Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em cảm ơn mợ nhiều. Mợ tư vấn nhiệt tình quá. Em tìm mua máy cho 2 cụ ở quê dùng nên em tìm cửa hàng nào ở quê cho tiện bảo hành mợ ah. Sắp tới nếu nhà em đổi máy lọc nước em sẽ ủng hộ mợ. Thanks mợ nhiều!
Dạ e vẫn lắp toàn quốc, bảo hành tại nhà cụ ạ, do hãng có hệ thống thợ khắp nơi nên cụ yên tâm lắp đâu cũng dc bảo hành toàn quốc theo hãng, thợ hãng lắp cụ nhé.

bluebird1008

Xe đạp
Cụ lắp chưa, review cho ae xem với
Sorry cụ. Em quên mất thread này:-ss
Sau một thời gian dùng thì em có mấy review này các cụ tham khảo:

• Giá: 15tr300 trọn gói
  • Sản phẩm: nhỏ gọn như quảng cáo trên website, nhỏ hơn em tưởng tượng.
  • Dịch vụ lắp đặt: Em gọi điện tư vấn -> đặt lịch khảo sát -> đặt lịch lắp máy. Thời gian lắp mất khoảng 1-2h tiếng thì hoàn thành, khá nhanh. Thợ trẻ măng 2k2, 2k3, đồng phục đầy đủ, lịch sự [-O<
  • Thẩm mỹ: đúng như mong đợi, không bị lộ máy lọc, không bị mất diện tích gì vì hoàn toàn âm trần (kể cả đường ống xả), không phải khoan đục nhiều, chỉ khoan để lắp giá treo.
  • Chất lượng nước (cảm nhận bằng các giác quan :D):
    • Áp lực nước không giảm nhiều. Vẫn tải được máy giặt, máy rửa bát, 2 nhà vệ sinh.
    • Nước được lọc hết cặn lơ lửng. Em cũng có mua vài lõi lọc đầu vòi thì thấy khá sạch, không bị chuyển sang màu nâu ngay lập tức như trước nữa, nhưng dùng lâu thì vẫn bị. Em được giải thích là do cặn bẩn bám ở thành ống trước đây vẫn còn nên vẫn sẽ có cặn. Em có nói bên này sục ống luôn nhưng không sạch 100%. Nên tạm chấp nhận vậy. Em tính dùng thêm một thời gian nữa, nếu vẫn không hết thì ăn vạ tiếp.
    • Nước không có mùi gì lạ.
    • Vẫn có cặn canxi, muốn hết thì phải lắp thêm hộp muối nữa.
  • Vận hành: không phải làm gì cả. Đến thời gian thì thay lõi, hình như là 2-3 năm, 1tr2/lõi. (Em làm biếng search lại, cái này các cụ có thể hỏi thêm bạn tư vấn)
Kết lại thì mức độ hài lòng của em là 3/5 điểm.
Em nghĩ các cụ muốn lọc ngon hơn (RO + làm mềm nước) thì chắc phải đầu tư x10 lần giá của máy này. Phương án này em nghĩ sẽ phù hợp với các gia đình trẻ, không muốn phải nhìn 2 ống oxy màu xanh trong nhà 😅.

thichlexus

Xe điện
Chỉ cần lọc nước ăn thôi chứ nước tắm giặt, vệ sinh xả bồn cầu... thì cần gì lọc cụ nhỉ?

bluebird1008

Xe đạp
Chỉ cần lọc nước ăn thôi chứ nước tắm giặt, vệ sinh xả bồn cầu... thì cần gì lọc cụ nhỉ?
Vâng cụ. Nếu nước sạch thì không phải lọc để tắm rửa, còn ăn uống thì nên lọc RO. Nhưng nước chỗ em quá bẩn nên phải lắp cụ ạ.

toannguyenftu

Xe hơi
Chung cư cụ ko cần lắp lọc tổng mà chỉ lắp 1 cái lọc thô và 1 cái lọc UV. 2 cái này đều âm trên trần thạch cao được và chi phí nhà em mới lắp tầm 7tr;
Chỉ BT nước trực tiếp hãy dùng lọc tổng cụ nhé

doanhongxd

Đi bộ
Cảm nhận cá nhân của em là nước lọc của Ao Smith uống có vị ngọt thanh nhẹ nên uống rất thích, em uống Karofi hay hãng khác đều không được như Ao Smith
Em cũng thích uống có vị ngọt thanh nhẹ, cụ mua máy gì của Aosmith thế, để em mua theo 1 cái

HH1993

Xe điện
Nhà phố mình dùng nước máy đầu nguồn > lọc tổng 2 quả to như cái bình oxy > máy lọc haosing RO 7 quả để nấu ăn và 1 máy karofi 10 quả có Hydrogen để uống .
Nước bên quê mà hút giếng lên chỉ qua lọc máy RO thì tôi thấy cái quả lọc thô nhanh thay lắm và nó đen toàn kiểu mùn thôi, dù đất đồi ạ
Vậy mới thấy nên đầu tư môn này ạ
Tùy nơi,tùy nguồn nước. Đừng vì theo trào lưu mà làm giàu cho con buôn.

