Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mới sắm con WT 2.2; có vài thắc mắc có thể hơi ngu các cụ xem góp ý giúp e với:
- Kết nối với IP qua bluetooh thì điều khiển đc qua phím bên phải vô lăng; kết nối qua dây sạc thì xài được Carplay, nhưng mà ko xài được phím bên phải??=> ví dụ có cuộc gọi đến là ko ấn nge trên vô lăng được mà phải ấn trên màn hình cảm ứng? em thấy cái này nó hơi dở hơi thì phải.
- Đèn e hay để auto, vậy e hỏi nếu tắt máy rút chìa khóa ra mà vẫn để auto ko chuyển về off thì nó còn bật sáng mãi ko hay cũng auto tắt ạ?
Vụ IP thì em chịu vì xe bác mới là Sync3, xe em mới là Sync2.
Về vụ đèn thì để tự động tắt máy khóa cửa xong vài chục giây là đèn tự tắt hết. Em toàn để tự động thôi, xài nhiều nó quen rồi, giờ xe ko đèn tự động thấy rất phiền:)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
CCCM ai dùng WT 3.2 cho e hỏi về cảm biến áp suất lốp cái.
E xì hết hơi sao cảm biến không báo nhĩ?
Cụ kiểm tra trong setting xem cụ đã bật cảnh báo áp suất lốp chưa.
Nếu bật rồi thì cụ đã reset nó ở mức nào? Cảnh báo áp suất lốp của WT không phải là loại hiện đại lắm, nó ko đo được áp suất mà chỉ đo được % giảm áp suất trên số áp suất bác set.
Nên khi bơm chuẩn lên đúng số psi thì cụ set lại để cảnh báo nhận mức áp suất mới. Sau đó nếu xì hơi tới hạn nào đó nó sẽ báo. Nếu lúc này cụ lại reset thì nó lại coi áp suất lúc đấy là áp suất chuẩn, cụ phải xì tiếp nó mới báo :)

Thinhnguyenvu

Đi bộ
Mình ở quảng ngãi, cần mua xls at 2017 màu trắng, bác nào inbox giá với nhé

hocmai1975

Xe đạp
Chào các bác, sau nhiều ngày tính toán em đã quyết đinh lấy em wt 3.2. Dự kiến 25/4 em lấy xe. Em nghe các bác nói đèn của For wt không đc sáng, em cần tư vấn là thay những bóng gì, chủng loại, em ở Hà Nội thì địa chỉ thay ở đâu..? Về âm thanh hình ảnh em làm con Xiaomi Mi Pad 3 để ở giữa taplo (màn 8inch 2k, ram4g, bộ nhớ 64gb, có thể mở rông bộ nhớ qua cổng USB c , pin Li-Po 6600 mAh xem vi deo 8 tiếng liên tục) em này chạy mượt các file video mkv, m2ts. Đường tiếng em bắt bluetooh. Hôm nào lấy xe về chụp lên các bác xem.

bizmobile

Xe đạp
Các bác cho em hỏi trong nhà mình có hội xe bán tải ford ko các bác

bizmobile

Xe đạp
Chào các bác, sau nhiều ngày tính toán em đã quyết đinh lấy em wt 3.2. Dự kiến 25/4 em lấy xe. Em nghe các bác nói đèn của For wt không đc sáng, em cần tư vấn là thay những bóng gì, chủng loại, em ở Hà Nội thì địa chỉ thay ở đâu..? Về âm thanh hình ảnh em làm con Xiaomi Mi Pad 3 để ở giữa taplo (màn 8inch 2k, ram4g, bộ nhớ 64gb, có thể mở rông bộ nhớ qua cổng USB c , pin Li-Po 6600 mAh xem vi deo 8 tiếng liên tục) em này chạy mượt các file video mkv, m2ts. Đường tiếng em bắt bluetooh. Hôm nào lấy xe về chụp lên các bác xem.
Em cũng lấy đợt này bác ạ, cọc xe rồi và em cũng đang tìm hiểu vài thứ để độ lên, em và bác có thể cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm ko nhỉ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng lấy đợt này bác ạ, cọc xe rồi và em cũng đang tìm hiểu vài thứ để độ lên, em và bác có thể cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm ko nhỉ
Hai bác ngâm cứu hết 67 trang của thớt này đi. Độ đèn đã nói đủ cả trong thớt này rồi đấy ạ.

