Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
EM TÌM ĐC THỚT CÙNG CHỦ ĐỀ, EM NHỜ MIN/MOD XÓA HOẶC GỘP THỚT GIÚP EM. THANKS!
Em bắt đầu thấy có biểu hiện của các bệnh tuổi già: gout, đường huyết, tim mạch...và có khi cả đại tràng. Bác sỹ khuyên dùng nước kiềm giải quyết khâu tiêu hóa và có tác dụng hạn chế các loại bệnh liên quan lão hóa.
Tìm hiểu thông tin máy lọc nước kiềm thì như chui vào ma trận. Em xin vác lên đây hỏi kinh nghiệm các Cụ đã dùng:
- Hiệu quả của nước điện phân có thật không, vì em thấy có vẻ chỉ ng Nhật dùng, tây lông thấy ít thông tin (hoặc em chưa tìm ra).
- Giá máy quá khác biệt, em hiểu là cái công nghệ điện phân giờ chắc không còn quá khó, nhưng:
+ Máy hàng Nhật nhưng khác biệt từ máy nội địa đến máy Nhật xuất khẩu.
+ Máy Nhật và máy lắp ráp (?) ở VN
+ Cũng 1 mã máy Nhật mà quá khác biệt giá, ví dụ em thấy quảng cáo hãng Kagen K8 thì giá nhảy nhót từ 3x tr đến 13xtr. Mục này ý là có hàng phếch không mà giá khác nhau nhiều thế, là em tính máy mới .
Em cảm ơn các Cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Vietex

Xe điện
Trên này trước có thớt rồi. Một bên là các cụ dân khoa học, một bên là sale. Kết quả là bên khoa học thắng, bên sale thua. Sau này vì sale quá đông nên số lượng còm khen áp đảo, các cụ bên khoa học chán chả thèm đáp. Còn cụ là sale hãng nào thế? Hãng AO smith k phải của Mỹ à?

DT Mobile

Xe hơi
Nước khoáng đóng chai là tốt nhất cụ nhé nếu nó được khoan từ sâu trong lòng đất😁
Còn bệnh tật là do chế độ ăn uống, sinh hoạt, di truyền và nhiều yếu tố khác chứ cụ
Người cân bằng được cuộc sống là người sống thọ nhất. Cái gì nhiều quá cũng ko tốt

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Trên này trước có thớt rồi. Một bên là các cụ dân khoa học, một bên là sale. Kết quả là bên khoa học thắng, bên sale thua. Sau này vì sale quá đông nên số lượng còm khen áp đảo, các cụ bên khoa học chán chả thèm đáp. Còn cụ là sale hãng nào thế? Hãng AO smith k phải của Mỹ à?
Úi, oan cho em, em là dân thợ xây, không phải sâu

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cảm ơn Cụ, em lội nãy giờ hết 16 page của thớt đó rồi, thêm rối tung.
Em sorry vì không seach trước, có thớt kia rồi em nhờ MinMod đi qua xóa giúp em nhé.
Link thớt cũ đây

Có cái còm này rất vui

Hacking

Xe buýt
cháu cũng đang tìm hiểu, bị gout nên cần nhòm ngó ion kiềm này :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em bắt đầu thấy có biểu hiện của các bệnh tuổi già: gout, đường huyết, tim mạch...và có khi cả đại tràng. Bác sỹ khuyên dùng nước kiềm giải quyết khâu tiêu hóa và có tác dụng hạn chế các loại bệnh liên quan lão hóa.
Tìm hiểu thông tin máy lọc nước kiềm thì như chui vào ma trận. Em xin vác lên đây hỏi kinh nghiệm các Cụ đã dùng:
- Hiệu quả của nước điện phân có thật không, vì em thấy có vẻ chỉ ng Nhật dùng, tây lông thấy ít thông tin (hoặc em chưa tìm ra).
- Giá máy quá khác biệt, em hiểu là cái công nghệ điện phân giờ chắc không còn quá khó, nhưng:
+ Cũng 1 mã máy Nhật mà quá khác biệt giá, ví dụ em thấy quảng cáo hãng Kagen K8 thì giá nhảy nhót từ 3x tr đến 13xtr. Mục này ý là có hàng phếch không mà giá khác nhau nhiều thế, là em tính máy mới .
Em cảm ơn các Cụ!

