có nhiều loại xenon, đắt rẻ có, xịn hay ko xịn thì chỉ có thần linh mới biết :D như một bác ở trên đã độ và chia sẻ nên em quyết định chọn phương án lắp xenon của anh Tập. Phần bóng em định chọn Yeaky 4300k tăng sáng 50% của bác Tigerforce (bác này có gian hàng kinh doanh chuyên nghiệp) nhưng bác ý hết hàng 4300k chỉ còn 5500k nên em thay luôn loại 5500k. Phần Ballast em chọn Aozoom ABC 06 Canbus, ballast này là loại tốt nhất của Aozoom và có canbus chống báo lỗi, nhược điểm là thời gian khởi động để đạt độ sáng tối ưu lâu hơn các loại ballast khác (thời gian khởi động khoảng 15 giây để đạt độ sáng tối ưu). Tổng thiệt hại cho phần này là 2tr cả công lắp.
- Phần pha em chọn giải pháp lắp thêm đèn pha ngoài. Em đặt hàng bộ Hella FF75 chiếu xa khoảng 200m trên ebay, đèn hết 1,6tr, ship hết 700k , em sử dụng dịch vụ ship của ebay luôn nên đắt, bác nào mua thuê mấy dịch vụ ship hàng ở đây chắc chỉ hết khoảng 300k tiền ship thôi. Bộ đèn này ở đây bác Nam Vũ đang bán khoảng 3,3 tr cả bộ chưa công lắp. Phần lắp đặt em chọn bác Nam Vũ thi công vì bác ý bán loại này nên đã có kinh nghiệm thi công. Công lắp đèn do không mua của bác ý nên bác ý tính 350k công lắp, 450k tiền vật tư, tổng 800k. Hơi chát các bác nhỉ :D.
- Tổng thiệt hại cho việc nâng cấp ánh sáng là 5,1tr.
Dưới đây là ảnh thành quả sau khi nâng cấp. Em thì hoàn toàn hài lòng với các phương án mình lựa chọn :D.

Chỉ đèn cos

Cả pha và Cos

Em lắp thêm pha như này.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Sau một thời gian loanh quanh nghe ngóng các cụ về việc độ đèn cho wildtrak em quyết định chọn cho mình phương án độ như sau.
- Phần Cos em độ xenon (thay bóng và lắp ballast). Trên thị trường có nhiều loại xenon, đắt rẻ có, xịn hay ko xịn thì chỉ có thần linh mới biết :D như một bác ở trên đã độ và chia sẻ nên em quyết định chọn phương án lắp xenon của anh Tập. Phần bóng em định chọn Yeaky 4300k tăng sáng 50% của bác Tigerforce (bác này có gian hàng kinh doanh chuyên nghiệp) nhưng bác ý hết hàng 4300k chỉ còn 5500k nên em thay luôn loại 5500k. Phần Ballast em chọn Aozoom ABC 06 Canbus, ballast này là loại tốt nhất của Aozoom và có canbus chống báo lỗi, nhược điểm là thời gian khởi động để đạt độ sáng tối ưu lâu hơn các loại ballast khác (thời gian khởi động khoảng 15 giây để đạt độ sáng tối ưu). Tổng thiệt hại cho phần này là 2tr cả công lắp.
- Phần pha em chọn giải pháp lắp thêm đèn pha ngoài. Em đặt hàng bộ Hella FF75 chiếu xa khoảng 200m trên ebay, đèn hết 1,6tr, ship hết 700k , em sử dụng dịch vụ ship của ebay luôn nên đắt, bác nào mua thuê mấy dịch vụ ship hàng ở đây chắc chỉ hết khoảng 300k tiền ship thôi. Bộ đèn này ở đây bác Nam Vũ đang bán khoảng 3,3 tr cả bộ chưa công lắp. Phần lắp đặt em chọn bác Nam Vũ thi công vì bác ý bán loại này nên đã có kinh nghiệm thi công. Công lắp đèn do không mua của bác ý nên bác ý tính 350k công lắp, 450k tiền vật tư, tổng 800k. Hơi chát các bác nhỉ :D.
Dưới đây là ảnh thành quả sau khi nâng cấp. Em thì hoàn toàn hài lòng với các phương án mình lựa chọn :D.

