[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

happyhn

Xe container
Em từng mua nồi cơm điện bãi nhật, cũng khá bền, nhưng phải nhờ ông anh làm trong cảng chọn cái ngon và nếu hỏng thì đổi mới dám dùng. Đợt trước hỏi thử cái máy giặt cũ mà tận 10 củ, chán chả buồn mặc cả luôn, trong khi con LG mới cứng truyền trực tiếp, lồng ngang êm ru mua đợt sale có 8.5 củ.
10 củ là cụ tham khảo hồi nảo hồi nào rồi. Giờ em thấy thương gia of toàn 12 củ đổ lên đến gần 20 củ cơ

santafe2003

Xe buýt
E hóng vì đang định mua mấy e điều hoà của thương gia trên này

gocart

Xe cút kít
Nghe nói thời xưa còn xe cup nghĩa địa thì Nhật cũng xài hoang lắm, nhưng giờ chúng nó xài cho nát để bảo vệ môi trường, đồng thời
chục năm vừa qua kinh tế Nhật cũng khó khăn.
Chiếc Cub hàng bãi ngày xưa là xe chở hàng, giao thư báo. Thời đó xe hiếm nên mua xài chứ giờ xe ê hề thì tội gì đi ruớc thứ đó.

cochmong

Xe buýt
Mời các cụ thưởng lãm, em mất 10tr học phí để có kết luận là tránh xa hàng bãi.
Mong mod treo bài đừng xóa cho bà con rút kinh nghiệm.
Đây là máy giặt cửa ngang, có sấy sử dụng ga R134.
National VR1100.
Mới dùng được gần 4 năm thôi, nhưng năm nào cũng phải thay từ 1 tới 2 lần cái cụm công tắc bơm nước do lỗi H25. Mỗi lần thay giá 350 ngàn VNĐ lại phải alo hai ngày mới sửa được.
Thêm năm nay nó bung cái lưới nhựa ra mới thấy trong máy đã vỡ vòng định tâm từ lâu rồi, các chốt nhựa của lưới nhựa nó không tới vấu cài trên mâm nên nó bung ra. Giải pháp là khoan ốc vít bắt xiên vào mâm sắt. ÔI hàng Nhật ơi...

Hãng bãi cũng tùy chất lượng có cái dùng bền. Riêng máy giặt và tủ lạnh này thì e ko mua bãi đâu cụ vì dính đến ẩm mốc hỏng sửa chữa mất công rước bực vào người.

khoinguyen585858

Xe tải
em hay đi qua lý nam đế thấy điều hoà với máy giặt bãi nhựa ố vàng chiều về đã thấy nó trắng tinh rồi,họ ngâm loại thuốc tẩy trắng,hoặc phun sơn lại.

adng

Xe điện
Mấy cụ nói sao ko nhè samsung, lg hoặc sanyo mới trong nước mà dùng là không hiểu gì về công nghệ và chất lượng của hàng nội địa nhật. Người nhật phải đi trước 20 năm so với mấy đồ trong nước đang dùng. Cụ chủ mua đồ cũ không biết chọn thì chấp nhận và có thể trách thương gia. Chứ không thể nói đồ nhật bãi ko ra gì được
Cụ có kinh nghiệm chọn thì chia sẻ cho bà con học hỏi.
Cụ giải thích sao về việc một năm thay từ 1 tới 2 lần con động cơ điều khiển van?
Iem chả thấy con này có tính năng gì ưu việt. Nhà em từ hồi mua tới giờ chỉ bấm mỗi nút chạy vì các nút khác toàn giun mới dế không biết cái nào mà dùng, tờ hướng dẫn của nơi bán chỉ là tờ giấy vài hôm là nát.

Với em đồ 110V chỉ thế là đã quá thừa thãi để rút ra kinh nghiệm rồi và chả thấy có cái gì đáng phải thần với chả thánh hóa chúng nó. Mong các cụ dính chia sẻ thực tế thêm để bà con đi sau đỡ phải đi học bài học lại nữa. Mong nhà nước xiết chặt việc buôn hàng cấm bà con đỡ bị lừa.

happyhn

Xe container
Sợ quá, chắc ông Nhật là người hành tinh khác xuống trái đất rồi. :))

Thế mà các hãng Nhật thua lỗ liểng xiểng. Sanyo, Sharp phải bán mình cho Tàu, Sony, Pana thua Samsung LG trên mọi mặt trận.

