Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

AnhhoangSu

Xe điện
Nhà em dùng máy lọc nc cũng 6 năm rồi, nhiều khi lửa vẫn uống trực tiếp từ vòi. Nhưng mấy bình nc thì em vẫn đun từ nc máy, uống nc đun thì muối khoáng sót lại nó vẫn nhiều hơn nc qua lọc kia. Thực ra cũng ko qtrọng lắm vì 1 ngày cụ làm 1 cốc muối khoáng quang hanh hoặc chanh muối thì nó cũng thừa bổ sung rồi. Là do thói quen nên em vẫn thích nc đun hơn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Giờ mới đọc thớt của cụ. Cụ ơi cụ cứ yên tâm mà uống trực tiếp cụ nhé. Nhưng nên uống máy RO sẽ yên tâm hơn so với Nano. Nhà e cũng uống trực tiếp và e chuẩn bị lắp đặt một loạt máy lọc cho trường học của con giai e để các con uống. Ngoài ra bên e cũng lắp đặt nhiều hệ thống lọc nước tinh khiết để phục vụ các doanh nghiệp đóng bình hoặc cho nhân viên uống rồi ạ. Thực ra nước đóng bình mà các cụ mua thì quy trình lọc nó cũng như máy lọc gia đình nhưng ở công suất lớn hơn thôi. Nước qua máy lọc (hoặc hệ thống lọc) đều đảm bảo tiêu chuẩn nước uống đóng bình. Có điều những cơ sở nhỏ, không uy tín thì vấn đề tiệt trùng bình có thể k đảm bảo, rồi họ tiết kiệm k thay lõi định kỳ nên có thể ảnh hưởng đến chất lượng nước lọc.
Nếu cẩn thận thì sau khi lắp máy lọc cụ nên đem một chai đi phân tích ở các viện nghiên cứu xem có đảm bảo tiêu chuẩn nước uống đóng bình k rồi hãy uống cho yên tâm cụ nhé. Bên e cam kết nếu k đạt chuẩn sẽ hoàn lại tiền 100% cho các cụ ạ.
Với nước đun sôi để nguội cũng tốt nhưng để đảm bảo chất lượng thì nước cũng dùng trong vòng 24h thôi, cụ đừng để lâu mà chất lượng sẽ bị ảnh hưởng, vi sinh vật sẽ phát triển trở lại ạ.

babetnhe_no1

Xe buýt
Nhà em cho 1 đầu dây lọc rồi qua 1 cái bình đun để lấy nc ấm uống, nếu có điều kiện thì cụ có thể làm như vậy vừa tiện vừa an toàn

batmancar

Xe điện
Hôm trước em hỏi mợ toét là nước lọc luôn ở sông tô lịch qua máy có uống luôn đc ko , mợ ý bảo thoải mái, nhà mợ ý và cty có bao giờ phải mất tiền mua nước sạch đâu. nhà em cũng dùng luôn từ máy lọc cách đây 8 năm rồi. như nước nhà em lấy mạch tại Tam Đảo cơ, lọc thô với tinh vẫn trắng phau.

Caterpillar

Xe tăng
Lọc RO xong nước tinh khiết chả có tý khoáng nào nên các cụ cần bổ xung thêm các loại vi chất, như em là để cục đá vôi bên cạnh vòi nước để mỗi khi uống cốc nước thì gặm 1 miếng :D

AnhhoangSu

Xe điện
Giờ mới đọc thớt của cụ. Cụ ơi cụ cứ yên tâm mà uống trực tiếp cụ nhé. Nhưng nên uống máy RO sẽ yên tâm hơn so với Nano. Nhà e cũng uống trực tiếp và e chuẩn bị lắp đặt một loạt máy lọc cho trường học của con giai e để các con uống. Ngoài ra bên e cũng lắp đặt nhiều hệ thống lọc nước tinh khiết để phục vụ các doanh nghiệp đóng bình hoặc cho nhân viên uống rồi ạ. Thực ra nước đóng bình mà các cụ mua thì quy trình lọc nó cũng như máy lọc gia đình nhưng ở công suất lớn hơn thôi. Nước qua máy lọc (hoặc hệ thống lọc) đều đảm bảo tiêu chuẩn nước uống đóng bình. Có điều những cơ sở nhỏ, không uy tín thì vấn đề tiệt trùng bình có thể k đảm bảo, rồi họ tiết kiệm k thay lõi định kỳ nên có thể ảnh hưởng đến chất lượng nước lọc.
Nếu cẩn thận thì sau khi lắp máy lọc cụ nên đem một chai đi phân tích ở các viện nghiên cứu xem có đảm bảo tiêu chuẩn nước uống đóng bình k rồi hãy uống cho yên tâm cụ nhé. Bên e cam kết nếu k đạt chuẩn sẽ hoàn lại tiền 100% cho các cụ ạ.
Với nước đun sôi để nguội cũng tốt nhưng để đảm bảo chất lượng thì nước cũng dùng trong vòng 24h thôi, cụ đừng để lâu mà chất lượng sẽ bị ảnh hưởng, vi sinh vật sẽ phát triển trở lại ạ.
Đợt lâu em có pm cho mợ nhưng cứ lần lữa nên chưa thay. Mợ báo giá giùm em các loại củ lọc nhé, mà máy khác loại thì có thay đc các loại củ lọc khác ko hay phải dùng lọc cùng hãng hả mợ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Hôm trước em hỏi mợ toét là nước lọc luôn ở sông tô lịch qua máy có uống luôn đc ko , mợ ý bảo thoải mái, nhà mợ ý và cty có bao giờ phải mất tiền mua nước sạch đâu. nhà em cũng dùng luôn từ máy lọc cách đây 8 năm rồi. như nước nhà em lấy mạch tại Tam Đảo cơ, lọc thô với tinh vẫn trắng phau.
Keke, nghĩ đến uống nc lọc từ sông Tô Lịch kể cũng kinh cụ nhỉ, có ông Trần Hồng Côn đã thử rồi đó, chắc cũng lợm cổ nhưng phải cố để PR. Cái máy loại này bên e cũng bán nhưng mờ e k khoái bán loại này lắm. Nước nhà cụ trên đó thì chắc ok rồi.

