[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

flowers1508

Xe tăng
em hỏi khí ko phải, cụ có bao giwof dùng các chức năng đa dạng ko ạ, em chỉ bật mỗi lạnh/ nóng với ion nếu thích
Em không rõ các chức năng có tác dụng gì không, em để auto hết nó muốn chạy cái gì thì chạy ạ, chỉ có Ion, autoclear, econavi, em để on hết và kệ nó vì con này lắp phòng khách ạ

VietHa.XD

Xe tải
Em cũng mua mới, thỉnh thoảng đi làm CT mua mấy con bãi lắp trông phát chán. chả biết lúc nào nó tèo. trình độ mông má đồ ĐH máy giặt thì lởm. Giờ gặp KH em bảo đầu tư mới hết, ko bãi bờ gì cả

L.C.D

Xe container
Nhưng cái giá thì..:)
Máy em mua 35 củ. Em ko eo hẹp về tài chính nên chọn mua đồ em có xu hướng chọn thứ có danh tiếng về chất lượng và tạo sự tin tưởng nơi em (mà đồ Nhật nội địa vốn có tiếng rồi). Em ko dùng hết các tính năng nhưng nói chung là hài lòng với cái máy này.

Bây giờ chứ đâu phải thời xưa hàng hóa khan hiếm đâu mà phải xài hàng bãi :D (ngoại trùe mấy món độc lạ)

ToyotaAltis9063

Xe điện
Hàng Nhật em công nhận cũng tốt nhưng mà em dùng hàng mới, chứ bãi thì em chịu.

vanducdhbk

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đầu tiên Chia buồn cùng cụ chủ topic, nhưng cá nhân em có quan điểm này, .Ai mà chẳng muốn mua đồ mới, chẳng muốn mặc đẹp nhưng đều do kinh tế từng gia đình để đưa ra lựa chọn, Ở thời điểm cụ chủ mua, cụ chắc chắn sẽ xem xét tính năng, so sánh với hàng trong nước.....và cuối cùng cụ chọn mua hàng dùng rồi. Cụ ko may mua đúng chỗ bán họ ko uy tín và ko xử lý triệt để cái gốc để xảy ra cái lỗi như cụ nói liên tục vậy. Hàng cũ đương nhiên có hên xui nhưng quan trọng chỗ mình mua, .Nhà em hiện tại toàn bán và dùng đồ mới Nhật, gia dụng điện tử, điện lạnh có cả nhưng một vài sản phẩm em cũng dùng hàng cũ cách đây khá lâu và may mắn ko vấn đề gì( trước đây khoảng 9 năm về trước em cũng làm hàng cũ). Cái chính là ông hàng mới này tính ra mọi thứ hơi đắt chứ có ai thích hàng cũ đâu.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
10tr làm con LG mới tinh êm thút thít, đứng cạnh để ý mới biết nó đang giặt. Máy cũ ngất bất cứ lúc nào, còn chưa biết bên kia nó giặt gì/giặt cho ai? (mấy ông bà bị viêm da, bệnh tật?)
Hàng nội địa cũ nếu hạn chế về kinh tế thì dùng thôi chứ chẳng thơm tho gì đâu.
Nhiều cụ thần thánh hoá chứ nếu so với hàng cao cấp ở VN thì cũng tương đương thôi.
Cụ cho số ĐT, tôi quan tâm mảnh đất Phùng Khoang

Chỉnh sửa cuối:

Chumchum

Xe máy
Tôi thì chưa mua máy giặt nhật bãi. Nhưng con điều hòa sharp với nồi cơm ih toshiba bãi thì éo có cái nào hàng ld so đc
Nồi cơm nấu mình ăn mà phải xài hàng bãi, em thấy có gì đó không đúng, mua hàng mới xài đôi năm rồi thay mới có sao đâu

chie85

Xe tải
Nhà tôi đang dùng con Hitachi Nhật bãi đời 2014
Dùng 2 năm nay giặt êm, tiết kiệm nước, có chế độ sấy rất hay.
Tủ lạnh cũng hàng Hitachi Nhật nội địa mua mới dòng FrenchDoor 6 cánh, dùng miễn chê.
Nồi cơm Tiger nội địa cũ nhà em mua 1 củ dùng 2 năm nay, cơm ngon hơn nồi Thái em mua xách tay về
Hút ẩm lọc ko khí Sharp tiện dụng
Nói chung đồ Nhật tiện dụng, tiết kiệm, còn tốt hay dở là do thằng thương gia Việt Nam chứ ko phải do máy móc

