[Funland] Tất tần tật về hộ chiếu gắn chip

nhim bong

Xe tăng
Hộ chiếu em hết hạn, đọc bài châm cứu

tuanna0510

Xe tải
Nay em nhận được thông báo từ EMS là sẽ gửi bưu phẩm từ Cục QLXNC về. Em đánh giá là dịch vụ công online khá tiện lợi. VN sắp tiến lên 4.0 được rồi :D

123qwerty

Xe buýt
Nay em nhận được thông báo từ EMS là sẽ gửi bưu phẩm từ Cục QLXNC về. Em đánh giá là dịch vụ công online khá tiện lợi. VN sắp tiến lên 4.0 được rồi :D
Và cụ chợt đọc được bài báo: 1/3 sẽ làm hộ chiếu gắn chip
Cơ mà vẫn đánh giá cao vụ làm hc online này

dukas

Xe tải

conghuyDA

Xe máy
Cụ đợi khi nào có nút thanh toán là được .
Khi đó cụ thanh toán rồi chờ hc về
Cu lớn nhà cháu nộp hồ sơ thành công ngày 2/2 đến tận ngày 9/2 mới có thông báo nộp tiền, đến hôm này mới nhận được thông báo dự kiến 23/2 trả hộ chiếu trong khi quy định thông báo trên dịch vụ công là tối đa 8 ngày làm việc kể từ ngày nộp hồ sơ thành công các cụ ạ. Trong tháng này mà không nhận được hộ chiếu thì nhà cháu lỡ hết kế hoạch, haizzz

Tien seven

Xe tải
Em vừa làm hộ chiếu cho con trai online xong. Hôm trước em lên hẳn Phạm Ngọc Thạch ngồi làm.
Đầu tiên em ra ngoài chỗ tường trắng, chụp cái ảnh bằng iPhone. Sau đó dùng phần mềm gì đó của con trai nó tách ảnh ra khỏi nền. Lúc đó cỡ ảnh quá to, nó gửi ảnh đó qua Zalo cho em, rồi tự download lại xuống thì ảnh nó nhỏ còn hơn 700Kb. Thế là ngon. Nghĩa là mình gửi ảnh lên Zalo, Messenger... gì đó nó tự resize ảnh.

Còn nếu chụp ảnh ở trong chỗ nộp thì mất 20Kvnd. Lúc em đến thì đến giờ nghỉ trưa nên ko chụp. Nên tự chụp bằng điện thoại.

Tien seven

Xe tải
Cu lớn nhà cháu nộp hồ sơ thành công ngày 2/2 đến tận ngày 9/2 mới có thông báo nộp tiền, đến hôm này mới nhận được thông báo dự kiến 23/2 trả hộ chiếu trong khi quy định thông báo trên dịch vụ công là tối đa 8 ngày làm việc kể từ ngày nộp hồ sơ thành công các cụ ạ. Trong tháng này mà không nhận được hộ chiếu thì nhà cháu lỡ hết kế hoạch, haizzz
Nhà em nộp hôm 27/1 thì đến 13/2 lấy được hộ chiếu cụ ạ. Chị gái em nộp hôm 30/1 thì đến 16/2 mới lấy được mà còn chả nhận được ngày dự kiến nào. Lên mạng tra toàn thấy báo là đang xử lý hồ sơ. Nhận Hộ chiếu rồi mà vẫn thấy ghi là Hồ sơ Đang xử lý. Chắc là sẽ ổn thôi cụ yên tâm.

vnthan

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi sao tải ảnh căn cước công dân mặt trước lên nó toàn báo số CCCD trong ảnh không khớp với CCCD/Mã định danh các cụ nhỉ.
Cháu tảit ảnh CCCD gắn chip mới nhất đấy ạ.
Em đã từng gặp rồi. Dịch vụ công đăng ký từ thời cmnd 9 số, dù mình update thêm cccd 12 số cũng ko đc. Sau em đăng nhập lại bằng số cccd thì mới báo ok.

Vulcan V70

Xe trâu
Từ 1/3 bắt đầu cấp hộ chiếu gắn chip phải không các bác?

Susu77

Xe tăng
Và cụ chợt đọc được bài báo: 1/3 sẽ làm hộ chiếu gắn chip
Cơ mà vẫn đánh giá cao vụ làm hc online này
Sáng nay em vừa nhận cuộc gọi giao hộ chiếu thì mắt đồng thời thấy bài 1/3 gắn chip.
Nhưng công nhận đúng hẹn không sai 1 ngày, cho một phiếu bé ngoan.

