[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Giangvietanh

Xe máy
Chào CCCM,

Xin hỏi cụ/mợ nào đã/đang dùng các máy giặt có chế độ giặt sấy bằng block trên các máy giặt cao cấp của nhật nội địa mấy câu hỏi sau:

- Hiệu quả thực sự của việc sấy? Có thực sự khô có thể mặc/cất đi luôn không?
(Nhà cháu muốn giải phóng 100% việc phơi quần áo sau mỗi lần giặt)
- Có (nên) dùng chức năng giặt + sấy hằng ngày không? hay chỉ nên dùng khi cần vì dùng nhiều thì hỏng/hại máy ...
- Model nhà cụ/mợ đang dùng
- Các lưu ý hoặc hạn chế khác ...

Nhân tiên có cụ nào bán hàng toshiba nội địa mới 100% giá tốt ko ạ? nhà cháu đang thích model TW-117X6L-T (2018) - Có cụ nào đang dùng không cho em xin tý review với ạ

Cảm ơn cccm trước ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Giangvietanh

Xe máy
Cụ nào đi qua đá cho em lên cái :(

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Giặt và sấy tích hợp thì em chưa sd, nhà em máy giặt riêng, máy sấy riêng. Sấy 40phút khô gập cất được, máy sấy còn có chức năng hút các bụi lông trên quần áo khi giặt máy giặt và là phẳng.

Máy móc để phục vụ con người, giải phóng sức lao động, nên em nghĩ dùng thường xuyên cũng chẳng vấn đề gì, hỏng thì sửa, ko sửa được thì thay mới. Tóm lại rất nên dùng.

Nhà em dùng Electrolux.
Cụ nào đi qua đá cho em lên cái :(

Giangvietanh

Xe máy
Giặt và sấy tích hợp thì em chưa sd, nhà em máy giặt riêng, máy sấy riêng. Sấy 40phút khô gập cất được, máy sấy còn có chức năng hút các bụi lông trên quần áo khi giặt máy giặt và là phẳng.

Máy móc để phục vụ con người, giải phóng sức lao động, nên em nghĩ dùng thường xuyên cũng chẳng vấn đề gì, hỏng thì sửa, ko sửa được thì thay mới. Tóm lại rất nên dùng.

Nhà em dùng Electrolux.
Cảm ơn bác, em thì cần sáng cho quần áo vào, tối đi làm về lấy ra, vì nhà không có giúp việc. Chứ 2 cái riêng thì lại mất công lấy ra cho vào ...

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chào CCCM,

Xin hỏi cụ/mợ nào đã/đang dùng các máy giặt có chế độ giặt sấy bằng block trên các máy giặt cao cấp của nhật nội địa mấy câu hỏi sau:

- Có (nên) dùng chức năng giặt + sấy hằng ngày không? hay chỉ nên dùng khi cần vì dùng nhiều thì hỏng/hại máy ...

Nhân tiên có cụ nào bán hàng toshiba nội địa mới 100% giá tốt ko ạ? nhà cháu đang thích model TW-117X6L-T (2018)

Cảm ơn cccm trước ạ!
Hiệu quả phải tốt người ta mới làm chứ. Máy giặt sấy xong cụ mang ra mặc luôn được. Khô như là phơi mà lại không bị bụi, không bị bạc màu quần áo do nắng. Có điều máy giặt sấy thường có công suất sấy nhỏ hơn giặt, nên nếu cụ muốn sấy khô và không nhăn thì cho ít quần áo thôi. Máy sấy block còn có nhược điểm là thời gian sấy lâu, thường một mẻ cả giặt và sấy phải 4-5 tiếng.

Nghi.Beta

[Tịch thu bằng lái]
Em đang hóng và quất nhưng đọc thế này cũng tốn điện nhỉ
Hiệu quả phải tốt người ta mới làm chứ. Máy giặt sấy xong cụ mang ra mặc luôn được. Khô như là phơi mà lại không bị bụi, không bị bạc màu quần áo do nắng. Có điều máy giặt sấy thường có công suất sấy nhỏ hơn giặt, nên nếu cụ muốn sấy khô và không nhăn thì cho ít quần áo thôi. Máy sấy block còn có nhược điểm là thời gian sấy lâu, thường một mẻ cả giặt và sấy phải 4-5 tiếng.

Hoanft

Xe buýt
Máy giặt sấy Block của Nhật khi sấy sẽ tiết kiệm điện hơn.
Cơ bản 1 mẻ giặt 9kg mà để sấy luôn quần áo sẽ bị nhăn. Cụ chia làm 2 mẻ thì OK. Hoặc mùa ẩm thì cứ phơi ráo tối cho vào sấy tầm 40 phút/mẻ là Ok ngay. Chủ nhật máy giặt của em chạy hết công suất, toàn 3-4 mẻ/ngày chả sao cả.

chanquayxoan

Xe buýt
Loại nagy dùng công nghệ heatpump. Thấy thị trường vn bán thương hiệu Candy. Cũng chưa thấy ai review.

