[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Trần Đô 91

Xe tải
Cháu cũng đang phân vân. sao sale kịch trần vậy. Tại ít có reiview trên mạng. nghe nói giặt sấy lâu.

cuchuoi0509

Xe tăng
bên os đang hò nhau mua dienmaycholon ầm ầm

e tính cũng phải 20 ngừoi mua rồi ạ

rì viu cực tốt, ai cũng khen
các cụ trên đó có cách nào đặt nó ra thẳng hn k ạ, với cụ có thông tin topic k cho em xin

cuchuoi0509

Xe tăng
Sau khi tham khảo các loại ưu điểm của máy giặt bãi nhật bản qua lời của các thương gia với các công nghệ : truyền động trực tiếp, sấy block... với giá trên dưới 20 củ ..
Em đã xúc 01 LG với đầy đủ các công nghệ trên, máy mới keng giá trên 16 củ tý
LG sấy nhiệt, k lọc bụi vải sao ăn thua với con Nhật sấy block kia đc

Phú Cửng

Xe tăng
Sấy nhiệt cụ ạ, sấy xong lấy đồ ra luôn cũng bỏng tay phết đấy.
Sao e ko thấy có lỗ thông hơi nhỉ. Bên bán hàng với cả giới thiệu của hãng là sấy block nhỉ ??

wudangbeijing

Xe hơi
vậy em kính cụ cái manual bằng tiếng anh nhé:
Maxload cho function sấy 35p là 1kg.
Còn bt máy sấy nó có chức năng tự cảm biến độ ẩm, khô nó sẽ dừng nên cụ đừng chọn theo giờ làm gì. Thời gian 3 giờ em thấy cũng tương đối đúng cho tất cả các loại heatpump, sấy lượng quần áo kha khá thì 2-3 giờ là bình thường cụ nhé
Sấy theo giờ là chức năng phụ của mấy máy cũ ngày xưa k có cảm biến, đủ thời gian tự tắt. Đến giờ các máy cảm biến nó vẫn giữ chưa bỏ hẳn đi thôi.
Sấy nhanh, lành, rẻ hơn thì cụ nên mua thông hơi. Còn muốn tiết kiệm điện với sấy nhiệt độ thấp cho đỡ hỏng quần áo thì hẵng mua heatpump.

NK nó bán giá cao thì service nó phải oke thôi, chứ đúng nguyên tắc cụ mua từ samsung nó k bao giờ cho cụ trả hàng kiểu đó. Hoàn toàn lỗi ng sử dụng ko hiểu cách dùng, máy móc nó có lỗi đâu
Khuyên các cụ là đừng mua máy sấy Block ( sấy heat pump) của Sam Sung và nhất là mua của điện máy HC nhé, bọn HC làm ăn kém uy tín lắm, vì sao thì em giải thích sau đây:
- em mua máy được khuyến mãi tặng quạt, nhưng chờ đến 2 tháng rồi và sau mấy cuộc gọi hứa hẹn vẫn không thấy quạt đâu
- Máy sấy sam sung có tấm ốp bịt truyền nhiệt phía sau máy bằng nhựa, khi máy sấy nóng lên tấm nhựa này sẽ bị giãn nở và cong vênh thoát nhiệt ra ngoài, em sấy quần áo để chế độ hỗn hợp lúc đầu thì quần áo sấy xong rất khô, mềm và thơm nhưng sau khi dùng một thời gian (khoảng 1 tháng) thì quần áo có mùi hôi ẩm như kiểu quần áo bị ẩm để lâu ngày không khô, sấy xong mở lồng giặt ra cảm giác vẫn còn hơi ẩm, quần áo không khô hẳn. Em gọi điện cho bọn HC yêu cầu đến bảo hành, và cũng bài dạ vâng nhưng không thấy mặt mũi đâu.
- Sau khi gọi điện đến bảo hành điện máy HC không được em đành gọi điện đến trung tâm bảo hành của Sam Sung, thì tụi nó bắt em phải hỗ trợ 100k gọi là tiền hỗ trợ đi lại đến bảo hành thì mới đến tận nhà bảo hành máy cho em, không thì em phải mang máy đến tận nơi... tổ sư bố chúng nó. Sau cùng em chấp nhận mất 100k để kỹ thuật đến, xong nó đến kiểm tra check đủ kiểu cuối cùng ko tìm ra lỗi và tấm ốp phía sau nó bảo có thay vẫn thế thôi...

