Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

PCX2018

Xe buýt
Biếu thì em xin , mua thì đ***

Teppi_04

Xe đạp
E có con bé cháu họ bán máy lọc nước tạo kiềm. Có lần nó mời mẹ e hàng ngày đến nhà nó uống nước kiềm để chữa bệnh tiểu đường (máy này tốt lắm bà ạ, người Nhật dùng bao năm rồi, chữa được nhiều bệnh lắm, mà chủ trị là tiểu đường, ở Việt Nam cháu toàn bán cho đại gia, bà uống thử 1 thời gian nếu thấy hợp thì mua không thì thôi bla... bla...)
Em mới nhỏ nhẹ hỏi nó, cơ chế chữa tiểu đường khi uống nước này là khôi phục khả năng sản sinh insulin của tuyến tuỵ hay reset khả năng nhận diện insulin của tế bào vậy cháu? Hay theo cơ chế nào khác nữa mà cậu chưa biết?
Thế là nó im lặng rồi nói sang chuyện khác :D
đúng là nó không có cơ chế chữa bệnh trực tiếp như bác đang áp dụng thật.

Mình vẫn hóng nó có tác dụng bổ trợ, ít cũng được.

Nhiều khi so sánh đổi 1 em ô tô sẽ đầu tư hơn 1 tỏi so với mua máy 100 củ mà có một chút tác dụng tới sức khỏe thì em vẫn chọn loại máy hơn. Em đi xe cũ với mới kg hơn nhau là mấy.

Teppi_04

Xe đạp
Bác cứ hỏi mấy ông bác sỹ xem lượng a xít cờ lo hi đờ dích tiết ra hàng ngày trong dạ dầy của 1 người cần bao nhiêu lít thứ nước kiềm ấy để đủ trung hòa cho độ pH của dạ dầy trở về trung tính (pH=7).
Nếu không đủ thì để thoát qua cái dạ dầy rất toan này (độ a xít rất cao) thì cái máy tạo kia có bọc các i ông kiềm lại cho chúng khỏi bị a xít trung hòa mất không?
Bác này nói cũng đúng nhưng quan điểm em thế này: Axit trong dạ dày đang có PH là 2 chẳng hạn, nó đang hơi quá đi, uống vào nó về 2,5 đi, như thế là tốt rồi. Chứ nếu về 7 thì lại hỏng dạ dày ấy chứ!

coolpix8700

Xe ngựa
Bác này nói cũng đúng nhưng quan điểm em thế này: Axit trong dạ dày đang có PH là 2 chẳng hạn, nó đang hơi quá đi, uống vào nó về 2,5 đi, như thế là tốt rồi. Chứ nếu về 7 thì lại hỏng dạ dày ấy chứ!
Để trung hòa bớt được a xít trong dạ dầy, người ta không chỉ uống mỗi 1 thìa xô đa là đủ (cứ xem mấy người đau dạ dầy uống cái thứ bột kiềm này thì biết). Độ kiềm của cái cốc nước này chưa thể làm dù chỉ dịu bớt 1 chút cơn đau của họ. Mà cái hộp thuốc đau dạ dầy ấy họ bán rất rẻ!

Xe nội lước

Xe container
Bản thân trên này nhiều cụ hỏi e lắm, nhiều cụ đang có máy ro bỏ đi để dùng máy kiềm, thông thường khoảng 20tr/cái, còn như máy kangen k8 có mợ mới lấy 90tr của e, mà nhà mợ ấy có 1 cái rồi, lấy thêm cái nữa :D
Hôm nọ em hỏi qua đt mà ng ta bảo cái bé nhất 55 tr.hàng nhật.em k nhớ tên gì

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chỉnh sửa cuối:

Teppi_04

Xe đạp
Để trung hòa bớt được a xít trong dạ dầy, người ta không chỉ uống mỗi 1 thìa xô đa là đủ (cứ xem mấy người đau dạ dầy uống cái thứ bột kiềm này thì biết). Độ kiềm của cái cốc nước này chưa thể làm dù chỉ dịu bớt 1 chút cơn đau của họ. Mà cái hộp thuốc đau dạ dầy ấy họ bán rất rẻ!
Ý này cũng đúng thật. mình công nhận

đang định mua, sẽ kg tiếc tiền nếu nó chỉ tốt cho sức khỏe một chút là mình cũng chơi ngay. Ngồi hóng thêm!

Xalobay

Xe hơi
Hai cụ nhà em mua con Kangen của Nhật 5-6 năm nay rồi, giá trăm củ có lẻ. Nhà 3 thế hệ dùng, em đầu 5 nên dùng thay máy lọc nghĩa là uống luôn không phải đun, hai cụ nhà em thì tin là tốt, trộm vía cả hai 87, 88 tuổi rồi. Tóm lại đã mua thì phải tin là tốt thì sẽ tốt nhé.