Chỉ đèn cos

Cả pha và Cos

Em lắp thêm pha như này.
Lắp bộ xenon như cụ là chuẩn đấy. Hồi em làm hết bóng tăng sáng nên lắp bóng thường, đợi đi sang giữa năm sau em làm đôi tăng sáng Yeaky như cụ cho nét.

AliHieu

Xe buýt
Các cụ cho hỏi con ford ranger wildtrak 4x2 đời 2015 có khác gì đời 2016 ko nhỉ? hay nó chỉ khác năm SX còn mọi thứ như nhau?

ttvn

Xe tải
Lắp bộ xenon như cụ là chuẩn đấy. Hồi em làm hết bóng tăng sáng nên lắp bóng thường, đợi đi sang giữa năm sau em làm đôi tăng sáng Yeaky như cụ cho nét.
Hình như cụ cũng lắp bóng Aozoom và ballast Denso? Cái Ballast Denso khởi động có nhanh ko cụ?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Hình như cụ cũng lắp bóng Aozoom và ballast Denso? Cái Ballast Denso khởi động có nhanh ko cụ?
Vâng, chính em là thanh niên chuột bạch bộ anh Tập rồi lên báo cáo các cụ đấy. Ballast Denso kích nhanh cụ ạ, mỗi tội bóng em là ko tăng sáng nên sáng ko ngon lắm. Nhưng cũng ok rồi, hơn bóng halogen nhiều.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho hỏi con ford ranger wildtrak 4x2 đời 2015 có khác gì đời 2016 ko nhỉ? hay nó chỉ khác năm SX còn mọi thứ như nhau?
Như nhau cụ nhé, riêng đến tháng 10-2016 trở ra thì xe Ranger WIlktrak sẽ có Sync 3, cái này hơn Sync2 nhiều chức năng.

ttvn

Xe tải
Vâng, chính em là thanh niên chuột bạch bộ anh Tập rồi lên báo cáo các cụ đấy. Ballast Denso kích nhanh cụ ạ, mỗi tội bóng em là ko tăng sáng nên sáng ko ngon lắm. Nhưng cũng ok rồi, hơn bóng halogen nhiều.
Hôm em đi lắp ở chỗ cụ Tigerforce, cụ ý cũng có ballast denso cũ nhưng cụ ý không biết lắp thêm con trở như thế nào để chống báo lỗi nên e đành phải lắp ballast Aozoom. Bóng xenon cũng rẻ mà cụ, cụ Tigerforce bán Yeaky có 700k một đôi, Aozoom rẻ hơn.

brake

Xe buýt
Lúc em chuột bạch bộ đèn của xe em thì Xenon em quyết ngay, thời điểm đó cái Lumiled đang hot nên em cũng cho thợ lắp luôn. Sau 1 thời gian sử dụng em công nhận là nó chẳng cần thiết gì cả. Vì cái Lumiled mà cái nắp sau đèn em phải đục khoét mất zin, giờ không biết có cho về nguyên bản được không nữa.
Cụ cho em hỏi cặp Hella FF75 đấu vào công tắc pha luôn hay là công tắc riêng? lắp như cụ vừa đảm bảo được ánh sáng, vừa thẩm mỹ và pha trong cụm đèn cụ vẫn để nguyên bản ạ?

brake

Xe buýt
Có cụ nào nghịch cái bộ phát wifi của xe Wildtrak chưa ạ.
Em được biết là Wildtrak có bộ phát wifi ở trong xe, bên diễn đàn otosaigon họ cũng làm được rồi nhưng họ ko chỉ cách làm như thế nào cả.
Hôm trước em có lấy cái USB 3G cắm vào nhưng ko phát được wifi. Trong khi nếu kết nối đến 1 cái wifi bất kỳ nào đó thì xe phát được wifi. Em cũng không hiểu nó phát gián tiếp như thế để làm gì nhỉ

Như vậy chắc chắn là wifi có bộ phát wifi ! cụ nào sử dụng được khi cắm usb 3G không chỉ cho em với ạ!