Bác sĩ ở viện nào khuyên cụ vậy ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nước khoáng đóng chai là tốt nhất cụ nhé nếu nó được khoan từ sâu trong lòng đất😁
Còn bệnh tật là do chế độ ăn uống, sinh hoạt, di truyền và nhiều yếu tố khác chứ cụ
Người cân bằng được cuộc sống là người sống thọ nhất. Cái gì nhiều quá cũng ko tốt
Nước khoáng uống nhiều lại không tốt đâu cụ ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sao có cái tên viện mà cụ cũng phải viết tắt vậy? Very gút với đường huyết thì quan trọng nhất là thay đổi chế độ ăn uống sinh hoạt hợp lý, chịu khó kiêng khem đo các chỉ số thường xuyên thôi cụ.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Sao có cái tên viện mà cụ cũng phải viết tắt vậy? Very gút với đường huyết thì quan trọng nhất là thay đổi chế độ ăn uống sinh hoạt hợp lý, chịu khó kiêng khem đo các chỉ số thường xuyên thôi cụ.
Cơ bản thì em nghĩ đầu 5 rồi ai cũng sẽ bị mấy cái bệnh đó thôi Cụ ạ, nên em không căng thẳng lắm. Em cũng không phải loại sh bừa bãi. Trước nay không để ý cho đến khi đc nghe lời khuyên mới tìm hiểu, và đúng là thông tin loạn thật.
P/s. Em thấy viết tắt cái tên bv thì có vấn đề gì đâu, nó dễ hiểu mà???

thangaudio

Xe buýt
E đang dùng con national đời ơ kìa, nc là nước e uống trực tiếp, tiền lọc dùng loại tốt, nước máy HN ạ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kụ đúng Quách Tỉnh tái sanh. Chuổn như Pác Lê Duổn 100%♥

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
EM TÌM ĐC THỚT CÙNG CHỦ ĐỀ, EM NHỜ MIN/MOD XÓA HOẶC GỘP THỚT GIÚP EM. THANKS!
Em cảm ơn các Cụ!

Nhờ Mợ toét 2710 cho ý kiến

Halinh07

Xe tăng
Mấy thứ đó toàn vớ vẩn hết. Nước thì cứ lọc sạch là được. Có tuổi hãy ăn uống lành mạnh và tập ít nhất 1h mỗi ngày. Kiêng hẳn bia,rượu, đồ nhiều đạm ,tăng ăn chất xơ . Sinh hoạt như vậy vài tháng cơ thể sẽ thay đổi. Nếu đã có bệnh thì điều trị thuốc tây một thời gian.

cantona

Xe container
Nước lọc sạch, tinh khiết là tốt nhất. Bsi giờ thế hệ kê đơn, thất đức bỏ bu. Gì mà đẻ xong cứ phải tắm bằng nước gừng cơ. Nước gừng là nước mẹ gì? 12h đêm mấy anh bố còn phải lọ mọ đi mua nước gừng. Hỏi ra thì: bsi bảo thế, mà 1 lọ mấy chục, chịu. Có bệnh vái 4 phương nhưng các cụ vái mà ko nghĩ thì chỉ có tốn tiền và thời gian, bệnh nặng thêm.

Vietex

Xe điện
Quan điểm của cháu: nước ion kiềm gì đó không phải chất dinh dưỡng nên chả bổ béo gì. Thứ hai là nước ion kiềm là nước có tính kiềm chứ không phải nước có chất kiềm. Mà tính kiềm này k bền vững, vào bụng là bị trung hòa hết bởi dịch dạ dày có tính axit. Thế thì khác gì uống nước lã. Sức khỏe thì tổng hợp nhiều thứ ăn uống, hít thở, vận động. Bảo dân Nhật sống khỏe vì uống cái nước này là không tương đương.

thangmin

Xe tăng
Quan điểm của cháu: nước ion kiềm gì đó không phải chất dinh dưỡng nên chả bổ béo gì. Thứ hai là nước ion kiềm là nước có tính kiềm chứ không phải nước có chất kiềm. Mà tính kiềm này k bền vững, vào bụng là bị trung hòa hết bởi dịch dạ dày có tính axit. Thế thì khác gì uống nước lã. Sức khỏe thì tổng hợp nhiều thứ ăn uống, hít thở, vận động. Bảo dân Nhật sống khỏe vì uống cái nước này là không tương đương.
thì đang cần đoạn bôi đậm mà cụ :) uống nước axit lại gặp axit trong bụng nữa. Nhà e đang uống nước bình Lavie 19L và nấu ăn bằng nước từ máy RO. E đang định lấy thêm cái máy tạo nước kiềm mà cũng mông lung quá, đọc thông tin bên nào nghe cũng rất xuôi tai :))

Chỉnh sửa cuối: