Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

Pumzen

Xe ba gác
Thay mấy cái lõi này, cụ chủ cứ tập làm cho quen. Thay xong mới thấy, tại sao đơn giản thế mà cứ phải mất xèng thuê thợ nhỉ. :D
Nhìn ảnh thấy lõi số 1 đen ngòm thế kia thì nguồn nước của cụ khá bẩn, không thay lõi số 1-2-3 sẽ khiến cục lọc RO sớm vứt đi, tuổi thọ của máy bơm sẽ kém đi khi phải làm việc liên tục trong tình trạng thiếu nước cấp.

Toilatoi242

Xe tăng
Lên youtube mà xem clip hướng dẫn à cụ, em đã xem và trong 1 buổi em tự lắp ráp full set từ các linh kiện riêng lẻ luôn.

tranhoangminh

Xe container
e hóng, lúc nào rảnh thì thử, mà cụ chủ đặt đâu để e còn đặt

khong_co_xe

Xe tăng
Bộ lọc mua mới mấy tiền thế cụ chủ?

tudi2007

Xe tải
Chơi nhớn đi cụ, ba thằng thay lẫn cho nhau được, hiệu quả như nhau. =))
Cái lõi than thì luôn ở giữa. Lõi mịn thì cuối, lõi thô ở gần đầu nguồn.
Covid đói quá bác ạ, có khi em hành nghề bán máy lọc nước dạo luôn. :)

Không rõ bác đùa hay thật nhưng đọc cụm từ "bán máy lọc nước dạo" thấy có chút châm biếm, mỉa mai. Thoáng qua thì có vẻ hơi giống hình ảnh một ông chủ salon auto bóng bẩy ngồi rung đùi nhìn nhà phân phối bim bim, bánh kẹo bằng 1 con mắt và nụ cười nửa miệng mà đâu biết tiền lời mỗi tháng của bác phân phối đồ ăn trẻ con kia đủ sức sắm mới 1 con ô tô mỗi tháng. Mợ Toét kia đang rất thành công với ngành nghề của mình. Không hề đao to búa lớn, định hướng lọ, kế hoạch chai. Cũng chẳng cần phức tạp hóa cái nghề của mình để cho ra vẻ nguy hiểm, mợ ấy là chướng ngại vật không dễ vượt qua nếu như cụ định kd máy lọc trên OF. Nhưng nói vậy không có nghĩa là mợ ấy đang number one đâu nhé.

À, một chút về thứ tự thay lõi lọc thô: trên lý thuyết, 3 lõi này có thể hoán đổi vị trí mà không ảnh hưởng nhiều đến chất lượng nước nhưng trên thực tế không ai làm vậy bởi nó ảnh hưởng đến công suất lọc của máy. Thay vì tạp chất đc giữ lại theo thứ tự từ 5 micro - 3 micro rồi đến 1 micro thì ngay từ đầu, tất cả các tạp chất lớn hơn 1 micro đều bị chặn ở vị trí đầu vào, nếu như ai đó định hoán đổi vị trí 2 lõi số 3 và 1. Điều đó có nghĩa, vị trí đầu vào rất nhanh bị tắc, dẫn đến công suất lọc của máy bị giảm đáng kể và cũng đồng nghĩa với vị trí số 2,3 lúc này chỉ làm bình vôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em đang trêu cụ hưvô thôi, cụ đừng cả nghĩ mà làm gì. :)
Và cũng xin đừng kéo em vào cuộc tranh luận vô bổ khi cụ gán cả một chủ thể cố định vào.
Và cũng trao đổi với cụ luôn một việc là "Anh thợ nước" JAV là chủ đề em với cụ hưvô hay lão thanh040506 vẫn trêu nhau, để cụ hiểu rõ về hàm ý.

Không rõ bác đùa hay thật nhưng đọc cụm từ "bán máy lọc nước dạo" thấy có chút châm biếm, mỉa mai. Thoáng qua thì có vẻ hơi giống hình ảnh một ông chủ salon auto bóng bẩy ngồi rung đùi nhìn nhà phân phối bim bim, bánh kẹo bằng 1 con mắt và nụ cười nửa miệng mà đâu biết tiền lời mỗi tháng của bác phân phối đồ ăn trẻ con kia đủ sức sắm mới 1 con ô tô mỗi tháng. Mợ Toét kia đang rất thành công với ngành nghề của mình. Không hề đao to búa lớn, định hướng lọ, kế hoạch chai. Cũng chẳng cần phức tạp hóa cái nghề của mình để cho ra vẻ nguy hiểm, mợ ấy là chướng ngại vật không dễ vượt qua nếu như cụ định kd máy lọc trên OF. Nhưng nói vậy không có nghĩa là mợ ấy đang number one đâu nhé.

À, một chút về thứ tự thay lõi lọc thô: trên lý thuyết, 3 lõi này có thể hoán đổi vị trí mà không ảnh hưởng nhiều đến chất lượng nước nhưng trên thực tế không ai làm vậy bởi nó ảnh hưởng đến công suất lọc của máy. Thay vì tạp chất đc giữ lại theo thứ tự từ 5 micro - 3 micro rồi đến 1 micro thì ngay từ đầu, tất cả các tạp chất lớn hơn 1 micro đều bị chặn ở vị trí đầu vào, nếu như ai đó định hoán đổi vị trí 2 lõi số 3 và 1. Điều đó có nghĩa, vị trí đầu vào rất nhanh bị tắc, dẫn đến công suất lọc của máy bị giảm đáng kể và cũng đồng nghĩa với vị trí số 2,3 lúc này chỉ làm bình vôi.

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn VTB

Xe tải
Lên youtube mà xem clip hướng dẫn à cụ, em đã xem và trong 1 buổi em tự lắp ráp full set từ các linh kiện riêng lẻ luôn.
Ngoài các lõi lọc khoáng, lọc tinh ( khoảng 1 năm thay 1 lần ) các lõi lọc thô ( thay 3-6 tháng 1 lần tùy vào chất lượng nguồn nước ) thì các cụ cũng phải để ý thay hệ thống dây dẫn , nếu thấy ống chuyển màu thì phải thay , tầm 2-3 năm hệ thống dây này rất bẩn và đã lão hóa dùng ko an toàn cho sức khỏe. Còn nữa là bình trữ nước cũng phải thay sau 4-5 năm. Nếu không thay thế bảo dưỡng thường xuyên thì máy lọc tưởng như làm sạch nước thì lại là nơi cung cấp nước bị nhiễm khuẩn đấy ạ

sontranvu

Xe điện
Có bao g bẩn quá tắc r bục đường ống ko các cụ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

vharc

Xe tăng

Cụ chuẩn lõi lọc ko thay dc thứ tự lõi dc

Chả là em định lắp máy lọc nước mà trên thị trường có nhiều loại quá nên nhờ các cụ trên này tư vấn giúp em với ạ, em cảm ơn :D