thanhhaicb

Xe hơi
Website
bdsthanhhai.com
Nhà e xài Karofi cho kinh tế, đến hạn là thay lõi, dùng vẫn thấy ổn, ở quê nước giếng khoan thì thêm cái lọc tổng

daitb91

Đi bộ
Nhà em mới thay cái máy lọc RO này, giá gần 8 củ, thương hiệu rất mới tại VN. Máy ko có bình chứa, lấy nước sẽ chậm hơn 1 chút (500 ml/ 27 giây). Thay lõi lọc thì cực dễ, chỉ cần 5 giây vặn cái rút ra rồi thay vào. Em có test thì chỉ số TDS thì luôn ở mức dưới 10 ppm. Ko biết độ bền sau này ntn thôi, ban đầu thì e thấy là ổn.

Cụ cho em xin thương hiệu vs model cụ đang dùng vs ạ. Cụ mua trên OF luôn ạ?

Sent from Pixel 4 XL via OTOFUN

Xperia ZZ

Xe tăng

bobby thai

Xe máy
Nhà em AO.Smith Z7 được 3 năm hàng năm thay lọc mất khoảng 1 củ, mua 11 tr Nguyễn Kim

SH120

Đi bộ
Em thấy Face hiện lên tục các quảng cáo các chị nói về công việc kinh doanh kỹ thuật số, digital business. Nào là kể cả người ko biết gì về công nghệ cũng tham gia đc. Cũng vào tìm hiểu thêm thì ra là bán mấy sản phẩm có CK cao, ai vào cũng phải mua để làm thành viên rồi lại đi mời tiếp để ăn CK. Giá sản phẩm thì rất cao. Vào group thì thấy các chị như bị tiêm nhiễm, liên mồm kêu biết ơn và cảm kích. Các cụ mợ có thêm thông tin gì nữa ko ạ.

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng là đa cấp rồi cụ, sp bình thường mà giới thiệu các tính năng trên trời. Và tất nhiên giá cũng trên trời luôn. Hoa hồng rất cao thôi thúc người ta mời mọc, giới thiệu người khác mua hàng.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thấy Face hiện lên tục các quảng cáo các chị nói về công việc kinh doanh kỹ thuật số, digital business. Nào là kể cả người ko biết gì về công nghệ cũng tham gia đc. Cũng vào tìm hiểu thêm thì ra là bán mấy sản phẩm có CK cao, ai vào cũng phải mua để làm thành viên rồi lại đi mời tiếp để ăn CK. Giá sản phẩm thì rất cao. Vào group thì thấy các chị như bị tiêm nhiễm, liên mồm kêu biết ơn và cảm kích. Các cụ mợ có thêm thông tin gì nữa ko ạ.
Cứ nghe "biết ơn" thì việc đầu tiên là tụt dép ra cắp nách chạy thật xa đã.

tran_xoay

Xe hơi
1 tháng gọi chục lần, đúng là phiền thật

SH120

Đi bộ
Rút cục cái hệ thống digital business của các chị ấy kiểu như hệ thống xây Phễu thu hút KH có những tiêu chí nhất định rồi chạy trên các nền tảng youtube , facebook. Các chị ấy mỗi người đc cho 1 account rồi đc dạy làm clip giống hệt nhau rồi hệ thống chạy cho. Đó là lý do các chị ấy nói là ko phải tự tìm kiếm KH, ko phải mời người thân bạn bè. Hỏi kinh doanh cái gì cứ trả lời lòng vòng là chủ doanh nghiệp kỹ thuật số. SP thì giá cao ko phù hợp lắm với thị trường VN nhưng các chị muốn tham gia ăn hoa hồng nên cắn răng mua, rồi lại mời người Việt Nam làm và mua tiếp, chứ làm gì có tiếng Anh mà mời Tây. Hóa ra toàn người Việt mua hàng và làm giàu cho tư bản. Các cụ về hỏi lại vợ nhé , có khi cũng đang tìm hiểu đó. Em search thông tin ko thấy nên quyết tâm vào để tìm hiểu cho rõ ngọn ngành rồi cảnh báo cho các mợ

Opel Astra

Xe điện
Tốt mà bác.
Cứ tham gia, không may vài chị cho giao hợp miễn phí dăm phát thì sao.
Còn không thì next khẩn trương ạ.

Bác có chung quan điểm như rứa về đa cấp?

Linh Béo

Xe tải
Em cũng đang cần tư vấn về món này cụ nào biết thông tin đầy đủ tư vấn giúp mọi người được khai sáng luôn với nhé!