[Funland] Tất tần tật về Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

piaggio

Xe tăng
Hiện tại vẫn Vô dụng (với cá nhân người dùng)

buithai108

Xe máy
Làm ở trụ sở CA không phải nơi thường trú có được không Cụ ? hay bắt buộc phải về địa phương nơi mình thường trú để làm ?
Làm ở đâu cũng đc nhé cụ, ở chỗ e CA còn ngồi ở các điểm đông công dân như bệnh viện để làm

giả.thành

Xe tải
Sau khi cài đặt và sử dụng ứng dụng VNeID, một gia đình ở Hà Nội tá hỏa phát hiện có thêm 2 người con khác họ bố mẹ.
Phần mềm bắt đầu phát huy tác dụng
Link: https://tintuconline.com.vn/thoi-su/phat-hien-gia-dinh-co-them-hai-con-nho-ung-dung-vneid-n-566701.html
Đứa trẻ mới tập đi thì vấp ngã là bình thường.
Cụ đã đi đổi GPLX hạng C sắp hết hạn chưa?
Mà em thấy kỳ cục là rất nhiều cụ cứ kỳ vọng và tốn công sức để up mấy thứ như đăng ký xe, GPLX... khi hệ thống nó chưa đáp ứng.
Mấy thứ đó vẫn còn nguyên giá trị sử dụng theo hệ thống cũ, lúc nào trơn tru thì up chứ chạy nước rút làm gì.
Em chỉ quan tâm: khi nào hệ thống đó up đủ thông tin của hộ dân cho các anh chị là chủ hộ gia đình, cái mà thay cho sổ hộ khẩu giấy ấy và sử dụng được đầy đủ thay cho SHK giấy. Còn cái app này hồi covid mình ra đường đã xài cái tính năng đó rồi mà.
Cái tin cụ đưa không thấy cái ảnh anh H gì đó phản ánh à.

aladanh

Xe tăng
Đứa trẻ mới tập đi thì vấp ngã là bình thường.
Cụ đã đi đổi GPLX hạng C sắp hết hạn chưa?
Mà em thấy kỳ cục là rất nhiều cụ cứ kỳ vọng và tốn công sức để up mấy thứ như đăng ký xe, GPLX... khi hệ thống nó chưa đáp ứng.
Mấy thứ đó vẫn còn nguyên giá trị sử dụng theo hệ thống cũ, lúc nào trơn tru thì up chứ chạy nước rút làm gì.
Em chỉ quan tâm: khi nào hệ thống đó up đủ thông tin của hộ dân cho các anh chị là chủ hộ gia đình, cái mà thay cho sổ hộ khẩu giấy ấy và sử dụng được đầy đủ thay cho SHK giấy. Còn cái app này hồi covid mình ra đường đã xài cái tính năng đó rồi mà.
Cái tin cụ đưa không thấy cái ảnh anh H gì đó phản ánh à.
Cụ thấy kỳ chứ em được ca phường gọi bẩu mang gplx, bhyt, đk xe ra để các em ý up chứ em có kỳ vọng gì đâu cụ. Em mang đủ ra rồi mà hiện tại app còn chưa lên, em kệ chả làm nữa. app nào tiện ích, dễ sử dụng thì dân họ khắc làm thôi

giả.thành

Xe tải
Cụ thấy kỳ chứ em được ca phường gọi bẩu mang gplx, bhyt, đk xe ra để các em ý up chứ em có kỳ vọng gì đâu cụ. Em mang đủ ra rồi mà hiện tại app còn chưa lên, em kệ chả làm nữa. app nào tiện ích, dễ sử dụng thì dân họ khắc làm thôi
Em chỉ nói về tin cụ post về gia đình thêm người, không nói gì về việc cụ tích hợp các giấy tờ cá nhân mà nói chung vì đọc thấy nhiều cụ kêu không được, làm rồi đợi mãi,...
Cụ và ai tích hợp được và sử dụng được thuận tiện thì quá tốt, còn nếu thấy up vào nó đàn khó mà mình chưa thực sự cần thì theo quy tắc xếp hàng, đừng chen lấn để đỡ tắc đường.