Ninh Văn Duy

Xe máy
ngày xưa các cụ ta làm gi co máy lioc nuoc gi đâu cụ,vẫn sống đây :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Đợt lâu em có pm cho mợ nhưng cứ lần lữa nên chưa thay. Mợ báo giá giùm em các loại củ lọc nhé, mà máy khác loại thì có thay đc các loại củ lọc khác ko hay phải dùng lọc cùng hãng hả mợ?
Cụ pm cho e tên máy của cụ nhé. Đa phần có thể thay thế lẫn cho nhau vì thực ra nó khác cái thương hiệu thôi, còn thì là a e một nhà cả. Một số loại thì đặc chủng nên k thể thay thế loại khác được. Cụ cứ cho e cái tên máy là e biết bên e có thay đc k, giá rổ thế nào e sẽ pm cho cụ ạ.

SweetCandy

Xe hơi
Nhà em không hay nhớ thời hạn sắp phải thay bình lọc lắm nên cứ đun cho chắc ạ. Lavie ở ngoài nhiều hàng rởm lắm, các cụ mua chọn hàng cẩn thận ạ.

1.6gli

Xe container
Nói chung là uống được ạ.

thắng_lợi

Xe hơi
Cẩn thận thì đun xôi lên uống cho nó yên tâm

letrungnghia_mh

Xe hơi
Cụ cứ thứ uống trực tiếp từ bình lọc xem bụng dạ thế nào , nếu thấy không ổn thì đun sôi lên m riêng em toàn chơi thẳng từ bình lọc nước

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Nhà em không hay nhớ thời hạn sắp phải thay bình lọc lắm nên cứ đun cho chắc ạ. Lavie ở ngoài nhiều hàng rởm lắm, các cụ mua chọn hàng cẩn thận ạ.
Bên e hiện có loại thông minh báo khi nào cần thay lõi đó cụ. Loại này khi nào cần thay lõi nào nó sẽ báo ạ. Còn nếu k thì cứ tầm 6 tháng thay lõi 1, một năm cụ thay lõi 2-3 là ok với nc máy. Nếu nc xấu hơn thì thời gian thay lõi lọc sẽ nhanh hơn một chút. Đây là thời gian của máy RO thông thường ạ, với máy Nano hoặc các máy khác có thể thời gian khác một chút ạ

1.6gli

Xe container
Bên e hiện có loại thông minh báo khi nào cần thay lõi đó cụ. Loại này khi nào cần thay lõi nào nó sẽ báo ạ. Còn nếu k thì cứ tầm 6 tháng thay lõi 1, một năm cụ thay lõi 2-3 là ok với nc máy. Nếu nc xấu hơn thì thời gian thay lõi lọc sẽ nhanh hơn một chút. Đây là thời gian của máy RO thông thường ạ, với máy Nano hoặc các máy khác có thể thời gian khác một chút ạ
Thôi em ứ lắp loại tự động báo thay lõi lọc đâu. Dùng loại báo chạy cơm ok hơn.:))

kiendaydien

Xe buýt
em vừa lắp quả cá rô phi nhà mợ Toét xong , uống ngon hơn Lavie nhiều cụ nhé

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Uống tốt mà cụ, qua 5, 7 củ lọc là ngon lành.

tuanzs

Xe container
Nhà em toàn uống trực tiếp từ bình RO, mấy năm rồi ngon choét chả làm sao hết.
Các cụ mua nước đóng bình thì chả đảm bảo đâu, ngoại trừ mấy ông to như Lavie còn chuẩn chứ mấy ông con con tự đóng nhãn mác ấy thì có khi còn lọc bằng bông cơ [-O<
Mua máy thì các cụ tìm mợ toét trên này, cực kỳ nhiệt tình luôn nhé (tiếc là em chưa ủng hộ được sản phẩm nào) :)