dr.linhnguyen

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi, e là mem mới, vừa cưới vợ e là Ranger XLS 2015 của ông anh. Ngồi nói chuyện về độ căng của bánh thì nên để 2kg hay là 3kg. Ông anh em bảo đi 2kg đến 2,5kg thôi không căng quá đi sóc.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Các cụ cho em hỏi, e là mem mới, vừa cưới vợ e là Ranger XLS 2015 của ông anh. Ngồi nói chuyện về độ căng của bánh thì nên để 2kg hay là 3kg. Ông anh em bảo đi 2kg đến 2,5kg thôi không căng quá đi sóc.
Áp suất theo hãng là 2.4 bác ạ, nhưng ít tải thì tầm 2.1-2.2 là vừa.

37A999.99

Xe hơi
độ đồ ranger ở đâu giá tốt nhất hả các cụ?

hocmai1975

Xe đạp
WT có ổ điện 220, mình muốn mua cái ổ cắm từ tẩu có giắc cắm ra để sử dụng cho máy vi tính. Bác nào biết chỗ bán ở hà nội chỉ mình với.

DANG GIA

Xe đạp
Cụ kiểm tra trong setting xem cụ đã bật cảnh báo áp suất lốp chưa.
Nếu bật rồi thì cụ đã reset nó ở mức nào? Cảnh báo áp suất lốp của WT không phải là loại hiện đại lắm, nó ko đo được áp suất mà chỉ đo được % giảm áp suất trên số áp suất bác set.
Nên khi bơm chuẩn lên đúng số psi thì cụ set lại để cảnh báo nhận mức áp suất mới. Sau đó nếu xì hơi tới hạn nào đó nó sẽ báo. Nếu lúc này cụ lại reset thì nó lại coi áp suất lúc đấy là áp suất chuẩn, cụ phải xì tiếp nó mới báo :)
Thanks Cụ! Cụ có thể bày chi tiết cho em cách seting và reset không ah. E loay hay mãi mà chẵng tìm ra chổ nào!

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Thanks Cụ! Cụ có thể bày chi tiết cho em cách seting và reset không ah. E loay hay mãi mà chẵng tìm ra chổ nào!
Cụ xài mấy phím bên trái vô lăng. Mở phần Driver Assisit trong đấy có Tire Monitor vào trong rồi giữ nút OK là nó reset thôi.

AliHieu

Xe buýt
Các cụ cho hỏi, Con WT của e dạo này bật xi nhan thì nó cứ bị nháy tạch tạch liên tục là sao nhỉ (vừa nháy vừa có tiếng kêu nhanh gấp mấy lần bình thường). Sáng nay thì vào đề nổ máy thì đèn đóm trong xe cứ nháy loạn lên không đề được máy. Cái màn hình 8" nó hiện ra cái chữ tiếng Anh đại loại là chuẩn bị khóa hệ thống đề nổ máy rồi có 1 dòng loading như kiểu cài phần mềm ấy xong là xe không đề nổ máy được luôn). E phải mượn bình ac quy câu điện ra nhưng vào đề nổ máy cũng ko được, phải để 2 bình ác quy câu khoảng 4 tiếng đồng hồ thì mới đề nổ được máy (tuần trước e cũng bị 1 lần như này nhưng bận quá không qua hãng kiểm tra được thì sáng nay lại bị y như này), xe e thì mới mua được 5 tháng xe mới. Như vậy là sao các cụ nhỉ? Xem bânh tật e nó ntn nào còn xử lý chứ cuối tuần này đi du lịch mấy ngày mà thấy xe như vậy không yên tâm lắm, ở nhà thì không sao chứ đi tỉnh mà dính thế này thì toi. Xe e đã độ Startop và đèn bi Xenon
Màn hình bên lái thì nó báo thế này:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Khả năng là bộ đề nổ của bác nó ăn dòng kể cả khi tắt máy khóa cửa rồi. Acquy để qua đêm bị kiệt quá nên ko nổ dc máy và nháy đèn báo lỗi.