123qwerty

Xe buýt
Gắn chip thì cũng chỉ trong nước đọc vụ này còn nước ngoài chắc gì nó đã đọc cụ nhỉ?
Đọc được chứ cụ.
Hc dùng để đi nước ngoài mà

Trước em đi Nhật thì lúc xuất cảnh ở sân bay Nhật, nếu hc có chip thì có thể tự quét ở máy tự động ko cần đưa nhân viên.
Còn ứng dụng nào khác thì em ko biết. Tại cũng chưa đi nước ngoài nhiều

vnhn

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là em đăng ký online thành công rồi, có mã tiếp nhận rồi nhưng đến bây giờ chắc dc 2 tuần rồi mà ko có thông tin phản hồi gì thì làm thế nào. Lần đăng ký trước sai thì 2,3 ngày sau có mail phản hồi lại luôn mà lần này như sủi tăm.

muadem

Xe cút kít
Lần trước em gừi hs kèm các loại ảnh và phần mềm nhận, nhưng sau đó cán bộ phản hồi mail bảo ảnh chân dung chưa đạt. Giờ em chụp lại và sửa bằng phần mềm chuyên ảnh cho hc mà cứ báo phông nền màu xám ko hợp lệ, trong khi nền trắng tinh rồi, up cả vài chục lần và chụp rồi sừa các kiểu vẫn ko được. Phát dồ với nó luôn.

sakai_yo

Xe lăn
Lần trước em gừi hs kèm các loại ảnh và phần mềm nhận, nhưng sau đó cán bộ phản hồi mail bảo ảnh chân dung chưa đạt. Giờ em chụp lại và sửa bằng phần mềm chuyên ảnh cho hc mà cứ báo phông nền màu xám ko hợp lệ, trong khi nền trắng tinh rồi, up cả vài chục lần và chụp rồi sừa các kiểu vẫn ko được. Phát dồ với nó luôn.
Thế đúng là rồ thật. Nhà em ngược với cụ, em chụp trước bức tường màu kem và không thèm thay background trắng thì vẫn được. Ko phải em không thay được mà em muốn xử lý vụ kích thước với tỷ lệ trước (khó hơn) rồi thay nền sau. Ai ngờ chẳng báo lỗi nền luôn.

123qwerty

Xe buýt
Có thể hệ thống đang bị lỗi
Hôm sau cụ thử lại xem sao

Mấy bữa tết em làm cũng toàn báo như vậy. Hóa ra cán bộ tắt server nghỉ tết nhưng sợ dân chửi 4.0 nửa vời nên cứ báo lỗi chỗ phông nền.
Sau tết em làm lại phát ăn luôn trong khi vẫn dùng chính cái ảnh cũ

banmotnucuoi

Xe lăn
em vừa làm ảnh chụp iphone mãi cũng ko dc, ra hàng chụp cái là phần mềm nhận ngay, Thấy bảo chậm nhất 5 ngày có thông báo nộp tiền, 8 ngày mới nhận được hồ sơ. (không bao gồm ngày làm việc) Thôi như thế là nhanh hơn trc rất nhiều rồi, đỡ phải đi lại. hoặc đi lại nếu có cũng có cái hẹn chính xác chứ kiểu các cơ quan hành chính làm như mình rảnh lắm đợi chờ cả buổi không xong

Đào Xuân hán

Xe tải
Các cụ cho em hỏi em muốn làm hộ chiếu online cho f1 nhà em (12T) có được không nhỉ,có cần xuống CA phường xin giấy tờ gì không.

Susu77

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là em đăng ký online thành công rồi, có mã tiếp nhận rồi nhưng đến bây giờ chắc dc 2 tuần rồi mà ko có thông tin phản hồi gì thì làm thế nào. Lần đăng ký trước sai thì 2,3 ngày sau có mail phản hồi lại luôn mà lần này như sủi tăm.
Của em cũng ko có phản hổi ngoài email thông báo nộp online thành công. Cụ vào kiểm tra mã tiếp nhận. Nếu thấy có chữ nộp phí thì kích vào đó nộp tiền, sẽ có tin nhắn tới điện thoại hoặc email xác nhận nộp tiền. Chờ thêm 4-5 ngày nữa nếu hồ sơ chuyển sang trang thái đang giải quyết thì ok. Nhìn vào chỗ dự kiến trả ngày nào, qua ngày đó 4-5 ngày mà ko thấy pp gửi về thì cụ gọi điện trực tiếp hỏi xem sao.