Studer

Xe tăng
Như đã viết đâu đó , máy lọc nước ion kiềm mức giá rất khác nhau , theo em ngoài yếu tố thương hiệu và quảng cáo , nó chỉ khác nhau về số cặp cực điện phân
Máy Kangen K8 của em đang dùng có 8 cặp điện cực , các máy của hãng khác có thể ít hơn nên rẻ hơn , nhưng chênh lệch về giá khá lớn , không đáng . Tiêu chỉ đánh giá vẫn là độ PH và chỉ số ORP
Test PH , mức PH 9.5 của máy , em đo được PH =9.3 với nguồn nước thành phố . Như vậy có thể tin tưởng được
Mức độ điện phân phụ thuộc độ dẫn của nguồn nước cấp , nước càng tinh khiết thì khả năng điện phân càng kém , do vậy người ta không khuyến cáo dùng nước RO , thế nhưng nguồn nước thành phố ở ta lại không đạt tiêu chuẩn uống trực tiếp , khả năng ký sinh trùng trong nước vẫn còn đe doạ , để yên tâm em đun sôi nước sau khi qua máy ion kiềm , nhưng như vậy thì độ PH lại có xu hướng trở về cân bằng . Loanh quanh cái vòng luẩn quẩn , đó là trở ngại lớn cho việc sử dụng máy này ở thị trường VN , em đành lắp thêm 2 tầng đèn UV phía trước máy , hy vọng uống sống mà không sợ giun sán chui vào bụng ( em mới được tặng 1 máy Kangen K8 từ tháng 3/2021) :)
Bá cáo

Chỉnh sửa cuối:

1.25 ton

Xe điện
Cái món baking soda này, em đang uống, vì em bị loét dạ dày, cứ tầm 10h là nó dâm dẩm đau. Em cứ xúc một thìa cà phê bột soda hòa với nước, uống vào là nó dịu hẳn. Mỗi tội mùi của cái loại muối này rất khắm. :(( Khả năng là em bị loét nhẹ thôi. mà em thấy nhiều trang Y học cũng hướng dẫn uống baking soda làm giảmđau do loét tá tràng mà.

Studer

Xe tăng
Cụ nào giải thich hộ em. Nhà em lắp hai ưuar máy lọc. Cái của Nhật ion kiềm một cái lọc thông thường.
em lây 2 loại này pha với riệu trắng pha lượng ít thôi sao mà nươc Ion Kiềm làm cho riệu ngọt dịu dễ uống hơn hẳn.
Cụ nên nếm dần nước có độ PH khác nhau, cụ sẽ thấy quy luật sau
PH< 5.5 nước có vị chua dần
PH= 5.5- 6.5 có vị chát nhẹ
PH= 6.6 -7.5 trung tính , không vị
PH > 7.6 ngọt mát dần =)) cũng vì vậy nên sau RO bây chừ hay đeo thêm mấy lõi bù khoáng , nâng PH cũng quảng cáo tùm lum tốt cho sức khoẻ đấy thây
Cao hơn 11.5 chưa uống nên chưa biết ;)
Độ sai lệch phụ thuộc độ nhạy vị giác mỗi người
Tiêu chuẩn nước sinh hoạt ở ta cho phép PH=6-8.5 nghĩa là cũng thiên dải cao
Em không biết ngoài ra nó còn có phản ứng khi cụ pha nước ion kiềm với rượu nữa không

hairyscary

Xe điện
Cái món baking soda này, em đang uống, vì em bị loét dạ dày, cứ tầm 10h là nó dâm dẩm đau. Em cứ xúc một thìa cà phê bột soda hòa với nước, uống vào là nó dịu hẳn. Mỗi tội mùi của cái loại muối này rất khắm. :(( Khả năng là em bị loét nhẹ thôi. mà em thấy nhiều trang Y học cũng hướng dẫn uống baking soda làm giảmđau do loét tá tràng mà.
Oài, cám cảnh cùng với cụ. Em cũng một thời.

Cho em nói leo tí nữa, là cụ coolpix8700 chơi khiếp quá. Lôi cái món bột soda này ra thì còn ion gì được nữa :D

dongnguyenmoc

Xe tải
Gấu nhà cũng đang đòi mua cái này, em đánh dấu nghiên cứu.
Bài viêt của cụ rất hay em hỏi chút. Nếu mình lọc nước từ RO sau đó mình lọc kiềm để uông trưc tiếp thì sao? Em dùng nước của Thủ đô yêu dấu

Haisaoviet

Xe tải
Bài viêt của cụ rất hay em hỏi chút. Nếu mình lọc nước từ RO sau đó mình lọc kiềm để uông trưc tiếp thì sao? Em dùng nước của Thủ đô yêu dấu
Nước lọc qua RO thì thành nước tinh khiết, TDS (Tổng hàm lượng chất rắn hoà tan trong nước) rất thấp => dẫn điện kém => bộ điện phân không hiệu quả => máy không hoặc rất ít tác dụng.

musiclife

Xe tăng
Máy lọc nước Karofi em mua của một mợ trên này, dùng mới được 9 tháng vỏ nhựa cục lọc vỡ toác, nước chảy lênh láng
Nước ngấm làm hỏng cả sàn gỗ, ngấm ẩm hết cả đống đồ
Nhà em vừa dọn về chưa được 1 năm, trong trường hợp này có thể bắt bên Karofi bồi thường được ko các cụ !
karofi 1.jpg

karofi 2.jpg