Trên thế giới này chắc chỉ còn Việt là fan trung thành nhất của Nhật :))
Chất lượng sản phẩm cao ko bao giờ là yếu tố then chốt quyết định sự thành bại của 1 thương hiệu mà là chiến lược kinh doanh.

Bạn có thể thấy nhiều hãng ô tô Anh Mỹ Đức phải bán mình trong khi xe Hàn Nhật luôn tranh nhau ngôi đầu. Bạn đừng nói chất lượng xe Âu Mỹ ko bằng bọn kia nhé

Bạn nên hóng thôi. Tầm nhìn chưa đủ để bép xép ở thớt này

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Chuẩn cụ ơi, có chút kiến thức mới nên chọn đồ cũ. Em mua mấy cái máy nén khi và xe nâng nhật, đồ cũ mà đắt hơn hàng mới trung quốc, nhưng chạy ngon hơn mấy cái hàng mới Trung Quốc.

adng

Xe điện
Vì ng* mua phải 1 con máy giặt lởm mà chửi hàng Nhật bãi rõ haizzz

Chơi đồ Nhật ko am hiểu về công nghệ và nguyên lý hoạt động thì tốt nhất mua đồ mới mà sài
Cụ khôn thì cụ chia cho người khác bớt ng đi cụ.
Đấy là em chia sẻ thực tế nhé, éo biết tâng với chả bốc bao giờ đâu. Còn cái bọn tâng với chả bốc là bọn không có đạo đức. Con mô tơ điều khiển kia hằng năm đều phải thay từ 1 tới 2 lần đấy.

adng

Xe điện
Hãng bãi cũng tùy chất lượng có cái dùng bền. Riêng máy giặt và tủ lạnh này thì e ko mua bãi đâu cụ vì dính đến ẩm mốc hỏng sửa chữa mất công rước bực vào người.
Đúng rồi cụ; thêm cả điều hòa vào nữa.
Em chia sẻ kinh nghiệm mong các cụ các mợ khác nhìn thấy để có sự lựa chọn đúng đắn đừng nghe bọn nó tâng bốc ăn thịt lừa.

vumanhkien

Xe buýt
Mời các cụ thưởng lãm, em mất 10tr học phí để có kết luận là tránh xa hàng bãi.
Mong mod treo bài đừng xóa cho bà con rút kinh nghiệm.
Đây là máy giặt cửa ngang, có sấy sử dụng ga R134.
National VR1100.
Mới dùng được gần 4 năm thôi, nhưng năm nào cũng phải thay từ 1 tới 2 lần cái cụm công tắc bơm nước do lỗi H25. Mỗi lần thay giá 350 ngàn VNĐ lại phải alo hai ngày mới sửa được.
Thêm năm nay nó bung cái lưới nhựa ra mới thấy trong máy đã vỡ vòng định tâm từ lâu rồi, các chốt nhựa của lưới nhựa nó không tới vấu cài trên mâm nên nó bung ra. Giải pháp là khoan ốc vít bắt xiên vào mâm sắt. ÔI hàng Nhật ơi...

Cái dòng này chuyên lỗi bơm. Thằng baj em trước mua 1 cái ở Xuân La ấy, bị lỗi bơm liên tọi luôn.

happyhn

Xe container
Cụ giải thích sao về việc một năm thay từ 1 tới 2 lần con động cơ điều khiển van?
Iem chả thấy con này có tính năng gì ưu việt. Nhà em từ hồi mua tới giờ chỉ bấm mỗi nút chạy vì các nút khác toàn giun mới dế không biết cái nào mà dùng, tờ hướng dẫn của nơi bán chỉ là tờ giấy vài hôm là nát.

