Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

BimBupBon

Xe hơi
Nhìn hình thấy cụ dùng ga tự động và phanh khoảng cách. haha
Vâng, tội gì ko dùng hả cụ, đi nhàn tênh. Nhưng tôi tắt cảnh báo chệch làn đường để đánh lái cho nhanh tránh xe trước, ko ACC lại tự phanh gằn lắm.

BimBupBon

Xe hơi
Chuẩn rồi cụ, đi QL1 mà đi ACC thì chỉ tầm 7l thôi, lần trước em đi QB cũng tầm 7L.
Bác lái trâu nhỉ, một mạch vào ĐN, tránh nóng HN hả bác ơi.
Hai thằng chơi thân với nhau 30 năm thay nhau lái, ông con học lớp 1 thì trải đệm hơi nằm đằng sau em ạ!

xexecoco

Xe tải
Vâng, tội gì ko dùng hả cụ, đi nhàn tênh. Nhưng tôi tắt cảnh báo chệch làn đường để đánh lái cho nhanh tránh xe trước, ko ACC lại tự phanh gằn lắm.
nhưng mà hình như cụ đang dừng lại thì phải?:D:D:D :-@:-@:-@

tinhnguyenduy

Đi bộ
Các cụ các mợ trên thông thiên văn, dưới tường đại lý, am hiểu về Ford Ranger cho e hỏi chút về việc lắp cam lùi? Lắp ở đâu thì hợp lý và lắp như nào để ko bị trộm ạh? Cậu KD bên Ford tư vấn là lắp ở lôgo sau hoặc lắp ở dưới thanh chắn sau. E thì đang phân vân vì đi đường thấy Ranger bị mất logo cũng nhiều. Thanks các cụ!

QuangUB

Đi bộ
Em cũng độ mấy thứ linh tinh. Các cụ cho ý kiến
Đèn pha

Nắp thùng thấp sơn cùng màu thanh thể thao

Cua lốp nhìn cũng hay

Nút sờ tát có cả đề từ xa

Thay hết loa cánh

Âm ly nhét dưới ghế

Cho thêm 2 con sub vào tựa lưng

Làm con iPad pro to vật vã hát YouTube

Thêm bộ trải sàn nữa là hết

Chả còn gì em lắp nốt con cam hành trình

Cụ nào cần tư vấn gì em giúp. Giá em toàn mua buôn nên cũng rẻ.
Bộ trải sàn đẹp quá bn hả bác, về mình tự làm đc không

hồ thắng

Xe đạp
Các bác cho e hỏi chút ạ. E đang định lấy xls -at mà phân vân có nên lắp nắp thùng cuộn k. Nếu giờ e k lắp mà sau này lắp có bị phạt không ạ?

hồ thắng

Xe đạp
D
Ko sao cả cụ ạ. Nếu lắp thùng cuộn thì đẹp hơn còn ko dùng nắp cho oan toàn cụ ak . Đỡ bị nước vào
Ko sao cả cụ ạ. Nếu lắp thùng cuộn thì đẹp hơn còn ko dùng nắp cho oan toàn cụ ak . Đỡ bị nước vào
Em cũng đang phân vân vui nc vào cụ ạ, ít thì còn đỡ đc chứ nhiều thì k vui tí nào . Mà e thì lại hàng hoá nhiều nên chỉ lắp thùng cuộn thôi, chứ k là e chơi thùng nắp rồi ợ

Zip Trần

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi với ah.
Xe em WT 2016 đi đươc 24 ngàn rồi.
Em tháy mới có hiện tượng xe không nổ máy nhưng dưới gầm vô năng nghe tiếng tích tích cho kỳ 10 giây một lần như kiểu tiếng máy bơm tang áp ấy.
Em nhờ các cụ chỉ giáo giúp em và cách khắc phục với ah.
Em ra hãng sửa tiếng kêu khác thì lại ra tiếng này. Đang Phân vân hãng quá ah.

Floe

Đi bộ
Em dùng XLS AT đời 2016. Có 1 lỗi nhỏ là cứ khi khởi động xe đi đến tốc độ 30km/h thì nghe tiếng " cạch " phát ra từ gầm, có thể cảm nhận rõ ở chân ga. Không biết các cụ có ai biết lỗi này không ah.

j23

Xe container
Các bác cho e hỏi chút ạ. E đang định lấy xls -at mà phân vân có nên lắp nắp thùng cuộn k. Nếu giờ e k lắp mà sau này lắp có bị phạt không ạ?
Nắp thùng cuộn mỗi cái mưa vào và đi đường xóc/cao tốc nghe loạch xoạch đằng sau đít xe vui tai đáo để :D

hồ thắng

Xe đạp
Em chào các cụ. Các cụ nhiều kinh nghiệm cho e xin cao kiến vụ ( Lắp bảo vệ cụm logo+ cam lùi và mang cá ) cho WT ạ. Lắp ở đâu uy tín và đảm bảo chất lượng ạ ? ... cảm ơn các cụ

VinhPK

Xe hơi
Cam lùi rẻ mà cụ. Lắp ở thanh chắn cũng ok rồi. Cần j phải cho vào logo xâu logo đi. Bjo có ai trộm cắp cái cam làm j nữa
Dính cái logo WT có cụm cam lùi mà vào hãng là đi luôn con Wave à cụ :3

VinhPK

Xe hơi
Em chào các cụ. Các cụ nhiều kinh nghiệm cho e xin cao kiến vụ ( Lắp bảo vệ cụm logo+ cam lùi và mang cá ) cho WT ạ. Lắp ở đâu uy tín và đảm bảo chất lượng ạ ? ... cảm ơn các cụ
Tự làm cho nhanh cụ ơi, dễ mà, 1 cái khoan cầm tay, kìm bắt đinh rút, ra khoan logo 2 lỗ, cẩn thận thì 4 lỗ, mang cá 2 lỗ, cho đinh rút vào bắt thôi, nhà cháu tự làm cho cả XLS lẫn WT