aladanh

Xe tăng
Em chỉ nói về tin cụ post về gia đình thêm người, không nói gì về việc cụ tích hợp các giấy tờ cá nhân mà nói chung vì đọc thấy nhiều cụ kêu không được, làm rồi đợi mãi,...
Cụ và ai tích hợp được và sử dụng được thuận tiện thì quá tốt, còn nếu thấy up vào nó đàn khó mà mình chưa thực sự cần thì theo quy tắc xếp hàng, đừng chen lấn để đỡ tắc đường.
Vụ thêm người báo chí đưa chứ em có post gì của em đâu, em dẫn link đầy đủ đó. còn cụ nói anh H phản ảnh chỉ là 1 thành phần trong đó thôi và phần mềm phát huy tác dụng còn gì
ai chen lấn up làm gì đâu cụ, cụ thần thánh hóa quá
khú khú

cobra77

Xe buýt
g/đ đầu không có mứ2 đâu, chỉ những cccd làm từ tháng 04/2022 về sau này thì auto mức 2 và những cccd làm từ 03/2022 về trước auto mức 1. Em làm đợt đầu từ tháng 01/2021 nhớ đợt đó đang rục rich covid đến 7-8tháng sau mới nhận đc, kích hoạt vẫn mức 1.

chuẩn g/đ đầu làm là đc mức 2 luôn cụ, tôi cũng vậy, còn bg do chạy tiến độ khi làm cccd rất nhiều t/h bị sai thông tin mà cccd đã chuyển tới người dân, nên mới mới có vụ tự cài mức 1, còn mức 2 ra CAP thực chất là chụp lại cccd + chụp ảnh khuôn mặt+ lăn tay+ số đtdđ để check lại và update thông tin đã có từ trước...

Toàn Beck

Xe hơi
Chưa tự tích hợp được Đăng ký xe ô tô đâu.
Nhà Cháu được tự động nâng lên định danh mức 2 từ lâu, thông tin về Đăng ký xe có hiện lên nhưng vẫn đang trong tình trạng Đang xử lý.
Em theo cách của bác, trưa nay gửi thông tin giấy phép lái xe b2 a2 đăng kí xe máy oto bảo hiểm y tế. Tất cả 5 thứ thì đến chiều nay được duyệt 4 rồi. Chỉ bhyt là đang xác thực thôi. Cảm ơn bác ạ. Các bác khác chú ý cái chỗ số khung điên theo ở giấy đăng kiểm mới là đủ nhé

Toàn Beck

Xe hơi
Có bác nào trải nghiệm vụ xuất trình điện thoại thay vì xuất trình thẻ vật lý thì chia sẻ đi ạ. Mọi người chắc cũng hóng thực tế

demen2003

Xe tăng
g/đ đầu không có mứ2 đâu, chỉ những cccd làm từ tháng 04/2022 về sau này thì auto mức 2 và những cccd làm từ 03/2022 về trước auto mức 1. Em làm đợt đầu từ tháng 01/2021 nhớ đợt đó đang rục rich covid đến 7-8tháng sau mới nhận đc, kích hoạt vẫn mức 1.
đâu có tôi cài cái lên mức 2 luôn, chỉ khi tích hợp bhyt, gplx chờ mất 2-3 tháng, còn vừa rồi tích hợp bằng lx chỉ 15' đc luôn

refund37

Xe hơi
Hôm trước em hì hục up vào VNeID được 2 cái GPLX và ĐK xe, sáng nay vào thấy GPLX đã biến mất, còn mỗi CCCD và ĐK xe, các Cụ kiểm tra xem thế nào?

coolpix8700

Xe ngựa
Em đăng ký mấy lần đều bị báo hệ thống không tìm thấy cả bằng A1 lẫn bằng B2.
Có vẻ liên thông của 2 cơ sở dữ liệu đang trục trặc!

Macgregor

Xe điện
toàn thấy lỗi mà cứ kêu gào ầm ầm lên. 40.0 đến nơi rồi mà làm cái 4.0 chưa nổi. hãi các bố

ate1987

Xe tăng
Hôm trước em hì hục up vào VNeID được 2 cái GPLX và ĐK xe, sáng nay vào thấy GPLX đã biến mất, còn mỗi CCCD và ĐK xe, các Cụ kiểm tra xem thế nào?
vấn đề up được thì cũng đã có tác dụng gì đâu mà cụ phải quan tâm.
Khi nào đưa app ra CSGT chấp thuận thì hẵng quan tâm sao mình chưa được thôi cụ .
Giờ có mỗi cái bảo hiểm y tế đi bệnh viện với CCCD khi đi máy bay là có tác dụng thôi .

thuyphongthanh

Xe lăn
Công an chỉ chấp nhận bằng PET nên em đếch quan tâm đến VNeID làm gì.