Với em đồ 110V chỉ thế là đã quá thừa thãi để rút ra kinh nghiệm rồi và chả thấy có cái gì đáng phải thần với chả thánh hóa chúng nó. Mong các cụ dính chia sẻ thực tế thêm để bà con đi sau đỡ phải đi học bài học lại nữa. Mong nhà nước xiết chặt việc buôn hàng cấm bà con đỡ bị lừa.
Em là người tiêu dùng nên ko dám phán về kỹ thuật. Nhưng cụ là trường hợp đen đủi gặp thương gia khốn nạn rồi. Em ko có đk nên cũng phải dùng hàng này. Máy mắn là chưa phải sửa vặt cái j. Nhà em : đh, TL, mg, máy tính, đt ... Nhựt hết ... Thậm chí từ cái ổ cắm... Hehe

freethinker

Xe tăng
Em dùng cả 2 thì thấy thế này. Đồ nội địa nhật đúng là tinh tế và công nghệ cao hơn. Vừa giặt vừa xấy dùng công nghệ heat pump và inverter rất êm và tiết kiệm điện. Tuy nhiên, máy nhật là máy của ngang (chéo thì đúng hơn) nên giặt rất lâu. Máy giặt VN thì sau khi kinh qua máy lồng ngang thì mình dùng lồng đứng vì nhanh và đơn giản. Độ bền thì chả thấy cái nào hỏng cả :).

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Chất lượng sản phẩm cao ko bao giờ là yếu tố then chốt quyết định sự thành bại của 1 thương hiệu mà là chiến lược kinh doanh.
Bạn có thể thấy nhiều hãng ô tô Anh Mỹ Đức phải bán mình trong khi xe Hàn Nhật luôn tranh nhau ngôi đầu. Bạn đừng nói chất lượng xe Âu Mỹ ko bằng bọn kia nhé

Bạn nên hóng thôi. Tầm nhìn chưa đủ để bép xép ở thớt này
Xe Hàn xe Nhật tranh nhau ngôi đầu? Thế Mer, Au, BMW, Ford, GM sắp bán mình nhỉ? :))

Chiến lược kinh doanh? Cái điện thoại Sony có cái gì hơn Apple, Samsung? Cả thế giới người ta ngu hay sao mà không biết chọn hàng tốt mà dùng lại cứ đâm đầu vào Sung với Táo, thà dùng Sony cũ còn tốt gấp vạn lần ;))

Chắc chúng ta không cùng sống trong một hành tinh rồi :)

Trác Mộ Thu

Xe điện

Cụ nói theo kiểu thầy bói xem voi.
Nếu cụ nghĩ đơn giản vậy thì theo em cụ mua đồ siêu thị điện máy mà dùng.
Cụ mua phải con máy lởm là do cụ bị gian thương chăn gà.
Em mua hàng mới là chính, nên chả phải sùng bái gì hàng bãi nhưng cũng nên có cái nhìn khách quan về nó.
Còn tại sao nhiều người thích dùng hàng Nhật, đơn giản vì dùng sướng, nhiều chức năng cưcj thông minh, dễ chịu và cực thân thiện. Mấy cái tiết kiệm điện ... chỉ là phụ mà thôi. Ví dụ:
Đây là cái điều khiển hút mùi vệ sinh nhà em.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ gọi là loa gì?
Hồi mới xuất hiện em gọi nó là loa surround ảo, sau đó gọi là soundbar.
Chắc sau này thấy nói giống cái thanh thì người ta gọi loa thanh.
Em không biết thì nói em không biết thôi Cụ.
Nhờ Cụ mà em biết thêm.

L.C.D

Xe container
Em mua máy giặt Nhật nội địa (mới tinh) thì thấy ổn và rất tiết kiệm điện.

L.C.D

Xe container
Xứ mình đầy nắng, sao phải sấy nhỉ, em nghĩ đấy ko phải là 1 điểm quqan trọng để mua hàng
Em sấy đồ quanh năm, kể cả mùa hè. Là vì nếu mặc đồ sấy quen rồi thì mặc sang đồ phơi rất khó chịu vì quần áo bị cứng. Giặt sấy quần áo khăn khố mềm mại lắm cụ ạ. Và 1 lý do quan trọng của việc giặt sấy là ko phải canh để phơi đồ hay chạy mưa chạy gió. Em cứ trc khi đi làm cho đồ vào máy, tới chiều về bỏ ra gấp. Em thấy tiện lợi mà.

X Trail 2009

Xe buýt
Đồ điện tử thì cũng hên xui, cháu dùng quạt và nồi cơm IH nội địa Nhật 5-6 năm nay thấy rất ổn. Vừa rước con máy rửa bát TR7 về thì đúng là...của nợ. :(