Chỉnh sửa cuối:

cuchuoi0509

Xe tăng
Khuyên các cụ là đừng mua máy sấy Block ( sấy heat pump) của Sam Sung và nhất là mua của điện máy HC nhé, bọn HC làm ăn kém uy tín lắm, vì sao thì em giải thích sau đây:
- em mua máy được khuyến mãi tặng quạt, nhưng chờ đến 2 tháng rồi và sau mấy cuộc gọi hứa hẹn vẫn không thấy quạt đâu
- Máy sấy sam sung tấm có tấm ốp bịt truyền nhiệt phía sau máy bằng nhựa, khi máy sấy nóng lên tấm nhựa này sẽ bị giãn nở và cong vênh thoát nhiệt ra ngoài, em sấy quần áo để chế độ hỗn hợp lúc đầu thì quần áo sấy xong rất khô, mềm và thơm nhưng sau khi dùng một thời gian (khoảng 1 tháng) thì quần áo có mùi hôi ẩm như kiểu quần áo bị ẩm để lâu ngày không khô, sấy xong mở lồng giặt ra cảm giác vẫn còn hơi ẩm, quần có không khô hẳn. Em gọi điện cho bọn HC yêu cầu đến bảo hành, và cũng bài dạ vâng nhưng không thấy mặt mũi đâu.
- Sau khi gọi điện đến bảo hành điện máy HC không dược em đành gọi điện đến trung tâm bảo hành của Sam Sung, thì tụi nó bắt em phải hỗ trợ 100k gọi là tiền hỗ trợ đi lại đến bảo hành thì mới đến tận nhà bảo hành máy cho em, không thì em phải mang máy đến tận nơi... tổ sư bố chúng nó. Sau cùng em chấp nhận mất 100k để kỹ thuật đến, xong nó đến kiểm tra check đủ kiểu cuối cùng ko tìm ra lỗi và tấm ốp phía sau nó bảo có thay vẫn thế thôi...
chỗ hôi ẩm là cụ có vệ sinh lưới lọc bụi thường xuyên ko. Cái tấm đó chủ yếu để giảm ồn với giúp lưng máy k tiếp xúc trực tiếp với các đồ đạc khác trong nhà gây nóng thôi. Nếu kiểm tra k còn chỗ nào thì chỉ có bổ máy ra xem giàn nóng giàn lạnh có tích bụi nữa ko thôi

wudangbeijing

Xe hơi
chỗ hôi ẩm là cụ có vệ sinh lưới lọc bụi thường xuyên ko. Cái tấm đó chủ yếu để giảm ồn với giúp lưng máy k tiếp xúc trực tiếp với các đồ đạc khác trong nhà gây nóng thôi. Nếu kiểm tra k còn chỗ nào thì chỉ có bổ máy ra xem giàn nóng giàn lạnh có tích bụi nữa ko thôi
Ngày nào sấy em cũng đổ nước và đổ bụi trong lưới lọc đi, thậm chí em còn hút bụi ở giàn lạnh dưới đáy máy nhưng khi sấy xong vẫn cảm thấy có hơi ẩm và quần áo nhiều chỗ ko khô hết khi để chế độ sấy hỗn hợp, quần áo dù bỏ bao nhiêu nước giặt cho thơm thì sấy xong vẫn hôi

Chỉnh sửa cuối:

cuchuoi0509

Xe tăng
Ngày nào sấy em cũng đổ nước và đổ bụi trong lưới lọc đi, thậm chí em còn hút bụi ở giàn lạnh dưới đáy máy nhưng khi sấy xong vẫn cảm thấy có hơi ẩm và quần áo nhiều chỗ ko khô hết khi để chế độ sấy hỗn hợp, quần áo dù bỏ bao nhiêu nước giặt cho thơm thì sấy xong vẫn hôi
dàn lạnh nó kín mít mà sao cụ hút vào đó đc. Em thấy nhiều ng cũng dùng đc tgian rồi feed back oke mà

tvu732

Xe buýt
cụ chưa dùng máy sấy cụ k hiểu đâu. Nó phải so sánh với giặt khô, giũ bụi. Giặt nước chỉ sạch bẩn bám, nhưng bụi hay vụn trong túi áo túi quần hoặc bề mặt vải no vẫn bám vào. Máy sấy nó giũ và hút hết cho cụ, và làm quần áo mềm, thơm hơn phơi. Chọn chất liệu ít nhăn thì cụ khỏi phải là luôn.

Quan trọng nhất là nhà em chung cư, dùng cái này k phải phơi phóng, ban công dùng để trông cây, làm chỗ ngồi uống nước thoải mái hơn ạ.
Em đang tính mua 1 con nhưng trời nồm đông Hà Nội mà sấy áo len (Len tự nhiên) thì chắc nó co hết lại cụ nhỉ.

cuchuoi0509

Xe tăng
Em đang tính mua 1 con nhưng trời nồm đông Hà Nội mà sấy áo len (Len tự nhiên) thì chắc nó co hết lại cụ nhỉ.
Em chưa thử sấy áo len, nhưng bạn em nó sấy nhiệt thấy bảo mềm, bông tơi thích lắm. Máy nó có chế độ sấy riêng cho len đó cụ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ gọi hãng bảo hành xem thế nào
Nhà e dùng mấy sấy elec , xấy thông hơi thấy khô hết