AliHieu

Xe buýt
Khả năng là bộ đề nổ của bác nó ăn dòng kể cả khi tắt máy khóa cửa rồi. Acquy để qua đêm bị kiệt quá nên ko nổ dc máy và nháy đèn báo lỗi.
E cũng nghi do bộ đề nổ vì lúc lấy xe lắp đi mấy tháng thì ko sao, hôm rồi đi chỉnh lại bộ đề nổ vì nhận tín hiệu kém thì từ hôm đó đi bật xi nhan là bị nháy liên tục như vậy, chắc phải mang qua chỗ lắp họ kiểm tra lại

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
E cũng nghi do bộ đề nổ vì lúc lấy xe lắp đi mấy tháng thì ko sao, hôm rồi đi chỉnh lại bộ đề nổ vì nhận tín hiệu kém thì từ hôm đó đi bật xi nhan là bị nháy liên tục như vậy, chắc phải mang qua chỗ lắp họ kiểm tra lại
Vụ xinhan nháy liên tục thì có thể là khi đấu điện vào xinhan để báo hiệu lúc mở cửa, các bạn thợ đã cắm lỏng dây dợ gì nên bây giờ khi bác bật xinhan thì ECU tưởng là bị cháy 1 bóng và sẽ nháy nhanh gấp đôi để báo hiệu cho lái xe.

Chỉnh sửa cuối:

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho hỏi, Con WT của e dạo này bật xi nhan thì nó cứ bị nháy tạch tạch liên tục là sao nhỉ (vừa nháy vừa có tiếng kêu nhanh gấp mấy lần bình thường). Sáng nay thì vào đề nổ máy thì đèn đóm trong xe cứ nháy loạn lên không đề được máy. Cái màn hình 8" nó hiện ra cái chữ tiếng Anh đại loại là chuẩn bị khóa hệ thống đề nổ máy rồi có 1 dòng loading như kiểu cài phần mềm ấy xong là xe không đề nổ máy được luôn). E phải mượn bình ac quy câu điện ra nhưng vào đề nổ máy cũng ko được, phải để 2 bình ác quy câu khoảng 4 tiếng đồng hồ thì mới đề nổ được máy (tuần trước e cũng bị 1 lần như này nhưng bận quá không qua hãng kiểm tra được thì sáng nay lại bị y như này), xe e thì mới mua được 5 tháng xe mới. Như vậy là sao các cụ nhỉ? Xem bânh tật e nó ntn nào còn xử lý chứ cuối tuần này đi du lịch mấy ngày mà thấy xe như vậy không yên tâm lắm, ở nhà thì không sao chứ đi tỉnh mà dính thế này thì toi. Xe e đã độ Startop và đèn bi Xenon
Màn hình bên lái thì nó báo thế này:
Cái này do thợ độ đèn và start/stop làm không chuẩn rồi cụ ơi. Về xi nhan nháy tành tạch vì đèn đấu bị lỏng, xung điện phản hồi lại có vấn đề.
Còn không đề được thì như bác NAM VU đã nói, ac quy bị ăn điện quá nhiều dẫn đến chết acquy. Cái này bác phải ra chỗ lắp start/stop để họ kiểm tra hoặc kiếm hẳn cao thủ để sửa cho bác, theo kinh nghiệm của em nếu độ từ đầu mà làm ko nên hồn thì quay lại đấy cũng khó làm lại ngon.

Xe em cũng như xe bác, đã độ start/stop ngay sau khi lấy xe, giờ em đã đi được 10 tháng/20,000km vẫn ngon không có bất kỳ vấn đề gì. Nhiều cụ sợ độ đẽo vào điện cũng vì lý do như thế này cụ ạ.