lovecarhpqn

Xe điện
Mời các cụ thưởng lãm, em mất 10tr học phí để có kết luận là tránh xa hàng bãi.
Mong mod treo bài đừng xóa cho bà con rút kinh nghiệm.
Đây là máy giặt cửa ngang, có sấy sử dụng ga R134.
National VR1100.
Mới dùng được gần 4 năm thôi, nhưng năm nào cũng phải thay từ 1 tới 2 lần cái cụm công tắc bơm nước do lỗi H25. Mỗi lần thay giá 350 ngàn VNĐ lại phải alo hai ngày mới sửa được.
Thêm năm nay nó bung cái lưới nhựa ra mới thấy trong máy đã vỡ vòng định tâm từ lâu rồi, các chốt nhựa của lưới nhựa nó không tới vấu cài trên mâm nên nó bung ra. Giải pháp là khoan ốc vít bắt xiên vào mâm sắt. ÔI hàng Nhật ơi...

Hàng nhật nội địa mua phải biết 1 tý kỹ thuật, nên mua những đồ date càng cao càng tốt, chọn được con ngon lành nguyên bản về nhà cắm điện 100 110 dùng bét nhè luôn, national nó chuyển tên thành Panasonic cũng lâu rồi mà cụ

duchanh12a2

Xe tăng
Dân ta gà thật,hàng nó vứt đi rồi bê về xài.Em ở HP chứng kiến tận mắt con buôn mông má cái gọi là hàng bãi nên không bao giờ mua luôn.
Em lại qua TQ-HK chứng kiến cái gọi là hàng bãi chờ về các nước kém phát triền như ta.Hàng chất cao từng đống,phơi nắng mưa,xứng danh rác đích thực.Vậy mà về ta,qua tay thợ mông má lại long lanh và rất....chất!!!!
Ở Phạm Ngũ Lão ợ? Ra đó xem mông má, cạo vỏ đánh bóng các kiểu, nhìn như mới khênh từ siêu thị về. Mà giá tủ lạnh, máy giặt... toàn chục củ trở lên.

BadBoy79

Xe lăn
Em đẩy lên để mọi người biết cách mua máy giặt đã qua sử dụng.

--Lamborghini--

Xe lăn
Bãi là bọn nó thải dồi, lên cứ phang đồ chính hãng mới cho lành.
Hàng bọn này có đăc điểm là nó tích hợp nhiều công nghệ nên dễ hỏng, mà hỏng thì sữa chữa khó mà đắt.

Fan Phong Trào

Xe máy
Xưa không có thì mới phải xài bãi bủng, giờ việc gì khổ thế, trừ mấy món đặc chủng công nghệ không quan trọng (audio chả hạn, đồ cổ còn chơi được) hơi đâu mua đồ gia dụng phổ thông máy giặt, nồi cơm, tủ lạnh... bãi rác làm gì :-??

printer05

Xe điện
Nhiều cụ trong này cứ kêu ra mua đồ mới về dùng, có cái mua được có cái không có mà mua.

Em ví dụ:

Nhà em dùng 1 máy rửa bát Nhật nội địa (khoảng 3-4 năm, mua 5 tr của cụ bán xe đạp trợ lực) sướng vãi cả ái, các cụ tìm cho em 1 con tương đương về thể tích, tính năng. Quá khó luôn.

Xe đạp trợ lực (cũng của cụ ý), các cụ tìm giúp hàng tương đương. Cái này cũng quá khó, em thấy Giant nó cũng có nhưng đắt lòi hơn 20 củ.

Nồi cơm điện, em đã so sánh về độ ngon của cơm, độ bền, thì hàng liên doanh (cụ thể là nồi Philip) sau hơn 1 năm dùng bay con mịa chống dính, trong khi nồi Nhật chả xi nhê gì, tính năng thì éo có cửa đọ, độ ngon thì kém luôn. Giá tiền thì Philip thắng vì có 1 củ còn nồi của em 1L em mua những 2,5 củ.

Loa, amply thì đồ liên doanh càng không có cửa.

Nói riêng về máy giặt của cụ chủ thớt, em nghĩ cụ bị cửa hàng lừa, thế thôi. Em cũng mua máy giặt trên này 2 con (của cụ chuonglioa1983), khi mua đều được tư vấn con nào ít lỗi vặt và có bảo hành, em dùng cũng hơn năm rồi, cũng có lỗi nhưng mà là những lỗi sử dụng nhắn tin mã lỗi là tự khắc phục được (tắc cửa xả, không có áp lực nước,...)

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sao trên Amazon.de không thấy có máy giặt Hafele nhỉ
hàng cao cấp cần gì bán trên đó.hàng đức cụ cứ bosch với halefe mà dùng,hàng nhật chắc ko đủ tuổi luô,bọn đức hàng ngon mỗi tội giá cao,nó đang sale tủ lạnh hơn 500l có hơn 15tr đấy,tội gì mua bãi làm cái gì