TSTA

Xe container
Em dùng máy Nhật date 2012.
Sấy xong, ấm và thậm chí hơi nóng như vừa là.
Nếu giặt nhiều loại coton thì sấy xong vẫn chưa hết ẩm. Còn quần áo bt thì cất tủ đc luôn.

TSTA

Xe container
Loại nagy dùng công nghệ heatpump. Thấy thị trường vn bán thương hiệu Candy. Cũng chưa thấy ai review.
Heatpump là loại rẻ, máy giặt sấy nội địa Nhật là dạng điều hoà.
Cụ thể ntn thì e chịu

Giangvietanh

Xe máy
Em dùng máy Nhật date 2012.
Sấy xong, ấm và thậm chí hơi nóng như vừa là.
Nếu giặt nhiều loại coton thì sấy xong vẫn chưa hết ẩm. Còn quần áo bt thì cất tủ đc luôn.
vâng, cảm ơn cụ

humer

Xe điện
Chả là em sắp chuyển về ở chung cư cho thay đổi, đang băn khoăn không biết dùng cửa đứng hay ngang? trước nay em toàn dùng cửa đứng mà nghe nói cửa ngang muốn dùng được thì áp lực nước phải mạnh mà căn của em lại gần trên cùng :D Thêm nữa là có nên mua máy giặt có chức năng sấy không hay mua máy sấy riêng vì em thấy mua riêng có vẻ tiết kiệm hơn mà máy sấy thì dùng chủ yếu vào mùa đông nên ít khi dùng.

altis2016

Xe tải
Chả là em sắp chuyển về ở chung cư cho thay đổi, đang băn khoăn không biết dùng cửa đứng hay ngang? trước nay em toàn dùng cửa đứng mà nghe nói cửa ngang muốn dùng được thì áp lực nước phải mạnh mà căn của em lại gần trên cùng :D Thêm nữa là có nên mua máy giặt có chức năng sấy không hay mua máy sấy riêng vì em thấy mua riêng có vẻ tiết kiệm hơn mà máy sấy thì dùng chủ yếu vào mùa đông nên ít khi dùng.
1. Chung cư thì cửa ngang tốt hơn cửa đứng vì nó có bơm hỗ trợ thoát nước. nước mạnh yếu ở chung cư không liên quan đến độ cao vì nó đã thiết kế để tính toán áp lực nước rồi.

2. Em ko dùng máy giặt hỗn hợp chức năng mà mua riêng từng loại. Loại hỗn hợp rất hay hỏng lặt vặt

Dr Thanh Bùi

Xe container
Giá máy giặt lồng đứng hay lồng ngang bây ko chênh nhau nhiều nên theo em cụ chọn lồng ngang , vừa tiết kiệm điện , nước lại đỡ hỏng quần áo

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
1. Chung cư thì cửa ngang tốt hơn cửa đứng vì nó có bơm hỗ trợ thoát nước. nước mạnh yếu ở chung cư không liên quan đến độ cao vì nó đã thiết kế để tính toán áp lực nước rồi.

2. Em ko dùng máy giặt hỗn hợp chức năng mà mua riêng từng loại. Loại hỗn hợp rất hay hỏng lặt vặt
Done. Đóng thớt :P:D

LJK

Xe buýt
Chào CCCM,

Nhân tiên có cụ nào bán hàng toshiba nội địa mới 100% giá tốt ko ạ? nhà cháu đang thích model TW-117X6L-T (2018) - Có cụ nào đang dùng không cho em xin tý review với ạ

Cảm ơn cccm trước ạ!
Nhà em vừa mua con Toshiba TW-117X6L-T (2018) giặt sấy xong mặc được luôn, không hề nhăn như các cụ cảnh báo trên này, quần áo giặt xong được cái rất mềm
Vì mới mua mới sử dụng nên e chỉ biết vậy
Em đang tò mò tìm hiểu vì có chút thắc mắc khi em dùng chế độ cả giặt và sấy (mất 4.5h) thì toàn bộ thời gian cả giặt cả sấy lồng giặt đều quay nhưng khi em chỉ cho quần áo vào sấy thì chỉ thấy tiếng gió còn không lấy lồng quay, không hiểu máy có vấn đề hay chế độ giặt sấy khác nhau nó vậy?
Có cụ nào dùng máy giặt sấy Toshiba nội địa cho em xin thông tin với nhé

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Cửa trên nhé cụ. Em đang dùng lồng ngang của Elextrolux 5 năm nay, thấy giặt lâu, tốn nước hơn. Mà nó nặng quá, em rơi con dao vào khe mà ngại bê ra để lấy quá. Chứ máy cửa trên, trước một mình em nhấc 2 cái ngon ơ.

yoko_pro

Xe buýt
Em dùng sấy thấy nó nhăn lắm nên ít khi. Vả lại sân phơi nhà em hút gió nên rất nhanh khô